Cần giúp: Hỏi Khóa Học Giao Tiếp Cho Người Đi Làm

Thảo luận trong 'Học tập' bởi hongvang89, 27/7/2016.

1. hongvang89

hongvang89 Thành viên tập sự

E 27 tuổi,làm công chức ở xã,chưa có gđ.e đang cảm thấy thật sự bế tắc với cuộc sống khi khả năng giao tiếp của mình quá kém.Không biết cách để nói chuyện,bắt chuyện với mọi người.Không tìm thấy chủ đề để nói chuyện.e mong các mẹ nào biết có khóa học giao tiếp nào thực sự hay và bổ ích giúp e cải thiện tình hình thì mách e với ạ.e cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongvang89
    Đang tải...

2. congchuagaumeo

congchuagaumeo Thành viên tích cực

Khoá học thực ra cũng chỉ đưa ra 1 số tình huống thôi. Em đọc những cuốn như Khéo giao tiếp sẽ có được thiên hạ, Sức hút từ kỹ năng nói chuyện hoặc một số sách tương tự có thể đưa ra lời khuyên và giúp ích được nhiều. Chăm đọc sách báo, hoặc xem các vấn đề thời sự nóng hổi cũng sẽ giúp em có nhiều chủ đề để nói chuyện với mọi người hơn

3. hovankha1111

hovankha1111 Thành viên tập sự

MÌnh Làm ở bệnh viện trưng vương , do yêu cầu ngoại ngữ nên mình bắt đầu đi học kèm tại nhà cô để lấy bằng tiếng anh , Mình đả học được 2 tuần và thấy Cô nhân tại quận 11 trong khu lữ gia rất tận tình và dể hiểu .rất phù hợp với những người mất goc như mình , nên mình viết baì này để các bạn đang gặp khó khăn trong việc học ngoại ngũ có thể qua chổ cô học Mình cho các bạn số đt của cô nè 0938457959