Hội những mẹ sinh năm 2007

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi prettymom, 18/12/2006.

1. prettymom

prettymom Thành viên chính thức

Mấy hôm nay wtt die nên em chẳng vào được, mẹ nó thông cảm, thế em mới hỏi thăm hỏi nom chứ. Mẹ nó chuẩn bị ah? Tình hình sức khoẻ đến đâu rùi, ổn chưa mà act ? (hi hi - hình cười nhe răng), chị cũng phải chuẩn bị tinh thần nghén đấy nhé, em cứ nghĩ đến ăn là sợ lắm, nhìu khi muốn nhịn ăn luôn.

Đang tải...

2. Mẹ Hến

Mẹ Hến Thành viên mới

Chào các mẹ, mình muốn gia nhập hội mẹ sinh bé năm 2007 được không nhi? hiii. Mình mới đi siêu âm tuần trước và em bé được 6 tuần rùi. Nhưng bs bảo là chưa có tim thai, phải sang tuần 8 cơ, mình cứ lo lo, ko biết như vậy có bt không, các mẹ ở đây có được "kết luận" như vậy không nhi? Mình đang khám bs Châu làm ở BV Phụ sản, có mẹ nào khám bs đó ko? Mới có baby lần đầu nên thật bỡ ngỡ, hơi lo lắng chút nữa. Cứ lo làm gì ảnh hưởng tới bé, bé ra lúc nào lại ko hay, hic... Mình thi ko bị nghén nhiều như các mẹ, ko bị nôn nhưng mà ăn cũng ít lắm, mình lại còm nhom nữa chứ, nên cố ăn thành nhiều bữa thôi, hy vọng là mẹ khỏe bé khỏe!

Rất vui vì có 1 diễn đàn chia sẻ với các mẹ!

3. Belle

Belle Thành viên tập sự

Pretty mom: mẹ nó hạn chế tất cả các loại thức ăn uống có tính mát nhe...có kiêng có lành mà .
    Còn vụ tính tuổi thai, bsĩ tính thêm 2 tuần so với ngày action là vì tính tuổi thai theo Kỳ kinh cuối đấy (thai kỳ 40 tuần), nếu mình tự tính theo ngày action thì cứ 9 tháng 10 ngày (38 tuần) thôi . Với cả 3 tháng đầu thì mình chưa cần bồi bổ gì nhiều đâu vì em bé chưa cần nhiều chất dinh dưỡng, ăn nhiều nó lại vào mẹ hết . Từ tháng 4 mới cần bổ sung dinh dưỡng .

@Mẹ Hến: 6 tuần có khi vẫn chưa thấy tim thai đâu mẹ nó ạ, cứ bình tĩnh chờ vài tuần nữa xem sao, mà cũng đừng có lo lắng quá, cố gắng tin tưởng là em bé mình khỏe mạnh thôi . NGhén cũng có người bị người ko, chỉ là phản ứng của cơ thể người mẹ trước các loại hocmôn do thai sx ra. Nhiều người nói có bị nghén mới tốt vì em bé phát triển tốt, nhưng mà mình cũng ko tin chắc đâu, chủ yếu là do cơ địa người mẹ . Mình 2 tháng đầu ko hề nghén, đến tháng 3 bắt đầu và qua tháng 4 thì nghén thê thảm luôn, tháng 5 vẫn còn thi thoảng bị đó . Mấy tháng đầu ăn ít là chuyện bình thường nhưng mà mẹ Hến lại "còm nhom: thì chắc fải bồi bổ nhiều vào nhé .

4. prettymom

Cảm ơn mẹ Belle, nhưng theo mẹ em nói thì máu em hơi bị nóng, đến mua đông mà vẫn bị nở mồm đấy, trong người lúc nào cũng có vẻ như nóng nực --> rõ là em không chịu được lạnh cơ. Thế nên em cũng chả bít thế nào. Dạo này tình trạng ăn uống của em cũng chả cải thiện thêm, bụng thì đói cồn cào mà miệng chả muốn ăn .
    Mẹ Hến ơi, em cũng mang thai 6 tuần nè, chưa có phôi chỉ có noãn hoàng trong túi ối thôi, mẹ cứ yên tâm đi nhé, em nghe nói phải đến tuần thứ 8 mới bắt đầu có tim thai cơ, mẹ belle đã nói rùi đấy, vô tư đi!

5. Mẹ Hến

Mẹ Hến Thành viên mới

Mẹ pretty nói thế thì mình yên tâm rùi, hiii. Ah, mà mình nghe nói trong khi mang thai thì bị ra nhiều khí hư hơn bt đúng ko nhỉ và cũng dễ bị nhiễm khuẩn hơn đấy, các mẹ cẩn thận nhé! Mình bt thì khô ráo, nhưng tầm tối về thấy ra 1 ít khí hư, keo keo, ko biết như thế có sao ko nhi? Đúng là có em bé nhưng mà cũng nhiều nỗi lo thật các mẹ nhị AX mình bảo tại mình cứ lo xa thế chứ, mọi chuyện đều bt mà, các mẹ có giống mình ko???

6. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

@all: Mình cũng đang dự định để sang năm làm thêm 1 nhóc nữa đây nên vào đây hóng hớt, nhưng thấy toàn các mẹ đang có bầu rồi thì phải. Các mom cứ để tinh thần thoải mái đi, đừng lo lắng nhiều quá.
    @Mẹ Hến: Lần trước chị có bầu cũng giống em đấy nhưng không sao đâu.
    @Bibe: Cũng muốn làm tập nữa à, có gì cùng bàn luận nhé.
    @NamHai: Làm thêm cô công chúa nữa đi em.

7. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Chị Xíu ơi,
    Em cũng đang định năm 2007 bắt đầu nhưng thấy ngại quá và đang thương lượng với cô em chồng để ko trùng nhau kẻo bà ko chăm được vừa nội vừa ngoại ( lần đầu hai chị em ko ai nhường ai nên khổ bà , chăm liền 2 đứa chạy đi chạy lại, khổ bà quá).

Chị đang ra phải có bé thứ 2 lâu rồi chứ. bác này mải chơi nhất LCM nhỉ ( tạm bầu thế).

All: Mình thấy muốn đẻ con gái khó hơn con trai thì phải. Đang thèm con gái quá đây

8. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

mẹ này vào đây làm giề. Định làm thêm cô công chúa hả.

9. prettymom

Chả bù cho em, khi bắt đầu có thai thì khí hư ra nhìu lém, hỏi thì bs nói là không sao, đến bi giờ lại khô ráo chả có j cả . Xin thông báo, hôm thứ sáu vừa qua em đã đi siêu âm , em bé đã có tim thai và chuẩn đoán lại là em bé nhà em mới có được 6 tuần 2 ngày . Máy siêu âm của bs cứ thay đổi như thời tiết í . Merry Christmas to all mothers.

10. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ Xíu ơi năm 2007 mà sinh con trai là đẹp lắm đấy! Chị ơi cố lên để cho có hội nào!!!
    Mẹ Bibe ơi bây h con gái hơi bị hiếm nhỉ! Em đang hi vọng 1 cô con gái đây! ôi đau cả tim!

11. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Chúc mừng bạn nhé! Mình đi SA tuần vừa rồi BS bảo 9 tuần nhanh thật! Chỉ mong qua 3 tháng cho đỡ nghén thôi!

12. Mẹ Hến

Mẹ Hến Thành viên mới

Hiii, chúc mừng mẹ Pretty nhé, em bé 6 tuần mà đã có tim thai rùi, mẹ Hến thì đang ngóng từng ngày để đến khám lại xem tình hình em bé thế nào đây . Tính đến h là sang tuần 8 rùi, hồi hộp quá! Mấy hôm nay khí hư ra ít rùi, nhưng mà hình như mặc đồ chật (vẫn mặc được quần bò) nên hơi khó chịu một chút, không biết rửa bằng nước chè tươi có dễ chịu hơn không các mẹ nhỉ? Hôm qua Xmas mà hai vợ chồng về quê thăm ông bà ngoại nên ko được đi chơi, chắc là không khí vui lắm các mẹ nhỉ. Mong tin vui của các mẹ lắm!!!

13. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

mẹ Bốp ơi có tin là phải báo ngay nhé để còn học tập. Nhưng mà hình như năm 2007 đẻ con trai đẹp hơn hay sao ý nhỉ. Các mẹ ơi có đúng thế ko? Nhiều người còn bảo là cố cưới để kịp đẻ 2007 ( giống nhứ năm Quý Mùi 2003 thì chết, đi đẻ cũng đông, bây giờ xin đi học mẫu giáo cũng đông, hoá ra là khổ)

14. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Đúng là sinh con trai đẹp hơn con gái chị a! Nhưng mà em thì vẫn thích con gái hơn! Khéo con gái em lại thành của hiếm! he he he

15. prettymom

tình hình mẹ Hến thế nào rùi ? Đã đi siêu âm chưa ? Mẹ cứ bình tĩnh, ở bên wtt có trường hợp một mẹ có thai hai tháng mà không thấy phôi thai chứ chưa nói gì đến tim thai, bi giờ mẹ ý đẻ rùi đấy ...

16. Mẹ Hến

Mẹ Hến Thành viên mới

Báo với các mẹ nè, hôm qua mình đã đi SA rùi, em bé 7 tuần 4 ngày và đã có tim thai, mừng quá mừng quá! Mọi chuyện đều bình thường, thế là mẹ Hến lại yên tâm rồi. Cảm ơn mẹ Pretty đã động viên mình nha!

17. prettymom

Chúc mừng mẹ Hến nhé , thế là yên tâm rùi . Bi giờ mẹ chỉ có nhiệm vụ ăn cho khỏe thôi, mà có khi tôi với mẹ sinh em bé cùng tháng ý chứ nhỉ ?
    To các mẹ: nói ra thì hơi xí hổ nhưng em hỏi các mẹ cái: nước tiểu của em nó mầu vàng sậm, khi uống nhiều nước thì thôi không vàng nữa, có ảnh hưởng gì không vậy ? Có mẹ nào giống em không?

18. menhimdanhda

menhimdanhda Bắt đầu tích cực

MÌnh cũng đang có ý định ăn xong cái Tết rồi tính kế để đẻ thằng cu đây . Gái đầu lòng rồi! các Mẹ có sách vở hay thực tế gì hay hay mách cho em với .

19. prettymom

Me nhim ah, Tôi có cẩm nang của hội buôn súng đấy, mẹ gửi địa chỉ email cho tôi để tôi gủi cẩm nang cho mẹ .
    To mẹ Hến : Mẹ đi siêu âm giới tính chưa ? Tôi đi siêu âm nhưng bs không nói giới tính, chán quá, dù bít là con nào cũng được nhưng mừh tôi cứ thích bít trước , tính hình hai mẹ con mẹ thế nào ?
    To các mẹ : sắp đến tết roài , chúc các mẹ bảo vệ sức khoẻ tốt , ăn tết ngon

20. happyfamily

happyfamily Thành viên sắp chính thức

prettymom!!!Chị bắt gặp em đang "rao" Cẩm nang buôn súng của Hội nha..Phạt phạt đấy Em đã siêu âm gì chưa ? ra súng hay hoa vậy ???Giữ gìn sức khoẻ nhé (icon hình trái tim đâu rùi nhỉ ?)

Sửa lần cuối: 12/2/2007