Cần giúp: Hỏi Các Mẹ Về Bệnh Trẻ Thiếu Canxi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi hoamattroi352, 7/1/2016.

1. hoamattroi352

hoamattroi352 Thành viên tích cực

cụ thể là bé nhà e được cho đi khám bác sĩ hà chỗ gần big c ấy ạ, bé khám lúc hơn 5 tháng vì tóc rụng vành khăn, ngủ ko sâu giấc, bác sĩ kê cho uống aquadetrim 6 tuần ngày 5 giọt, nhưng mà giờ bé 7 tháng rồi e chưa thây có tí thay đổi nào, nhất là tóc thì vẫn vậy ạ. e muốn hỏi là có cần cho bé đi xét nghiệm máu để bit chak chắn thiếu hay ko ạ, hay như tnao, các mẹ tư vấn giúp em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoamattroi352
    Đang tải...

2. phuonggglee

phuonggglee Thành viên mới

Thiếu can xi nhiều bé bị thiếu ngủ hay quấy khóc, Cái này chỉ cần bổ xung can xi trong khẩu phần ăn và uống thuốc bổ xung caanxi và vitamind là được bạn ak

3. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn ơi, uống thuốc nó cũng cải thiện dần thôi nhé, chứ tác dụng luôn thì thuốc tiên đó ạ

4. trinhmydotcom

trinhmydotcom Thành viên mới

Đúng rùi, không có thuốc nào đưa vào là cải thiện liền đâu, con mình cũng bị như vậy, mình phơi nắng sáng cho con, rồi nấu canh, súp,..xương heo. mình ăn rồi cho con bú, nếu con bạn bú sữa bình thì thử cho con uống sữa Nhật xem sao, con mình bú sữa Nhật, 11 tháng là đi ngon lành đó.

5. hoamattroi352

tại e thấy chị cạnh nhà nói con chị ấy uống vào 1 tháng tóc đã mọc được , mà bé e thì vẫn chả thấy gì nên e sốt ruột ạ

6. hoamattroi352

bé nhà e thì mọi thứ về vận động bình thường, thậm chí còn được coi là cứng cáp hơn tuổi, gần 6 tháng đã bò tôt rồi,chỉ là mãi ko mọc răng và tóc gáy thôi ạ

trinhmydotcom thích bài này.
  7. hoamattroi352

nhưng bé nhà em ko quấy khoc ạ, chỉ răng ko thấy mọc tóc gáy ko mọc.e thấy có mẹ nói là xác định thiếu bắt buộc fai xét nghiệm máu...e sợ nhỡ nó ko fai thiếu uống vào mà thừa thì ko tốt ạ, mà nhà e xa viện, đi lại bất tiện quá

8. trinhmydotcom

trinhmydotcom Thành viên mới

Lúc trước con mình cũng chậm mọc răng, đi khám, bác sĩ bảo yên tâm, mỗi thời kỳ của em bé đều khác nhau. không phải bé nào cũng như bé nào : 4 tháng biết lật, 12th biết đi, ....
    Bé nhà mình giờ 22th rồi, cũng có hơn 10 cái răng, trong khi các bé khác có thể mọc đủ cả rồi.
    Cho nên bạn đừng quá lo, từ từ sẽ có.

9. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

MN nên cho bé ra ngoài tắm nắng để "hứng" vitamin D tốt cho quá trình hấp thụ canxi, với cả nếu mn lo có thể cho bé dùng thêm loại thực phẩm chức năng bổ sung canxi tên là canxi milk có 1 dòng của ÚC với dòng của Mỹ, nhà em có bán nên thấy các mẹ phản hồi khá tích cực về loại này. Thấy bảo các bé cứng cáp hẳn ấy ạ

10. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Mn cứ cho con uống bổ sung hàng ngày thôi, còn mỗi bé một khác nhau, mn không nên lo lắng quá.

trinhmydotcom thích bài này.
  11. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc

Dấu hiêu như thế là thiếu canxi rồi, bạn có thể hỏi bác sỹ uống Canxi corbier không (ko biết viết đúng k), và bổ sung cho bé phomai, uống nhiều sữa, sữa chua,.....nó có nhiều canxi

12. nhà ruby

nhà ruby Thành viên chính thức

mình thấy d3 uống kéo dài thì chỉ cho uống 2-3 giọt/ngày thôi, chủ động tìm nguồn bổ sung canxi từ thực phẩm sạch, sữa chua, sữa bột hãng uy tín... con nó dễ hấp thu ko vội bổ sung thuốc vì thừa canxi còn nguy hiểm hơn là thiếu nó, cũng ko có thuốc nào tác dụng ngay tức thì được, quan trọng là chịu khó cho con tắm nắng vận động ngoài trời ăn uống cân bằng nâng sức đề kháng cho con khỏe, khỏe lại ăn tốt hấp thụ tốt...canxi làm xương chắc khỏe, protein làm cho xương dài ra nên ko phải cứ tập trung vào canxi còn vitamin, khoáng chất tinh bột....

13. halamnguyen

halamnguyen Thành viên đạt chuẩn

Thiếu Canxi điều trị thì cần phải có thời gian bạn, quan trong là biết để bổ xung cho bé.

14. PhuongAnhThao

PhuongAnhThao Thành viên mới

Mẹ cho con dùng thử sản phẩm Siro Kanguru Nano Canxi đi, sản phẩm này được chứng nhận là sản phẩm có thành phần β-CALNANO (hỗn hợp Nano CaCO3/SiO2) duy nhất được chứng nhận về kích thước tiểu phân hiện nay, sẽ giúp con bạn hấp thu canxi tốt hơn và không gây táo bón. Ngoài ra mẹ cho con tắm nắng thường xuyên và cho con ăn thực phẩm sạch giàu canxi.

15. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

cái này phải bổ sung canxi và các chất giàu canxi cho bé dễ hấp thụ

16. haiduong1701

haiduong1701 Bắt đầu tích cực

Cái này hình như khám bsi rồi họ cho thước uống bổ sung canxin là tốt thôi.

17. Bảo Huy Shop

Bảo Huy Shop Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình lúc như bé nhà bạn cũng được bs kê Aquadetrim uống, mình cho uống hết 1 lọ mà thấy ko hiệu quả lắm, mình chuyển sang dùng Zymadou của Pháp thấy có hiệu quả khá nhanh, hơn 1 tháng mà bé nhà mình tóc mọc lại bình thường, mình kết hợp uống cùng canxi nữa.

18. mẹ Quốc Cường

mẹ Quốc Cường Bắt đầu tích cực

Con mình 1 đợt bị rụng tóc vành khăn, 1 đợt lại bị trằn trọc khó ngủ oằn người dậy suốt. Mình cũng từng cho con uống aquadetrim nhưng thấy chẳng đỡ. Sau đó mình cho con phơi nắng thường xuyên hơn (nhiêu khi cũng không hẳn phơi nắn nhưng cho con ra bên ngoài thường xuyên hơn thay vì trước đây suốt ngày trong nhà tuần ra ngoài chơi có 2 lần) và uống 1 loại thực phẩm chức năng mình quên mất tên rồi vừa bổ sung canxi vừa D luôn. Trộm vía uống hết ngày thứ 3 con hết trằn trọc. Từ đó tới giờ hơn 1 tuổi rồi không còn rụng tóc vành khăn và ngủ ngon lành.

19. mimosaly

mimosaly Thành viên chính thức

Phơi nắng buổi sáng để cung cấp vitamin D cho trẻ nhằm tạo ra canxi để trẻ khỏe mạnh

20. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Trước con mình bị rụng tóc vành khắn vì thiếu can xi, bác sĩ bảo nhiều bé hấp thu kém thì nếu chỉ uống D không thì không ăn thua mà còn phải kết hợp giữa ăn uống và uống canxi bổ sung nữa. Mn nên tham khảo bác sĩ bổ sung thêm canxi cho con