Hội Thảo Đắc Nhân Tâm Cho Cha Mẹ - Cái này em thấy khá hay

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi taianh0203, 27/2/2013.

1. taianh0203

taianh0203 Đủ quyền lập Họ

Em thấy hội thảo này có vẻ hay, và hình như có mất phí các mẹ ạ, nhưng cứ post lên cho các mẹ tham khảo nhé.

Link: http://keewi.me/Event/dac-nhan-tam-cho-cha-me

Hội Thảo Đắc Nhân Tâm Cho Cha Mẹ
    From 8:30 AM to 12:00 PM
    Saturday, March 16, 2013
    At Trường doanh nhân Đắc Nhân Tâm - Dale Carnegie Vietnam
    34-36 Đinh Tiên Hoàng, P.ĐaKao, Q.1, Thành Phố Hồ Chí Minh

Là cha mẹ, ai cũng dành cho con cái tình yêu thương và tất cả những điều tốt đẹp nhất. Tuy nhiên, những áp lực trong công việc và cuộc sống hàng ngày luôn tạo ra những căng thẳng làm cho cha mẹ dễ dàng rơi vào những thói quen không hiệu quả khi giao tiếp với con mình. Đặc biệt là khi chúng ta muốn dạy dỗ hay khuyên răng con trẻ trong những tình huống nhạy cảm.

Những nguyên tắc vàng của Dale Carnegie trong 100 năm qua luôn là kim chỉ nam thành công trong giao tiếp ứng xử trong công việc, gia đình và xã hội. “Đắc Nhân Tâm dành cho cha mẹ” là chương trình nằm trong hệ thống giải pháp dưới thương hiệu Thế Hệ Tiếp Nối – Gennext – của trường Doanh Nhân Đắc Nhân Tâm – Dale Carnegie Việt Nam. Tham dự chương trình, các bậc cha mẹ sẽ được trang bị những công cụ cần thiết nhằm nâng cao khả năng giao tiếp với con cái; để hỗ trợ con mình tốt hơn trong việc định hướng cuộc sống, công việc; giúp con trở thành những người thành đạt – thế hệ tiếp nối xuất sắc trong tương lai.

Thời lượng: 3h

Đối Tượng Tham Dự: Các bậc cha mẹ
    Lịch khai giảng:
    - TPHCM: 16/3, 14/4, 27/4, 12/5, 7/7, 4/8, 31/8
    - Đà Nẵng: 30/3
    - Hà Nội: 31/3
    (Để cập nhật lịch khai giảng mới nhất, vui lòng truy cập: http://gennext.vn/lich-chuong-trinh/)

Nội Dung:
    Tổng quan về hành vi con cái trong gia đình và ngoài xã hội
    Thảo luận các chủ đề về mối quan hệ cha mẹ và con cái
    Chia sẻ 9 Nguyên Tắc Vàng trong thuật đối nhân xử thế và ứng dụng trong việc giao tiếp với con cái
    Ứng dụng/thực hành 9 Nguyên Tắc Vàng vào các tình huống cụ thể

Chủ Đề Thảo Luận:
    Khi con làm lỗi, lỗi có phải chỉ của riêng con?
    Khen như thế nào là vừa phải để vừa động viên vừa có thể phát triển con mình?
    Con trẻ chúng ta mong muốn điều gì? Những mong muốn này có giống với mong muốn của chúng ta? Khơi gợi con làm điều mình muốn như thế nào?
    Nụ cười của bố mẹ có phải là một nguồn động lực không thể thiếu của con cái?
    Bố mẹ có đang giúp con trân trọng và tự hào với cái tên được đặt ra cho mình?
    Giữa bố mẹ và con cái, ai đang lắng nghe nhiều hơn?
    Bố mẹ có đang hiểu và nói được về những điều mà con mình yêu thích và quan tâm?
    Bố mẹ đang cho con mình thấy tầm quan trọng của các bé như thế nào?

Những chia sẻ nhiệt tình và chân thành của phụ huynh về con em mình,về những giá trị mang lại từ buổi hội thảo và cam kết thực hiện

Xem thêm các chủ đề tạo bởi taianh0203
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự: