Hộ Khẩu Ngoại Tỉnh Muốn Xin Học Lớp 6 Tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Nature-beauty, 16/2/2019.

1. Nature-beauty

Nature-beauty Thành viên tập sự

Chào các mẹ. Mình có vấn đề xin các mẹ giúp đỡ.
    Chả là năm nay con mình sẽ lên cấp 2 ( sn 2008 ạ). Hiện con đang học ở Hải Phòng, nhưng hè này m sẽ chuyển về HN. Mình đã đăng ký KT3 ở phường Thanh Lương- Quận Hai Bà Trưng cách đây vài năm nhưng chưa làm được hộ khẩu, sắp tới m cũng sẽ về đây ở. M muốn xin cho con vào trường cấp 2 nào có môi trường giáo dục nghiêm túc mà không biết bắt đầu từ đâu cả, đã thế lại ngoại tỉnh nên chẳng biết phải dò hỏi ai để tham khảo nên vác lên đây nhờ các mẹ tư vấn giúp. Nếu mẹ nào có mối quen các trường quanh quận Hoàn Kiếm, Hai Bà giới thiệu giúp m, m sẽ vô cùng biết ơn. Cảm ơn các mẹ rất nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nature-beauty
    Đang tải...

2. vannhi032012

vannhi032012 Thành viên mới

Có nhiều cách lắm, cách đơn giản là ra gặp anh cảnh sát khu vực đưa cho anh ấy cái bao thơ như cách mà bạn mình vẫn làm, anh ấy sẽ làm cho cái tạm trú, xong còn bước nữa đến gặp cô hiệu trưởng lại đưa cái bao thơ nữa

3. titthoi2011

titthoi2011 Thành viên tích cực

Mn có kt3 rồi thì đến trường xin học cho con diện trái tuyến thôi. Con nhà m cũng học trái tuyến mà. Tuỳ trường mn chọn gần hay xa nhưng trái tuyến sẽ mất tiền mn à

4. Nature-beauty

Nature-beauty Thành viên tập sự

Cảm ơn mn. M xác định mất tiền, nhưng vì m sợ đến gặp hiệu trưởng ngta không tiếp ý. Mà không rõ đi xin trước m cần làm gì nhỉ: VD mượn học bạ photo, rồi thời điểm nào nên đi xin.... Mn có kinh nghiệm có thể cho m xin chút chút được không ạ? M cảm ơn mn nhiều.

titthoi2011 thích bài này.
  5. titthoi2011

titthoi2011 Thành viên tích cực

Nature-beauty thích bài này.