Hỏi về cách phòng ngừa các bệnh liên quan đến đường hô hấp ở trẻ em

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Aries1, 3/12/2010.

1. Aries1

Aries1 Thành viên mới

Em sinh bé được hơn 1 năm rồi, bé nhà em sinh thiếu 1 tháng nên yếu hơn bình thường, bé hay bị mấy bệnh lặt vặt về hô hấp.
    Hồi em sinh bé vào mùa thu, sang đông, trời lạnh, khổ ơi là khổ. Mới có hơn 3 tháng mà nào thì ho, nào thì cảm, nào thì mũi dãi ... thương thì thương mà nhiều lúc khổ cũng thấy chán.
    Năm nay, bé lớn hơn rồi, nhưng mấy bệnh hô hấp thì thỉnh thoảng vẫn bị. Bé tên là Nga, cả nhà gọi là Nga khè, suốt ngày khò khè, chán lắm.
    Mùa đông lại đến rồi, chưa lạnh lắm nhưng mà em sợ thỉnh thoảng cứ có đợt lạnh, trở trời là mấy bệnh hô hấp đó lại hoành hành. Con ốm, con khổ, mẹ cũng khổ nhưng tội nhất là nó gầy yếu, không lớn được ý. Con gái mà thế thì sau này ế chồng mất các chị nhỉ?
    Thế nên là em đang định nhờ các chị tư vấn giúp em là có cách nào phòng ngừa các bệnh liên quan đến đường hô hấp cho trẻ không chỉ cho em với. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà. Tốt nhất là có cái gì đó kiểu như vacxin hay siro phòng bệnh ý ạ, cho bé uống thì tăng cường miễn dịch hơn. Em nghĩ ra thế mà chưa tìm thấy loại nào như vậy. Có mẹ nào biết chỉ em với!
    Các mẹ đừng bảo là em làm mấy cách ủ ấm cho bé hay là vệ sinh, ăn uống nhé. Em cũng biết chăm con, cũng đọc nhiều sách báo, cũng áp dụng hết các cách rồi nhưng mà thể trạng con bé nhà em không tốt. Căn bản là thế, nên em nghĩ là cần phải có thuốc hay cái gì đó có công dụng bổ trợ mới hiệu quả cơ.
    Các mẹ, các chị em đọc rồi tư vấn cho em với nhé!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Aries1
    Đang tải...

2. van_cun_yeu

van_cun_yeu Banned

Ðề: Hỏi về cách phòng ngừa các bệnh liên quan đến đường hô hấp ở trẻ em

Hihi, Mẹ nó lo xa quá đấy, con gái ít nữa là có giá lắm, vì đàn ông chiếm 2/3 cơ mà.
    Vấn đề của mẹ em cũng đang quan tâm đây. Con mình thì lúc nào cũng ủ ấm thế mà vẫn cứ bị ho, chả hiểu gì cả.
    Hi vọng có mẹ nào có phương pháp tốt cho 2 chị em mình.

3. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Úi giời, 2 mẹ này chẳng chịu tìm tòi, đọc hỏi gì cả. Chuyện này, em nói nhiều lần lắm rồi mà các mẹ không chịu khó tìm.
    Với tình cảnh của mẹ Aries1 thì chỉ có cho con dùng sản phẩm cốm Sarbokids là tốt nhất. Sản phẩm có tác dụng phòng ngừa và hỗ trợ điều trị các căn bệnh viêm đường hô hấp hay gặp ở trẻ nhỏ, giúp trẻ nâng cao khả năng miễn dịch của cơ thể đối với các bệnh viêm đường hô hấp, đặc biệt đối với trẻ hay bị bệnh nhiều lần trong năm. Mẹ nó đọc kỹ hơn trong topic của em đăng từ hồi tháng 4 đây này: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?123013-Bé-ko-bị-ho-vào-mùa-nóng-nữa!

Aries1 thích bài này.
  4. Aries1

Aries1 Thành viên mới

Thuốc Sarbokids hả chị? Em mới nghe nói đấy, đọc thông tin trong bài của chị với bài của mấy chị khác bên dưới thấy cũng có vẻ ổn nhỉ? Thuốc tốt trong mùa hè như thế thì chắc phải tốt hơn nhiều trong mùa lạnh ạ? Bé nhà em đang bị bệnh như thế rồi thì uống vào có hiệu quả không ạ? Nhà em ở Hà Đông thì đến chỗ nào mua cho gần ạ? Thuốc ở dạng cốm ạ? có dễ uống không mẹ nó?

5. barbie

barbie Thành viên mới

Mẹ Aries1 ơi, bây giờ hiệu thuốc phổ biến mà. E cứ thấy cửa hàng nào to to, nhìn hoành tráng, nhiều thuốc là e vào hỏi thui. hihi. Quan trọng là mình cần để ý nhà sản xuất, hạn sử dụng và tên thuốc nữa, chứ e thấy bây giờ thuốc nhái nhiều, chỉ khác nhau một vài chữ hoặc lái lái một chút còn công dụng, thành phấn giống nhau hết mà. Ở Hà Đông, mình có thấy mấy cửa hàng cạnh bệnh viện Hà Đông đấy, mua đấy chắc ổn.
    Nhưng e thấy thị trường thuốc bây giờ giá cả chênh nhau nhiều lắm, mà đi mua thuốc thì có ai mặc cả đâu. Bảo bao nhiêu thì mình trả bấy nhiêu thui.
    Đứa cháu ruột mình cũng thuốc sarbokids này rồi thì phải, để mình hỏi lại chị ấy rồi buôn bán với các mẹ cho chính xác nhé. Ý kiến từ người dùng rồi thì yên tâm hơn. Chứ e không nhớ rõ cứ ngồi đoán giá đoán non thế này thì nguy lắm. hihi

6. nguyenthulan

nguyenthulan Thành viên tập sự

Hỏi về cách phòng ngừa các bệnh liên quan đến đường hô hấp ở trẻ em

Hầu như là các mẹ đều không để ý đến công tác phòng bệnh. Bé bị các bệnh liên quan đến đương hô hấp thường thì do lạnh và do ô nhiễm không khí
    các mẹ chú ý không để bé bị lạnh trong những ngày mà bện hô hấp bùng phát còn do ô nhiễm không khí do bụi do khói bếp khói thuốc lá , khói hương hãy để bé trong một phòng riêng và tránh xa các loại khói bụi

7. Aries1

Aries1 Thành viên mới

Em bảo rồi mà, em "phòng" kinh lắm đấy nhưng mà con nhà em sức đề kháng kém lại còn thiếu tháng nữa. Bây giờ em chẳng có sữa, định cho cháu bú ngoài nè.
    Cảm ơn các chị em nhé. Em cũng đang tìm hiểu loại thuốc Sarbokids này, thấy có vẻ rất hợp với con nhà em đấy. Em thấy trong cái công dụng có ghi là tốt đối với trẻ thiếu tháng và ăn sữa ngoài. Em sẽ hỏi thêm mấy chị ở hiệu thuốc xem sao.
    Còn ai có kinh nghiệm thực tế dùng sản phẩm này thì mách em với nhé!

8. zon_zon

zon_zon Banned

Bé Zon Zon nhà mình sinh đủ tháng nhưng mình không có sữa, bé an hoàn toán sữa ngoài lại lười ăn lắm, bác sỹ bảo không cẩn thận là suy dinh dưỡng. Khổ thân! Không bú sữa mẹ nên sức đề kháng kém hơn những trẻ bú mẹ. Nuôi nấng cũng vất vả lắm. Bé hay ốm vặt, hay viêm họng quấy khóc cả đêm ấy. Cho bé đi khám bác sỹ kê đơn thuốc trong đó có cả sarbolids mà các chị đang nói đến đấy. Sau đợt đấy zon zon nhà mình còn phải uống thêm mấy lần thuốc nữa mà hầu như toàn kháng sinh + sarbokids. Lúc đấy bác sỹ có khuyên mình lúc bé khỏe cứ cho bé uống thêm sarbokids hàng ngày, có thể theo từng đợt. Đặc biệt trước giai đoạn thời tiết chuyển mùa để tăng cường sức đề kháng của trẻ đối với các bệnh liên quan đến đường hô hấp. hưng mình không yên tâm nên cũng khong cho bé uống. Sau đợt đấy zon zon nhà mình bị ho,viêm họng sau chuyển sang viêm phế quản. Thế là suy dinh dưỡng đấy, lúc đấy bé nhà mình được 8 tháng.
    Sau mình đánh liều, cho bé uống thêm sarbokids hàng ngày. Uống hết một hộp, mình thấy bé khỏe khoắn hơn, mình cho bé ngỉ khoảng 7-15 ngày rồi lại uống tiếp, đặc biệt mình thường cho uống trước giai đoạn giao mùa. Lúc đầu cháu cũng ngại uống, sau quen lại thành thói quen, hay đòi uống lắm.
    Bây giờ zon zon nhà mình 2 tuổi,13kg rồi nhé thỉng thoảng lại kéo mình ra tủ đòi kids kids. Đúng là trẻ con. :rolleyes:
    Mẹ Aries1 dùng thử cho bé đi, e thấy sarbokids hợp với zon zon nhà e lắm. Chúc bé nhà chị chóng lớn nhé!:D

9. kymheesoon

kymheesoon Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà nhé! Lâu lắm rồi em cũng không vào diễn đàn, hôm nay công việc cũng đỡ, không có việc gì làm nên em lên hỏi thăm các chị tý! hihi. Thấy các chị chăm con cái vất vả quá cơ nào là bé ốm, bé ho, sổ mũi... Mẹ zon zon cho con uống thuốc có hiệu quả thế là mừng lắm đấy nhỉ? Con khỏe hơn, mẹ nhàn. E cũng thấy nhiều bài viết về sarbokids nè, chia sẻ với các chị nhé:
    Sản phẩm Sarbokids được chiết xuất từ các thảo dược, vitamin, khoáng chất như dịch chiết rễ cây đại thanh diệp, dịch chiết cây cúc dại, tinh dầu gừng, tinh dầu húng chanh, dịch chiết hoa kim ngân, Vitamin A,C,E, kẽm, selen, magie..... với tác dụng tăng cường miễn dịch trên đường hô hấp sẽ giúp các bậc cha mẹ chăm sóc sức khoẻ của trẻ một cách an toàn, hiệu quả. Sản phẩm Sarbokids còn chứa Lysin giúp trẻ ăn ngon miệng, tăng cường khả năng hấp thu dưỡng chất, điều này đặc biệt quan trọng đối với trẻ hay ốm, suy dinh dưỡng.
    Thành phần sarbokids là thảo dược nên không có hại đâu các chị ạ. Các chị tham khảo thêm ở đây nè http://dantri.com.vn/c7/s162-367838/sarbokids-tang-cuong-mien-dich-tren-duong-ho-hap.htm
    Chị Aries1 nên vào tham khảo để có hướng điều trị cho bé nhé. E thấy Dân Trí là trang chính thống nên nguồn thông tin được đảm bảo hơn những trang khác chị ạ.
    E chúc bé Nga "khè" luôn khỏe, ngoan ngoãn! Và không còn là Nga khè nữa nhé!

10. Nghecoi2310

Nghecoi2310 Hàng XT Pháp 01682742397

Chính xác đấy mẹ nó ạ, phòng hơn chữa chứ con ốm rồi mệt cả mẹ cả con mà chẳng ăn gì cho lại
    Nghé nhà mình dùng loại Vaccin thảo dược chống cảm cúm theo mùa hang năm của Pháp thấy tốt lắm mà thành phần thuốc từ dược thảo ít độc hại hơn thuốc tây mẹ nó ạ
    có gì mẹ nó tham khảo trong topic hàng xách tay của mình dưới chữ ký nha!!
    Mình giới thiệu qua về thuốc nha
    "Inlueninum 9ch" - 1 dose / tuần trong 4 tuần sau đó 1 dose/ tháng
    loại uống tháng 10 và 11 bên Pháp để tăng cường kháng thể, tương tự vaxin anti grippe homéopathique= dịch ra tiếng việt là vaccin chống cảm cúm theo mùa , do bên P lạnh hơn nên ho uống từ tháng 10 mẹ nó nhé, vn có thể uống từ tháng 12 nhé!!!

11. zon_zon

zon_zon Banned

E nghĩ mua thuốc xách tay cũng có những hạn chế của nó các mẹ ạ. Thứ nhất, khi có những tác dụng phụ không mong xảy ra, khả năng kiểm soát cũng như chữa trị ở VN có những bất tiện vì không phải do VN sản xuất (thành phần và công thức không như thuốc ở VN). Như vậy ai là người có trách nhiệm với sự việc không mong muốn này. Thứ hai, điều kiện khí hậu, phong tục ăn uống ở 2 nước khác nhau nên khả năng hấp thụ thành phần của thuốc cũng không giống nhau. Đặc biệt, thuốc dùng cho trẻ, các mẹ phải cấn thận nhé.
    Bé zon zon nhà e bây giờ khỏe mạnh là e mừng rồi. Bé nhà e hợp thuốc sarbokids nên e vẫn cho bé dùng để phòng ngừa các bệnh liên quan đến đường hô hấp chứ không có ý định cho bé dùng thuốc khác. Thuốc xách tay thì chắc chắn là đắt hơn rồi. E mua sarbokids khoảng 150k/ hộp, chứ thuốc xách tay thì đắt. Mà e vẫn thích thuốc nội hơn vì thuốc được sản xuất ra là cho người Việt, phù hợp với điều kiện khí hậu, cơ địa của người Việt. Mấy chị ở hiệu thuốc gần nhà, toàn khuyên e dùng thuốc nội vì rẻ và phù hợp với người Việt hơn.

12. Nghecoi2310

Những điều bạn nói có chỗ đúng có chỗ sai nên mình đính chính nhé
    Thứ nhất:Đã là thuốc tây do VN hay nước ngoài sản xuất đều có tác dụng phụ do cơ địa khác nhau của người dùng, điều này các nhà sản xuất luôn có chỉ dẫn rõ ràng trên sản phẩm
    Thứ 2: đã là nhà sản xuất có tên tuổi và đc phép cấp thuốc nhất là các nước Châu Âu thì họ luôn có trách nhiệm với sf của họ dù bạn ở bất kỳ đâu, và tại VN hiện tại không chỉ có bán riêng thuốc VN sản xuất mà luôn có thuốc ngoại mà!!Đặc biệt thuốc từ Pháp dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ vẫn đc các bác sĩ tại Việt Pháp kê đơn cho cho các bé, chứng tỏ nó phải hợp với người Việt và có tác dụng tốt thì cha mẹ mới tin dùng !!
    Thứ 3:nếu là thuốc đặc trị bệnh thì bạn có muốn mua cũng không có vì phải có đơn của bsi , còn nếu chỉ là vitamine hay thuốc bổ giúp tiêu hóa và tăng cường đề kháng bạn có thể mua không cân đơn thì luôn đc các hãng sản xuất đảm bảo chất lượng và quyền lợi nếu sf của bạn là hàng thật , không phải hàng giả hay nhái!!
    Thứ 4: Đúng là thuốc ngoại luôn đắt hơn thuốc nội do phải cộng thêm tiền vận chuyển về đến VN , tuy nhiên nếu bạn tìm hiểu kỹ thì nên Y học Pháp rất phát triển và họ luôn có những sf cải tiến mới mà VN chưa theo kịp nên có tác dụng tốt hơn những sf cùng loại do VN sản xuất , chính vì vậy khi sử dụng cha mẹ luôn có cảm nhận chung là thuốc ngoại tốt hơn thuốc nội
    Chính vì vậy mình cũng tư tưởng chung giống bạn là mong các cha mẹ hãy luôn sáng suốt và chọn những sản phẩm tốt nhất cho con mình, nếu có dùng thuốc ngoại cần nơi tin cậy để giúp các con có 1 sức khỏe tốt và tăng trưởng đều!!!

13. 0902197444

0902197444 Thành viên sắp chính thức

E chong hay khong la o cai tinh la chu yeu, em la dan ong nhung yeu fu nu co cai tinh fu hop, ngoai hinh la fan cuoi cung de i toi , heheh

14. zon_zon

zon_zon Banned

Câu này nghe quen quen [​IMG]. Đàn ông, chỉ được cái lẻo mep1

15. me_cop

me_cop Bắt đầu tích cực

Các mẹ mua sabokid ra nhà thuốc MinhTiến ở Nguyễn quý đức hay Nguyễn Xiển mua 140k/h thôi

16. Nghecoi2310

hihi sáng mở mắt ra được khen!!hihi thích quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!tks kiu kiu nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

Nhận luôn:)))))))))))))))))))))))))