Hỏi thông tin về công ty Denso+ cách lựa chọn công việc khi đi tuyển dụng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thegirl_of_atlantic_312, 3/4/2011.

1. thegirl_of_atlantic_312

thegirl_of_atlantic_312 Thành viên đạt chuẩn

Cả nhà ơi,
    em muốn hỏi có ai biết về công ty Denso ở Việt Nam không ạ. Có ai làm ở đây không ạ. Nếu làm ở những bộ phận liên quan đến kinh tế, quản lý nhân sự, quản lý chất lượng thì lương thưởng của công ty này cho người mới vào là khoảng bao nhiêu ạ? Em có bạn làm cho công ty Denso Thái Lan về economics and tax nên em cũng tò mò muốn biết về công ty này, nếu phù hợp thì khi học năm cuối rèn luyện để apply lun ạ.

Với cả em muốn hỏi cách lựa chọn công việc khi tuyển dụng, vì cái này em cũng nghĩ mãi rồi vẫn chưa ra nên mới mạo muội hỏi.
    Chị gái của bạn em làm cho phòng QLNS của Toyota thì lương thử việc là 4tr, chính thức là 7tr. Trong khi có những phòng khác thì khi apply vào lương chính thức có khi chỉ là 3tr hay 4tr. Nhưng em đang nghĩ có thể là cái phòng mà lương ban đầu cao thì nó lại ít thăng tiến, sau 1 vài năm vẫn không hơn hẳn được. Còn cái phòng mà ban đầu tưởng lương thấp lại có thể có thăng tiến vượt bậc thì sao. Có ai có kinh nghiệm nào có thể chia sẻ về vấn đề này được không ạ?

1 vấn đề nữa là khi xin làm việc cho các công ty nước ngoài có thể chú ý đến vấn đề nào khác nữa ạ. Vì em có đọc trên mạng thì thấy mọi người nói là công ty mà lớn rồi, vững ổn định rồi thì họ hay coi trọng lão làng, và những người đã làm từ lâu nên nếu người trẻ vào thì khó khăn để thăng tiến hơn là khi làm cho công ty mà nó mới mới thôi.

Cảm ơn phản hồi của các bố mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thegirl_of_atlantic_312
    Đang tải...

2. Jannyfan

Jannyfan Thành viên tập sự

Mai em đi phỏng vấn ở Denso đây, run quá chị ạ, phỏng vấn bằng tiếng anh nữa, em sợ quá

3. heodiaban

heodiaban Xuân miên bất giác hiểu

Ðề: Re: Hỏi thông tin về công ty Denso+ cách lựa chọn công việc khi đi tuyển dụng

Hii, mai đi phỏng vấn mà bây giờ chưa ngủ à? Ngủ sớm đi bạn, mai có tinh thần trả lời, chúc bạn may mắn...^^

4. Jannyfan

Jannyfan Thành viên tập sự

Re: Ðề: Re: Hỏi thông tin về công ty Denso+ cách lựa chọn công việc khi đi tuyển dụng

Hồi hộp quá bạn ạ vì khả năng nói Tiếng Anh cũng ko Ok lắm

5. heodiaban

heodiaban Xuân miên bất giác hiểu

Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi thông tin về công ty Denso+ cách lựa chọn công việc khi đi tuyển dụng

Hix, giống mình rồi, mình nói cũng không tốt lắm; bạn phỏng vấn sao rồi? Hy vọng là tốt...^^

6. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Ðề: Hỏi thông tin về công ty Denso+ cách lựa chọn công việc khi đi tuyển dụng

Denso làm thu tam đc 200-300 usd ban đau. Cái nay la luong nam 2006 nhe. Ma ban day toei. Cho ng đi lam ah?