Hối hận vì lấy chồng làm xây dựng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi matongrungsonla, 12/8/2015.

1. meanan87

meanan87 Thành viên chính thức

Mn à, mình k khuyên gì nhé. Mình hiểu hoàn cảnh yêu xa vì trước khi lấy ck thì bạn trai cũ mình đi du học và mình đợi anh ấy 5 năm. Sau đấy thì cty và 2 năm sau mình cười ck mình hiện tại. Mình thật sự hiểu cái cảm giác "Không biết ở nơi ấy anh ta có phản bội mình - vì giải quyết vấn đề sinh lý, vì bạn bè lôi kéo k?" Mn sướng hơn mình ở chỗ còn có thể đến chỗ ck làm việc để xem, chứ mình thì chỉ biết thế giới của bạn trai mình lúc đó qua những lần chat chit nói chuyện ngắn ngủi với nhau thôi. Nhưng một phần mình nhẹ hơn mn ở mặt tâm lí vì mình và bạn trai dù đã sống cùng một thời gian trước khi anh ấy đi học nhưng chúng mình k có con cái. Mn biết k có đôi lúc mình phải biết rằng tin tưởng là cách duy nhất dù biết rằng đó là điều ngu ngốc, dù biết rằng có thhể mình đang bị cắm sừng. Nhưng đó là cách duy nhất. Thời gian đầu khi anh ấy mới đi, mình ghen lồng lộn, mình lo lắng đủ thứ, và anh ấy đặc biệt k giữ chân mình lại. Mình thích thì anh ấy đồng ý chia tay ngay lập tức dù cho những gì chúng mình có với nhau k ít mn ạ. Sau 3 tháng vật vã, mình nhận ra 1 điều rằng "tin tưởng là con đường duyy nhất bất chấp tất cả thì mới giữ được tình yêu". Một vài năm sau anh ấy có về chơi, thăm mình nhưungx k được nhiều. Khi anh ấy học xong thì ở lại làm luôn không về nữa và mình quyết định kết thúc mn ạ.
    Mình chia sẻ và đồng cảm với mn cái cảm giác vừa lo lắng vừa sợ ấy. Đàn ông rất ít khi nói. Hãy cho họ cảm giác thân thiết để họ tự chia sẻ chứ đừng hỏi, hỏi họ k nói đâu. Họ sẽ tự kể cho chúng ta nghe khi cần hoặc k bao giờ.

Đang tải...

2. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với mn, haizzz, đặc thù nghành nghề thì đôi khi cũng là 1 yếu tố nhưng theo tớ nghĩ quan trọng hơn cả là bản lĩnh người đàn ông, nếu họ thực sự ko thích những chuyện trai gái đó thì cũng chả ai dụ dỗ đc họ đâu (trừ trường hợp lừa thuốc mê thuốc kích thích nọ kia thì tớ ko nói). Tớ đây cũng hơn 1 năm sống trong cảnh chồng Nam vợ Bắc vì chồng tớ đi công tác dài hạn trong SG, cả mấy ông ngòai Bắc vào đều ở cùng 1 chỗ cty sắp xếp. Cái anh bạn cùng phòng chồng tớ còn ngang nhiên bồ bịch, đi đêm ko về suốt. Vợ lặn lội mang con từ ngòai Bắc vào thăm thì vẫn cư xử bình thường, tíu tít dẫn vợ con đi chơi giới thiệu bạn bè nọ kia, vợ về lại chứng nào tật nấy, dặn chồng tớ là giữ kín đừng nói cho ai nhé. Hix, nhiều lúc tớ cũng lo, nhỡ cái ông kia lại rủ rê chồng tớ thì toi, thế nhưng rồi 1 năm cũng trôi qua và hòan tòan tin tưởng chồng mình ko làm gì bậy bạ bên ngòai, tối nào ăn uống xong 2vc cũng nói chuyện điện thoại cả tiếng, nói chán đến giờ con đi ngủ thì phải trật tự nên lại bật máy tính làm việc, chỉ cần nhìn thấy nhau vẫn online sáng chóe rồi muộn thì chào nhau đi ngủ là có đôi phần yên tâm, tối nào bố cũng đòi nói chuyện với con dù chỉ là dăm ba câu vì khi đó con nói còn chưa sõi, rồi thì video calls bố con, vợ chồng với nhau nên cảm giác hơn 1000km trong 1 năm mà cũng ko cảm thấy xa xôi cách trở lắm mặc dù tớ cũng chả vào đấy lần nào, mà chồng cứ bảo 2 mẹ con vào đây bố dẫn đi chơi nọ kia. Rồi mỗi lần chồng ra Bắc họp rồi lại bay vào Nam, có những chuyến bay đêm lúc 1,2h sáng nhưng vợ vẫn thức chờ và dường như cũng thành quen, cứ xuống sân bay là chồng mở máy gọi cho vợ bảo: chồng vào đến nơi rồi, vợ yên tâm ngủ đi nhé. Rồi chồng chẳng giấu diếm gì cả, kể là đứa nọ đứa kia rủ đi bar đi massage nhưng chồng ko đi, chia sẻ với vợ đủ thứ từ công việc đến tối nay mấy anh em đi chợ nấu món gì. Cho nên theo mình theo mình nếu mn còn muốn níu giữ để con có đủ bố đủ mẹ thì mn hãy cho mình và cho chồng 1 cơ hội hâm nóng lại tình cả, dùng sợi dây gia đình, vợ con níu anh ý xem sao, đôi khi thói quen của con là tối nào cũng gọi cho bố nói bi bô vài câu khéo cũng khiến người ta nghĩ lại, để người ta hiểu còn có 1 tổ ấm ở nơi xa, để người ta vững lòng trước những cám dỗ nhất thời. Chúc mọi chuyện sẽ suôn sẻ tốt đẹp hơn và mong sớm nghe đc những tin tốt lành hơn từ mn

3. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Khi yêu rồi thì khổ cũng thành bình thường thôi ạ...hic....hic

meanan87 thích bài này.
  4. buipp

buipp Thành viên tập sự

Cảm thấy chủ top còn rất yêu chồng. Phụ nữ chúng mình sinh ra vốn dĩ đã khổ. Hãy cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này b nhé. Tôi tin may mắn và hạnh phúc sẽ đến....

meanan87 thích bài này.