3 tháng đầu: Hoa mắt chóng mặt khi mang bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Caothaison, 19/10/2008.

1. Caothaison

Caothaison Thành viên tập sự

không hiểu sao trong thời gian mang thai Em rất hay bị hoa mắt chóng mặt, người lúc đó nhìn xanh xao và bị nôn nữa, Em có đi khám tổng thể nhưng Bác Sĩ kết luận là tất cả đều bình thường, E thường xuyên uống Calcium nhưng hiện tượng đó mấy ngày lại bi. Có Chị nào bị giống E rồi có kinh nghiệm chỉ cho Em với vì E thấy rất nguy hiểm bởi nếu đang ngồi ở nhà thì ko sao nhưng đang đi đường thì .........Em lo quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Caothaison
    Đang tải...

2. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

đây cũng có thể là hiện tượng nghén khi mang thai. Hồi trước mang thai mình cũng có nhiều lúc bị như bạn, sợ quá đi khám thì BS bảo mình bị thiếu máu và BS kê các thuốc tăng cường chất sắt cho cơ thể, khuyên mình ăn uống đầy đủ các chất dinh dưỡng, ăn tốt ngủ đủ, từ đấy mình không bị hiện tượng này nữa, bạn thử xem thế nào nhé.

Caothaison thích bài này.
  3. mẹ Gấu A Gư

mẹ Gấu A Gư Me LƯỜI

Bạn có kiểm tra huyết áp nữa không? Hồi mình có bầu hay bị chóng mặt, choáng, mình đi khám thì bị huyết áp thấp, hạ đường huyết nên lúc nào mình cũng phải chuẩn bị mang sẵn sữa có đường để uống cho đỡ mệt đấy. Mà cũng có thể do bạn bị thiếu ngủ nữa. Khi có bầu người hay mệt mỏi, ăn uống, ngủ không đều nên dễ bị chóng mặt lắm bạn ạ, cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi sẽ đỡ hơn nhiều mà. Chúc hai mẹ con khỏe nhé :D