Kinh nghiệm: Hoa tươi bạn nên tặng mẹ ngày 8/3

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi hoatuoitoanquoc, 25/2/2014.

Tags:
  1. hoatuoitoanquoc

hoatuoitoanquoc Bắt đầu tích cực

Bữa sáng Bánh mì nướng trái tim làm quà tặng 20/10

Một chút biến tấu nhẹ cho bữa sáng ngày 20/10 cho nàng sẽ khiến nàng cảm thấy sự hạnh phúc dâng trào hơn đấy. Nhân ngày phụ nữ việt nam sắp đến nên hôm nay dịch vụ Quà Tặng Đà Nẵng xin giới thiệu đến các quý ông cách Tự tay làm bữa sáng đẹp mắt và lãng mạn làm quà 20/10 ( Kỳ 2 ) với món ăn : Bữa sáng Bánh mì nướng trái tim làm quà tặng 20/10

Nguyên liệu:
    - 1 lát sandwich
    - 1 Quả Trứng
    - 1 Chai Tương Cà
    - 1 Chảo rán và khuôn
    Cách Thực Hiện :
    - Bạn dùng khuôn cắt bánh quy hình trái tim để cắt bánh mì gối như trong hình.

Tiếp theo cho bánh mì vào 1 chiếc chảo chống dính khô (Không cần cho dầu ăn), rồi đập trứng vào giữa, rắc một chút muối tiêu lên.

- Để lửa nhỏ đến khi trứng chín tới (Bạn không nên để lửa lớn vì bánh mì sẽ cháy trước khi trứng chín)
    - Bạn dùng tương cà chua để trang trí đĩa ăn sáng theo ý muốn.

- Sau đó đặt bánh mì lên đĩa, dọn kèm nước ép hoặc hoa quả tươi.

- Nếu bạn muốn trứng chín kỹ thì có thể làm vỡ lòng đỏ trứng rồi trang trí như hình bên!

- Với khuôn bánh quy hình trái tim, bạn cũng có thể sáng tạo thêm món bánh mì với mứt quả rất ngon và đẹp !

Món bánh mì trứng ốp lết kiểu mới này sẽ tạo hứng thú đặc biệt cho bé vào bữa sáng, lại đơn giản và dễ thực hiện. Các bạn hãy thử làm cho nàng của mình nhé!

Theo Quà Tặng Đà Nẵng

Đang tải...

2. NhimoOoXu

NhimoOoXu Bắt đầu tích cực

Ðề: Bữa sáng Bánh mì nướng trái tim làm quà tặng 20/10

Nhìn ngộ ngộ, xinh xinh,có ng làm cho chắc ko nỡ ăn ấy :D

3. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bữa sáng Bánh mì nướng trái tim làm quà tặng 20/10

có ai tặng em cái này ko nhỉ, em để em ngắm chứ em ko ăn :p

4. hoatuoitoanquoc

Cùng làm món sườn sốt chua ngọt cực ngon tặng vợ 20/10

Ngày 20/10 sắp đến gần, các ông chồng đã có chuẩn bị gì cho vợ của mình chưa. Nếu chưa có thì hôm nay, dịch vụ Điện Hoa Đà Nẵng sẽ gợi ý cho các anh nhé

Hôm nay, Hoa Tươi Đà nẵng xin hướng dẫn các ông chồng bí quyết nấu món sườn xốt chua ngọt theo công thức nhà hàng để tặng cho bà xã yêu quý của mình nhé. Nào bây giờ hãy Cùng làm món sườn sốt chua ngọt cực ngon tặng vợ 20/10 thôi

Nguyên liệu :

100gr sườn non
    1 thìa canh nước tương
    1 thìa canh r*** (đây là bí quyết đầu tiên để có món sườn thơm đậm đà đấy ạ ! Nếu có r*** Mai Quế Lộ thì quá tuyệt, quá ngon. Còn nếu không có thể dùng r*** Rhum cũng thơm lắm [​IMG] )

Nước sốt cần có :

100ml nước lọc (nước dùng từ gà thì càng ngon)
    3 thìa canh vung đường
    3 thìa canh dấm
    2 thìa canh sốt cà chua
    1 thìa canh nước tương
    1 thìa canh bột năng
    1 quả ớt chuông xanh, 1 quả ớt chuông đỏ (em nghĩ có màu vàng nữa thì sẽ rất đẹp)
    1 củ hành tây
    1 trái cà chua
    Hành, ngò

1. Ướp thịt sườn với nước tương và r*** trong khoảng 30 phút, thường xuyên đảo trộn để thịt được ngấm vị.

2. Pha chế nước sốt bằng cách cho toàn bộ những thành phần nguyên liệu vào cùng một chén lớn. Cho bột năng vào sau cùng.

3. Để sườn của món sườn sốt chua ngọt được dòn, bí quyết thứ hai của em là chỉ cần xóc sườn với bột năng khô, phủ cho bột áo hết sườn một lớp mỏng rồi thả vào xoong dầu chiên lửa nhỏ. Sườn sau khi rưới sốt sẽ không bị mềm ỉu, cũng không lo phần bột một nơi, thịt một nẻo.

4. Khi xào sốt, cho hành tây vào trước tiên xào cho thơm. Kế đến cho ớt chuông và cuối cùng là cà. Khi các loại củ quả chín vừa thì cho nước sốt đã pha sẵn vào. Để lửa vừa, trộn nhẹ tay cho sốt sệt. Lúc này, các anh có thể nêm thêm hạt nêm hay muối tùy thích nếu muốn món ăn mặn mòi hơn để dùng với cơm.

Sốt sệt rồi, mới cho sườn chiên vào đảo cho đều.

Món sườn sốt chua ngọt theo công thức này đảm bảo thịt sườn thơm lừng, béo béo, dòn dòn, sốt chua ngọt đủ vị, ăn với cơm trắng nóng thì ôi thôi…. ^_^

Chúc các anh thành công trong món này nhé !

Nguồn : Hoa Tươi Tặng 20/10

mehoatrau thích bài này.
  5. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

Ðề: Cùng làm món sườn sốt chua ngọt cực ngon tặng vợ 20/10

các bố cứ làm là được rồi, ngon tóa

6. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Nhìn ngon quá ah, các bố làm được ngon thế này thì tuyệt rồi

7. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Ực ực, nhìn ngon quá. E thì k cần món cầu kỳ thế này. Luộc cho đĩa rau đã là tốt lắm r ạ ](*,)

8. Bếp Eva

Bếp Eva Thành viên đạt chuẩn

9. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

cácoong xã cứ làm là ngon lắm rồi...........

10. NaNy2912

NaNy2912 Nhận t. kế banner, topic

Mẹ nó làm à, nhìn ngon mắt quá (u)

11. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

trông hấp dẫn quá mình thỉnh thoảng cũng hay làm món này

12. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

em đang đọc, và có thể sẽ làm để tặng chính mình :(

13. hoatuoitoanquoc

Tự làm gấu bông dễ thương

Bạn không có nhiều tiền để mua những con gấu bông lớn để tặng người yêu hay bạn bè trong ngày sinh nhật , nhưng bạn có thể Tự làm gấu bông dễ thương để tặng cũng được đấy vì nó sẽ mang ý nghĩa và tình cảm của bạn nhiều hơn. Hôm nay, Quà Tặng Đà Nẵng xin giới thiệu đến bạn đọc cách thực hiện làm một con gấu dễ thương nhé !
    Chuẩn bị:
    - Một đôi tất (vớ)
    - Bông ( Bông gòn hoặc bông xoắn 3 chiều thì êm hơn)
    - Kim chỉ
    - Khuy đen - dùng làm mắt.
    - Vật trang trí khác, nếu bạn thích ( quần áo,...)
    Cách làm :

Cắt chiếc tất ra thành 3 như trong hình trên.

Nhồi bông vào phần gót của chiếc tất.

Khâu phần miệng tất lại, các bạn nhớ cuộn mép tất thừa vào trong trước khi gút chỉ lại nhé!

Cắt đôi phần giữa của chiếc tất và nhồi bông như trong hình trên
    Sau đó, nhồi bông vào phần tất đầu tiên để làm tay gấu.

Làm tượng với chiếc tất còn lại các bạn nhé!
    Nhồi bông vào và khâu kín lại để làm đầu cho em gấu dễ thương này nhé ;)
    2 phần cổ tất chúng ta sẽ tận dụng làm áo và mũ cho em gấu nhé!

Mặc áo len cho em nào, các bạn nhớ khâu lại để áo cố định nhé!
    Gắn phần đầu và tay vào thân gấu sau đó đính khuy làm mắt, làm mũi cho em nữa là xong chú gấu rồi đó.
    Tadaaa!!!!!! Và đây là thành quả!!!!
    Và khi nhìn đằng sau.....

Chúc các bạn tự làm cho mình một em thật đáng yêu nhé ^^
    Ngoài ra, các bạn cũng có thể tham khảo thêm về sản phẩm gấu bông của shop mình tại đây nhé!

Theo Quà Tặng Đà Nẵng

mehoatrau thích bài này.
  14. conyeu_memongcon

conyeu_memongcon Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tự làm gấu bông dễ thương

Mn khéo tay thì nhào zô.................

15. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Xinh quá à. E thì hậu đậu nên chỉ hóng thôi :)

16. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

mình cũng thích nhưng chẳng làm được đâu mà

17. hoatuoitoanquoc

Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc

Mẫu cắm hoa này chúng ta sẽ Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc để tạo nên sự hấp dẫn và ấn tượng trong cách cắm . Tạo sự mới mẻ hơn trong nghệ thuật cắm hoa. Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc sẽ rất tuyệt để đặt lên bàn tiệc, phòng ăn trang trí cho không gian bếp hoặc những nơi sang trọng như tiệc cưới.Nghệ thuật cắm hoa được xem như là một môn nghệ thuật sáng tạo thẩm mỹ bởi từ những bông hoa tươi, người thợ sẽ chế tác và cắm những bông hoa theo xu hướng và nghệ thuật mang lại ý nghĩa đẹp cho người xem, mỗi người làm hoa họ đều có cách cắm riêng và có sự cảm nhận riêng về cái đẹp nên sẽ truyền cảm hứng đến người xem khác nhau. Nhưng nó vẫn theo quy luật và bố cục sắp xếp cố định để tránh tạo ra những mẫu hoa tươi không đẹp mắt. Hôm nay, Điện Hoa Đà Nẵng xin giới thiệu đến bạn đọc cách Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc độc đáo nhưng vẫn giữ được nét quy luật cắm đó.

Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc như thế nào

Mẫu cắm hoa này chúng ta sẽ Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc để tạo nên sự hấp dẫn và ấn tượng trong cách cắm . Tạo sự mới mẻ hơn trong nghệ thuật cắm hoa. Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc sẽ rất tuyệt để đặt lên bàn tiệc sinh nhật, phòng ăn trang trí cho không gian bếp hoặc những nơi sang trọng như tiệc cưới
    Vật liệu để thực hiện Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc

- 5 cành hoa cúc chọn bông cúc nhỏ cắm đẹp hơn bông lớn.
    - Lá hoa hồng (chọn lá to, không bị dập nát, có thể dùng lá khác có hình dạng giống lá hoa hồng)
    - Tấm xốp tròn cắm hoa
    - Nến, kẹo nhiều màu sắc
    - Hạt cườm trắng, kẽm, kìm bấm
    - Chiếc khay tròn có chân đế

Cách thực hiện Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc

Để làm một chiếc bánh gato hoa tươi từ hoa cúc chúng ta thực hiện những bước như sau :
    Bước 1 :

Cắt những sợi kẽm dài thành từng đoạn khoảng 10cm rồi xỏ những hạt cườm vào sợi kẽm. Sau đó xoắn tròn ở hai đầu hạt cườm lại và uống cong hai đầu của sợi kẽm thành chiếc đinh.

Bước 2 :

Dùng xốp hoa đã ngâm sẵn đem cắt thành hình tròn cao khoảng 5 - 7cm để làm chiếc bánh, đường kính khoảng 15cm, và kích thước bạn có thể điều chỉnh tùy thuộc vào khay cắm của bạn. Rồi bạn đặt xốp lên khay, tiếp đó bạn dùng những lá hoa hồng đặt xung quanh chiếc bánh và dùng ghim những hạt cườm chúng ta làm sẵn cắm vào lá hoa hồng xung quanh chiếc bánh để trang trí cho đẹp mắt. Bạn cần chú ý: chiều dài của chiếc lá dài hơn chiều cao của chiếc bánh.

Bước 3 :

Bạn dùng những bông hoa cúc tươi sau đó bạn cắt ngắn chúng cắm phủ kín mặt chiếc bánh bên trong lớp lá hoa hồng, chiều cao của cành hoa cúc bằng chiều cao của lá hoa hồng

Bước 4 :

Dùng nến cắm xen kẽ vào những bông hoa cúc

Bước 5 :

Đặt những viên kẹo màu nhiều màu xung quanh bên ngoài chiếc bánh là bạn đã hoàn thành được chiếc bánh rồi đấy

Với cách cắm đơn giản, bạn sẽ nhanh chóng có được chiếc bánh gato với đầy hoa cúc nhỏ xinh xắn. Đây là ý tưởng cho các bạn chuẩn bị một buổi tiệc sinh nhật cho bé thật độc đáo và ấn tượng.

Nguồn : Điện hoa sinh nhật

18. hanh207

hanh207 Banned

Ðề: Phá cách bánh gato hoa tươi từ hoa cúc

đẹp quá bạn à, phải tập làm thử mới được :)

19. hoatuoitoanquoc

Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái

Món quà được mua sẵn sẽ không thể nào có ý nghĩa hơn món quà bạn làm bằng tay, điều ấy là hiển nhiên trong cuộc sống. Bạn thường nghĩ mình quá vụng về không thể làm được gì, dù là cắm bình hoa tươi cho người yêu của mình. Bây giờ bạn có thể an tâm và quên đi điều ngại ngùng ấy chúng tôi sẽ giúp bạn Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái của mình. Với chúng tôi nó là quá đơn giản để thực hiện nhưng đối với các bạn nam đó là cả một bí kíp nghệ thuật để Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái. Nào mời các bạn cùng chúng tôi bắt tay mở bí kíp ra và thực hiện nhé

Những ngày lễ kỉ niệm của tình yêu hay nói gần hơn là ngày sinh nhật, tự tay tổ chức tiệc cho người mình yêu là điều mà các đấng nam nhi thường làm, bởi họ muốn thể hiện sự ga lăng trong phong cách yêu. Từ chuẩn bị các món quà, địa điểm tổ chức, bài trí nơi tổ chức cho những ai có nhu cầu đám tiệc lớn mời bạn bè hoặc có khi chỉ là một khoảng không gian lãng dành cho hai người, chỉ có nến, hoa tươi, và bữa ăn tình yêu bên nhau. Nhưng không thể phủ nhận hoa tươi cũng góp phần vào để xây dựng nên thành công cho buổi lễ kỉ niệm ấy. Hôm nay, Điện Hoa Đà Nẵng xin giới thiệu đến bạn đọc, nhất là dành cho phái nam hướng dẫn các bạn Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái vào các dịp lễ nhé

Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái

Món quà được mua sẵn sẽ không thể nào có ý nghĩa hơn món quà bạn làm bằng tay, điều ấy là hiển nhiên trong cuộc sống. Bạn thường nghĩ mình quá vụng về không thể làm được gì, dù là cắm bình hoa tươi cho người yêu của mình. Bây giờ bạn có thể an tâm và quên đi điều ngại ngùng ấy chúng tôi sẽ giúp bạn Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái của mình. Với chúng tôi nó là quá đơn giản để thực hiện nhưng đối với các bạn nam đó là cả một bí kíp nghệ thuật để Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái. Nào mời các bạn cùng chúng tôi bắt tay mở bí kíp ra và thực hiện nhé

Vật Liệu cần có để Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái

Để cắm bình hoa hồng này, bạn sẽ cần:
    - Hoa hồng
    - Cành lá xanh
    - Cành cây tươi không có lá, phần ngọn cây mềm có thể uốn cong.
    - Kéo
    - Bình cắm hoa miệng tròn, rộng

Cách thực hiện để Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái

Bước 1 :

Bạn chọn những cành cây tươi không có lá và có độ uốn dẻo tốt, sau đó bạn uống cong phần ngọn thành hình trái tim rồi bạn buộc cố định bên dưới . Cắt ngắn phần thân cành để cắm vào bình, bạn nên nhớ đổ nước vào bình rồi mới cắm hoa và lá nhé

Bước 2 :

Đặt nhành cây đã được tạo hình trái tim vào trong bình, rồi bạn cho vào trong đó vài viên sỏi màu để giữ cố định cành cây và trang trí ở bên trong.

Bước 3 :

Rồi bạn dùng những cành lá để cắm nền xung quanh nhành cây, bạn nên cắt cành lá ngắn sao cho chiều cao của cành lá ngang tầm vị trí buộc cố định của trái tim.

Bước 4 :

Bạn cắt ngắn những bông hoa hồng tươi đẹp rồi cắm xen kẽ giữa các cành lá, và cắm tròn xung quanh bình hoa theo hình tròn vòng cung

Bước 5 :

Cuối cùng, bạn đã có được bình hoa với những bông hoa hồng tươi đẹp với màu sắc rực rỡ nhưng không quá khó để cắm rồi đấy

Kết luận về trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái :

Với bí kíp cắm hoa tươi này sẽ rất phù hợp với con trai vì không đòi hỏi nhiều về sự hiểu biết nghệ thuật cắm hoa và những lối cắm cầu kỳ, bạn chỉ cần chắc tay để uốn cong cành cho đẹp là được. Và bạn có thể chọn màu hoa hồng mà người ấy thích nhất để cắm vào nhé.

Nguồn : Hoa Tươi Đà Nẵng, Điện hoa sinh nhật, Hoa hồng tươi đẹp

chymchaomao99 thích bài này.
  20. meomuom

meomuom Thành viên nổi tiếng

Ðề: Trổ tài cắm những bông hoa hồng tươi đẹp cho bạn gái

hoa đẹp quá, mình rất yêu hoa!