Kinh nghiệm: Ho Nặng Mấy Cũng Khỏi Nhờ Bài Thuốc Từ Thực Phẩm Có Sẵn Trong Nhà

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nguyenlananh, 24/5/2016.

By nguyenlananh on 24/5/2016 lúc 1:09 PM
  1. nguyenlananh

nguyenlananh

Bạn hay bị ho nặng và bé nhà bạn cũng cứ nằm là ho , đứng ngồi không yên . Đi đâu cũng ho khù khụ bài thuốc này sẽ giúp bạn khỏi ho chỉ trong vòng 3 ngày đến 7 ngày là dứt hết cơn ho . Bài thuốc này áp dụng hầu hết cho mọi bệnh nhân dù có chữa đủ các kiểu đều ko hết nhưng chắc thực hiện đúng như bài sau sẽ hết hẳn :
    Gạo lứt : 3 lạng
    Củ cải trắng : 1 củ to hoặc 5 lạng đến 7 lạng .
    Cách làm : Gạo lứt bạn tráng qua cho sạch , sau đó lấy củ cải cạo sạch vỏ ngoài , rửa sạch :rồi cắt khúc nhỏ thành từng miếng vừa ăn , hoặc tỉa tùy theo năng khiếu của mỗi bạn miễn sao bạn ăn vừa miệng là được . Nếu là trẻ nhỏ bạn sắt sợi cho bé dễ ăn . Bỏ cả gạo và củ cải vào nồi sau đó cho nước ngập trên gạo và củ cải khoảng 3 phân đun đến khi nào nhừ bắc ra . Múc một bát con cả củ cải lẫn gạo đã nhừ như cháo và nước ăn cho hết nếu là người lớn , ngày 3 bữa như vậy . Nếu là trẻ em trên 3 tuổi thì ăn một môi y vậy cũng ba bữa nhé , nếu là trẻ em dưới 3 tuổi chỉ cho uống nước chắt như cháo cũng ba bữa . Đây là bài thuốc không cần kháng sinh nhưng nó gần như hiệu quả ngay tức thì đối với các bạn bị ho quá nặng ăn nằm không yên mà cực kỳ dễ uống hay dễ ăn vì nó ko đắng , ko mặn , không ai sợ uống hay ăn loại này .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenlananh
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nguyenlananh, 24/5/2016.

1. dv.phucan
      dv.phucan
      cảm ơn mẹ nó nhé, mình toàn ép củ cải rồi trộn với mật ong cho bé, có lẽ làm thế hơi nóng.
    2. trinhduocvien
      trinhduocvien
      Đây là triệu chứng viêm phế quản.
      Bạn dùng bài: THẤT KIM THANG
    3. mesunht
      mesunht
      Hiện nay, có 3 cách chữa các bệnh nói chung cũng như các chứng ho nói riêng đó là: Chữa ho bằng phương pháp dân gia, Tây y và Đông y. Tuy có khác nhau về triệu chứng nhưng cách chữa ho lại cơ bản giống nhau
    4. huongthom90
      huongthom90
      Chỉ với cách đợn giản như vậy là có thể chữa ho nặng mấy cũng khỏi thì tuyệt vời quá.
    5. me iu nghé
      me iu nghé
      Gạo lứt : 3 lạng
      Củ cải trắng : 1 củ to hoặc 5 lạng đến 7 lạng .
      cách này phổ biến đấy! nước củ cải luộc lên cũng được.
    6. nguyenlananh
      nguyenlananh
      Mình thấy luộc củ cải không không thể chữa nhanh và dứt hẳn được đâu buộc phải ăn cả nước lẫn cái và phải cả gạo lứt mới được còn củ cải không thì không hiệu quả lắm .
    7. nguyenlananh
      nguyenlananh
      Bạn cứ thử đi đảm bảo đúng vậy vì mình đã thử và cả khu chung cư chỗ mình cũng thử toàn đi bác sỹ uống đủ loại không khỏi . Ăn , ngồi không yên với ho dùng cách này khỏi liền .
      Sửa lần cuối: 25/5/2016
    8. nguyenlananh
      nguyenlananh
      Ah ép củ cải với mật ong không nên cho bé dùng đâu mẹ nó ah . Vì em bé không được dùng kháng sinh mạnh quá . Nếu ép củ cải với mật ong tạo ra một liều kháng sinh quá mạnh bé ko chịu được dễ sốc và cơ thể phản ứng mạnh sẽ tác dụng ngược .
    9. mehiuhiu
      mehiuhiu
      Rất Hay cảm ơn chủ top :)
    10. men.be.phot
      men.be.phot
      hay quá, lưu dùng dần
    11. Ninolac
      Ninolac
      Nhà mình bị ho thì thường một là uống chanh đào, 2 là húng chanh, nếu không thì cũng uống bổ phế Nam Hà.
    12. mamamom
      mamamom
      Đánh dấu
    13. Mẹ My Kún
      Mẹ My Kún
      Hay vậy ư? Mình cũng hay bị ho kéo dài lắm, lưu lại để dùng khi cần thôi. Thanks chủ top nhé.
    14. choetboi
      choetboi
      Trước kia cũng từng nghe các cụ nói cách này trị ho khi kết hợp gạo nứt với củ cải thấy bảo hiệu nghiệm nhưng chưa thử bạn nào đã thử chưa