Cần giúp: Hỏi đáp về mỹ phẩm

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Golden, 26/11/2008.

1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Tớ mở top này vì muốn tìm hiểu về thực tế sau khi sử dụng của các loại MP hiện có trên thị trường.
    Trước hết là của hãng Natural Gate.

Mẹ nào đã sử dụng bộ MP này cho tớ 1 ít phải hồi nhé.
    Thankssssss

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Golden
    Đang tải...

2. khanhnganyeu

khanhnganyeu Thành viên tập sự

Natural Gate thi me Cun Khanh Ngan ko ro la hang nao,nhung ma minh lam cho hang my fam cua Nhat Ban-Naris da ngoai 5nam roi thi thay san fam duong da cua hang on lam day:) Neu me chi Bong muon hoi them j ve Naris thi me em san long tra loi ngay day:D
    IM: xuanhuong718n@yahoo.com---- 0948045525 Thanks!

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mình biết hãng Naris có nhiều màu mắt nhũ đẹp lắm và sắp theo tông luôn, rất tiện cho trang điểm cá nhân, mình đã giới thiệu cho nhiều học viên về màu mắt của hãng Naris.
    Do nhiều học viên hỏi về các hãng mới mà bản thân mình kô thể thử hết tất cả các loại được nên mình lập top này cũng là 1 phần để giúp các học viên hiểu hơn về MP mà họ định chọn sử dụng.

4. beby

beby Thành viên tập sự

chắc các mẹ rành mỹ phẩm lắm, làm ơn cho mình hỏi sản phẩm của hãng nào cung cấp nước mà không cung cấp dầu cho da. Eo ôi mình là da dầu mà mùa này lại bị tróc vẩy.

5. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Bạn thử dùng sản phẩm của L'occitane của Pháp xem, có loại dành cho da khô làm từ hạt dậu mỡ rất tốt, không gây nhờn.

beby thích bài này.
  6. beby

beby Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn! Mình sẽ dùng thử kem đêm của họ xem sao

7. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Gặp được đúng người cùng cảnh ngộ rồi, da mình nhờn vào mùa hè nhưng mùa này thì cũng tróc vảy, nẻ khiếp. Đang định order 1 em Lancome primordiale recharge trên Dâu, thấy trên Makeupalley em này được đánh giá tốt 4.5*. Hàng Lancome thì mình dùng thấy được lắm. Về nước hoa thì yêu nhất trên đời là em Lancome Hypnose . Love Lancome ++++++ :rolleyes::rolleyes:

8. thucucbeauty

thucucbeauty Thành viên tập sự

Hiện nay, thói quen sử dụng mỹ phẩm cao cấp của phụ nữ đã trở nên khá phổ biến. Tuy nhiên, sự hiểu biết về cấp độ các nhãn hiệu mỹ phẩm của nhiều người vẫn còn giới hạn.
    Nhãn 1: sản phẩm chăm sóc da ( bạn nên dùng những sản phẩm được chiết xuất từ thiên nhiên).
    Nhãn 2: sản phẩm trang điểm ( kem lót, nền, phấn phủ, phấn mắt...)
    Đặc biệt là đối với một thị trường mỹ phẩm vẫn còn khá xô bồ như hiện nay tại Việt Nam thì việc phân loại đẳng cấp thương hiệu với người tiêu dùng hẳn vẫn là một bài toán khó…
    Thông thường, thị trường mỹ phẩm được phân khúc với 4 cấp độ căn bản: Thượng hạng (Prestige), Cao cấp (Premium), Trung bình (Middle) Bình dân (Mass) với các mức giá rất khác nhau.
    Các nhãn hiệu Prestige và Premium với đối tượng khách hàng là những người có thu nhập cao và phong cách sành điệu như Estee Laude, Lolita Lempicka (nước hoa), Shiseido, Clinique, Dermalogica, Laneige, Guerlain, Kose, Kanebo… đã dần chiếm hết các vị trí trung tâm ngay tại tầng trệt của các TTTM.
    Khác với hai đẳng cấp trên, các nhãn hiệu mỹ phẩm thuộc nhóm Middle và Mass thường tập trung vào đối tượng khách hàng là giới trung lưu và bình dân như Revlon, LOreal Paris, Nivea, Maybeline, Bioré, Essance, Ponds… cũng đã có được chỗ đứng và “tung hoành” rất khá trên các “lãnh địa” của mình như siêu thị, cửa hàng, chợ… với mật độ “phủ sóng” dày và rộng.

Golden thích bài này.
  9. thucucbeauty

Da của mỗi người đã được định sẵn bởi yếu tố di truyên. Không thể biến da nhờn hay da khô thành da bình thường nhưng nếu biết cách chăm sóc và bảo dưỡng, da sẽ đẹp, tươi sáng, và mịn màng hơn. Da nhờn và da khô cần chăm sóc kỹ hơn da bình thường.
    - Thời tiết nóng nực làm da tiết nhiều mồ hôi, chất bã dễ bị viêm nhiễm và nổi mụn. Thời tiết giá lạnh làm da khô, tróc vảy, nứt nẻ.
    - Bạn cũng nên đảm bảo giấc ngủ điều độ, mỗi ngày từ 6-8 tiếng sẽ làm cho da mặt căng đầy.
    - Không nên dùng kem dưỡng da, kem chống nắng theo lối "truyền khẩu", người này dùng kem này có kết quả tốt thì mách cho người kia mua để dùng. Da mỗi người thích hợp với mỗi loại kem khác nhau. Đã có nhiều tai biến (mụn, nám) do dùng mỹ phẩm không thích hợp.
    - Nước chiếm khoảng 60-70% trọng lượng cơ thể. Da mặt rất dễ bị mất nước vì thường xuyên phơi trần. Cần phải bù đắp lượng nước mất qua da, hơi thở, nước tiểu bằng cách uống nước mỗi ngày khoảng 2 lít nước.
    - Rau quả chứa một lượng nước khá lớn đồng thời đem lại cho cơ thể một số sinh tố và muối khoáng. Rau quả khi vào ruột được tiêu hóa hấp thụ chất bổ dưỡng còn lại là chất xơ giúp cho nhuận trường, khỏi bị táo bón. Hàng ngày nên dùng khoảng 300-500 gram rau, củ, trái cây. Trái cây chua chứa nhiều sinh tố C (cam, quýt, nho, bưởi, chanh). Trái cây màu vàng đỏ cung cấp nhiều sinh tố A (đu đủ, cà rốt, cà chua, trái gấc).
    - Nên dùng khẩu phần cân đối, đầy đủ chất dinh dưỡng. Bớt ăn các chất béo, kẹo, chocola, đường, bánh ngọt. Thay thế mỡ động vật bằng dầu thực vật và mỡ cá. Tránh các chất kích thích như trà, cafe, rượu và bớt dùng gia vị (tiêu, hành, ớt, tỏi) khi nấu ăn.

Golden thích bài này.
  10. thucucbeauty

Các dạng mỹ phẩm
    Mỹ phẩm chăm sóc da có nhiều dạng khác nhau tùy theo tác dụng lên da:
    - Kem (crème, cream): Dạng thông dụng nhất chứa nhiều chất béo, có màu trắng ngà, trắng đục hay hồng lạt.
    - Sữa (lait, milk): Kem ở dạng lỏng, ít chất béo và ít tính nhờn rít hơn kem nên dễ lau rửa.
    - Kem dạng gel (gel): Màu trong suốt hoặc trắng đục, không chứa chất béo hoặc rất ít chất béo nên dễ lau rửa. Thích hợp cho da nhờn.
    - Dung dịch (lotion): Dạng nước, thường chứa cồn. Nếu lotion không có cồn, trên nhãn hiệu sẽ ghi chú "sans alcohol". Mỹ phẩm Anh Mỹ dùng từ lotion để chỉ một dạng kem lỏng như sữa.
    - Kem nước (fluide): Dạng lỏng, màu trong suốt hay đục như sữa.
    - Nước (eau): Dạng nước, chứa những hoạt chất tan trong nước.
    - Huyết thanh (sérum, concentré): Chất lỏng màu vàng trong, hơi sánh, đặc.
    - Nhũ tương (émulsion): Hỗn hợp dầu trong nước, dễ lau rửa.
    - Dầu (huile, oil): Chất béo ở dạng lỏng, thường dùng cho da cơ thể hơn da mặt.
    - Cao (baume): Giống như kem nhưng đặc hơn, chứa rất nhiều chất keo.

mehn, minhha_405Golden thích.
  11. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Em dốt về mỹ phẩm lắm. Up cái này lên cho các bác ý kiến. Để em đứng ngoài hóng hớt. :D

12. hawind

hawind Thành viên chính thức

theo kinh nghiệm của mình thì các bạn phải phân biệt được da bạn là loại da gì ?da khô,nhờn ,hỗn hợp hay da thường ..rồi hãy chọn mỹ phẩm thích hợp để dùng .Tránh trường hợp bị dị ứng da gây hậu quả không tốt cho bản thân bạn nhé.

----------------------------------

13. hawind

hawind Thành viên chính thức

sản phẩm của Naris có ưu điểm là mịn ,mỏng ,không trôi nhưng nếu để dùng cho cá nhân trong lâu dài và thường xuyên thì không tốt vì có chứ quá nhiều chì

-------------------------------------
    tel: 01687299446

14. Me Bong Phoc

Me Bong Phoc Thành viên đạt chuẩn

Ban dung xit khoang cua Phap di. Chi cung cap nuoc co khoang chat, danh cho nhung nguoi mua dong thi da bi kho, mua he thi bi dau. Dung sau khi rua mat sach.

15. Bebi2008

Bebi2008 Banned

Đúng như các mẹ đã phân tích , em thấy trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm khác nhau, nhưng các mẹ nên cần biết chính nhu cầu của các mẹ là gì ( muốn tìm SP makeup hay dưỡng da ) và nhược điểm da của các mẹ như thế nào ( nám, mụn, dầu , khô ..sần sùi thô ráp hay đen xỉn ) sau đó các mẹ sẽ tìm hiểu rõ nhất về hãng Mỹ phẩm mà các mẹ quan tâm.
    Em nghĩ các mẹ muốn đẹp trước hết phải có 1 nền tảng da khỏe, muốn da khỏe các mẹ phải thực sự quan tâm đến chúng gần như những nhu cầu ăn, ngủ nghỉ vậy đó, chứ các mẹ mà lười chăm sóc thì dù có SP tuyệt với đến mấy mà đắp lên cũng không làm các mẹ thay đổi khác nhanh như vậy. Hiện giờ em thấy các mẹ thường bận rộn với công việc, con cái, gia đình và các mối lo khác mà quên mất bản thân chỉ đến khi bất chợt nhìn vào gương lúc đó mới giật mình hoảng hốt và chạy ra các salon ôm về một mớ SP,để nhanh chóng muốn cải thiện ngay tức thì nhưng bất lực vì tính chăm sóc không thường xuyên nên dù SP đó có tốt cũng không giúp ích được các mẹ nhiều . Vậy nên em sẽ góp ý đôi lời với những mẹ muốn làm đẹp và bắt đầu ý thức đến việc giữ gìn nhan sắc của mình ngay bây giờ là không quá muộn :
    * Hàng ngày ( sáng và tối ) các mẹ hãy quan trọng bước rửa sạch mặt vì đây là bước tránh mụn, nếp nhăn, và sự lão hóa của da, cũng là bước đệm để các mẹ tiếp sức cho da bằng 1 loại dưỡng chất nuôi dưỡng da thiết yếu trong một ngày .
    - có thể dùng 1 loại cleanser làm sạch mặt ba trong một không gây kich ứng da, không làm khô da và loại bỏ nhẹ nhàng phần da chết xám xịt để các mẹ cảm nhận thấy làn da trắng mỏng manh của mình dần được thay đổi ( hãy tham khảo SP chăm sóc da chuyên nghiệp 100% không hóa chất của hãng Gernetic - Pháp, cụ thể là sữa rửa mặt tẩy da chết nhẹ nhàng, hàng ngày - Gumming cleansing ). Với những mẹ không có nhiều thời gian và không muốn dùng quá nhiều bước làm sạch thì sản phẩm Marine Gumming Cleansing chiết xuất từ tảo biển bằng phương pháp sinh ( không hóa chất đã được kiểm nghiệm )sẽ tiết kiệm thời gian và tăng hiệu quả làm sạch da, giúp da trắng dần qua từng lần sử dụng .
    Sau khi làm sạch xong các mẹ có thể thấm khô da mặt và dùng ngay kem dưỡng da phù hợp, nếu da xỉn tối màu có thể dùng kem Nuclear, nếu da nám đen có thể dùng skin clair, nếu da lão hóa có thể dùng Marine day base thay kem nền để tiếp tục dùng phấn phủ .
    Buổi tối các mẹ lại tiếp tục dùng bước rửa sạch da như trên rồi dưỡng 1 loại kem đêm phù hợp cho da như Nuclear ( da tối xỉn),....
    Đấy là những mẹ ít thời gian còn những mẹ muốn chăm sóc kỹ hơn thì còn có nhiều bước dễ sử dụng với sản phẩm Gernetic đến từ nước Pháp sẽ làm hài lòng với bất cứ loại da và bất cứ nhu cầu nào của các mẹ.
    Hiện tại Gernetic chưa được bán phổ biến rộng rãi ở VN ( chỉ có 4, 5 nơi có thể có hàng cho các mẹ xem và được tư vấn kỹ càng) .SP này là loại SP được chiết xuất từ thiên nhiên với công nghệ sinh học ( BIO ) rất phổ biến ở các nước châu Âu, Gernetic mang đến cho các mẹ vẻ đẹp hoàn hảo, Gernetic còn đánh thức vẻ đẹp tiềm ẩn từ chính làn da của các mẹ nữa đấy!
    Các mẹ muốn dùng thử dòng sản phẩm BIO này thì hãy liên lạc đến email : huongvietspa@yahoo.com.vn để được dùng thử dòng sản phẩm mới đến từ Pháp này nhé!Xem cụ thể website chính hãng www.gernetic.com

Sửa lần cuối: 18/8/2009
  16. meTomtit

meTomtit Bắt đầu tích cực

@bebi2008: bạn ơi cho mình hỏi về sản phẩm Genertic được bán ở đâu tại Việt Nam? và hàng hóa có đảm bảo ko?
    Các mẹ cho mình hỏi về việc đắp mặt nạ bằng thuốc bắc. Mình thấy nhiều người đi làm dịch vụ này và cũng có phản ứng tốt, nhưng mình chưa biết cụ thể như thế nào

17. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

Hãng dược mỹ phẩm Geo Lamy e thấy là rất an toàn,ít chì phù hợp với những người thích make up nhẹ nhàng,trong suốt .Nhưng với ưu điểm là ít chì thì phấn lại hơi nhanh bay hơn các hãng khác .Các mẹ nên nhớ các sản phẩm make up của các hãng đều có chì nhừn nhiều hay ít mà thôi ngay cả các sản phẩm quảng cáo là hoàn toàn từ tự nhiên không chứa chất hại da nhé

18. meo00

meo00 Thành viên tập sự

minh thi lam trang diem o tiem ao cuoi,minh xai cua forencos.thay hang nay cung tot,ko bi du ung da

19. Jstyle_255LVsy

Jstyle_255LVsy Thành viên đạt chuẩn

Bạn xài thử hàng Lotion của Kose dòng Sekisei màu xanh dương đi, xài dễ chịu lắm. Mình đã xài liên thục trong 2 năm đấy!!! Hàng này khá thịnh bên Nhật mà hiện tại VN mình cũng có bán tại các showroom của Kose nữa.

Attached Files:

20. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Chào các bạn,mình tư vấn qua để các bạn hiểu rõ về mỹ phẩm chứ mỗi người 1 loại da ,thích hợp từng loại sp chứ chưa chắc loại này tốt với bạn này và tốt cả với bạn khác.
    -bạn nen xác định rõ loại da mặt của mình trước đã:
    1.da khô và da thường là 2 loại dễ dùng mỹ phẩm nhất dễ thích hợp với các loại thông dụng nhất vì chỉ cần cung cấp đủ độ ẩm cho da là đc mà phần lớn các loại mỹ phẩm for face đều có chất giữ ẩm,nhiều hay it mà thôi.
    2.Da dầu(oily skin),da hỗn hợp (combination skin):là 2 loại da khó dùng mỹ phẩm nếu như bạn nhầm 2 loại này với nhau.
    -da dầu:lúc nào cũng có độ bóng nhất là mùa hè, trông mặt có vẻ ướt át nhưng thực ra da mặt thiếu nước trầm trọng gây ra bong tróc vẩy(giống như khi bạn đi bơi ngâm nc quá nhiều lúc lau khô đi thì da sẽ bị khô)da mặt cũng thế bị đầu tiết ra nhiều nên làm da bị thiếu nước và gây mụn
    NÊN:Dùng mỹ phẩm dưỡng da có kèm chữ" fluid,hoặc hydrat" làm BASE MAKE UP nếu bạn phải trang điểm hàng ngày sẽ giúp da đỡ dầu hơn là dùng cream(mặc dù loại này có dùng cho da dầu)
    rửa mặt 2-3 lần ngày thôi ,rửa xong thoa lotion,tone cho oily skin.
    -dùng thêm giấy thấm dầu để mặt đỡ dầu.
    -da hỗn hợp:lúc khô,lúc dầu
    nếu xd đc da bạn như thế thì tim mua mỹ phẩm for combination skin sẽ giúp ổn định da mặt.
    -da mặt chỉ dầu vùng chữ T(trán,mũi ,cằm) 2 má thì khô:thế này hơi tốn kém mỗi vùng bạn bôi 1 loại dưỡng da:2 má dùng loại cho da khô,trán,mũi,cằm dùng loại cho da dầu.Đựoc thế này thì rất tốt.nếu k đc thì dùng tạm loại combination skin nhưng trán mũi cằm vẫn sẽ nhờn đấy ạ.hoặc mua riêng 1 tuýp bôi vùng trán ,muĩ,cằm.
    hi..hi vài kinh nghiệm xin chia sẻ thôi ạ,viết nữa dài dòng lắm.
    Quan trọng là các bạn xác định đúng loại da thì sẽ dể hơn nhiều -tưởng đơn giản mà khó đấy ạ.Đây là kinh nghiệm tớ đúc kết qua 14 năm làm công việc mà đòi hỏi trang điểm thường xuyên hàng ngày từ 6-15h/ngày.Tớ giữ da kinh khủng 2 năm thay hãng mỹ phẩm khac 1 lần tránh lờn hiệu quả.bg da tơ k trang điểm nhưng lỗ chân lông k to da mặt vẫn đc gọi là đẹp đấy.chỉ có điều k địch lại tuổi trẻ thôi.

Golden thích bài này.