Hỏi kinh nghiệm các mẹ khi bé ngủ không yên, hay quấy khóc

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi MeHuuDuy, 5/3/2012.

1. MeHuuDuy

MeHuuDuy Tay ôm con, tay kiếm tiền

Ðề: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khi bé ngủ không yên, hay quấy khóc

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé,mình cũng chèn chặt đê bé k giật mình vậy mà chỉ đặt xuống là ku cậu dậy rồi. Trộm vía dạo này bé đỡ quấy hơn rồi bạn ạ, tuy nhiên ngủ ít lắm, và ngủ k yêu giấc. Hy vọng càng lớn bé sẽ đỡ.

Đang tải...

2. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

Trời nóng thế này các mẹ chú ý giữ nhiệt độ phòng ổn định,các bé cũng đừng nên quấn chặt quá sẽ rất khó chịu, mặc đồ thoáng mát cho các con.Trời thế này người lớn còn mệt nữa là huống gì em bé xíu xiu,đừng vì con còn nhỏ tháng mà bao tay bao chân suốt ngày rùi còn đội mũ thóp nữa rất là nóng và khó chịu, các mẹ cứ để ý con mà vừa được tắm xong thì ngủ rất ngon lành ,trộm vía bé nhà em từ khi sinh đến giờ chưa bao giờ biết quấy khóc là gì cả, kể cả 3 tháng đầu tiên,trẻ trong 3 tháng đầu ngủ rất là nhiều nên con mà ko ngủ được rất là thương

MeHuuDuy thích bài này.
  3. MeHuuDuy

MeHuuDuy Tay ôm con, tay kiếm tiền

Ðề: Re: Hỏi kinh nghiệm các mẹ khi bé ngủ không yên, hay quấy khóc

Đúng là trẻ con thân nhiệt cao, mình không nên ủ quá ấm cho bé. Trộm vía ku nhà mình bây giờ đỡ hẳn rồi, đấy là mấy tháng mùa đông nên không có ánh nắng, ku cậu thiêu vit D trầm trọng nên quấy. Hiện giờ thì bé chỉ ngủ ít thôi, giấc ngủ chập chớn.
    Đặc biệt mùa này mình hay cho bé đi phơi nắng vào sáng sớm lắm nên cũng đỡ hơn.