Cần giúp: Học Marketing Căn Bản Ở Đâu Tốt, Thực Tế?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Dương Ngọc Thiện 8686, 12/10/2017.

1. Dương Ngọc Thiện 8686

Dương Ngọc Thiện 8686 Thành viên tập sự

Trước giờ mình có bán đồng hồ online + dây da, cũng tích góp được một số vốn nên muốn mở một cửa hàng nhỏ để tăng uy tín, với cho khách hàng đến xem đồng hồ cho tiện. Khách hàng trước giờ của mình đa số là người quen với bạn bè giới thiệu, bây giờ mở cửa hàng muốn làm cho bài bản để thu hút thêm khách mới và xây dựng thương hiệu lâu dài.

Mình cũng tìm hiểu về các trung tâm có đào tạo Marketing căn bản nhưng một số thì học phí quá cao, trên dưới cả chục triệu, một số thì mình sợ kiến thức dạy không thực tế, khó áp dụng cho cửa hàng nhỏ như mình.

Mọi người có biết trung tâm nào đào tạo marketing căn bản với chi phí hợp lý, trên dưới 5 triệu; đặc biệt là kiến thức thực tế, dễ áp dụng thì giới thiệu giúp mình nhé.
    Cảm ơn cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dương Ngọc Thiện 8686
    Đang tải...

2. Minh Sky

Minh Sky Thành viên tập sự

Tự học là tốt nhất bạn ơi. Mấy trung tâm đào tạo marketing như BMG, Sage toàn dạy kiến thức trên trời, học xong cũng khó áp dụng cho mấy cửa hàng nhỏ như bạn. Còn mấy nơi nhỏ nhỏ thì lại dạy toàn rập khuôn theo sách vở. Nhưng nếu bạn muốn học để khỏi mất công tìm tòi thì có thể tham khảo trung tâm Nanado, dạy marketing căn bản khá tốt, kiến thức thực tế, dễ áp dụng. Còn sau này cần học facebook để quảng cáo thì mời mình buổi cafe, mình train free luôn cho nhé ;)

3. Dương Ngọc Thiện 8686

Dương Ngọc Thiện 8686 Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn, được thế thì quá tuyệt, facebook mình cũng hay chạy quảng cáo nhưng vẫn còn nhiều thứ lờ mờ, muốn có người để học hỏi thêm, Bạn cho mình xin số điện thoại để liên lạc hen . Mà bạn có học qua nanado chưa nhỉ, có giáo trình gì không bạn :)

Minh Sky thích bài này.
  4. Minh Sky

Minh Sky Thành viên tập sự

Số mình đã inb cho bạn rồi đấy. Giáo trình bên đấy khi nào gặp thì mình cho bạn mượn xem qua luôn nhé, bạn tham khảo website của trung tâm này tại đây này nanado.edu.vn. Mình cũng hứng thú với sản phẩm bạn đang kinh doanh, nên hi vọng có cơ hội hợp tác :)

Sửa lần cuối: 17/10/2017
  5. Trương Minh Nghĩa

Trương Minh Nghĩa Thành viên tập sự

Kiến thức marketing không khó, quan trọng là bạn hiểu khách hàng và sản phẩm của mình đến đâu thôi. Đi học sẽ giúp bạn biết được các quy trình làm marketing nhưng còn áp dụng thì bạn cũng phải tìm tòi thêm.

6. phamthuong0909

phamthuong0909 Thành viên tập sự

Marketing thì rộng lắm, đừng chỉ học facebook, quan trọng nhất là sản phẩm của bạn, chăm sóc khách hàng như thế nào, nói chung cứ đọc sách của philip xem (ông hoàng mar đó), nhiều cái không phù hợp với nước mình nhưng mà có nhiều cái pá dụng được, cứ dần dần rồi sẽ hiểu nhiều cái hơn

7. Trương Minh Nghĩa

Trương Minh Nghĩa Thành viên tập sự

Ngoài đọc sách, bạn nên tham gia khóa Marketing căn bản bên học viên nanado, kiến thức thực tế, giảng viên vui vẻ. Muốn kiến thức chỉnh chu hơn thì có thể tham khảo khóa bên AIM, học phí cao hơn chút

8. Hocvienso.com

Hocvienso.com Thành viên đạt chuẩn

Bạn có thể học Marketing với những khóa học phù hợp và chất lượng cùng Hocvienso.com

Quyền lợi học viên

§ Được học đi học lại, học mọi lúc mọi nơi

§ Được đặt câu hỏi cho giảng viên, trao đổi cùng các học viên khác trong phần “thảo luận” khóa.

§ Được giảng viên hỗ trợ trực tiếp thông qua nhóm Facebook, giao lưu cùng những học viên khác trên nhóm.

§ Giảng viên có thể tổ chức các buổi giao lưu trực tuyến hoặc trực tiếp

§ Được hoàn trả 100% học phí nếu nội dung khóa học không như mong đợi .

Hocvienso.com
    Nơi Chắp Cánh Ước Mơ Của Bạn!