Hội các mẹ làm về Hành Chính - Nhân Sự: Chia sẻ kinh nghiệm và công việc.

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Zai22909, 26/6/2013.

1. Triệu Hương

Triệu Hương Thành viên nổi tiếng

các mẹ có biết thông tin tuyển dụng nhân sự khu công nghiệp Nội Bài, Quang Minh, Thăng Long thì ới em với

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. vananhpb

vananhpb Bắt đầu tích cực

Em thì học đung ngành hành chính - nhân sự, mà ra trường chẳng được làm đúng ngành tí nào. Nên chả có tí kinh nghiệm nào. hic hic.

3. thao_tu312

thao_tu312 Thành viên chính thức

ôi trời, gặp đúng mẹ này. bên em cũng đang cần xây dựng cái test IQ với MBTI mà em tìm mãi chả được bài nào. cái này cần phải thuê đơn vị xây dựng hả mn? em hỏi thật các mẹ nhé, mấy cái này có thể share cho nhau tham khảo được không chứ em cũng quen nhiều anh chị làm nhân sự mà em xin họ đều không cho, về cơ bản là em k hiểu tại sao lại k cho được, hic hic

4. Mẹ Cốm Bách

Mẹ Cốm Bách Thành viên chính thức

Em cần sự giúp đỡ của các mẹ ! Chả là em ký hợp đồng lần đầu tiên với công ty có thời hạn xác định 6 tháng : 16/3/2016-> 16/9/2016
    Lần 2, công ty có gửi lại cho hợp đồng gia hạn và ghi gộp thời gian từ 16/3/2016 -> 16/3/2017 -> em đã ký
    Đến nay, công ty gửi tiếp cho hợp động gia hạn và ghi gộp thời gian 16/3/2016 -> 31/12/2017 -> em chưa ký

Vậy các mẹ cho em hỏi, việc ký gia hạn hợp đồng mà lại gộp thời gian từ lần đầu tiên đến lần gia hạn cuối cùng như vậy có đúng hay không? vì e thì suy nghĩ là mỗi lần gia hạn thì phải có phụ lục gia hạn ghi thời gian nối tiếp với thời gian trước.

Sau 2 lần gia hạn như vậy, em đã được ký hợp đồng không xác định thời hạn hay chưa?

Mong các anh chị tư vấn giúp! em cảm ơn!

5. me_hanh_nguyen

me_hanh_nguyen Bắt đầu nổi tiếng

em cũng dân hành chính nhân sự, nhưng làm chả đủ ăn, đang phải tìm con đường khác các chị ạ

6. Em.Tũn

Em.Tũn Thành viên chính thức

hihi, hôm nay mới tìm đén nhóm của hội mình, e thì ko học nhân sự ra đi làm cũng đc 3 năm rồi, mà bây giờ cũng thấy kiến thức lu bu quá, đang ấp ủ hay đi học thêm kháo bổ sung hành chính nhân sự .

7. Sóng bắt đầu từ gió

Sóng bắt đầu từ gió Thành viên tập sự

Chào các Mẹ.
    Em mới gia nhập trang này, nhờ các mẹ chỉ giáo.
    Em cũng làm 10 trong nghề, gặp cũng vài ba sóng gió. Em làm cho công ty của Nhật.

Các mẹ cho em hỏi tí , có ai làm ở cty tư nhân hoặc nước ngoài mà có Phụ cấp bằng cấp không ạ? nếu có thì mức bao nhiêu ạ? Ví dụ: bằng TN ĐH thì phụ cấp bao nhiêu tiền, bằng CĐ bao nhiêu ạ?

Sửa lần cuối: 20/3/2020
  8. mttour

mttour Thành viên tập sự

Vào làm quen và học hỏi kinh nghiệm ạ!

9. Xu Xu Nguyen

Xu Xu Nguyen Thành viên tập sự

Chào các mẹ, em mới ra trường và làm về lĩnh vực nhân sự. Bên công ty em đang tìm các phần mềm quản lý nhân sự tại cũng phải quản tới hơn 600 người. Mà dính cái đang mùa dịch nên bị hoãn lại hết. AC có biết phần mềm nào uy tín giới thiệu em nhé! E đang nghiên cứu phần mềm của emsc.vn, tanca, Vnresource...thì cái nào được hơn nhỉ?