Kinh nghiệm: Hỏi Về Quản Lý Tiền Và Đầu Tư Chung Vợ Chồng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi queninh, 31/8/2017.

1. queninh

queninh Thành viên chính thức

Chào mọi người,
    Nhà mình từ trước thì mình vẫn cầm tiền của cả vợ và chồng gửi tiết kiệm. Chồng mình thì thu nhập cao hơn mình. Gần đây anh ấy bảo muốn đầu tư 1 căn hộ nghỉ dưỡng gì đó trong nha trang. Mình thì thấy không khả thi thì tiền mình cũng ko nhiều đầu tư 1 căn đó xong mình cũng gần như hết tiền mà cái chính là thấy không hiệu quả. đến 2019 mới bàn giao mà bỏ ra 1ty6-1ty7 đến 10 năm mới thu hồi vốn, diện tích có 36-38m...
    Sau đó là mâu thuẫn chồng mình bảo em ko đầu tư thì anh vẫn mua, em rút tiền tiết kiệm ra, em tính xem tiền em kiếm được bao nhiêu, tiền anh kiếm dc anh tiêu anh đầu tư em ko có quyền. Mình rất bực cái kiểu nói này.
    Theo các mẹ mình có nên rút tiền phân chia luôn tiền ai người ấy giữ không và ko liên quan đến tài chính của nhau.
    với cái kiểu này mình nghĩ nếu cầm tiền thì sau này còn đau đầu nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi queninh
    Đang tải...

2. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Thế này cũng khó nhỉ, nếu ck bạn đã nói thế thì chắc phải của ai người nấy dùng thôi. Hôm bữa anh nhà mình cũng bàn bạc bảo đầu tư khu nghỉ dưỡng ở phú quốc nhưng mình ko đồng ý thế là thôi chứ ko nói năngj lời như ck bạn mặc dù anh nhà mình kiếm tiền chính. Chồng mn như thế mình nghĩ sau này còn nhiều vấn đề hơn đó