Hội Các Mẹ Là Nhân Viên Văn Phòng Đang Kinh Doanh Online

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi nhungluan, 26/10/2016.

1. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

1 khoản cố định, 1 thu nhập thêm là quá ổn rồi. Mô hình này vẫn an toàn nhất trong thời buổi khó khăn này.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Mẹ khoai từ thích bài này.
  2. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M cũng phải kiếm thêm nghề tay trái để kiếm thêm bỉm sữa cho con

3. phamlinh_91

phamlinh_91 Thành viên tích cực

Bán hàng online là cả một nghệ thuật đó chị ạ. Không phải cứ đăng lên là có người mua đâu. Nhà mình có thấy, cứ các em hotgirl là bán hàng chạy ầm ầm ko. Vì họ có một lợi thế về sắc đẹp, lượng theo dõi cực đông và họ là người sang chảnh,.....

Theo e thì, trước khi bán hàng, chúng ta cần nghiên cứu kỹ. E hiện tại đang bán trên ứng dụng shopee và facebook là chính. Kinh nghiệm đúc rút của em là:

- Sản phẩm lựa chọn là mặt hàng nào. Giá cả ra sao
    - Khách hàng của mình là ai. Nếu danh sách bạn bè mà toàn người thu nhập trung bình, tàng tàng mà bạn bán hàng tầm cao, xịn, ví dụ như chiếc váy 400-500k chẳng hạn. Thì chẳng có ai mua. Nhưng nếu, bạn có nhiều bạn bè đang có con nhỏ, bạn có thể lựa chọn các mặt hàng như: bỉm, sữa, quần áo, giầy dép trẻ em...
    - Chăm sóc khách hàng tốt. Bao gồm từ cách trả lời comment, cho đến tư vấn. hãy tư vấn với họ thật lòng về sản phẩm của bạn. Như em, nhiều người hỏi mua bộ Cater, e đều hỏi, chị bán cho đối tượng khách hàng là ai? Họ là bình dân hay thích hàng hiệu....từ đó sẽ giúp họ hiểu rõ về sản phẩm của mình hơn.
    - Ngoài ra, nên có chương trình khuyến mại. Có thể mua 3 tặng 1, hoặc tạo thành các Combo để giảm giá. Ví dụ lẻ 1 chiếc áo 40k chẳng hạn. Bạn có thể đăng 100k/3c. Điều này sẽ giúp khách hàng cảm thấy hấp dẫn, khuyến khích họ mua nhiều hơn và bạn bán được nhiều hàng hơn.

:h:

4. Ennho733

Ennho733 Thành viên chính thức

Chào các chị! em làm bên bất động sản , chuyên phân phối chung cư, liền kề biệt thự tại khu vực hà nội , và đầu tư căn hộ khách sạn tại Nha trang đà năng. mẹ nào có như cầu về bds thì ới em nhóe. Em cảm ơn ạ !

5. Nayeu1401

Nayeu1401 Trẻ em là để yêu thương!!!

đã like trang, chúc mẹ mua may bán đắt, em mới sinh bé giờ ở nhà nhàn rỗi nên cũng tập tành. các mẹ ủng hộ em vs ạ.

6. Thu Teddy

Thu Teddy Thành viên tích cực

Hóng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm. E đến mệt mỏi với việc đi up bài và canh bài. Gian nan quá các chị ơi.

Nayeu1401 thích bài này.
  7. Ennho733

Ennho733 Thành viên chính thức

chị chạy cả quoảng cáo đi. chạy fb, ad, hoặc thuê hẳn bên quoảng cáo ý. thế mới nhiều khách chứ chỉ đi up bài đơn thuần ít lắm chị ạ. trừ khi đã có sẵn nguồn khách. Đó là 1 trong những lý do bị bỏ dở khi làm đây. chán quá mà :))

8. Thu Teddy

Thu Teddy Thành viên tích cực

Cảm ơn b nhé. Muốn bán onl kiếm thêm chút tiền mà cũng khó. Mình bán cũng đầy ng đăng bán mà ng mua thì chẳng thấy đâu :D :D

9. cameravidic

cameravidic Thành viên tập sự

giờ facebook phát triển khá mạnh, nhiều người cũng không còn dành thời gian truy cập diễn đàn hoặc thậm chí là báo chí, nên mình nghĩ bạn nên đầu tư thật mạnh cho facebook cá nhân để kinh doanh online

10. mebebins

mebebins Thành viên tích cực

cũng cho mình tham gia với nhé, mình like cho chủ top rồi nhé. Thanks các mẹ fanpage của em đây ạ chuyên nhận order hàng hàn quốc xách tay chuẩn do chính tay chị em bên đó mua gửi về ạ: https://www.facebook.com/NgAnhHanshop/

11. Mẹ khoai từ

Mẹ khoai từ Thành viên mới

Em cũng giống với mẹ nó. Mới sinh con nên rãnh rỗi, tập tành kinh doanh online để kiếm thêm tiền mua bỉm cho thằng nhỏ. Mà sao thấy khó quá à :(

12. Mẹ khoai từ

Mẹ khoai từ Thành viên mới

Đúng đó ạ. Facebook của mình giờ 10 người thì hết 9 người bán onl rồi. Người bán thì nhiều mà người mua ko thấy. Hix. Mình cũng tập tành vào bán trên shopee mà cũng chẳng ai hỏi han gì cả. Không biết phải học hỏi thế nào để hiệu quả đây. Rầu

13. lachcach

lachcach Thành viên chính thức

Chúc cả nhà làm ăn phát đạt

14. Made in NewZealand

Made in NewZealand Đồng hồ, giày, túi ví cao cấp

mình thì mở luôn cửa hàng có địa chỉ mọi người đến xem trực tiếp thấy ổn hơn, ngoài ra cũng bán online. mình thấy các mẹ vừa bán online vừa tìm đc chỗ nào tin tưởng ký gửi , bán tốt hơn đấy.

15. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

minh cung kinh doanh mạng cho mình tham gia với nhé

duongthu thích bài này.
  16. duongthu

duongthu Bắt đầu tích cực

Trong hội mình có mẹ nào biết và tham gia đầu tư tiền điện tử không ạ? một kênh kiếm tiền rất mới và hay ạ.