Hic Hic ! Có Mẹ Nào Bị Nứt Gót Chân Như Em Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Diet & Healthy Shop, 11/12/2015.

1. Diet & Healthy Shop

Diet & Healthy Shop Thành viên sắp chính thức

Cứ mùa đông đến là y như rằng gót chân của em bị khô, nứt nẻ. Nhìn xấu khủng khiếp :( chả dám mang giày hở gót nữa . Hôm nay lượn lờ trên mạng em mới lượm được vài chiêu trị nứt gót chân , đang thử dần xem cái nào hiệu quả nhất. Share với các mẹ, để mẹ nào nứt gót giống e về test thử.

diy-duong-da-got-chan-nut-ne-bang-mo-thuc-vat-em-dep-1-115105777.jpg

1. Đường + mật ong/dầu dừa
    Tẩy tế bào chết cho chân bằng hỗn hợp đường + dầu dừa hoặc mật ong => cá nhân em thấy da ở gót chân dày quá nên chà bằng đường + mật ong chả xi nhê ạ. Chà bằng đá bọt có vẻ nhanh hơn nhưng bạo lực quá, rát da nữa nên tạm thời chưa biết thế nào

2. Axit trong cam/chanh
    Cắt đôi quả cam/ chanh rồi chà mặt trong lên chỗ da bong tróc. Axit trong trái cây sẽ tẩy các tế bào da chết. Nhưng các chị đừng làm cách này khi gót chân đang trầy xước nha, sẽ xót lắm í.

3. Ngâm chân với nước + baking soda
    Pha nước với baking soda rồi ngâm chân, da chân sẽ mềm hơn và tẩy được da chết. Nhớ là đừng ngâm chân bằng nước nóng, nướng nóng làm khô da hơn đó ạ. Nước ấm ấm là oki nhất.

4. Dưỡng ẩm + vớ
    Sau khi thoa kem dưỡng da hoặc dầu dừa/dầu olive, các chị mang vớ vào và cứ để vậy ngủ qua đêm. Sáng hôm sau sẽ thấy da mềm mịn hơn nhiều, hiệu quả hơn chỉ bôi kem dưỡng thông thường ạ.

Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì share lên đây mọi người cùng học tập nhé. :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Diet & Healthy Shop
    Đang tải...

2. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Gót chân mà nứt thì chắc môi cũng nứt nhỉ?

Mỹ Phượng Hoàng thích bài này.
  3. Mỹ Phượng Hoàng

Mỹ Phượng Hoàng Mỹ phẩm Pháp giúp bạn đẹp hơn

Ở Pháp có tuyp kem chuyên trị nứt gót, khi mình mới qua Pháp , chân nứt rướm máu, thoa kem này lên 3-7 ngày hết ngay
    Bạn cần ntin Viber 0033644061336 Phượng