Cần giúp: Hỏi Kinh Nghiệm Mở Xưởng Đá Viên Sạch

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi jennyferbui2205, 20/6/2016.

1. jennyferbui2205

jennyferbui2205 Bắt đầu tích cực

Mình không biết phải đăng vào mục nào nên tạm thời đăng vào đây vậy, sorri MOD nhé, mod chuyển dùm mình (nếu sai)
    CHả là mình định mở 1 xưởng làm đá sạch để cung cấp vào mùa hè này vì thời tiết nóng lực quá và không biết bắt đầu từ đâu, làm ăn có ăn thua không??? Địa điểm định mở là khu Thanh Xuân
    Ai có kinh nghiệm đã làm, đang làm, và định làm rồi chia sẻ cho mình ít nhé.
    Xin chân thành cảm ơn~~

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jennyferbui2205
    Đang tải...

2. jennyferbui2205

jennyferbui2205 Bắt đầu tích cực

Không có mẹ nào rành về cái này nhỉ?

3. thanhhaichelabang

thanhhaichelabang Thành viên chính thức

Để kd đá sạch bạn phải có vốn khá lớn tầm 300_500tr.nhưng lợi nhuận thu về là rất cao,nếu bạn làm thi trường tốt thì kha năng sinh lời là rất tốt . vì bán đá sạch là bán theo túi 5kg tiền tươi thóc thật nên ko bị đọng vôn.minh có ông anh ở trên quê đại từ cũng làm cả nước tinh khiết và đá sạch chuyên cung cấp cho các trườn g học và nhà hàng,quán nước thu nhập cũng khá. Anh ý mua máy của Cty này bạn có thể tham khảo nhé.
    Congnghevietphat.com

4. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

Về vốn bên em có thể hỗ trợ được nhé. các bác cần cứ alo em

5. nhimyeu123

nhimyeu123 Thành viên chính thức

Kinh doanh đá sạch theo kinh nghiệm của mình thì bạn cần lưu ý:
    1. Cơ sở vật chất: Quan trọng nhất là cần đầu tư máy làm đá.Trên thị trường có nhiều loại, nhiều phân khúc khác nhau tùy vào nhu cầu. Nêu kinh doanh nhỏ thì có dòng máy công suất nhỏ. Kinh doanh lớn thì đầu tư máy công suất lớn. Bạn tham khảo thử https://maylamda.com/ nó có nhiều loại máy đấy. Tha hồ chọn
    2. Nguồn tiêu thụ: Cái này bạn có thể tìm hiểu, chào hàng ở các quán bar, nhà hàng, cafe...thậm chí là quán trà đá vỉa hè nhé.
    3.Chất lượng vệ sinh an toàn: cái này cực kì quan trọng này. Vì nếu làm k sạch, k đảm bảo thì sập tiệm như chơi nhé. Khách sử dụng mà bị đau bụng hay làm sao thì toi
    Mình thì vẫn coi trọng vệ sinh an toàn thực phẩm là trên hết.
    Mà mùa hè kinh doanh đá sạch thì tha hồ mà kiếm tiền đấy. Mom có mắt nhìn thời thế quá (y)

6. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

7. Duongnhi84

Duongnhi84 Bắt đầu tích cực

Cạnh nhà tớ có bác vừa mới mở xưởng làm đá sạch năm trước, thấy hè cũng tất bật lắm. Nhưng từ Tết giờ đóng cửa . Mẹ nó cần thì tớ nhắn địa chỉ qua , tớ dắt sang hỏi kĩ trước khi làm