Kinh nghiệm: Hội các bà mẹ có con học lớp 9

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi lady_first, 22/7/2015.

1. lady_first

lady_first Chủ nhiệm CLB gia sư

Lớp 9 là lớp bản lề, ngưỡng cửa vào cấp 3.
    Làm sao chuẩn bị thật tốt cho năm học cuối cấp, để các con có sự lựa chọn tốt.
    Mời các mẹ vào chia sẻ và thảo luận.
    Mọi ý kiến đóng góp của các mẹ sẽ là kinh nghiệm cho tất cả mọi người.
    Cảm ơn các mẹ.

[​IMG] [​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lady_first
    Đang tải...

2. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Con mình năm nay lên lớp 8 mình lập nhóm cho con học chứ không học thêm ở trường. Con cũng đang lo lắng nhưng mình động viên con điểm số không nói lên tất cả mà học để thi vào cấp 3. Bây giờ các môn chính thi học kỳ đề trường ra và chấm chéo

3. lady_first

Áp lực học tập càng ngày càng đè nặng lên các con.

4. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Lớp 9 là năm học rất quan trọng với mọi học sinh thi chuyển cấp. Hiện tại, Hà nội vẫn thi tập trung 2 môn Văn Toán vào cấp III, thi môn tiếng Anh và môn chuyên nếu như học sinh thi vào chuyên của Ams/ Chu Văn An. Vì vậy, mình rất mong các bậc phụ huynh luôn nhắc nhở bảo ban con em mình phải HỌC ĐỀU, HỌC CHẮC KIẾN THỨC, KHÔNG HỌC TỦ HỌC LỆCH (ĐẶC BIỆT MÔN VĂN). Có như vậy, các bạn mới có nền tảng vững chãi để thi đấu ở mọi hoàn cảnh, đăng kí trường nào cũng không sợ.

Ngoài ra, ngay từ hè lên lớp 9 nên xác định bản thân định thi trường gì (gồm trường thường và khối trường chuyên nếu có) và cố gắng nỗ lực để thực hiện mục tiêu. Dẫu biết trong quá trình học đôi khi sẽ thấy áp lực, mệt mỏi, cảm thấy khó khăn nhưng các bạn hãy nghĩ tới tương lai phía trước, nghĩ tới những thành quả vì sự nỗ lực, nghĩ tới mục tiêu đã được hoàn thành để tự hào về bản thân mình, khi ấy các bạn sẽ quên đi mệt mỏi và lại sẵn sàng tiếp tục ôn luyện. "Hãy coi mỗi cuộc thi là một cuộc chiến đấu khốc liệt và bản thân cần phải gắng hết sức mình. Và đừng quên luôn phải đánh giá đúng năng lực bản thân và tối đa hóa cơ hội. Lúc đó, tôi tin chắc bạn sẽ thành công."

5. mebibi9601

mebibi9601 Bắt đầu tích cực

Còn trai năm nay cũng vào lớp 9, một năm đầy áp lực và là 1 bước ngoặt rat quan trọng.

minhhoan175 thích bài này.
  6. lady_first

Các mẹ để lại địa chỉ mail em gửi đề thi và đáp án môn Toán và Tiếng Anh năm 2014 và cấu trúc đề thi các môn nhé.

Sửa lần cuối: 12/8/2015
  7. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Chúc bé nhà chị sẽ học hành thật tốt nhé. Bé cứ học chắc kiến thức thì không thể không đỗ được trường top cấp 3^^