Hội các mommy của các hot girl và hot boy tháng 8/2013.wellcome các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi memeobu87, 21/12/2012.

1. memeobu87

memeobu87 Bắt đầu tích cực

Từ lúc có baby đi ra đi vô mục Mang Thai mà mãi hem thấy có mẹ bầu nào lập top cho các con tháng 8/2013 nên em mạo muội hí hoáy vậy, hihi, như thế cho các con được bằng bạn bằng bè chứ toàn thấy top của các con tháng 2, 3, 4, 5, 6, 7 không ah.
    Nhà cháu nhiệt liệt hoan nghênh các mẹ bầu đặc biệt là các mẹ bầu có cùng dự sinh tháng 8/2013 vô chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm bầu bí, cùng giúp đỡ nhau để có 1 thai kỳ khỏe manh, an toàn cho tới ngay các con yêu chào đời nhé.
    Tặng hoa các mẹ nè(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memeobu87
    Đang tải...

2. zobykids

zobykids Thành viên tích cực

Ðề: Hội các mommy của các hot girl và hot boy tháng 8/2013.wellcome các mẹ chia sẻ kinh ng

cám ơn mẹ nó đã lập hồi,mong hội sẽ duy trì dc

3. dauvenh2008

dauvenh2008 Thành viên tích cực

Ðề: Hội các mommy của các hot girl và hot boy tháng 8/2013.wellcome các mẹ chia sẻ kinh ng

theo nguện vọng của Chị Ngodong em post lên cho các mẹ theo dõi nhé!

Nickname là : kepghim
    1.Tên thật là Hoàng Thị Ngân
    Sinh ngày 08/10/1985
    Quê Quán: Thái Nguyên
    Quê chồng: Bắc Giang
    Tên con dự kiến : Nguyễn Mạc Tùng Lâm. Tên gọi ở nhà của con là Bean
    Mẹ cháu làm kế toán công ty du lịch tại Hà Nội.

2.Mẹ Tigon trắng này
    Tên mẹ: Thơm
    Tên con: Vân Chi - ở nhà được gọi là Ong
    Quê: Thái Bình
    Nghề nghiệp: Kinh doanh tại công ty du lịch (chuyên tour nước ngoài).

3.Mẹ meobu87 này
    mẹ cháu tên : Vũ Minh Thu
    mẹ cháu cầm tinh con Meo Meo, hihi, 1987 ah
    cháu tên : Nguyễn Minh Khuê, tên ở nhà là : Thịt Mỡ
    mẹ con cháu đều quê Thái Bình ah

4 Mẹ thanhthuy2910 nữa này
    Em tên là : Lưu Thị Thúy
    Sinh năm : 1988
    Quê quán : Quỳnh Phụ - Thái Bình
    Tên ku con (nhà e tạm đặt thui ạ) : Nguyễn Quang Tài
    Tên ở nhà : ku Tôn
    Mẹ cháu làm kế toán của cty làm bên công nghệ thông tin ạ

5. Mẹ andriana nè
    Tên mẹ cháu: Nguyễn Thanh Hà
    Sinh năm: 1990
    Quê quán: Nghệ An
    Tên cháu: Bùi Thanh Hải (tên ở nhà là bé Bi)
    Em làm Ngân hàng ạ

6.Mẹ zinmap16 ( chưa show tên con)
    Họ và tên: Hoàng Thị Duyên
    Sinh năm: 1983
    Địa chỉ: Gia Lâm - Hà Nội
    Tạm thời nhà mình chưa chọn đc tên cho giai iêu nên sẽ trình diện sau nhé

7.Mẹ ngodong9
    Họ và tên: Nguyễn Thị Nga
    Sinh năm: 1981 ( 1980 thực tế)
    Địa chỉ: Xóm 4 Phú Đô, Từ Liêm, Hà Nội
    Tên ở nhà của cháu là : Bông
    Tên khai sinh: chưa nghỉ ra

8. Mẹ bé Mina
    Em tên Yến 1987
    Quê:Thái Bình
    Tên ở nhà của cháu: Mina
    Tên khai sinh: Hạnh Nguyên

9. Mẹ dauvenh
    Họ và tên: Hoàng Thị Hương
    Sinh năm: 1981
    Địa chỉ: Hoài Đức, Hà Nội
    Nơi làm việc: ĐSQ Nhật bản
    Tên ở nhà của cháu là : cún
    Tên khai sinh: Hoàng Thu Hà

10. Mẹ: Thu Hà
    Sinh năm: 1983
    Địa chỉ: Tòa nhà Sông Đà, ngõ 165 Cầu Giấy, HN
    Sinh ra và lớn lên: Hải Phòng
    Tên bé (dự kiến): Nguyễn Khoa Đăng (boy)
    Tên ở nhà của bé: ko có

bạn được mấy tuần rồi, kỳ kinh cuối của mình là ngày 2 tháng 11 mà bây h đi siêu âm bác sỹ nói đc 5 tuần thôi, hôm trước đi khám bác sỹ còn bắt mình nhập viện vì nghi ngờ chửa ngoài dạ con, nhưng hôm qua mình đi siêu âm thì vào tử cung rồi nhưng thai thì rất bé, có thể kinh của mình ko đều nên như vậy chăng, mình cũng đang rất lo đây, thỉnh thoảng đau bụng và đau lưng quá trời

Sửa lần cuối: 29/7/2013
    ngodong9 thích bài này.
  4. memeobu87

wellcome mẹ cháu nha, hihi. mẹ cháu được bn tuần rùi?

5. memeobu87

6. dauvenh2008

chúc mừng bạn nhé! tớ vừa trải qua 1 tuần khủng khiếp, lo sợ quá trời luôn, hôm qua tớ khám bác sĩ Ánh 21 Vạn Bảo, vì gần cơ quan mình! thế ngày kinh cuối của mẹ nó là ngày bao nhiêu thế!

7. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

hi, mẹ cháu có nghén ngẩm gì ko? chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an 9m10d nhé :x (u)

8. Sunny1823

Sunny1823 Thành viên sắp chính thức

Các chị lo xa thế, đã lập hội từ bây giờ rồi.

9. memeobu87

hihi, nhưng cuối cùng mọi việc cũng ok rùi mà, mẹ nó vui lên cho con nó khỏe, hihi.ngày kinh cuối của tớ la 15/10 mẹ nó ah

meomimi thích bài này.
  10. memeobu87

hihi, thanks mẹ nó nha.trộm vía, tớ khỏe re ah, hem có bị nghén ngẩm gì cả nhưng ko có nhu cầu ăn như trước nữa, toàn ăn linh tinh thui mẹ nó ah.thế bé nhà mẹ nó được bn tuần rùi?

11. memeobu87

có gì là lo xa đâu bạn, nghĩ thì thấy lâu thật nhưng vèo một cái là đã được ôm bé rùi với lại mục đích của tớ khi lập top này là để các mẹ chia sẻ, giúp đỡ nhau những thuận lợi cũng như khó khăn hay những kinh nghiệm để các mẹ đều khỏe mạnh, các con được chào đời trong điều kiện tốt nhất thôi mà

12. dauvenh2008

mấy hôm nay tớ ngứa phần phụ râm ran, nhưng ngâm bằng nước là trầu không nên ok rồi, may quá cơ!

13. MeDongDuong

MeDongDuong Thành viên chính thức

Hihi cho em dat cuc gach nhe. Em cham kinh 14 ngay rui em thu len 2 vach rui but em chua di kham theo em tinh thi con em dc 6 tuan rui. Vo chong em vui lam. Em tinh thi 16/08/2013 thi con em chao doi.hihi

14. linh0302

linh0302 Thành viên chính thức

Chào các mẹ!tớ cũng dự sinh vào tháng 8 đây, có gì chúng mình cùng trao đổi nhé,em bé nhà mình cũng bước sang tuần thứ 5 mà mình thấy bắt đầu mệt mỏi rồi,chẳng muốn ăn uống gì cả, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình để khắc phục tình trạng này với,mình tập 2 rồi mà vẫn như mới vậy chẳng nhớ gì cả

15. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Tính đến hôm nay tớ đã chậm 3 ngày sáng nay thử thấy vạch thứ 2 mờ mờ hy vọng là được cùng hội "tháng 8 mùa thu" với nhà mình

16. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

cái lá trầu ko là tốt nhất để rửa phụ khoa mà mẹ nó.

17. phuongthao_210

phuongthao_210 Thành viên chính thức

Chào các mẹ. em thử 2 lần đều 2 vạch nên cũng chắc là có em bé rùi :). cho em gia nhập hội với ạ :p

incoi2410 thích bài này.
  18. MeSoc2011

MeSoc2011 Thành viên chính thức

Chào các mẹ, mình cũg dự sinh t8. Kkc của m là 22/10. Mình tập 2 r.
    Chúc các mẹ và các bé lun khỏe mạnh nha

incoi2410 thích bài này.
  19. dauvenh2008

nhà tớ có vẻ giống mẹ này, nhưng hơi vội vàng đi khám vì theo kỳ kinh cuối của mình là ngày 2 tháng 11, cứ nghĩ là mọi chuyện sẽ ổn , quá ngày kinh được 15 ngày đi khám chưa thấy vào tử cung, tớ bị nội tiết kém nên hơi đau bụng và đau lưng, tiền sử đã bị lưu thai,bác sỹ chẳng hỏi thêm tình hình nghe mình nói đau bụng nên kết luận ngay là chửa ngoài dạ con, 1 tuần khóc lóc ko ăn ko ngủ, mà tớ vào bệnh viện phụ sản hà nội hẳn hoi nhé!
    hôm đấy còn cãi nhau tung bét với con thu ngân chứ, vì vừa bị bác sỹ bảo nghi ngờ thai ngoài tử cungcho mình làm đủ các loại xét nghiệm mất tầm gần 1 triệu, trung túi hôm đó cug chỉ mang tầm đó tiền, đến khi làm thủ tục nhập viện thì thiếu mất 13k, mình năn nỉ ỉ ôi " chị ơi em thiếu 13 K chị cho em nợ đc ko vì chút nữa người nhà em lên thì em gửi chị sau" nó làm ngay cho câu tôi chưa điên nhá, lúc đó là 8h pm rồi. mụ ta nói rất nhiều đại loại là bao nhiêu người nợ rồi nhưng chưa thấy ai trả cả blaaa. mình cũng thông cảm và nghĩ rằng bà ta nói đúng. một ngày 10 người như thế thì mụ ta cũng khổ, nên là mình năn nỉ thêm lần nữa, chị ơi bây h cũng muộn rồi mà tầm 30 p nữa người nhà em mới lên thì em đặt cái gì đó ở đây chị giúp em làm thủ tục, nó nhất định ko, lúc đó mình thực sự điên vì đang lo cho con kobieets tình hình thế nào, mặt khóc lóc vì ức quá ra ngoài xin người nhà của một mẹ đi đẻ thì họ thấy mình khóc lóc, mà ko biết tại sao lúc đó mình lại nức nở thế chứ, chắc khi mang thai nội tiết thay đổi nên hay khóc, có một bạn cho mình 10 k mình nói cho mình xin số DT mình gửi bạn ấy sau, nhưng bạn ấy ko cho. mình đưa cho con mụ thu ngân, ko hiểu tính toán thế nào mà nhầm, lúc này mình vẫn thiếu nó 3 k không cnf các nào khách mình lại đi xin bạn đang đứng đợi ở đằng sau 5k, mình nghĩ trong đầu lúc đó sao mà cái cuội đời mình sao nó thảm hại thế ko biế, lúc trả lại thì con mụ thu ngân đó ko có 2 k tiền lẻ mụ ta bảo ko có 2 k trả lại, lúc đó mình cố tình làm khó dễ mìnhbawtss nó phải trả, mặt nó lúc đó hầm hầm ra rồi, mình làm cho câu, 2 k chị cũng phải trả tôi vì 2 K với tôi nó to lắm. nó chửi mình là ; thái độ gì đấy, bà còn ít tuổi hơn tôi nhé ăn nói cho cẩn thận; ôi trời lúc đó động vào lọc của mình, mình điên lên chửi lại luôn, vì nó xưng là tôi với mình từ trước cơ. bây h nó lại thái độ với minh, quen thói làm ăn kiểu cửa quyền ko cho khách hàng là cái cái gì cả, lúc đó mình chửi cho loạn lên, chưa bao h mình cãi nhau với ai mà ko hiểu sao hôm đó mình máu thế ko biết, mình hét toáng lên tay đôi với con kia cũng tại vì xung quanh có mấy người theo phe của mình cũng nói lại con đó nên là mình càng già mồm haaa, một lúc sau có 2 bác sỹ đến can thiệp nói năng rất nhỏ nhẹ này nọ, mặc dù hai bà đấy cũng vừa quát mình sơi sơi. ; em ơi mình có bệnh thì mình phải quỵ người ta một tí chứ sao lại ầm ỹ lên thế?;rồi bs đó làm thủ tục cho mình, cho mình vào phòng chờ đợi kết quả xét nghiệm,có vẻ mình được đặc cách hơn những bệnh nhân khác là được vào phòng chờ nằm. nghĩ lại mà ghét thế ko biết, cái mặt nó rõ là xinh chứ. bác sỹ bắt mình nhập viện nhưng mình xin về nhà theo rõi, đến tuần này khám lại thì thai đã vào tử cung rồi, chia sẻ vơi các mẹ cục tức cho nhẹ nhõm! haizzzz

20. MeSoc2011

MeSoc2011 Thành viên chính thức

Bsi khám cho mẹ này mình thấy cũng k có chuyên môn r. B nên đi thử máu trc đã. Đau bụng chắc là đau lâm râm do thai về tổ thôi. Còn có TNTC thì chỉ số beta vẫn tăng cao >1500 mà thai chưa về í, và đau bụng kiểu quằn quại cơ mẹ nó ạ. Mình nghĩ do thai chưa về thôi. Vì do ngày thụ thai của b sớm hay muộn mà. Có ng chậm 15d mới 2v thì sao. Theo mình thì các mẹ ử 2v thì cứ đi XN máu trc. Tránh bị bsi dọa gây suy nghĩ nh ảnh hưởng đến thai nhi nha

dauvenh2008 thích bài này.