Hội đồng hương Nghệ An - Hà Tĩnh đây, gặp quê choa là khoái lắm....

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Tú Quyên 80, 13/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

hihih, thanks lời chúc của đồng hương
    ngày đẹp trời, có chi mới ko?

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. bicubi

bicubi Thành viên chính thức

Chị Quyên nha, suốt ngày lượn lờ DD thôi, không chịu làm việc gì ca,sếp mà "soi"thì phải biết, khè khè. Nói thế chứ đang rảnh rỗi, lại chưa có em bé nên là vô tư lướt web he, em thì tranh thủ dc đôi chút thôi. Cứ đi làm rồi lại cố gắng về sớm với bé, về đến nhà thì núi việc không tên. Thế chị có bầu dc mấy tháng rùi, nghén nhiều nữa không ạ. Cuối tuần lại thu vào nữa chứ, lại khối C vào, lại cảm thấy lảng bảng tâm hồn wa, "tôi bùn không hiểu vì sao tôi bùn", em nhiều khi thế đó, thời tiết vào thu, đi làm về, cứ thấy bâng khuâng

3. Tú Quyên 80

c nghiện xừ LCM rồi e ạ, từ sáng đến tối chỉ có vào đây thôi, may mà sếp dễ tính mà ko dễ ko được vì c bầu bí nên được ưu tiên, hihi. Hết h làm việc là về nhà, tối ko ON được
    khi nào nghỉ sinh cũng lắp mạng nhưng có con nhỏ chắc ko vào nhiều được như này.Cũng phải chịu mà em. Năm ngoái, tầm này chưa chồng, đi làm về toàn lượn lờ với mọi người, khi nào cũng tụ tập mà tính của c thì khoái tụ tập. Cứ nghĩ ko biết lấy chồng có chịu khuôn phép k? nhưng cuối cùng vẫn phải chịu đó e ạ
    và như bây giờ, cứ riết vào LCM, đến lúc sinh baby thì đành bớt đi mà chăm sóc con thôi
    hìhì, đi đường tầm này, tâm hồn luôn xao xuyến, nhưng với điều kiện ko tắc đường
    Giờ này chắc e về nhà rồi, đang bận bịu với con e nhỉ
    chúc gia đình e buổi tối vui vẻ nhé!

4. bicubi

Lại chuẩn bị một tuần làm việc mệt mỏi rồi chị ạ, chièu chủ nhật, cũng rảnh rỗi lượn vào web tí. Sáng nay đang lượn lờ đi tìm tập thể mua cho đứa bạn mà tìm vẫn khó chị ạ? Chị nếu có ai, bạn bè, đồng nghiệp có thì nhắn cho m với nha, tầm tiền 700 đến 800tr nha chị. khè khè. Anh chị bây giờ đang thuê ở đâu, có con nhỏ nên vất lăm, mà chị cũng phải thuê cái nhà rộng rộng tí để sau này đang có người chăm bé nữa. Tháng mấy chị sinh. em biết để còn sang chia sẻ

5. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Chào cả nhà! Bữa ni tớ mở hàng hậy. Thông báo với mọi người là tui dừng buôn bán rồi nên sẽ điểm danh thường xuyên. Chúc cả nhà một tuần vui vẻ, hạnh phúc!

6. Tú Quyên 80

em ạ! đọc những lời e tâm sự mà c cảm giác như c e mình đã quen nhau, người miền Trung vẫn luôn sống tình cảm.
    nhà tầm 700 - 800 nhưng em muốn ở đoạn mô? nhà như nào?
    a c thuê nhà cũng khá rộng e ah! bmẹ c chuẩn bị khăn gói từ HT ra HN chăm sóc con và cháu ngoại đây. Dự kiến giữ tháng 11 dương là sinh rồi, hì, cho chị sđt thì mới ới đc chứ, lúc đó, rủ cả topic qua nhà c chơi, bmẹ c quý người lắm ( quê choa mà), mà ông chồng c cũng thế, cứ thấy vợ có đông bạn bè đến là thích lắm, nấu nướng chu đáo cho khách của vợ.
    Mặc dù đang ở thuê nhưng vchồng c thuê nhà riêng, khu tập thể này mọi người sống tình cảm lắm
    hì, cứ lan man nhiều quá
    chúc em 1 tuần may mắn nhé!

7. Tú Quyên 80

mụ ni, răng lại dừng buôn bán, đông khách rứa mà.
    hic

8. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Tính tui thẳng thắn, mình thật thà mà có vài người ko ưng nhảy vào nói như mình là dân lừa đảo ý. Chán, làm cho vui chứ lời lãi ăn thua gì đâu, thành ý giới thiệu đặc sản quê choa là chính mà đâm ra lại mang tiếng. Vì thế tui dừng hẳn. Mết lắm bà ạ, bầu bí mà phải dậy từ tờ mờ sáng, ăn được 1/3 bát cháo rồi hì hục làm, đến trưa mọi người đi giao hàng hết, mẹ con lại bồng bế nhau nấu cơm, mẹ nhịn con cũng phải bỏ bữa, đến trưa nghe meemin phản hồi cơm cũng chẳng nuốt được, cả đêm cứ trằn trọc. Chắc tính tui ko làm dâu thiên hạ được. Nghỉ cho khoẻ, cuối tuần đưa con đi chơi cho thoải mái.
    Bà sang bên kia mà đọc nhé. Sáng ni tui mới có bài tổng kết rùi đấy. Tự nhiên lại rước khổ vào thân, trưa chẳng ngủ được, đến ngày giao hàng cũng thế. Lại phải vác con vaio mấy chục triệu về nhà trả lời các mẹ, con tui nó phá xước hết cả rùi.

Sửa lần cuối: 19/10/2009
  9. Tú Quyên 80

um, phụ nữ miền Trung vẫn luôn chịu khó mà. Tôi cũng biết bà làm chủ yếu lấy công làm lãi, làm cho vui vẻ, chứ có gì ngang tai là ko chịu nổi, tôi cũng thế chứ khác gì bà
    Khổ thân bà, sáng đến h t bận quá, chồng đang sốt rét ở nhà nên ko vào mạng thường xuyên đc? bên topic nào hả bà vì bà có 2 topic mà
    thế giờ nghỉ cho khỏe mà cần hoa thì ới nhé! hìhì

10. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Vào chỗ thịt chó ấy. Xin về mà chăm chồng đi nhé.

11. Tú Quyên 80

ha ha, đọc rồi, 2 ngày ko ON, có biết cái gì đâu?
    mệt thì nghỉ cho khỏe bà ạ

12. bicubi

Rứa mà em đang nghĩ sẽ cố gắng phấn đấu mở cái cửa hàng ăn cho nó đỡ bức xúc vì em đang máu kinh doanh hàng ăn lắm. khè khè.

Chị tìm dc cái tập thể với tầm tiền đó là dc, khu Thanh Xuân,Cầu Giấy, Kim Liên, vv đừng có ra long biên, gia lâm, tân mai, lĩnh nam là dc. Chị thấy khu chị có ai bán thì hỏi và để ý cho em với. Em cũng đang ở khu tập thể chị ạ, cũgn thích lắm. Nhưng tập thể ở đây đắt wa, tầm 1,5tỷ cơ. Nên là bản thân em cũgn chưa mua dc, thôi thì tính từ từ vậy. Có khi năm sau bán đất đã rồi sẽ quyết. dân mình mà, thật lắm. Thế là chị sắp sinh rồi. Chị cho em địa chỉ, hôm nào em đến chơi.
    Số điện thoại của em: 0914.307.072
    Có gì chị em chát nhắn tin cũgn dc.
    CHị có bà ngoại thì thích rồi. Em cũgn thuê dc một người nhà có 1 mẹ một con, con đang học sài gòn nên là em cũgn quý như bà ngoại, bà ngoại nhà em thì phải ở với cháu nội, cũng ở HN. Tháng 1,2tr chị ạ.
    Một dạo em cũng vất vả lắm, tìm người mãi không dc, có người ở đc vài hôm lại đòi về vì nhớ con này nọ, em phải nghỉ ko lương mất 3th mà. Bây giừo thì vô tư rồi.
    Chị cố gắng xem cho em cái tập thể nhé, em mua cho đứa bạn thân
    Chồng chị bị sốt rét uh? sao lại có cái bệnh oái oăm thế. Em cũng đang chữa bệnh á sừng đây, đang kien trì bôi thuốc, ko biết rồi răng. Chán wa. Chị hồi xưa là học ở trường mô, khóa bao nhiêu? Mà ở HT nhà chị ở mô? Nhà em gần khách sạn Tân Giang đó, đi vào ngõ, đối diện với ngõ là nhà chồgn lun. Nên là cũgn thích. Bọn em yêu nhay những 6 năm mới cưới đó, mối tình đầu và cuối mà bây giờ nhiều khi cũgn cắm nhau. khè khè
    Thôi, buôn sau tiếp hi chị, em về buổi trưa với bé đây

13. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Mấy bà này đi mô hết ko biết? Chẳng thấy ai buôn bán gì cả?

14. Tú Quyên 80

các vị đồng hương ơi! 2 ngày rồi topic ko có ai ngó qua sao
    huhuh

15. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Nỏ thấy ai cả, chẳng lẽ tui buôn một mình??

16. menhatminh06

menhatminh06 Thành viên tích cực

Ôi giời ơi, hai ngày đầu tuần bận túi mặt không buôn bán được gì. Hôm nay vào mới biết bà tuenhi nghỉ vụ thịt chó, không kham được thì thôi, nghỉ cho khoẻ còn giữ sức sinh con bà ah.
    Thế bà Quyên buôn bàn ngày 20/10 đắt hàng không?
    Tôi chẳng có nhu cầu hoa hoét gì ngày này để ủng hộ bà cả, có tặng cô giáo của con nhưng bác cháu là giáo viên, vác về cho 1 bó khá đẹp nên mang đi tặng luôn.

17. Tú Quyên 80

ngày Lễ thì lúc nào cũng ko kịp làm bà ạ. Nhưng chồng ốm đúng ngày 20/10, nên 2 VC bỏ bê shop để nhân viên tự làm
    thanks mụ nhé!

18. Tú Quyên 80

hi em! mấy hnay c bận vì hoa và vì chồng ốm. Mệt quá e ah
    tuần 38 rồi mà đã được nghỉ ngơi đâu?
    c lưu sđt e rồi, khi nào sinh c ới
    hìhì

19. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Thanks bà, tui cũng nghĩ thế, ngồi không là chăm con thôi. Đúng là dân NA, mình chân thật mà nghe nói chương tai tý là ko chịu nổi.

20. menhatminh06

menhatminh06 Thành viên tích cực

Hai ngày vừa rồi tui bận tối mặt, Sếp tôi có một buổi nói chuyện tại Trường chính trị Nghệ An cuối tuần trước nên phải xử lý bài. Ôi giời các bà ơi thấy Nghệ An mình còn nhiều vấn đề nan giải quá.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.