Hỏi về kinh nghiệm sale tour du lịch vì từ lúc làm tới nay chưa bán được khách nào :(

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Anna_trinh, 17/4/2014.

1. Anna_trinh

Anna_trinh Thành viên tập sự

Chào các mẹ, em là nhân viên kinh doanh bên Hừng Đông Xanh là công ty du lịch.
    Em chỉ mới vào làm được hơn một tháng, thấy mấy anh chị trong công ty chạy bán tour mà em sốt cả ruột. Em lên mạng học hỏi kinh nghiệm, đăng tin trên mạng, chào bán cho người quen, hàng xóm v..v. Làm mọi cách mà vẫn chưa bán được tour nào. Chán lắm các mẹ ạ :(. Các mẹ chỉ giúp em làm thế nào để khách tìm đến mình hoặc mình tìm được khách không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anna_trinh
    Đang tải...

2. Nhung-English

Nhung-English Thành viên mới

Ðề: Hỏi về kinh nghiệm sale tour du lịch vì từ lúc làm tới nay chưa bán được khách nào :(

Bạn còn mới vào nghề đừng nóng ruột.

Thực ra kinh doanh ngành nghề nào cũng vậy tưởng là phức tạp nhưng thực tế lại rất đơn giản.
    Bạn nên nghĩ rằng ko có gì là bí quyết, không có gì là nghệ thuật.

Rất đơn giản bạn hãy làm sao để người cần dịch vụ của bạn tìm thấy bạn. biết về bạn.
    Và bạn đang bán nó vậy là ok
    Bạn còn ít kinh nghiệm nên việc bạn làm chưa hiệu quả mà có thể là chưa vào trọng tâm thôi.
    Tìm khách trên mạng, đăng tin, giới thiệu người quen... đó chỉ là những cách chung nhất.
    Nhưng có lẽ bạn chưa có khách là vì bạn chưa đi vào chi tiết
    Phân tích chúng để xem cái nào hiệu quả nhất.
    Đặc biệt internet hiện nay rất hiệu quả nhưng ngược lại cũng rất dễ không hiệu quả nếu bạn không nhắm đúng người dùng.

Đơn giản mình ví dụ như sau... thôi nói ra dài quá có gì bạn cứ comment mình lại nói tiếp sau :D

Chúc bạn đắt hàng

Anna_trinh thích bài này.
  3. Võ Thị Tâm

Võ Thị Tâm Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang có ý định xin bên đó mà nghe bạn nói vậy chắc không muốn xin quá tại ngành đó cần nhiều mối quan hệ đúng không vậy :'(

4. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Bạn thử làm một website chia sẻ thông tin về điểm đến trong những tour của bạn , qua đó thì quảng cáo tour du lich đi bạn . Xem như thế nào :D