Khác: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khám bác sĩ Trần Danh Cường

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuonglinhtran, 13/2/2012.

1. camtumai01

camtumai01 Bắt đầu tích cực

Ðề: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khám bác sĩ Trần Danh Cường

Hihi, mình cũng khám 12w ở 12 tôn thất thiệp và cũng định theo bác này. Nhưng mà mình thấy cũng ko đến nỗi như mọi người nói đâu. Mà y tá cũng chẳng có ai đâu. Có 1 bà chuyên ghi sổ và thu tiền, 1 anh thì đánh máy các thông số và bác Cường siêu âm thôi. Hôm mình đi siêu âm thì mình cũng ko hỏi gì (vì cũng chẳng biết hỏi gì). Có những cái quan trọng thì bác sĩ nói là bình thường. Còn có nhiều mẹ thích hỏi trai hay gái là bác ý ko nói đâu. Phải trên 20w thì may ra bác ý mới nói thôi. Nói chung là trình độ hay ko thì mình ko trong ngành nên cũng chẳng biết. Chỉ thấy nếu ngta ko giỏi thì đã ko có nhiều ng thấy khó tính mà vẫn cất công theo.
    À, giờ giá s.a ở đó là 500k nhé

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. tranhalien

tranhalien Thành viên tập sự

Mình suýt bỏ bạn thứ 2 chỉ vì thằng chó C đấy hỏi ko làm Tr. Test thôi. Nó bảo bị giãn não thất bên nọ bên kia, dọa chán đến lúc vc quyết định bỏ thai 28tuan nó bảo đừng làm phiền nó, nó chỉ phục vụ ng bt thôi. May mà M quyết tâm giữ lại yếu khỏe gì M chấp nhận, giờ bạn ấy 5 tuổi, thông Minh, nhanh nhẹn, dễ thương ....

3. Mẹ Móm

Mẹ Móm Bắt đầu nổi tiếng

ôi e điên mất, từ hôm thứ 6 đến giờ gọi điện đặt lịch khám mà ko thể gọi đc. Lần đầu gọi thứ 6 thì kêu hết lịch đến thứ 2 rồi, muốn đăng ký thứ 3 thì 7h30 ngày mai gọi lại. Hôm sau e căn đúng 7h30 e gọi, máy tít liên hồi, ko hiểu là họ để chế độ gì, rồi từ đó đến hôm nay gọi thì cấm có khi nào đc, lúc thì ko có tín hiệu, lúc tín hiệu tổng đài báo ko liên lạc được, lúc có tín hiệu thì ko có người nghe, đến chiều qua mới có người nghe thì bảo giờ ko phải giờ đăng kí, sáng mai 8h gọi lại, cả sáng nay e vẫn kiên trì gọi liên tục mà vẫn ko được, ôi nản quá, mất thôi. Đến vụ gọi điện đặt lịch này cũng phải xin kinh nghiệm các mẹ nữa à, có mẹ nào gặp tình trạng như e ko, có kinh nghiệm gì share e với, huhu

4. water92

water92 Thành viên tích cực

Các mẹ gọi điện đạt số thì chịu khó gọi sớm chút, khoảng 7g30 đến khoảng 8g ( có hôm 8g kém ) e gọi đã đến số 42,43 rùi :( lần nào định đi khám cũng phải đặt chuông đt dậy sớm và gọi liên tục k ngừng nghỉ, khoảng 70 lần trở lên là đc ngay ( vì các mẹ khác cg gọi liên tục như mình nên máy toàn báo bận thôi ).
    E khám ở Tôn thât thiệp 3 lần rồi, mốc 12w, 17w và 22w, bg chỉ còn chờ mấy tuần nữa đi khám 32w nữa là xong. Bs khó tính, nói chung k nên hỏi han g, nằm im tự động kéo quần xuống ( cả trước cả sau ) , cho tay lên đầu sẵn để bác ý sâ thôi, đừng để bị nhắc mà bác ý cáu lên giống hôm e kéo quần xuống nhưng k vừa ý bác ý, bác ý cho 1 phát kéo xuống tận đầu gối làm e xấu hổ kinh khủng. Lần sau rút kinh nghiệm nên đã phải cẩn thận hơn rồi.
    Đi khám thì lúc cái bà gọi số bà ý ra gọi và bảo chuẩn bị đi vệ sinh, các mẹ dù có buồn hay k cứ nói vâng ạ rồi trả vờ đi xuống chứ đừng bảo là k buồn hay đi rồi mà bà ý lại thuyết giáo thì lại mệt lắm đấy ạ.
    Còn vấn đề nữa là các mẹ chịu khó đi sớm, chứ k qua số rồi thì phải ngồi chờ hết 45 người sâ mới đc sâ đấy ạ :( và đi khám thì đừng mặc váy nhé, hôm đi sâ 12w e đã từng chứng kiến 2 mẹ mặc váy phải nhờ ng nhà mua quần cho để mặc vào sâ nếu k bs k sâ cho đấy ạ :(
    Một vài thông tin cho các mẹ. Chúc các mẹ và các bé mẹ trong con vuông 9 tháng 10 ngày nhé :)

Mẹ Móm thích bài này.
  5. water92

Các mẹ gọi điện đạt số thì chịu khó gọi sớm chút, khoảng 7g30 đến khoảng 8g ( có hôm 8g kém ) e gọi đã đến số 42,43 rùi :( lần nào định đi khám cũng phải đặt chuông đt dậy sớm và gọi liên tục k ngừng nghỉ, khoảng 70 lần trở lên là đc ngay ( vì các mẹ khác cg gọi liên tục như mình nên máy toàn báo bận thôi ).
    E khám ở Tôn thât thiệp 3 lần rồi, mốc 12w, 17w và 22w, bg chỉ còn chờ mấy tuần nữa đi khám 32w nữa là xong. Bs khó tính, nói chung k nên hỏi han g, nằm im tự động kéo quần xuống ( cả trước cả sau ) , cho tay lên đầu sẵn để bác ý sâ thôi, đừng để bị nhắc mà bác ý cáu lên giống hôm e kéo quần xuống nhưng k vừa ý bác ý, bác ý cho 1 phát kéo xuống tận đầu gối làm e xấu hổ kinh khủng. Lần sau rút kinh nghiệm nên đã phải cẩn thận hơn rồi.
    Đi khám thì lúc cái bà gọi số bà ý ra gọi và bảo chuẩn bị đi vệ sinh, các mẹ dù có buồn hay k cứ nói vâng ạ rồi trả vờ đi xuống chứ đừng bảo là k buồn hay đi rồi mà bà ý lại thuyết giáo thì lại mệt lắm đấy ạ.
    Còn vấn đề nữa là các mẹ chịu khó đi sớm, chứ k qua số rồi thì phải ngồi chờ hết 45 người sâ mới đc sâ đấy ạ :( và đi khám thì đừng mặc váy nhé, hôm đi sâ 12w e đã từng chứng kiến 2 mẹ mặc váy phải nhờ ng nhà mua quần cho để mặc vào sâ nếu k bs k sâ cho đấy ạ :(
    Một vài thông tin cho các mẹ. Chúc các mẹ và các bé mẹ trong con vuông 9 tháng 10 ngày nhé :)

6. Mẹ Móm

Mẹ Móm Bắt đầu nổi tiếng

teng kiu mẹ nó nhé, đấy mẹ nó mà ko phổ biến thì chắc tớ bỏ cuộc rồi, mai lại phải chiến đấu tiếp mới được, với lị vụ kéo quần nữa, đau ruột quá, tớ tí sặc khi vừa uống nước vừa đọc cmt của mẹ nó đấy, rồi lại còn vụ váy với quần nữa, tớ còn đang chả có cái quần bầu nào nữa cơ, hix

7. linh_ngo84

linh_ngo84 Bắt đầu tích cực

các c sang chỗ PK số 1 ĐH Y ấy, bác Cường khám bên đó có mấy e trẻ trung xinh tươi nên k khó như bên TTT đâu. Giá có 400k thôi nhé, khám 2 buổi chiều thứ 3, chiều t6 gọi điện đặt lịch từ hôm t5 tuần trước đó

meCoCa2012 thích bài này.
  8. Me_copcon

Me_copcon Bắt đầu tích cực

Bsỹ Cường cũng khám ở Trung tâm y khoa Vietlife chỗ THe Mannor ấy bạn. bạn google là ra, nghe bảo bsỹ khám ở đây cũng bt chứ không bị khó tính quá đâu.

9. Mẹ Móm

Mẹ Móm Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khám bác sĩ Trần Danh Cường

ơ thế là bên này rẻ hơn hả mẹ nó ơi, bên TTT 500K mà, mẹ nó cho tớ xin số bên này nhé, với lại gọi tầm nào thì đc hả mn

10. water92

Ừ thế mẹ nó có g cố gắng sắm cái quần bầu mà đi sâ bác ý cho nó thoải mái mẹ nó ạ, k đến lúc đấy bác ý đồng bóng lại k sâ cho lại mệt lắm. T cũng chừa mấy vụ ở chỗ bác cường này rồi, 3 lần sâ đủ để rút kinh nghiệm mà yên tâm đi sâ k lăn tăn g :) chúc mẹ nó mau chóng đặt đc số cho bác cường và đi sâ kết quả tốt nhé :)

Mẹ Móm thích bài này.
  11. linh_ngo84

linh_ngo84 Bắt đầu tích cực

Re: Ðề: Re: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khám bác sĩ Trần Danh Cường

Gọi vào buổi sáng t5 để đặt lịch khám cho tuần sau, nhg mà chỉ nhận khám từ 12w các tuần sau có hen mới khám tiếp số 04.3574.3456

12. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

ui cái ông này cứ gọi là nổi tiếng phát xít. bà chị dâu mình đi khám thai còn không dám hỏi giới tính bé vì sợ ông í mắng,hic.

13. rina

rina Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của mình thì mẹ nó ra Vietlife ở Mỹ Đình mà khám. Mình mấy mốc quan trọng cũng toàn ra đó vì ở đó sạch sẽ, nhân viên lịch sự mà không phải chờ quá lâu. Chỉ có điều BS Cường chỉ khám ở đó chiều tối thứ 7 nên sáng thứ 2 tuần đó mẹ nó phải gọi điện từ 8h để đặt chỗ. Mình thì có lần gọi đc lun, có lần phải gọi đến 5,6 cuộc máy mới hết bận :( nhưng lần nào cũng đặt đc
    Ah thêm 1 việc nữa là phí ở đó hơi chát, tận 700k đấy

14. hongnga21

hongnga21 0902002504

đúng rồi ở chỗ bác sỹ này không nói giới tính đâu mà bác sỹ cũng khóa tính nhưng được cái bác sỹ siêu âm chuẩn mà tuần đó để phát hiện được dị tật cần phải siêu âm ở nhưng bác sỹ như vậy để loại bỏ nhưng yếu tố nguy cơ cao để còn xem có phải làm chiptest không

15. tranglinh0611

tranglinh0611 Thành viên nổi tiếng

Mình đang định khám ở chỗ bs Cường này mà nghe thấy khiếp quá, sao lại có người như vậy nhỉ, mình mất tiền mà lại phải chịu vậy a? ở VN thì thế chứ mình nghĩ ở nc ngoai chẳng có ai thế cả, đi hoc ở nc ngoài về mà sử sự thế à, thôi ko dám đến đấy khám nữa, thiếu gì người giỏi.

16. Ong vàng

Ong vàng Guest

Mình cũng nghĩ giống mẹ nó, đã bầu bì nặng nề rồi mà đi khám cũng ức chế thì chịu sao nổi:)

17. tranthilan1985

tranthilan1985 Thành viên mới

siêu âm mà 500k thì đắt đỏ wa nhỉ..................

18. thienhuongmk

thienhuongmk Thành viên tích cực

năm 2010 mình thấy đã 500k. giờ có khi lên giá rồi ấy nhi

19. meothaman

meothaman Ti toét

siêu âm 12w phải đi vệ sinh hả các mẹ? em cứ tưởng uống no nước thì sa mới chính xác ạ :">

20. cattrang_6789

cattrang_6789 con là tất cả

Em quá thất vọng và bức xúc với BS CƯỜNG này nên phải lên đây chia sẻ với các mẹ, để rồi các mẹ không phải ân hận như em:
    Hiện tại em ở vĩnh phúc nên thai 12 tuần em đã tìm mọi cách đặt lịch siêu âm phát hiện dị tật ở BS Cường vì nghe các mẹ khen ông này ghê quá, với cả cũng vì tương lai con em chúng ta mà, em cẩn thận đặt thêm lịch BS Thực vào buổi sáng và BS Cường vào buổi chiều ngày 25/9 vừa rồi.
    Sáng: em đến bs thực ngồi xem bác ấy siêu âm cho các mẹ đến trước, bác nhiệt tình lắm, tư vấn tận tình mặc dù bác cũng cực kì đông khách vì một cũng tầm 40 ng ngồi chờ mà, mẹ nào có vấn đề gì bác đều giải đáp và tư vấn, có mẹ nào thai lưu bác động viên cứ theo dõi thêm vài hôm rồi qua khám lại....rồi mẹ nào ối hơi nhiều thì bác bảo ăn ít đường đi sợ mắc tiểu đường..... nói chung là được tư vấn để mình yên tâm. đến lượt em là ng cuối cùng, bác siêu âm cẩn thận, hỏi ngày kinh cuối cùng và để xác định thai phát triển có ổn ko, ví dụ theo ngày kinh là thai em mới 12 tuần 2 ngày nhưng theo máy thì thai phát triển tương đương gần 13 tuần, bác bảo thế này là thai ổn rồi đó, độ mờ da gáy ko có vấn đề.....nói chung bác tư vấn nhiều lắm, mặc dù lúc đó là 12h35p trưa, và giá tiền siêu âm là 250.000, mình ra về hồ hởi phấn khởi lắm.
    Nhưng cũng vì tò mò về độ tài giỏi của ông cường này và cũng vì tương lai của con (khám 2 ng cho chắc chắn hi hi) nên vẫn quyết định đi khám trên ông Cường này, báo là 4h lấy số 2vc đến từ 3h30p ngồi chờ ở quán nước chứ ko được vào chỗ ngồi chờ đâu ạ, đến 4h lấy số thì cái bà lễ tân ghê gớm kinh khủng, quát ghê lắm, mặt ko bao giờ cười, bảo 4h30p thì bắt đầu khám, lúc đấy các mẹ cũng đến nhiều lắm rồi tầm 20-30ng, kết quả là 5h30p mới khám, đến lượt em thì ông siêu âm đúng 1 phút ko hơn ko kém, em hỏi gì cũng bảo về đọc trong giấy, rồi gọi ng tiếp vào, em hỏi cô lễ tân việc khám lần sau thì bảo là xem trong giấy, ăc, ko còn gì để nói, em đi khám chứ có phải ăn xin đâu mà ghê thế, em đi khám để được tư vấn, đây chỉ toàn máy móc đo các chỉ số thôi, chẳng được tư vấn tẹo nào, tiền thu thì nộp 500.000đ, nếu thai đôi thì là 1 triệu, ra mặt ỉu xỉu chồng tưởng làm sao, em bảo lần sau ko bao giờ đi khám đây nữa, chẳng được cái tích sự gì, đã thế tiền gửi xe cũng mất 5k, rồi thì cốc nước chanh 30k, em nói thật, nhà em ko thiếu tiền và cũng ko tiếc tiền cho sức khỏe nhưng em thấy em mất tiền quá uổng công, quá ấm ức, em thấy làm bác sĩ thế chả để làm gì, ông đấy thu tiền nhiều em cũng oki thôi nhưng nó phải xứng với đồng tiền mà mọi người bỏ ra chứ, đi khám để được bác sĩ tư vấn để được bác sĩ kết luận là con mình ổn ko? em hỏi:" bác sĩ ơi, thai ổn ko bác", ông trả lời: " về xem trong giấy", ặc, ko còn gì để nói, nói chung đi khám mình ko được nói và hỏi gì cả.
    KẾT LUẬN: Mẹ nào mon men định đi khám ở đây thì xem xét lại đi ạ, chứ em đi khám về mà bức xúc mấy hôm nay, hôm nay em lên diễn đàn quyết để mọi người biết chứ đừng để hối hận như em.