hix, vợ em bị tắc sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi fighting.8x, 19/9/2014.

1. fighting.8x

fighting.8x Nhà đầu tư thành công

Chán quá các chị ak, vợ em sinh con ra được gần 2 tháng mà hết mẹ đến con cứ bị bệnh

Vợ em vừa rồi bị apse phải đi bệnh viện để trích (thật sự trước đó nhà em cũng thử nhiều cách mà ko ăn thua kể cả chiếu đèn, đắp thuốc, uống thuốc nam..... mà ko khỏi, mua máy hút sữa)

ĐI viện trích xong ngực phải h ngực trái lại bị

Mà con em cũng bú nhiều bú ko hết vợ em dùng máy vắt thế mà ko hiểu sao vẫn bị lại, trước bị ngực phải h lại bị ngực trái

Chán quá ak

Xem thêm các chủ đề tạo bởi fighting.8x
    Đang tải...

2. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: hix, vợ em bị tắc sữa

Bị tắn thế này cứng như đá mà đau lắm. Mình cũng bị nhưng may tự làm ở nhà hết tắc. Bây giờ bố nó kiếm lá đinh lăng về đun nước để mẹ bé uống thay nước lọc nhé. Uống để thông tia sữa đó. Mình bị nào chồng vừa chườm nóng vừa massa rồi thổi cơm nếp chỉ đỡ thôi. Uống nước này 10 ngày, cứ khát nước là uống. Bã xã nhiều sữa thì cho con bú đều 2 bên vào. bé không bú hết cũng dùng máy hút hết sữa. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bé hay ăn chóng lớn nhé.

3. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

ông bố, ông ck này cũng đảm ghê nhỉ. lo lắng cho vợ quá nhỉ. hihi

4. Zin_thoi

Zin_thoi Về vùng biển vắng ^^

Anh kêu chị dùng nước ấm chườm rồi hãy vắt bằng máy, nếu đau quá thì anh mút hộ chị ( nói nghe ngại chứ chắc việc này ông bố nào cũng được nhờ rồi í ạ). Nếu ko ăn thua anh lại lấy lược chải nhiều lần rồi lại chườm ấm....mong chị sớm hết tắc cho bố đỡ lo, con ti khỏe

5. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Mình cũng vừa sinh con đc 2 tháng mà bị tắc 2 lần mà lần nào cũng sốt trên 39. Kinh nghiệm là mua ngay lá bồ công anh khô về sắc đặc chắt lấy 2 bát con nước uống làm 2 lần và uống lúc nóng. Kết hợp với cho con bú và vắt sữa thừa. Kiên trì như vậy dần dần là thông ngay. Để tránh bị apxe thì uống thêm kháng sinh nữa, cái này là bác sĩ khuyên chứ mình ko uống.

6. fighting.8x

fighting.8x Nhà đầu tư thành công

hix, cám ơn các ẹ nhưng mấy cách này mình đều đã làm mà ko ăn thua

7. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

phụ nữ sinh con xong kéo theo bao nhiêu là bệnh :(

8. Me_moka

Me_moka

Trc mình cũng bị tắc,đau phát khóc phải thuê ng matxa,nhờ bé bú khỏe,phải matxa suốt ngày thì mới đỡ đấy

9. mrlinh999

mrlinh999 Thành viên rất tích cực

hóng hớt cách làm mai sau còn bik đường xử lý nữa... @@ hic hic

10. lananhbn01

lananhbn01 HomeSetting

tốt nhất là đến khám đi thớt ạ
    đến hẳn bệnh viện TW ý

11. togtin

togtin Thành viên mới

Mình cũng mới sinh con được 3 tuần, cũng bị tắc tia sữa, mà đúng hơn là tớ bị nứt các tia, giống như nứt cựa gà, đầu ti lại bị to quá và thụt vao nên con không bú được, tớ chỉ hay lấy cái vắt sữa để vắt ra thôi.Thế nên hôm nọ cũng bị tắc tia, đau kinh khủng,rồi sốt rét, người nóng bừng nhưng đắp mấy chăn vẫn thấy rét. Sau tớ bôi mỡ tra mắt têta vào đầu núm vú cho đỡ bị chảy máu mỗi lần con bú, khi nào cho con bú thì rửa sạch. Mấy lần đầu mỗi lần con bú tớ đau lắm,con vừa bú mẹ vừa khóc nhưng vẫn phải cố , con bú hết được chỗ sữa đấy thì thấy ngực đỡ đau hơn, sau đấy lấy thêm nước nóng chườm, H cũng ổn hơn rồi. Tớ nghĩ mẹ nó cố gắng cho con bú nhiều, muốn con không bú vặt thì chịu khó xem thời gian rồi cho bú, tớ cứ 3 tiếng mới cho bú, lúc đấy nó đói quá nên bú cũng nhanh mà mạnh, thành bữa. chỉ có một lần tắc nặng quá thì gọi cho bên trung tâm breatech đến thông một lần là hết thôi, giờ nghĩ lại sợ lắm các mẹ ạ.

12. togtin

togtin Thành viên mới

Mình cũng thấy nhiều chị ở cq mình mách thông ở đấy. thấy các chị bảo trung tâm đấy làm ổn lắm. Trước mình cũng bị tắc nhưng mình dùng lá bồ công anh khỏi nên chưa phải đến đấy. Bạn thử các biện pháp dân gian xem nếu ko đỡ thì nên đến đấy càng sớm càng tốt. Đừng để lâu quá là mệt lắm đấy.

13. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

em cũng hóng hóng theo

14. cocuabop2016

cocuabop2016 Thành viên đạt chuẩn

chỗ này trước mình bị cũng đến nè. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình, ko đau tẹo nào làm xong thì sữa ra mạnh

15. mienthuy

mienthuy Bắt đầu tích cực

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

16. Bố vịt giời

Bố vịt giời Thành viên đạt chuẩn

Đắp lá bồ công a bé hoặc đi châm cứu khỏi đấy

huyenanhdau1502 thích bài này.
  17. cucbithom

cucbithom Bắt đầu tích cực

Chỗ này trước mình chữa nè, bsi ở đây chữa nhiệt tình, ok lắm, chữa xong sữa ra nhiều thichs lắm ạ. Mẹ nào tắc đến đấy xem

18. mienthuy

Em mua cái máy hút sữa ở số máy 0946530809, máy 2 bên mà có 2tr, lực hút phê dã man giống y như con tớ tu ti ấy, mà sữa ngày càng nhiều, cao điểm là 2 lít một ngày sướng lắm các mẹ à

19. cucbithom

cucbithom Bắt đầu tích cực

Mẹ nó muốn hết tắc sữa thì cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

20. mienthuy

Vì em ít sữa nên sau mỗi lần con ti xong làm gì còn sữa để vắt ra ạ. Mà con em bú vặt lắm.tí lại đòi bú, không theo giờ nào. cũng có lần em vắt như các mẹ nói nhưng vừa kỳ cạch vắt xong con lại đoi ti, thế là sữa chưa về kịp lại khóc. Em mua cái máy hút sữa siêu sướng như con bú , máy hai bên ở dốc phụ sản 2tr thì mọi việc đã khác, biêt thế mua sớm, sướng biết bao, tặng các mẹ số đt để gọi giao máy tận nhà nè 0946530809, nhiều sữa nhớ cảm ơn em nhé