Hỏi các mẹ về việc mua thiết bị phòng tắm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi phuongphamhoai, 9/4/2014.

1. phuongphamhoai

phuongphamhoai Thành viên rất tích cực

Số là nhà em sửa cái phòng tắm nên mua mới toàn bộ gồm gạch ốp, lát đến trang thiết bị vệ sinh. Thế nhưng em thực sự hoang mang khi ra các đại lý phân phối mấy mặt hàng này vì mỗi nơi một giá. Em alo đến showroom chính hãng thì 1 cái bồn cầu Inax có giá 2tr3, thế nhưng đúng mã đó ra đại lý gần nhà có 1tr7 rồi còn bảo bớt cho 200k còn 1tr5. Em sợ quá nên về gọi lại cho đại diện showroom hỏi có phải hàng nhái không thì họ bảo hàng sứ gần như không có nhái, chủ yếu chỉ có vòi, sen... thì mới nhái dc thui. Em hỏi tiếp thế tại sao có giá thấp tới gần 1 phần 3 thế họ lại bảo vì mỗi cửa hàng được phép chiết khấu linh hoạt. Em chẳng biết thật giả thế nào. Rất mong các bố mẹ có kinh nghiệm cho em ý kiến. Em cũng chỉ có tầm tiền vừa phải thui nhưng vẫn muốn mua được hàng đúng theo giá trị của nó mà khó quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongphamhoai
    Đang tải...

2. phuongphamhoai

Ðề: Hỏi các mẹ về việc mua thiết bị phòng tắm

Các bác có cao kiến gì thì chia sẻ giúp em với nhé.

3. BeoIn

BeoIn Thành viên tích cực

Nha ban o dau? Neu ở gần khu trương đỉnh thìra cửa hàng mẹ mình, ko có chuyênchệnh giá thế đâu, đồ sứ có nhái đấy, trong ngành mới biết, sen vòi thì trăm tỉ loại. Càng lên phố lớn như cát linh càng bị ngợp và chém, nhuều ng ko biết cứ tưởng đc mua xịn,, họ cũng ko fục vụ khách lẻ nhiệt tìnhnhư mấy cửa hàng lẻ đâu, tỉ dụ muạgach mà thiếu vài viên, hay vài mét, họ kêu hết rồi, lúc ý ra chỗ khác mua lẻ họ ko bán đâu vì cửa hàng ko phục vụ lẻ cho khách lạ, kiểu như ko may quần áo mà ra nhờ sửa cái khuy là thợ ko làm

4. phuongphamhoai

Em cảm ơn chị. Nhưng nhà em ở tít khu Trung Văn cơ, ra chỗ chị xa quá!

5. senvoitamgiare

senvoitamgiare Thành viên chính thức

Chào chủ topic nhà mình cũng bán hàng thiết bị vệ sinh nhưng mình chủ yếu bán sen vòi tắm còn bệt chậu khách nhờ mua thì mình gọi hộ.Nếu đúng như giá cả mà mẹ nó hỏi ở trên thì đúng không phải hàng công ty vì giá bệt chậu hàng công ty với giá đại lý nó chênh nhau không nhiều.Giá đại lý nhập vào của công ty chỉ thấp hơn 10% so với giá niêm yết mà công ty đưa ra thôi.Vì thế hàng mà đại lý báo cho mẹ nó lệch quá nhiều tất nhiên là hàng nhái.Đúng ra ngày trước hàng sứ thì chưa có hàng nhái nhưng bây giờ thì đã có rồi. Thực ra nếu mẹ nó xem kỹ và tinh mắt thì nhìn hàng sứ này cũng dễ phân biệt hàng nhái thường nhìn kiểu dáng nó dại hơn, không được sắc nét từ tem nhãn đến Logo và đặc biệt là men của nó không được mịn, bóng, nhẵn như hàng công ty được. Nếu mẹ nó cần thì qua topic sen vòi tắm của mình ở dưới mình sẽ tư vấn kỹ hơn và có thể gọi hàng công ty lấy hộ cho mẹ nó.

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Đúng rồi đó bạn, bạn đến công ty thì bao giờ cũng phải mua với giá niêm yết,mà giá niêm yết thì cao hơn so với giá cửa hàng bán ra nhiều.

7. me iu nghé

me iu nghé

em cũng đang choáng quá! chả biết đâu đây

8. hoang976

hoang976 Thành viên sắp chính thức

nhà mình hay dùng đồ của tokio