Cần giúp: Học công nghệ thông tin liệu có làm được nhân viên kinh doanh không hả các mie?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi velvet15, 7/6/2012.

1. velvet15

velvet15 Banned

Mình cùng chia sẻ kinh nghiệm khi chuyển đổi từ 1 ngành khô khan sang kinh doanh. Liệu dân công nghệ thông tin có làm nhân viên kinh doanh được không?
    Ai làm tốt chia sẻ kinh nghiệm với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi velvet15
    Đang tải...

2. nuocmam_1986

nuocmam_1986 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Học công nghệ thông tin liệu có làm được nhân viên kinh doanh không hả các mie?

Sao mẹ nó lại hỏi câu đó nhỉ? nếu mẹ nó có tố chất của 1 người kinh doanh như tư vấn tốt, lấy được cảm tình của khách hàng là làm được rồi, và điều quan trọng nữa là phải đam mê nó. Em đây cũng học cntt ra trường được 2 năm toàn đi kinh doanh và em cũng đã nhảy vào kd khá nhiều lĩnh vực như BDS, VẬT LIỆU XÂY DỰNG, NỘI THẤT, HÀNG TIÊU DÙNG. em được cái có duyên trong tuyển dụng, xin đâu được đó ngay. có nhiều sếp ở các cty cũng hỏi và nghi ngờ rằng sao học cntt mà lại đi làm kd, em tự tin nói em thích kd, và em tự tin để làm công việc này.

3. www.quanaobigsizevn.com

www.quanaobigsizevn.com Quần Áo Big Size Hà Nội

Ðề: Học công nghệ thông tin liệu có làm được nhân viên kinh doanh không hả các mie?

Dạ em còn là kế toán bỏ nghề sang làm kinh doanh ,làm seo đây ạ hic hic

4. nuocmamhaitrung

nuocmamhaitrung Thành viên chính thức

Mình cũng học CNTT ra nè, cũng đang tập tành kinh doanh :d, mẹ cứ thử đi, kinh doanh cũng có nhiều cái hay

5. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Làm kinh doanh nhiều khi cũng phải có duyên nữa, nên không quan trọng là học ngành gì đâu, nhiều người học xong đi làm có làm đúng chuyên môn đâu mà họ vẫn làm tốt đấy thôi. Quan trọng là sự cố gắng của mỗi người khi làm công việc đó thôi.