Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Hiến kế kéo con ra khỏi cái tivi

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi tranmaithoa, 9/6/2012.

1. tranmaithoa

tranmaithoa Bắt đầu nổi tiếng

:)

Nàng con 4T nhà tớ rất thích coi hoạt hình trên tivi, nó ngồi xem cả ngày được. Tớ thấy điều đó không tốt tí nào nên đã nghĩ ra vài cách để kéo con ra khỏi cái tivi.

- Tô màu: Tô màu vừa giúp con phát huy khả năng sáng tạo, thẩm mỹ, sử dụng màu sắc hợp lý, giúp đôi tay con khéo léo khi dùng bút. Bạn có thể làm bé hứng thú tô màu bằng hình ảnh các nhân vật hoạt hình (trong phim hoạt hình bé thích coi ấy). Mình giới thiệu một trang web mà các bạn có thể down về sau đó in ra cho con tô màu. Toàn các nhân vật hoạt hình nổi tiếng:)

http://www.betaptomau.com/category/be-to-mau-hoat-hinh/

Bé sẽ thấy khó và nản nếu ko có sự hướng dẫn của bố mẹ, vậy bạn hãy cùng con chọn màu và tô màu nhé. Nếu bạn thấy bí ko biết cái này nên tô màu gì, ví dụ chuột mickey tô màu gì, thì bạn vào google, danh chuot mickey và chọn phần hình ảnh, sẽ ra vô khối hình ảnh chuột mickey và bạn đã biết cách chọn màu sắc rồi:)

- Đưa con sang nhà hàng xóm, bạn bè chơi: Cũng là thay đổi không khí, bé được gặp mọi người, cùng trò chuyện, thay đổi không khí

- Hai mẹ con đọc sách, truyện: Bé sẽ phát triển khả năng ngôn ngữ, mở mang đầu óc, và thích thú với truyện tranh và những câu truyện hay phù hợp với lứa tuổi bé

- Đưa con đi nhà văn hóa thiếu nhi học múa, tham gia các khóa ngoại khóa

- Nhà mình gần biển, cuối tuần mình đưa bé đi tắm biển, còn có thể nhặt sò nhỏ về nấu canh:), bé cũng biết nhặt sò giúp mẹ

- Yêu cầu bé làm việc giúp mẹ, cho dù là làm xong bạn phải làm lại, nhưng dần dần bé sẽ khéo lên:), bé giúp mẹ và được khen sẽ cảm thấy rất tự hào về bản thân và phấn khích, khoảng một hai tuổi nữa là có thể giúp mẹ thực thụ rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranmaithoa
    Đang tải...

2. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: Hiến kế kéo con ra khỏi cái tivi

Cảm ơn mẹ nó về bài viết. Quả là nghiện TV là căn bệnh chung của các bé thành phố, khi không có không gian để chơi, chạy nhảy. Con nhà mình cứ bảo k cho xem quá 1h30 phút/ ngày, nhưng mà cuối cùng nó vẫn cứ xem quá thời gian đó đấy

tranmaithoa thích bài này.
  3. tranmaithoa

Mẹ nó có sản phẩm ba lô thiết kế hay quá:)

4. koreastyle

koreastyle Shop Ohui uy tín trên 10 năm

Trẻ rất thông minh mới 3t màddax có thể cho đĩa vào đầu quay và nhảy, hát theo nhiều lúc tìm cách làm bé phân tâm để tách ra khỏi tivi cũng không được!

5. invaqua

invaqua Thành viên chính thức

Em chưa có con, nhưng em sẽ áp dụng với các em của em.

Đôi khi cũng là do người lớn, không có thời gian, hoặc cũng không nghĩ ra được một trò chơi, môi trường giải trí tốt nhất cho con em mình.

6. tranmaithoa

do ko dành thời gian thôi bạn, đơn giản là đưa con đi chơi lòng vòng trong ngõ bé đã thích rồi