Thông tin: hội các mẹ làm nghề tự do

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mecutivacutit, 26/6/2012.

1. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Mod ơi em tìm mãi chẳng biết post cái này vào mục nào. Lại nhờ mod chuyển giúp cho đúng vị trí.
    off line các mẹ nhé. Các mẹ ơi không cần tên trong danh sách vẫn cứ đi nhé. Vì mình rất bận không thể đọc từng trang để cập nhật tên các mẹ vào danh sách được. Thông cảm nhé

vào thứ 4 tuần này. 10h30 ngày 15/8
    ĐỊA CHỈ QUÁN CÀPHE C'MAX 53, NGÕ 26 NGUYÊN HÔNG, NẰM NGAY TRỤC GIỮA HUỲNH THÚC KHÁNG VÀ NGUYỄN CHÍ THANH.
    Các mẹ đọc xong thông tin thì sms điện thoại cho các mẹ khác cùng biết nhá. Cảm ơn.

Nhờ có mod giúp đỡ nên mình đã sửa được cái nick, k còn bị lỗi nữa. Cảm ơn mod nhiều
    Tâm sự với các mẹ một chút. Mình từ lúc ra trường đến giờ làm việc cho nhiều công ty, nhiều lĩnh vực và bây giờ có thâm niên và ra làm tự do. Làm tự do không theo tổ chưcs đoàn thể nào nhưng có thu nhập cũng không đến nỗi nào. Thu nhập tốt cũng tốt nhưng nhiều lúc vẫn thấy buồn buồn vì... Gia đình mình toàn thể làm cho nhà nước họ có công ty đoàn thể đàng hoàng mỗi lần có việc gì là có đoàn thể. Tết họ có tiền tết, các ngày lễ có tiền, có vui chơi du lịch, có đủ thứ còn mình thì không, đến đồng nghiệp cũng không có nốt. Có mẹ nào như mình không???? Có mẹ nào tham gia vào hội này không nhỉ? hội các mẹ không có đoàn thể.
    Nhiều lúc mình còn nghĩ. Con mình sắp tới đi học lớp 1 nếu con kê khai sơ yếu lí lịch thì phần nơi công tác của bé chắc phải để trống, mà rõ ràng mình có nghề nghiệp tử tế nhé.
    Các mẹ vào đây tâm sự, chia sẻ với mình nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecutivacutit
    Đang tải...

2. phongtai

phongtai Thành viên đạt chuẩn

Ðề: hội các mẹ làm nghề tự do

Nhưng chị thích làm gì chị muốn, đoàn thể thì chị có lamchame... cả một cộng đồng online đông đảo ;)) ... em đặt gạch tâm sự đàu tiên

KuHimInsurance-boy thích.
  3. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

đây em cũng thế đây mẹ nó ah.Lúc đầu bme cũng phản đối ghê lắm bảo phí mất mấy năm bố mẹ cho ăn học ở hn giờ lại làm kinh doanh vớ vẩn hichic

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  4. Meoto_1211

Meoto_1211 Bắt đầu tích cực

em thì là sinh viên ,đi giúp việc có dc coi là nghề tự do ko mẹ nó nhỉ,cho dù thế nào nghề này cũng là nghề hót trong thời buổi hiện nay

5. mecutivacutit

Mình cũng không quá quan trọng làm cái gì mà cái mình quan tâm là làm ra tiền, tiền chân chính nhé. MÌnh vẫn tự hào là khi mình học thì không xuất sắc lúc nào cũng bình bình nhưng chưa bao giờ thất nghiệp. Ai cũng bảo mình lành thế mà ra trường năgn động. Nhiều người học cùng mình giỏi hơn nhưng bây giờ công việc không bằng mình. Mình kiếm tiền bằng chất xám của mình nhé

huong_hannah thích bài này.
  6. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

Tớ cũng chả đoàn thể nào, k dc đi nghỉ mát, k có chế độ đây, hiiiiiiiiiiii khai đi đâu cứ kahi nội trợ thế là chả ai hoạnh họe đơn giản

7. cahaphapca

cahaphapca 0988.13.25.25

Thực ra rất nhìu người đi làm cq nhà nước cũng chỉ để gọi là có nơi để chưng diện, để có cái gọi là tổ chức, đoàn thể; để gọi là có việc làm để sáng đi, chiều tối về thôi mng ạ, chứ tiền lương có khi chả đủ tiền cà phê và xăng xe!
    Thực ra tùy vào điều kiện kinh tế gia đình, tùy vào sở thích, tính cách hay là sưc khỏe thì mới bít làm tự do tốt hay làm nhà nước, làm công ty là tốt
    Em nghĩ quan trọng nhất là công việc nào cũng có cái được, cái vất vả, chỉ cần mình cảm thấy thoải mái( trong khuôn khổ ) và thu nhập xứng đáng với công sưc mình bỏ ra là ok :p

8. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

em làm nhà nước đây, nhiều lúc đoàn thể cũng nhiều cái nhiêu khê lắm mẹ nó ơi

9. BinBinLX

BinBinLX Thành viên chính thức

Em thấy quan trọng là mình có thể tự lập,có đoàn thể hay không đôi lúc lại phát sinh thêm một lố rắc rối nửa.

10. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình cũng kinh doanh tự do 5,6 năm nay rồi thấy vẫn vui vẻ lắm chả có gì phải nghĩ nhiều buồn nhiều mẹ nó ạ,được cái em đi chợ thì cũng có các bạn chợ ,nói chung các mối quan hệ là do mình thiết đặt.Lưong thì tự mình làm mình thưởng cho mình hi hi:Dcuộc đời em thấy lúc nào cũng vui chị ạ.Khi mà bất chợt buồn chị có thể thưởng cho mình một món quà.

11. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

cứ tâm lí phong độ như mẹ cu bi này là tốt, trước chưa chồng con em cũng thế, mà giờ lúc nào cũng như bà cụ non ấy

12. mecutivacutit

Cảm ơn các mẹ rất nhiều. ĐÚng là làm nghề tự do rất rất thoải mái về tinh thần. Tự mình làm tự mình chịu. Công việc của mình giờ giấc thoải mái, không ai quản lý. Chỉ mỗi tội nghỉ làm là mất tiền, mất một đống luôn. Và đợt trước nghỉ sinh là không có đồng nào. Nhưng được cái gia đình anh chị em hỗ trợ nhiều. Và cái không được nữa là không có đồng nghiệp

13. thuyvu31785

thuyvu31785 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: hội các mẹ làm nghề tự do

nói chung là
    cái nào cũng có cái hay và dở. Hay với nghề freeland là tự do tự tạii.còn chán thì mẹ nó nói rùi. Tùy khả năng mỗi ng và cách nghĩ. Chọn cho mình việc phù hợp thôi

14. dochipxinh

dochipxinh

Mình thì nghĩ do điều kiện hoàn cảnh thôi
    Làm thuê nhiều thứ ức chế , nhưng suy nghĩ của cá nhân mình vẫn thích có 1 công việc ở cơ quan và 1 việc bên ngoài làm thêm hơn

15. dochipxinh

dochipxinh

mẹ nó làm tự do tích lũy đến 1 mức nào đó mua tài sản, bắt tài sản đó sinh lời cho ta như bất động sản cho thuê, cổ phiếu....
    Khi thu nhập thụ động sinh ra từ tài sản của mình đủ lớn thì chẳng cần làm gì vẫn có tiền tiêu... cái này mẹ nào chịu khó đọc quyển cha giàu - cha nghèo sẽ rõ hơn. Tớ tâm đắc quấn đó lắm

16. t_hu_ong

t_hu_ong Chuyên sỉ bộ đồ + Khăn lụa

e mới ra trường, cũng đang băn khoăn nhiều thứ nghề tự do với cái nghề chính của em :D thích thì thích bán hàng rồi, nhưng mà cũng như chị nói, có ng bảo tốn bao nhiêu năm đi học, rồi bán hàng, bán hàng thì ng k học ng ta cũng bán dc, nhưng em nghĩ, có đi học e mới bán được hàng, có đi học mới biết tới bán hàng, và bán hàng có văn hóa :D an ủi bản thân tí. hi hi. Cơ mà định chơi 2 tay 2 súng các chị ạ

17. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Từ khi ra trường đến h, em làm cho 1 cty duy nhất, bé tý, không bảo hiểm, không đoàn thể, không nghỉ mát... Quan trọng là được làm việc mình thích và mình thành công với sự lựa chọn đó chị ạ. Mà điều đó em thấy là chị đã có rùi... Hihi. Nghĩ đến cảm giác của người xung quanh làm gì cho mệt (họ cũng ko nghĩ đâu - em đoán thế).

18. lam han dat

lam han dat Thành viên tập sự

hic. thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá, em tranh thủ vào góp vui tí. Số là em cũng ra trường được 3 năm rồi chả xin được việc đúng chuyên ngành đành thi lên cao học và đỗ. Hic đi học được thời gian thì em lập gia đình, hic mà lấy chồng xong thấy chán học kinh khủng( trước khi lấy chồng em đã chán rồi) vì thấy đi học cao học như kiểu đi chơi ấy, học không đâu vào đâu. Thế là em không đi học nữa. Giờ em đang có mấy băn khoăn các bác cho em ý kiến nhé. Em thì muốn có em bé rồi nhưng sợ không xin được việc nữa, ngoài ra em cũng rất máu me kinh doanh( nhưng chưa bao giờ làm). Em chả biết nên làm gì nữa. Thanks all.

19. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

đúng chỗ em cần buôn.em cũng tự do đây.hic,bán hàng ở nhà chỉ đơih khách đến buôn cho hết ngày.haiz.nh khi bán hàng 3 h ăn trưa 10 h ăn tối là bt,cho con đi chơi thì khách đến mua hàng,khách nhiệt tình đến là em quay về luôn.nh khi chông bảo tham.hihi,nhưng em vẫn thích bán hàng.

20. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

mẹ nó thử bon chen giống em ko.vốn ít mà lời nh hihi

mehah thích bài này.