Hỏi đáp về kinh doanh sử dụng YouTube

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi piaggiodaison, 11/6/2015.

1. piaggiodaison

piaggiodaison Thành viên tích cực

Như các mẹ đã biết kênh YouTube không chỉ để đăng các video giải trí phim hay ca nhạc mà còn tận dụng để kinh doanh online được. Rất nhiều người đã làm video giới thiệu sản phẩm bán qua YouTube. Đặc biệt là các bạn nữ xinh xắn thích bán hàng mỹ phẩm qua YouTube. Bởi lượng người xem video trên YouTube rất cao. Và do hình ảnh ngay người bán hàng xinh xắn cũng giúp thu hút thêm nhiều người quan tâm.
    Nếu các mẹ viết một bài quảng cáo dài trên các diễn đàn nhưng đôi lúc mọi người không thích đọc. Nhưng nếu làm một video ngắn vài phút và nhấn mạnh. Có sản phẩm thực minh họa thì nó sẽ trực quan hơn nhiều. Tăng thêm độ tin tưởng để khách hàng gọi điện mua hàng.
    Các cụ có câu trăm nghe không bằng một thấy. Nên bán hàng trên YouTube là một kênh không nên bỏ qua.
    Các mẹ có thắc mắc hay đắn đo gì về việc làm video, cách up video lên YouTube, cách tăng lượt views,...Thì bình luận bên dưới nhé. Em tuy không là pro YouTube nhưng sẽ cố gắng giải đáp và tìm nguồn giải đáp thắc mắc giúp các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi piaggiodaison
    Đang tải...

2. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

Đây là chanel của mình Suabim247
    Kinh nghiệm làm youtube của mình cho thấy, đối với các bạn làm bên ngành hàng tiêu dùng cho mẹ và bé như thực phẩm, thời trang, giáo dục sớm... nên dùng các "clip quảng cáo hay bài hát thiếu nhi vui nhộn" để "dụ dỗ" các bé. :D
    Suy từ các video của mình là biết, cứ quảng cáo sữa là nhiều views hẳn lên

3. hoangduong92

hoangduong92 Thành viên đạt chuẩn

chủ top thường dùng tool nào làm video vậy? mình học hỏi với.

4. huyenvken

huyenvken Marketing Online

Mình cũng biết tới youtube rồi nhưng để làm 1 video thì khó khăn quá nên chưa áp dụng nhiều

5. trandattnnd

trandattnnd Thành viên chính thức

kinh nghiệm rất hay

6. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

mấy bố mẹ mà mở lớp dạy tiếng anh sau đó quay lại video post vào bài viết quảng cáo thì hiệu quả phải biết :D

7. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

youtobe nó là một kênh để truyền thông chứ chưa chắc đã bán được hàng. Bởi nếu làm một video đơn thuần về sản phẩm dịch vụ thì sẽ chả mấy ai xem, quan trọng là video phải có nội dung : Hài, sexy, liên tưởng...sau đó chèm 1 chút về sản phẩm và thương hiệu của doanh nghiệp vào video. Người dùng xem video là để giải trí mà, vì thế các chủ để Hài, sexy, liên tưởng... luôn có đông đảo người xem và khi thấy hay, họ sẽ lại tự chia sẻ cho bạn bè của họ , theo đó hình ảnh sản phẩm dịch vụ của DN sẽ lan truyền rộng hơn , khi một người nào đó quan tâm đến sản phẩm dịch vụ của DN thì sẽ quy ra tìm kiếm trên Google , trên Facebook thì khi đó để bán được sản phẩm thì cần phải SEO, chạy Ads FB...tóm lại là Youtobe chỉ là 1 công cụ truyền thông, cần kết hợp với nhiều công cụ khác

RiverSea143 thích bài này.
  8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

you tobe là pp để kinh doanh online lâu dài.

9. piaggiodaison

Làm video YouTube cũng giống như viết bài quảng cáo. Nếu bạn tập trung nội dung video gồm tiêu đề, mô tả và thẻ tag vào từ khóa chính nhiều người tìm kiếm. Thì khả năng video của bạn lên top Google nữa. Điều đó giúp bạn không phải đầu tư vào website gồm domain, tên miền
    Video hiệu quả nhất là hình ảnh thực tế bạn có. Bạn dùng chính hình ảnh mình để bán sản phẩm. Nó sẽ có sự tin cậy hơn nhiều so với những lời nói dài dòng.

hoangduong92 thích bài này.
  10. piaggiodaison

Kênh này làm hiệu quả thật rồi. Lượt views rất lớn. Chúc mn đắt khách

11. zin's house

zin's house Thành viên đạt chuẩn

oánh dấu để học hỏi.

12. cafecuaban

cafecuaban Bắt đầu tích cực

Mình trước cũng làm clip kiếm tiền qua youtube nhưng làm clip nhạc dính bản quyền nhiều nên chán. Mình thường dùng proshow gold làm. 1 video quảng cáo của mình

CHIEUNGASON thích bài này.
  13. piaggiodaison

Bạn không nhất thiết phải học cách lách bản quyền âm nhạc. Bạn có thể tận dụng những nhạc miễn phí sẵn có trên YouTube. Video bạn có nội dung thu hút và chất lượng chắc chắn sẽ có nhiều người xem và chia sẻ.

14. kyanhshop

kyanhshop Thành viên chính thức

gà mờ về vi tính thì có cách nào hướng dẫn nhanh đc k chủ tơp ơi ?

15. piaggiodaison

Đầu tiên là có cái gmail
    Sau đó vào youtube.com đăng ký tài khoản. Nó lấy gmail làm tài khoản luôn
    Bước tiếp theo là làm video. Nếu biết làm thì đi tìm video
    Nếu muốn dùng video không vi phạm bản quyển thì lấy video từ nguồn như facebook, vimeo, dailymoniton,...một vài mạng xã hôi khác
    Sau đó up lên
    Mua views trên các trang như: Seoclerks.com hay Fiverr.com
    Sau đó chờ đợi tiền về thì người xem thôi. (Nếu bán sản phẩm từ video) Trong phần mô tả video viết bài hay ho và giới thiệu họ mình bán cái gì, có email, điện thoại, địa chỉ facbook,....
    Còn nếu muốn kiếm tiền với YouTube Partner thì xem chữ ký bên dưới.

16. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

youtube kiếm tiền rất ổn mà

17. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Nhạc miễn phí trên Youtube thường rất ngắn, chỉ khoảng 3-4 phút mà mình muốn nhạc nó chơi hết cả video thì làm thế nào hả bạn? Mình muốn nếu hết đoạn nhạc mà video chưa chạy hết thì nó có thể lặp lại nhạc từ đầu (repeat).

Nếu video của mình là dạng giới thiệu sản phẩm, hoặc hướng dẫn phần mềm bán hàng (như cái link đó) thì mình nên có chiến lược thế nào để thu hút views thực (người dùng thật) tốt?

18. piaggiodaison

Bạn vào mục editor sau đó kéo thả những file nhạc vào video của bạn và cập nhât. Vì độ dài nhạc thường ngắn vài phút. Nên bạn kéo nhiều lần là sẽ có nhiều file ghép lại hết toàn bộ video. Rất dễ làm bạn nhé.

Video của bạn cũng có nhiều views rồi đó. Nhưng để có thể nhiều view hơn tức nhiều người tìm thấy video của bạn thì bạn cần làm như sau.
    1. Bạn muốn người dùng tìm theo từ khóa. Ví dụ như của bạn là : phần mềm bán hàng. Thì họ sẽ tìm kiếm trên Google.com.vn. Bạn sẽ cần SEO video đó trên Google.com.vn.
    Cách SEO video là đưa những backlink về video. Như bạn đặt link trên bài viết ấy. Bạn có thể tìm nhiều diễn đàn khác nữa đặt link
    2. Bạn muốn SEO video trên YouTube Search. Tức là người dùng vào YouTube và họ tìm video trên ô tìm kiếm của YouTube. Để video bạn lên top kết quả tìm kiếm bạn cần phải tăng views. Bạn tăng views nhằm mục tiêu là tăng thời gian xem video. Kết hợp là tăng like, comment trên video. Thì khi đó video của bạn sẽ được lên top YouTube Search.

Một số nguồn để tăng views và backlink bạn có thể tìm ở đây

http://a.seoclerks.com/linkin/196006/search/youtube+view

Trang này có nhiều dịch vụ rất tốt như tăng views, comment hay backlinks cho video. Bạn cần có paypal để thanh toán.

19. zztienquangzz

zztienquangzz Thành viên rất tích cực

đa số là seo YOutube lấy tiền quảng cáo bạn à

piaggiodaison thích bài này.
  20. piaggiodaison

Ngoài kiếm tiền bằng quảng cáo với chương trình YouTube Partner. Bạn có thể kiếm tiền bằng việc giới thiệu sản phẩm qua video trên YouTube. Hoặc làm tiếp thị liên kết sản phẩm. Nó không có sự hạn chế nào nguồn thu nhập của bạn qua YouTube