Hội Các Bố Mẹ Chia Sẻ Cách Học Tiếng Anh Cho Con Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Be Lanhat, 28/12/2018.

1. Be Lanhat

Be Lanhat Thành viên chính thức

Chào các bố mẹ, Em có 2 bé lớp 1 và lớp 3, thật sự muốn giúp cải thiện khả năng tiếng anh của con, ở đây em muốn là mình tìm ra phương pháp giúp con ở nhà học ngoài học ở trung tâm nữa. Có nên cho con học qua máy tính bảng, ipad không các mom nhỉ? Chỉ sợ các con lại nghiện thiết bị thông minh. Cách gì duy trì học được lâu dài mà các con hứng thú thì các mẹ chia sẻ với em nhé. Rất mong được giao lưu trao đổi cùng cả nhà ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be Lanhat
    Đang tải...

2. Khuất Gia Trang

Khuất Gia Trang Chuyên kính thời trang- kính mát

có nhiều thiết bị dạy học trực quan mà mom, đâu cứ phải dùng smartphone với máy tính bảng đâu. mom tìm trên này cũng nhiều mom bán các thiết bị này mà

3. Be Lanhat

Không biết là thiết bị như nào bạn nhỉ? Mong bạn chia sẻ ^^

4. me iu nghé

me iu nghé

e cũng loay hoay tìm Cách duy trì cho con học được lâu dài mà các con hứng thú

5. Hanhneu252

Hanhneu252 Bắt đầu tích cực

Nhà mình 1 bé 7 tuổi, 1 bé gân 5 tuổi. 2 bé đều rất thích tiếng anh. M cho bé học starfall và nghe chuyện raz kid.
    M thiết kế các trò chơi để bạn lớn dạy bạn nhỏ.
    Nhà có 2 bạn thì dễ mà. Nam lop 1 bé đọc tiêng anh còn tốt hơn tiêng việt.
    Mình quan điểm ko học tiêng anh để thi cử, mà dùng tiếng anh để học kiến thức khác.
    Con nhà mih rất thích học science, mà học mây cai đó thì dùng TA mới có nội dung hay ấy.

Be Lanhat thích bài này.
  6. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Em nghĩ nếu muốn con có hứng thú học tập thì ngoài là học ở trung tâm thì cũng có những phương pháp riêng của ba mẹ ở nhà để con thêm động lực, Còn việc dùng thiết bị gì thì em nghĩ ba mẹ chắc phài dùng đến máy vi tính, ipad hay là tivi rồi. Thời hiện đại sách vớ hay các đĩa, phần mềm học đều cần dùng đến ipad hay máy tính. Nếu ba mẹ biết cách tiết chế thì e nghĩ con ko tới mức nghiện thiết bị đuiện tử đâu ạ. Dạo gần đây có phần mềm học tiếng anh Monkey Junior em thấy nhiều phụ huynh dang áp dụng cho con m đấy hay là c thử xem sao nhé.
    Giờ học thì tốt nhất là ba mẹ cũng dành thời gian học với con chơi với con sẽ tốt hơn là quăng dt cho con một mình bé sẽ dễ sao nhãng hơn.

7. Thanh8980

Thanh8980 Thành viên sắp chính thức

Có mẹ nào có sách truyện gì tiếng anh cho bé cần thanh lý ới m với.

8. mehoatrau0510

mehoatrau0510

em cũng có nhu cầu học hỏi các mom

9. Be Lanhat

Hồi đầu em nghĩ thôi cứ cho con học lớp tiếng anh nào đấy cũng được sau con lớn hơn thì cho học quy củ sau, nhưng giờ xem video về dạy phát âm tiếng anh như của Kenny N, Dan Hauer,... mới vỡ ra là rất nhiều giáo viên dạy ở VN mình phát âm sai. Mà điều này rất nguy hiểm đối với các bé bắt đầu hay mới học tiếng anh. Bởi khi đã nói sai sau sửa rất khó nên giờ em rất cẩn thận khi cho con học.

10. Be Lanhat

Bé nhà mẹ bao nhiêu tuổi rồi? Trẻ con càng nhỏ thì phải kết hợp vừa học vừa chơi, rồi kết hợp những thứ bé thích như tô màu hay xem hoạt hình để dạy bé ở nhà. Mình cho con nhà mình xem hoạt hình của Go go trên youtube nhưng chỉ xem 30' mỗi ngày với sự giám sát của bố mẹ.

11. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

MÌnh thì mua đĩa học dạy tiếng anh cho con để bé nghe và học cách phát âm, mình và chồng đôi khi cũng cho bé xem HBO ở đó có nhiều phim nói tiếng anh có phụ đề tiếng việt để bé học. Ngoài ra, mình cũng tìm những game lành mạnh bằng tiếng anh rồi đặt giới hạn chơi cho bé. Quan điểm của mình là lúc giải trí thì lồng tiếng anh vào, bé sẽ dần dần quen và muốn tìm hiểu tiếng anh để việc giải trí đơn giản hơn

Be Lanhat thích bài này.
  12. KeikoPhan19

KeikoPhan19 Thành viên tập sự

13. Be Lanhat

Mình thấy giờ có youtube kid rồi, có vẻ yên tâm hơn khi cho con học trên đấy các mom nhỉ

14. anhlenguyen

anhlenguyen Thành viên chính thức

nên ưu tiên giáo trình tiếng anh nhiều hình minh họa, dễ hiệu khiến bé thích thú hơn đó ạ