Hỏi Thêm Các Mẹ Về Kinh Nghiệm Up Bài Bán Hàng Trên Diễn Đàn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi benuyeucuame, 10/1/2018.

1. benuyeucuame

benuyeucuame Thời trang bé yêu - Kute Babi

Chả là em mới tập tành buôn bán online ngành hàng áo quần trẻ em. Em làm nhân viên văn phòng, có thời gian online nhiều nên muốn mở bán hàng online, vừa có thêm thu nhập lại vừa vui nữa (vì em rất thích kinh doanh, mua bán - Nhất là mua online, trước giờ do ngồi mạng nhiều nên em trùm mua hàng online. hihi).
    Nhân mùa tết, em mới nhập hàng áo quần trẻ em về bán được hơn 1 tháng, nhưng ngành hàng này bão hòa, nên vì thú vui mua sắm online, mà em đã nhập quá trời hàng. Giờ đang tìm trang web và các kênh bán hàng hiệu quả.
    Em vừa tham gia diễn đàn lamchame vì đọc thấy nhiều mẹ khuyên nên bán trên đây ạ. Em cam kết là hàng em chất lượng, em tự tay đi lựa và nhập sản phẩm về. Giá cả cạnh tranh.
    Lòng vòng nhiều, em chỉ muốn hỏi 1 câu là: Post bài bán hàng trên diễn đàn sao cho hiệu quả nhỉ các mẹ? Vì em post bài lên, thấy ko chia theo từng mục sản phẩm (vd đồ bé gái, bé trai riêng, quần riêng, áo riêng... chẳng hạn. Để các mẹ có thể vô xem nhiều sản phẩm 1 lúc và mình có post được bài hợp lý, thuận tiện và nhanh chóng nhỉ? Em vô post bài lên diễn đàn mà rối quá. Các topic em có search nhưng do cũng đã hơi lâu.
    Cảm ơn các mẹ và các cao thủ bán hàng nhiều ah. Chúc cả nhà ăn trưa ngon miệng và nghỉ trưa để chiều làm việc tiếp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi benuyeucuame
    Đang tải...

2. nguyenhung8491

nguyenhung8491 Thành viên tích cực

Mình thấy bán quần áo thì bán trên Fb + quảng cáo Fb thì hiệu quả hơn

3. benuyeucuame

Cảm ơn bạn. Mình muốn đa dạng hoá kênh bán hàng, bây giờ facebook bán hàng nhiều quá. Mình người mới ko chen chân nổi. Và do mình dân văn phòng, vừa làm việc vừa bán online, ko cạnh tranh nổi. Hixhix.

4. truedayvn

truedayvn Designer các kiểu con đà điểu

Cách bán hàng tốt nhất, rẻ nhất là xây dựng lòng tin. Bạn cứ xây dựng topic của mình, up sản phẩm viết nội dung mô tả. Càng chi tiết càng tốt, ảnh thật chụp nhiều góc để người xem dễ dàng.
    Bạn càng chăm chút cho sp mình bán bao nhiêu chứng tỏ sản phẩm của bạn cũng ko hề tồi.
    Tất nhiên cần nhiều công sức & thời gian. Nhanh hơn thì chạy quảng cáo và mất tiền.
    Lựa chọn cách nào là tùy bạn. Yêu thích kinh doanh bán hàng ko phải là nói suông.

mekem2015benuyeucuame thích.
  5. Vẻ đẹp SKINNA

Vẻ đẹp SKINNA Thành viên đạt chuẩn

Chị nói quá chuẩn uôn ạ.

benuyeucuame thích bài này.
  6. benuyeucuame

Cảm ơn bạn rất nhiều ah. Mình cũng mới bán, bị rối như mớ bòng bong. Và đang cố gắng để hoàn thiện dần. Và mình phải xác định lòng kiên trì để theo đuổi lâu dài sở thích.

7. mekem2015

mekem2015 Thành viên mới

phải vào like cho comment của bạn mè 1 cái :)

8. Buybid

Buybid BUYBID - MUA HỘ VÀ ĐÂU GIÁ HÀNG NHẬT

em cũng mới vào diễn đàn bên mình, đăng thì nhiều, mà chưa thấy hiệu quả về :( cho em hóng ké với ạ

9. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

vấn đề là đăng mãi chả dc cái hình, nhiều khi cũng nản :)

10. truedayvn

truedayvn Designer các kiểu con đà điểu

ở Trên mạng (Online) bí quyết đầu tiên và duy nhất: HÃY CHO ĐI TRƯỚC
    - Người tuy đông nhưng ko ai quen biết ai, bạn làm gì để họ tin tưởng, trao tiền, trao niềm tin cho bạn?
    - Khi bạn cho đi (hướng dẫn, giới thiệu, tư vấn, hay giúp đỡ người khác...) tự nhiên sẽ là quen biết, nhiều lần hơn thì là bạn bè. Khi là bạn bè mua bán là rất đơn giản, dù giá hơi cao, dù bạn giới thiệu sp chưa tốt lắm, hình ảnh có vẻ hơi nhòe, nhưng ko sao người mua hàng tin bạn chứ ko cần tin vào sp nữa.
    - Tại sao google là đế chế trên internet vì họ cho đi rất rất nhiều.
    Vậy tốt nhất ngay bây giờ bạn hãy nghĩ làm điều gì để CHO ĐI.

Buybidbenuyeucuame thích.
  11. benuyeucuame

Nhưng thú thật là hồi giờ mình không biết đến diễn đàn cha mẹ mấy (chủ yếu vô webtretho), giờ tập tành buôn bán online, mới vô lamchame. Tự nhiên, bán đồ mới vô forum tám và tư vấn với các mẹ, thấy ngại ngại. Kiểu như, mình làm ko tự nhiên, cần mới đi làm như vậy. Thấy ngại ngùng á bạn truedayvn. Nhưng rất cảm ơn bạn vì những lời khuyên bổ ích. Bán hàng đúng là mệt mỏi thật. Ko phải cứ thích là làm được. Phải có đam mê và đầu óc nữa. Mình đang dở quá :(

12. dungskull1990

dungskull1990 Dũng Sport

hay chia sẻ và chia sẻ bạn nhé

13. benuyeucuame

cảm ơn bạn nhé.

14. donghieu93

donghieu93 Thành viên tích cực

Cần đầu tư nhiều thời gian để xây dựng sự tin tưởng của khách hàng, đặc biệt là trong khoảng thời gian đầu. Nó giống như là nền móng ấy. Điều nữa là cần phải kiên trì. mình tin là chúng ta sẽ thành công thôi. :)

15. khoabolailap

khoabolailap Thành viên chính thức

bạn có live stream ko thì chia sẻ vào nhiều nhóm vào. mình mua đồ online cũng toàn phải xem live stream trực tiếp thấy đồ trên mẫu thật có ok không, chứ nhiều khi xem ảnh cũng không lột tả hết được.