Cần giúp: Hỏi Về Bài Thuốc Dân Gian Chữa Bệnh Suy Giãn Tĩnh Mạch.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi memit2906, 26/7/2016.

1. memit2906

memit2906 Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ trên diễn đàn!

Dạo gần đây em mới để ý thấy trên chân nổi lên các mạch máu nhỏ nhiều. Nghi ngờ bị giãn tĩnh mạch em đi kiểm tra thì đúng là bị suy giãn tĩnh mạch rồi. lên mạng tra thấy hình ở trên mạng mà em sợ quá. em có đi kiểm tra và uống thuốc tây mà không thấy tiến triển gì . trên mạng thấy giới thiệu loại thuốc bôi ngoài da varicofix em hỏi bác sĩ có dùng đc không thế là BS mắng cho một trận nói là họ chỉ quảng cáo thôi về uống thuốc theo đơn thuôc. Mà uống thuốc tây nhiều thì không tốt chút nào cho sức khỏe lắm. vì vậy mà em lên đây nhờ diễn đàn có mẹ nào biết bài thuốc dân gian nào chữa bệnh này không chỉ giúp em với. cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memit2906
    Đang tải...

2. Huong_nau

Huong_nau Thành viên chính thức

Mẹ nó chụp ảnh chân lên cho các mẹ thấy xem có mẹ nào biết về bênh này ko? em nghe bệnh này là lạ :D

3. memit2906

^CE01F875F9C49E45C48EE52A295E0C3345B0058314336B2C18^pimgpsh_fullsize_distr.jpg ^CE01F875F9C49E45C48EE52A295E0C3345B0058314336B2C18^pimgpsh_fullsize_distr.jpg ^CE01F875F9C49E45C48EE52A295E0C3345B0058314336B2C18^pimgpsh_fullsize_distr.jpg
    Máy chụp mờ quá không rõ lắm mẹ nó ah.

Huong_nau thích bài này.
  4. Huong_nau

Huong_nau Thành viên chính thức

Có mẹ nào biết về bệnh này qua giúp mẹ này với

5. trantubich

trantubich Thành viên tập sự

giãn tĩnh mạch là bệnh thường gặp nhất là giới văn phòng do ngồi nhiều đó. Còn người già thì do bị lão hóa nên hệ tĩnh mạch cũng bị suy yếu. Ngoài ra người làm những nghề đứng lâu, lười vận động, hay béo phì, táo bón lâu ngày cũng có nguy cơ.
    Ngoài việc mất thẩm mỹ ra, thì giãn tĩnh mạch chân có những biến chứng khó lường.
    Triệu chứng ban đầu chỉ là tê, mỏi, nặng chân, có cảm giác châm chích và chuột rút về đêm. Mạch máu nổi li ti nơi vùng cổ chân.
    Nặng hơn thì gân nổi ngoằn ngoèo, gây phù nề và đau nhức
    Nếu không chữa trị thì có thể gây tử vong do huyết khối tạo thành trong lòng tĩnh mạch.
    Nếu bạn muốn bài thuốc dân gian chữa giãn tĩnh mạch thì mình biết có bài thuốc cổ Hoạt huyết đương quy gia vị thang đó. Bạn có thể search google tìm công thức cụ thể hơn

memit2906 thích bài này.
  6. memit2906

Lúc trước uống thuốc nhiều da mặt sạm hẳn nên buồn lắm có bài thuốc dân gian mà không hại sức khỏe là mừng lắm ạ. hii. cám ơn bạn nhiều nhé.

7. trantubich

không có gì bạn nhé. Sản phẩm Giatima được bào chế theo bài thuốc ấy. Nếu bạn muốn tìm các vị thuốc sắc cũng được hoặc muốn tiện lợi thì xem xét sản phẩm đó cũng được.

8. memit2906

Bạn ơi cho mình hỏi chút. bạn biết người quen bạn có ai dùng sp này chưa vậy? có tác dụng hiệu quả không? mình vô tìm hiểu mà thấy ít thông tin người đã dùng hiệu quả. cám ơn bạn nhiều.

9. trantubich

Mình đang cho mẹ mình dùng thử đó bạn. Mẹ nói thấy triệu chứng tê, mỏi và co rút giảm một phần rồi. Cũng dễ hiểu vì mẹ mình bị lâu năm rồi. Bắp chân nổi gân ngoằn ngoèo, phải mang vớ y khoa để tránh loét chân. Sở dĩ bạn không thấy phản hồi nhiều vì đây là sản phẩm mới ra của An Hưng Đường nên chưa thấy nhiều ng sử dụng đấy bạn.

10. trantubich

Khi mới sử dụng, người bị sẽ bị co rút hơn vì tĩnh mạch bị giãn đang trong quá trình co lại, làm bền thành mạch. Sau đó cảm giác đó sẽ không còn nữa. Mình có hỏi mẹ và đúng y như thế đấy.

11. memit2906

trong quá trình sử dụng có phản ứng phụ gì không bạn?

12. trantubich

ah không đâu bạn. Mẹ mình dùng thấy bình thường, không bị gì cả. Sản phẩm làm từ thảo dược thiên nhiên nên không bị kích ứng hay phản ứng phụ, bạn yên tâm. Nếu những ai bị nổi gân ngoằn ngoèo thì khi mới dùng sẽ bị co rút nhiều hơn vì đó là trong quá trình làm thun lại những tĩnh mạch bị giãn. Sau khi dùng hơn 1 hộp thì sẽ không còn bị nữa bạn nhé.