Hỏi cách chế biến món ăn cho bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mebesuxipo, 25/10/2005.

1. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút : Bé Su nhà mình đã được 20 tháng rồi. Trước giờ bé chỉ ăn cháo, bây giờ bé mới mọc thên 4 cái răng hàm, mình đang tập cho bé ăn nui, rồi tập ăn cơm nhưng vẫn chưa được.
    Hôm trước vào DD, thấy các mẹ bày mua nui sao về nấu cho bé ăn. Mình cũng đã mua và nấu thử nhưng cho bé nhà mình ăn mấy lần bé có vẻ kg thích lắm. Mình nua thịt nạc về xay rồi đem nui luộc, xả nước rồi trộn thêm chút dầu ăn, sau đó cho thịt vào nấu cùng với nui nhưng bé ăn toàn nuốt nước rồi nhả cái ra. Chẳng biết mình nấu thế đúng chưa hả các mẹ, có mẹ nào biết cách nấu ngon hơn thì chỉ giùm với nhé.
    Còn cho ăn cơm thì phải bắt đầu thế nào các mẹ ơi, có xay cơm ra kg hay là nấu nát rồi cho bé ăn với canh? Con nhà mình mà cho ăn cái gì hơi lợn cợn một chút là ọe ra ngay. Đến giờ tập mãi rồi mà chỉ biết ăn cháo, trái cây cũng phải nghiền nát mới ăn, chán quá.
    Các mẹ chỉ giùm vơi nhé, mình cảm ơn nhiều nhiều...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebesuxipo
    Đang tải...

2. bong

bong Thành viên tích cực

Con nhà mình cũng 20 tháng thì cứ cơm và cháo là nuốt chửng còn bánh, thức ăn ăn vã, bánh kẹo, bim bim.. thì nhai bỏm bẻm thế mới tức. Hôm trước tớ mua nui về xào trứng, nàng ta thích thú nhai mỏi cả răng vì hôm đó tớ xào hơi khô, nhưng cũng ăn được nửa bát. Thế là mừng ròi. Mấy hôm nay nàng ta lại lười ăn cứ ngậm búng trong mồm tức thế

3. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

4. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

:lol: :lol: :lol: Con gái của bạn mình cũng thế. Ăn cơm thì cứ nôn thốc nôn tháo, nhưng mà đi ăn uống luộc thì mẹ một con, con cũng một con, nhai ngon lành, không nôn ọe gì cả.

5. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Cảm ơn Mami và các mẹ, mình đã vào topic Mami chỉ và học hỏi được cách tập cho bé ăn rồi. Mình sẽ cố kiên nhẫn từ từ....vậy.

6. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ bạn nên cho bé ăn cháo với đầy đủ các thực phẩm dinh dưỡng .Bạn tập cho bé ăn cơm xay dần để bé có thói quen ăn uống đến 2 tuổi bé ăn cơm nguyên hạt.

7. Shuxinhlunglinh1410

Shuxinhlunglinh1410 Thành viên mới

Tầm này cháo vẫn chủ yếu , cơm chủ là cho con tập thôi mẹ nó ah