Hội các bà mẹ bị bệnh hiểm nghèo

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi mn hương giang, 21/9/2009.

1. mn hương giang

mn hương giang Thành viên tích cực

không biết có ai lập hội này chưa nhưng em biết có rất nhiều người mắc bệnh hiểm nghèo nên lâpk topic này mong muốn gặp những người cùng cảnh ngộ để cùng nhau chia sẻ vui buồn.Em lấy chồng được 2 tháng thì phát hiện mình bị mắc bệnh thiếu tiểu cầu vô căn.Chà một căn bệnh lạ nhưng khi vào viện rồi mới thấy đây là bệnh về máu vô cùng nguy hiểm.Em đã tự tách mình ra khỏi những người bệnh khác với một niềm tin mình không mắc bệnh giống họ.Cuôí cùng sau 13 ngày em cũng được ra viện với lời chào y tá và bác sĩ:Chào các chị em đi luôn em ko muốn gặp các chi lần nào nữa"khó lắm em ah bệnh này không chào luôn được đâu"vậy là hàng tháng lại phải vào viện để xét nghiệm máu.3 tháng liền em đã tự lên phác đồ điều trị cho mình.Thuốc mà bác sĩ cho uống trong một tháng em chia đủ uông 3 tháng.Khi sức khỏe ổn định rồi niềm ao ước được làm mẹ mãnh liệt hơn bất cứ điều gì .Cuối cùng sau 9 tháng 17 ngày em đã sinh được một bé gái xinh xắn.Để có con mẹ sẵn sàng đánh đổi cả mạng sống của mình.Trời thương em cho em được sống khỏe mạnh để nuôi con.Các mẹ hoặc những người chưa làm mẹ em muốn nhắn nhủ một điều hãy vững tin vào mình,vào cuộc sống để có thể vượt lên tất cả nhé.Giờ đây con gái em sắp 2 tuổi rồi ,em cũng đã mở được một trường mầm non mà ở đây các cháu như là con em vậy bởi vì hơn ai hết em hiểu con cái quan trọng thế nào đối với bố mẹ.Bố mẹ sẵn sàng đổi cả cuộc sống của mình cho con.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mn hương giang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 21/9/2009
  2. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Sống có niềm tin là chiến thằng bạn a, khi mình đinh sinh bé thứ 2, cấy hái gần 1 năm mà chả có kết quả, đi khám thfi đc biết là bị tắc 2 VT, mình gần như bị suy sụp, đến khi mình tìm được nơi chữa, đến gặp nhiều chị e cùng cảnh ngộ, mình mới tthấy mình vẫn còn may mắn chán, tinh thần mình lạc quan hẳn lên đó.

3. mn hương giang

Đúng vậy đó mẹ nó nhỉ cuộc sống phải có niềm tin và mình phải cố gắng không ngừng mới được

4. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Tớ sìpam tí, mẹ Bống Ben này tưởng đang chầu chực nhà bác Hương chứ, vẫn có thời gian ngó sang đây à.

5. mn hương giang

co ve nhu topic nay ko duoc cac me ung ho nhi

6. mn hương giang

Thật mừng là hội này có ít thành viên như vậy có nghĩa là có rất nhiều người khoẻ mạnh rồi

7. mn hương giang

Ðề: Hội các bà mẹ bị bệnh hiểm nghèo

có lẽ khóa topic này lại được rồi vì không thấy có ai vào.Mình cũng xin thông báo cho ai tình cờ ghé vào đây là mình đã sinh bé thứ hai hoàn toàn khỏe mạnh.Có lẽ tình yêu với gia đình đã giúp mình khỏi hẳn bệnh. Mình hy vọng những người không may mắc phải bệnh gì đó hãy vững tin để sống. Tin vào chính mình bạn sẽ làm được những điều không ngờ