Toàn quốc: Học Cách Giúp Con Luôn Khỏe Mạnh Từ Các Mẹ Thông Thái

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Nhã Hân89, 30/12/2020.

1. Nhã Hân89

Nhã Hân89 Thành viên chính thức

Năm nay có thể là một năm không thuận lợi với tất cả mọi ngườiđầy biến động đối với tất cả mọi người. Mình cứ ngỡ 2020 sẽ trôi qua với nhiều buồn phiền và lo lắng nhưng may mắn cảm giác ấm áp và bình yên vẫn bao phủ quanh gia đình mình ở thời điểm cuối năm này. Nhà mình đang rất mong đợi một năm mới tốt đẹp hơn sẽ đến sớm thôi!

Mình tin điều quan trọng nhất trong tình hình dịch bệnh phức tạp hiện nay chính là tinh thần mạnh mẽ và lạc quan để bảo vệ từng thành viên trong gia đình. Phải thật tỉnh táo và biết điều gì cần làm cả nhà ạ. Đối mặt với điều đó,Đối với thành viên nhỏ nhất nhà, mình đã cluôn chú trọng phát triển nguồn sức mạnh bên trong của con để cơ thể con luôn khỏe mạnh và phát triển toàn diện. Nguồn sức mạnh này được hình thành từ những nền tảng sức khỏe căn bản nhất: khả năng hấp thuụ và đề kháng khỏe. Với một nền tảng tốt, con sẽ luôn hấp thuụ được nhiều dinh dưỡng trong các bữa ăn và và tránh được các bệnh vặt, đặc biệt làđảm bảo quá trình phát triển khoẻ mạnh về sau. Hơn nữa sức mạnh bên trong với mình như một chiếc khiên giúp con giữ vững “phong độ” trong bất kì hoàn cảnh nào, sẵn sàng với trước mọi tình huống.

Hiện nay mình thấy không ít các Hot Mom nổi tiếng như Phương Vy Idol hay Tô Hồng Vân đều quan tâm đến vấn đề này. Để duy trì nguồn “sức mạnh" bên trongtạo dựng nền tảng sức khỏe từ bên trong cho con, Phương Vy Idol đã đã chia sẻ và hướng dẫn con cách để tự chăm sóc bản thân như tập thể dục, vệ sinh tay chân, đeo khẩu trang,.… . và truyền đến bé nguồnnhững năng lượng tích cực để bé cảm thấy an toàn hơn và chủ động hơn trong việc bảo vệ bản thân. Ngoài ra bạn nàymẹ Vy còn lưu ý đến vấn đề dinh dưỡng khi không chỉ bổ sung cho con những món ăn bồi bổ cần thiết dinh dưỡng mà còn kết hợp với sữa NAN Optipro Kidsữa nữa.

Đối với Tô Hồng Vân thì mình thấy bạn này có các tips rất hữu dụng như chuẩn bị cho con những kỹ năng phòng tránh bệnh, rèn luyện tinh thần cũng như cũng như tăng sức thể chất thông qua việc ăn uống, tập luyện. Những thực phẩm mà bạn chuẩn bị cho con luôn gồm rau củ quả, trái cây và sữa NAN Optipro Kid. thực phẩm bổ sung dinh dưỡng.

Điều thú vị là cả 2 bạn đều đồng hành cùng “trợ thủ” lựa chọn việc sử dụng sữa NAN Optipro Kid như một nguồn dinh dưỡng hàng ngày cho con. Thú thật với các mẹ là mình Mình cũng đang cho con sử dụng loại sữa này đó. vì điểm đặc biệt của NAN Optipro Kid chính là cCông thức bổ sung HMO của NAN Optipro Kid vừa giúp tăng cường sức đề kháng, vừa tăng khả năng hấp thụhấp thu dưỡng chất thật tốt để xây dựng nền tảng sức khỏe từ bên trong cho con. Ngoài ra, sữa còn chứa canxi và vitamin D hỗ trợ phát triển chiều cao, omega 3 và vitamin A hỗ trợ phát triển trí não cùng thị lực nữa để con phát triển khoẻ mạnh toàn diện..

Mình cực kì khuyến khích các mẹ sử dụng loại sữa nàyMẹ nào đang lăn tăn chưa biết nên chọn sữa nào để con mang đi học, đi chơi thì cân nhắc thử NAN Optipro Kid nhé, không chỉ đảm bảo đủ dinh dưỡng mà còn vô cùng tiện lợi nữa, con có thể mang theo bất cứ đâu nè. vì lợi ích mà NAN Optipro Kid mang đến rất tốt cho việc xây dựng nền tảng sức khỏe từ bên trong. Hơn nữa bao bì nhỏ gọn, tiện lợi của NAN Optipro Kid giúp các mẹ dễ dàng chuẩn bị cho con mang theo. Vậy nên các mẹ có thể tìm hiểu thử nhé! Hy vọng là chia sẻ của mình sẽ giúp ích cbz ho cả nhà nhé!

Chia sẻ của mình đến đây là hết, cảm ơn cả nhà đã quan tâm ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhã Hân89
    dochoihoangha thích bài này.
  2. Nhã Phương40

Nhã Phương40 Thành viên chính thức

Mình dùng sữa NAN Optipro Kid cho bé được. Hơn nửa năm rồi thấy khá ổn nè mọi người. Hãng này có bổ sung HMO giúp tăng khả năng hấp thu dưỡng chất lẫn sức đề kháng cho con ở những giai đoạn đầu đời nhờ những dưỡng chất cần thiết cho con. Cảm thấy rất an tâm khi chọn sữa NAN Optipro Kid

3. Harri

Harri Thành viên chính thức

Mnh nghe nói NAN Optipro Kib rất tốt cho dạ dày cũng như đừng ruột của bé hả các mom? Tìm hiểu thì thấy sữa có các dưỡng chất giúp hấp thu thức ăn, cũng như là hỗ trợ tiêu hóa cho bé, giúp bé không bị táo bón nữa phải không ạ?

4. Mỹ Mỹ83

Mỹ Mỹ83 Thành viên chính thức

Đúng rồi ạ, em thì thấy sữa này tiện, đem đi học đi chơi cho con cũng ok lắm, hơn nữa sữa cũng có thể cung cấp đủ chất cũng như năng lượng cho con để con có thể năng động suốt cả ngày đấy. mua hẳn cho con tận hai thùng một lần luôn.

5. Harri

Harri Thành viên chính thức

Vậy nếu thay sữa này cho bé thì ổn hơn các loại sữa Nhật đúng không? Chắc mình sẽ đổi sữa này, Thấy các thành phần cũng ok lắm , còn có cả tăng sức đề kháng cho bé nữa, mình an tâm về khoản này nhất.

6. Phú Hoài

Phú Hoài Thành viên chính thức

Lúc đầu em tìm hiểu thì thấy sữa này tốt cho hệ tiêu hóa, nhưng sợ không tăng cân với tăng chiều cao, nhưng lúc đó cháu bị táo nên em chỉ ưu tiên việc đó trước. Cho bé uống được 1 tháng thì bé ăn ngon miệng hơn. cũng chăm đòi ăn đúng bữa, thì em mới biết là sữa này còn kích thích sự thèm ăn nữa. có bé nào như con em thì các mom nên cho dùng sữa này nha.

7. Đỗ Lan1994

Đỗ Lan1994 Thành viên chính thức

Em cho bé uống sữa này từ lúc mới thay bao bì mà đến giờ bé em thèm ăn gê luôn, ăn gì không ăn toàn thích ăn trái cây rau củ. Người bé nhà em có cơ địa nóng nhờ vậy mà dạo này không bị đổ mồ hoi khi đêm về nữa, thực sự rất hài lòng luôn.

8. NgôHân

NgôHân Thành viên chính thức

Từ lúc cho bé đi trẻ đến giờ em đổi nhiều sữa hộp pha sẵn rồi thì thấy NAN Optipro Kid là bé em chịu nhất, uống hết cả hộp luôn chứ không bỏ nửa như các loại khác. Em cảm thấy vui khi mình lựa chọn đổi sữa đúng cho bé đấy ạ.

9. Hương. Sen

Hương. Sen Thành viên chính thức

Có bé nào giống bé nhà em không ạ, em mua loại 115ml mà uống không đủ, uống hai hộp thì no căng có khi nôn ra cả, mà từ ngày dùng sữa này cho bé thì bé nhà em hăng hái say sưa ăn uống lắm, trộm vía cũng tăng được vài cân đó, ổn áp phết luôn.

10. Út hà 123

Út hà 123 Thành viên đạt chuẩn

Mình thắc mắc uống sữa Nan optipro Kid thì bé có hấp thụ ổn hơn sữa Hàn không? vì mình thấy các mẹ bảo sữa Hàn cho con uống là tuyệt nhất vì men tiêu hóa tốt cho lợi khuẩn khá nhiều, mom nào cho mình xin ý kiến đi ạ, mình phân vân quá ạ.

11. Hương Hoa Cỏ

Hương Hoa Cỏ Thành viên đạt chuẩn

Trộm vía cháu nhà em uống sữa này ngon nghẻ lắm nha, ăn uống gì cũng tự giác chứ không còn kiểu dọa nạt mới chịu ăn được vài muỗng, các mom nào đang lo lắng bề việc ăn uống của con mà muons thay sữa thì nên chọn nữa NAN Optipro Kid nha.

12. Ba Búp Bê

Ba Búp Bê Thành viên chính thức

Em nghe đâu sữa này khá tốt phải không ạ? còn có thể giúp cho hệ tiêu hóa của bé nữa nên em đang phân vân không biết có nên đổi sữa cho con được không ạ? Các mom cho em xin ý kiến với.

13. My sweet home

My sweet home Thành viên chính thức

Được luôn nha mom, mình cũng đổi sữa này cho bé khi bé bắt đầu đi mầm non rồi, trộm vía bé ăn ngon, với cũng tăng cân đều nữa đó, hệ miễn dịch thì khỏi bàn, loại này giúp tạo miễn dịch tự nhiên luôn.

14. Ba Búp Bê

Ba Búp Bê Thành viên chính thức

Vâng, vậy chắc em đổi luôn, tìm hiểu thấy có HMO ổn định, giúp hỗ trợ hệ tiêu hóa bé là em thích rồi, không bị táo nữa là em yên tâm hoàn toàn, cũng tìm hiểu kĩ lắm mới hỏi qua đây một lượt đấy ạ.

15. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

NAN đây thì chất lượng thế nào nhỉ? mình nghe đâu các sữa Công thức pha sẵn luôn không đủ dinh dưỡng bằng với sữa lon công thức tự pha, nếu như vậy thì có nên chọn nữa không đây?

16. Mẹ. Bảo Vy

Mẹ. Bảo Vy Thành viên chính thức

Mom hiểu sai rồi đấy ạ. các sữa công thức dù pha sẵn hay tự pha từ lon nguyên thì cũng là y nguyên chất lượng nha, không có bị giảm thành phần hay chất lượng gì cả, mom hãy đọc kĩ thành phần có trên hộp sữa, một hộp sữa đều đầy đủ như một y sữa tự pha cho bé cả.

17. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

Vâng, chắc mình hiểu sai rồi, cảm ơn mom nhé, sẽ cố gắng rút kinh nghiệm đây, lần đầu có con nên cũng hơi nghe tin này tin kia, cứ lo sợ không đủ dưỡng chất cho con thì khổ luôn, con mình thì đường ruột nhạy cảm nữa.

18. MinMin_123456

MinMin_123456 Thành viên đạt chuẩn

Em đây mua cho cháu nó từ lúc thay đổi bao bì mới, trộm vía bé nhà thích uống sữa này, cũng thèm ăn ơn mọi khi, đi học cũng được cô khen là năng động chứ không ngồi một chỗ như các lần trước, mình thực sự đã chọn đúng sữa rồi đây.

19. Bé.Mèo

Bé.Mèo Thành viên mới

Em chọn sữa này lúc được bác sĩ giới thiệu khi khám dinh dưỡng cho con, lúc đầu cũng bán tín bán nghi, giờ dùng thấy con thay đổi thì mới an tâm, cũng khuyên các mom nếu muốn đổi sữa để con có một tiêu hóa tốt mà cũng vừa cho con tiện đem đi học thì sữa NAN này rất chi là hợp lý luôn ấy ạ.

20. Baby Cute01

Baby Cute01 Thành viên chính thức

Không phải nói điêu chứ mà cháu nhà em uống sữa này nó thích lắm, một ngày uống tận 3 hộp mà vẫn đòi uống, cũng may em khuyên nhẹ chứ không mà ngày nào cũng khóc cả, đã ăn uống no say mà cứ bị thèm sữa, chắc lại vì vị sữa này giống sữa mẹ vậy đó.