Cần giúp: Hỏi các mẹ chỗ lấy đờm cho bé bằng phương pháp vật lý trị liệu.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi trangla84, 19/2/2013.

1. trangla84

trangla84 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình được 11 tháng rồi, bé hay bị viêm họng và ho. Mình đã cho uống thuốc kháng sinh khỏi rồi nhưng vẫn thấy đờm ở cổ, chính vì vậy mà bé hay bị tái phát. Mình cũng thường xuyên cho bé uống lá húng chanh, phật thủ nhưng bé vẫn bị. Mình nghĩ là do đờm ở cổ nên bé hay bị viêm họng lại vì ko tống được đờm.

Mình tìm hiểu có phương pháp tống đờm bằng phương pháp vật lý trị liệu trong bệnh viện Nhi đồng Tp. Hồ chí minh, rất hiệu quả. Nhưng ở Hà nội này mình ko biết có bác sỹ nào dùng phương pháp đấy ko. Nên ko biết mẹ nào có biết bác sỹ nào dùng phương pháp này ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangla84
    Đang tải...

2. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Hỏi các mẹ chỗ lấy đờm cho bé bằng phương pháp vật lý trị liệu.

Mẹ nó ơi, con mình trước đây cũng bị đờm như bạn, cũng đi hút đớm nhưng mà chỉ khả quan lúc đó thôi, còn lại vẫn không ăn thua gì, mình chỉ cho bạn cách trị đờm cho bé = đường link ở dưới chử ký nhé. Con bạn 11 tháng tuổi có thể áp dụng được rồi, kiên trì 5-7 ngày là hết hẳn đờm đó.
    Sau này, mỗi khi giao mùa hay trở trời, em bé hắt hơi thì nấu lá tía tô hay cháo lá tí tô trứng gà cho ăn, nếu như có đờm thì áp dụng bài thuốc theo mình chỉ ở topic chữ ký nhé

3. trangla84

trangla84 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Hỏi các mẹ chỗ lấy đờm cho bé bằng phương pháp vật lý trị liệu.

Cảm ơn mẹ nó nhé. Để mình áp dụng xem sao