Học Tiếng Anh Ở Trung Tâm Và Học Tiếng Anh Theo Nhóm Ở Nhà: Nên Và Không Nên????

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi nhimcon1601, 11/4/2013.

1. thuyvan123

thuyvan123 Thành viên mới

Ðề: Học tiếng anh ở trung tâm và học tiếng anh theo nhóm ở nhà: nên và không nên????

[mẹ HPTS cho con học thử ở nhóm em xem thế nào (7-8 tuổi )100k =1h có gì các mẹ liên lạc với em nhé 01224225662,em ở trần duy hưng

Đang tải...

2. kendaddy

kendaddy Banned

Ðề: Học tiếng anh ở trung tâm và học tiếng anh theo nhóm ở nhà: nên và không nên????

Hoàn toàn ủng hộ mẹ cuty. Mình phải học cùng con thì hiệu quả mới là cao nhất được. Con đi học ở Trung tâm cũng chỉ 1 tuần một vài buổi, còn lại là tự học ở nhà. Con còn bé nên không thể kỳ vọng con sẽ tự giác học bài, ko xem tivi ipad iphone mà làm bài tập được. Việc học và động viên sẽ là động lực giúp con yêu thích và học tập có hiệu quả hơn.

cutyxinhxinh thích bài này.
  3. hvnla2012

hvnla2012 Thành viên tập sự

Em nghĩ nên cho các cháu đi học ở trung tâm vì ở trung tâm có môi trường và thiết bị đầy đủ. Các cháu còn nhỏ nên những bài học thường xen lẫn những trò chơi mới làm các cháu thích thú. Em có cháu đang đi học ở Học Viện Anh Ngữ Havina. Cháu rất thích vì cô giáo trẻ dễ thương nhiệt tình, thêm vào đó có những giảng viên hướng dẫn chi bảo các cháu từng tý một. Ngoài giáo trình trên lớp có cả bài tập cho cháu về nhà làm nên không sợ cháu quên bài. Ở đây hay tổ chức các buổi học thử miễn phí, trước khi em cho cháu tham gia ở đây đã tìm hiểu nhiều trung tâm và học thử trung tâm này em mới quyết định cho bé học. Anh chị cứ thử tìm hiểu xem.

4. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Các trung tâm tiếng Anh, như kiểu Apollo hay Language-Link thường cho bé môi trường rèn luyện, học nói, học nghe chứ ít luyện ngữ pháp, nên nhiều bé chỉ biết nói mà ko biết nhiều mặt chữ và quy tắc ngữ pháp. Học ở nhà cũng các bạn hay hơn, các cô sẽ giảng dạy tận tình, hướng dẫn cho từng bé. Với lại , em nghĩ, vì học ngoại ngữ nên các bé phải luyện hàng ngày, bố mẹ cũng phải học cùng bé, hoặc có sách báo cho bé tiếp xúc hàng ngày, như vậy sẽ tốt hơn :)

5. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

Rất thích cách nghĩ và câu trả lời của Mẹ nhimcon1601.

6. nhimcon1601

nhimcon1601 Thành viên sắp chính thức

Lâu rồi bỏ bê nhà mình, hôm nay mới sang đây tâm sự tiếp. Lớp tiếng anh của con mình vậy là đã duy trì được 1 năm rồi, và có thể sẽ duy trì được nhiều năm nữa. Thực sự học ở nhà chi phí rất là rẻ, chỉ độ xung quanh mức 1tr đồng (tùy vào số lượng học sinh). Nhưng con mình tiến bộ vượt bậc. Sau hơn 1 năm học ở nhà + với đi học lớp do mẹ mở, bạn nhà mình đã hoàn thành bộ FF2, và đang ôn tập sách ngữ pháp NRU, ôn tập nghe theo bộ listening skill, đọc theo bộ reading comprehension. Con từ chỗ ko biết gì, giờ đã có thể thi được IOE cho học sinh lớp 3 (mặc dù con đang học lớp 2), nghe con có thể nghe được bài nghe của mover, làm bài viết thì starter 7. con nói tốt, tự tin, diễn đạt được ý mình bằng tiếng anh. Có lẽ với những người mẹ như mình, chẳng mong gì hơn khi nhìn thấy con tiến bộ từng ngày như thế. May mà mình đã đổi hướng và thay đổi cách dạy tiếng anh cho con, chứ cứ ỉ vào Appollo thì giờ ko biết kết quả thế nào.
    Giờ mình tiến tới kèm bạn bé 4 tuổi tại nhà, và cũng tiếp tục mở lớp tại nhà cho bạn ý (nhưng thuê địa điểm của nhà trẻ gần nhà mình), bạn ý cũng tiến bộ rõ rệt.
    Hạnh phúc nào bằng khi con học tốt cơ chứ

7. nhimcon1601

Lớp tiếng anh của mình, ngoài việc học mình còn tổ chức rất nhiều buổi ngoại khóa, hôm thì lớp đi công viên cầu giấy, hôm thì các con đi bơi, hôm thì về nhà 1 bạn chơi, đợt tới sẽ là chơi trung thu ở viện bảo tàng dân tộc học và sẽ đi ủng hộ từ thiện với những bạn nghèo ở nhà trẻ hữu nghị.
    TỔ chức 1 lớp tiếng anh ở nhà, ko phải là cứ tổ chức xong rồi bỏ đó, mà bố mẹ lại phải thực sự tâm huyết để có thể tổ chức 1 lớp học với nhiều hoạt động và để con phát triển 1 các toàn diện nhất

8. nhimcon1601

Tối qua Nhím nhà mình đã kết thúc phần chia động từ tohave của NRU, chắc là ngày hôm nay sang phần giới từ. Tối qua mình đã lôi quyển step by step listening cho anh chàng nghe, đúng là khó hơn hẳn bài thi nghe của mover hay starter, mỗi ngày mình cho bạn ý nghe 1 unit, có 24 unit là cần mất 1 tháng con mình mới nghe hết 1 level. Tối qua làm tiếp 3 bài toán của Nguyễn Áng, anh chàng nhà mình khó chút là ko chịu nghĩ nên ngậm hột thị.
    Anh bé thì vấn túc tắc ôn letter B và 8 từ mới liên quan tới letter B. Dạy con xong là 8h mình mới được xuống tiệm cắt tóc dưới nhà để mà cắt tóc gội đầu.
    Bận rộn việc cơ quan, việc nhà, việc dạy con đến nỗi độ này mình chẳng có thời gian mà chăm chút cho bản thân.
    Phải cố lên, dành chút thời gian cho bản thân nghỉ ngơi và xả hơi mới được.

thuychau201 thích bài này.
  9. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

học ở các TTTA đa phần các bạn vừa học vừa chơi, thế mạnh ở TT là các con đc giao tiếp với ngừoi nước ngoài sớm, quen cách phát âm của họ nhưng nhược điểm ở TTTA ( đây là quan điểm của mình nhé, vì có 2 bạn đã từng học ở các TTTA) đa phần là các bạn sẽ bắt đầu học vào hè, time đầu thì rất tốt, đến khi các bạn bắt đầu phải đi học VH ở trường thì lớp nghỉ rất nhiều. Bị dồn lớp, trình độ lệch lạc nhau nên con có vẻ nản.
    Còn đi học TA tại nhà, các con đc cô kèm về ngữ pháp rất chắc nhưng phát âm chưa chuẩn.

10. nhimcon1601

Bạn ah, mình mở lớp tiếng anh ở nhà nhưng là giáo viên người anh, sống và làm việc ở luan đon, cô về hưu và chồng mất nên đi du lịch + kết hợp đi dạy tiếng anh, bản thân cô đang là giáo viên tiểu học của trường UNIS. Mình nghĩ với giáo viên như vậy, ko chỉ phát âm chuẩn mà kiến thức cô nhiều, kinh nghiệm làm việc của cô cũng rất tốt nữa

11. Jessica1303

Jessica1303 Thành viên tập sự

Mình đồng ý với ý kiến này.
    Tiếng anh với trẻ em hay người lớn nếu muốn có phản xạ tự nhiên thì ngày nào mình cũng cần tiếp xúc với tiếng anh.
    Nếu đi hcoj trung tâm mà ở nhà ko ngó ngàng tới thì cũng vô bổ.

Nếu thích cho bé học trung tâm thì ở nhà các Mẹ nên cho bé tiếp xúc tiếng anh qua bài hát tiếng anh, truyện tranh song ngữ & hình ảnh song ngữ.
    Đây là những điều rất thân quen với các bé.
    Nếu các Mẹ nào muốn tìm kiếm phương tiện hỗ trợ tiếng anh chuẩn tại nhà thì tham khảo Tot Talk 2 nhé.

12. TH CLEAN VIỆT NAM

TH CLEAN VIỆT NAM Thành viên chính thức

Mình ở Cầu Giấy và đang có nhu cầu tìm lớp tiếng anh cho con đây, bé nhà mình 2008, bạn có thể nói qua về lớp học tiếng anh của con bạn được ko?

13. giasuhanoi1

giasuhanoi1 Bắt đầu tích cực

Thực ra nếu trẻ còn nhỏ thì có thể cho bé tiếp xúc thôi chứ không nhất thiết học trung tâm hay học thầy cô giáo gì nhiều, còn lớn lên chút thì có thể học nhóm ở nhà được là nhất, bố mẹ kèm hoặc có gia sư, chia ra cũng rẻ và mình cũng kiểm soát được..Nếu mẹ nào có nhu cầu học gia sư theo nhóm cho con mình thì cứ gọi em 0943 653 076 nhé.

14. trungtamtienganhskc

trungtamtienganhskc Smart Kids Centre

Xã hội phát triển thì việc cho con học tiếng Anh là một nhu cầu tất yếu đối với các gia đình Việt Nam. Tuy nhiên, nhiều bậc phụ huynh, đặc biệt là những phụ huynh có con ở lứa tuổi mầm non, đang băn khoăn, không biết có nên cho con mình bắt đầu làm quen và học tiếng Anh từ độ tuổi nào, phương pháp học ra sao để đem lại hiệu quả.
    Đối với việc học tiếng Anh, chúng ta không được ép buộc học mà hãy để con cảm thấy thoải mái, thích thú khi học tiếng Anh.
    Vậy, nên cho trẻ học tiếng Anh ở độ tuổi nào?
    - Theo khoa học nghiên cứu: Thời điểm học tiếng Anh tốt nhất là từ 4- 8 tuổi. Đây là lứa tuổi có thể tiếp thu và tiếp nhận tốt nhất cho việc học tiếng Anh.
    Phương pháp dạy tiếng Anh cho trẻ:
    - + Làm quen với môi trường học tiếng Anh vui nhộn, thân thiện và sinh động tạo hứng thú học tập, phát huy khả năng sáng tạo và rèn luyện sự tự tin cho các em.
    - + Kết hợp chơi và học.
    - + Học bằng tất cả các giác quan: nghe, nhìn, nếm, ngửi, kết nối giữa cái đang học với vật thật…
    - + Tạo cho trẻ học ở những tình huống thích hợp, gắn với các trò chơi, lựa chọn ngữ điệu thích hợp...
    - + Hỗ trợ thêm các phương tiện, giáo trình thích hợp cho từng lứa tuổi....
    Cho trẻ học tiếng Anh ở đâu?
    - Với 100% giáo viên bản ngữ có kinh nghiệm lâu năm đến từ các nước Anh, Mỹ, Úc...
    - Trợ giảng Việt Nam có kinh nghiệm và được đào tạo từ các trường đại học lớn trong cả nước giúp các bé dễ dàng hơn trong việc học tập và giao tiếp với giáo viên bản ngữ.
    Trung tâm Anh ngữ Smart Kids Centre là một trong những trung tâm chuyên đào tạo tiếng Anh cho trẻ em từ 3- 12 tuổi hàng đầu Việt Nam. Đã đươc rất nhiều phụ huynh tin tưởng và đưa con trẻ đến trung tâm học tiếng Anh.
    Đồng thời các Mẹ nên kết hợp với con để học tiếng Anh bằng những câu nói thông dụng tại nhà giúp bé tự tin trong giao tiếp tiếng Anh

Sửa lần cuối: 30/11/2013