Cần giúp: Hỏi về Sinh Dịch Vụ ở bệnh viện phụ sản hà nội

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Me-kutom, 23/7/2014.

1. Me-kutom

Me-kutom Thành viên mới

Các mẹ ơi có mẹ nào vừa mới sinh ở viện phụ sản hà nội không cho em hỏi chút ạ
    Em dự sinh đầu tháng 10 dương lịch tới. Em định đăng ký sinh dịch vụ ở đấy có mẹ nào có kinh nghiệm cho em xin ít thông tin với ạ. Mình đăng ký bắt đầu từ tuần bào nhiêu ? đóng tiền thế nào ? bồi dưỡng bác sĩ ..... Em cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me-kutom
    Đang tải...

2. kagome

kagome

Ðề: Hỏi về Sinh Dịch Vụ ở bệnh viện phụ sản hà nội

Mình cũng tháng 10 sinh đây. Cho mình lót dép hóng với nhé!

3. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh chông làm bac si nên cung ko de y lắm
    chi biet là minh dang ky sinh thương
    xong thi chong xin cho vao phong dịch vụ
    noi chung me nó nên dang ky sinh dịch vụ

vi luc minh sinh thương, vao phong 3 mẹ/giuong tự chăm con, đang đau mà phải bế rôi cho con bú rồi chăm làm sao

vào phong dịch vụ thi hôm đó thê nào mà it mẹ sinh thế, phong 15 giuong mà có mỗi to và 1 mẹ khác,
    the là người nhà ở lại qua đêm trong phong cung chả ai nói gì, hi.

nhà tớ cảm ơn cả kip đõ đẻ là 1 trieu,

rồi trong khi ở lai vien
    môi lần cô y tá mang con đi tắm thì mình kẹp 20k. trong chăn ủ của con, the thoi me no à.

4. Me-kutom

Me-kutom Thành viên mới

Mình đăng ký đẻ dịch vụ rồi nhưng vẫn cảm ơn ekip mổ 1tr à mẹ nó ?

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Thích nhỉ? chứ sinh kia mỗi giường nhét mấy người liền luôn. Đẻ xong nằm chen chúc nhau .

6. Me_moka

Me_moka

nói về chi phí đẻ ở D3 ban đầu bạn đóng 10tr khi vào viện trong đó 6tr là tiền công đẻ ( hiểu nôm na là bạn mất 6tr để dc vào D3 đẻ) tiền này mất đứt. còn 4tr tiền thuốc tiền phòng dịch vụ. bạn dùng nhiều hết nhiều dùng ít hết ít. bạn dùng cái gì cũng mất tiền ( mỗi lần bs nó khám, thay băng, làm vệ sinh đều quy ra tiền....) buồn cười nhất là ở mình đã mất 1 đống tiền nhưng ở D3 **** có máy siêu âm ( thấy bs nó nói là cho bọn khác mượn) đội ngũ nv ở đây đa số là hộ sinh, y tá và rất nhiều bọn hs trung cấp y thực tập D3 ,đấy là năm 2013 còn năm 14 thì o biết tn

7. Me-kutom

Me-kutom Thành viên mới

Ở phụ sản hà nội bác sĩ nào mổ đẻ mát tay vậy các mẹ ? Em không biết ai cả nghe nói có bác sỹ Hưng gì đấy không biết có mẹ nào chọn bác sỹ này mổ chưa ?

8. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Nhà em định sinh trên này nhưng lại thôi, chỉ sợ không chăm tốt các bác sỹ rồi lại khổ con mình.

9. luongdinh5678

luongdinh5678 Thành viên tích cực

Người nhà mình thì vừa sinh mổ ở D5 xong, mình viết ra cho mn dễ hình dung nhé:
    - Làm thủ tục nhập viện thì đóng 1 cục 12tr ở dưới khoa khám bệnh, tấng 1 nhà D, nhưng phía cổng sau của viện Sản nhé (cổng phía đường CHùa Láng ý). Mẹ nào muốn nằm phòng dịch vụ loại 1 (2 giường 1 phòng vệ sinh khép kín thì đăng ký luôn ở đây, khi nào có phòng thì họ sẽ chuyển mình sang, nếu lúc làm thủ tục chưa có phòng)
    - Đẻ thì sẽ mổ đẻ ở tầng 2, cách ly mẹ và con từ 4 -6 tiếng. Sau 6 tiếng mẹ được trả về phòng thì người nhà sẽ đi đón con hoặc bác sĩ sẽ đưa bé về tận phòng cho mẹ. Tất nhiên là sau khi mẹ sinh xong người nhà sẽ được xem mặt và đón tay bé tầm 5 phút
    - Nằm viện 5 ngày, trong 5 ngày nằm viện này, mẹ sẽ được tiêm và truyền kháng sinh, bé sẽ được đi kiểm tra sàng lọc sơ sinh (cái này nếu nhà nào đăng ký thì họ mới làm) gồm có: kiểm tra thính lực, lấy máu gót chân, kiểm tra nhịp tim....Còn các khoản vệ sinh cho mẹ và tắm cho bé thì không phải bồi dưỡng như ngày trước, mà có đưa thì y tá họ cũng không dám nhận (tất nhiên là trừ một số trường hợp)
    - Đến ngày ra viện, họ sẽ thông báo từ sáng để sản phụ và người nhà chuẩn bị. Họ sẽ bắt xuống quầy thanh toán ở dưới khoa nộp thêm tiền, nếu nhà nào muốn về sớm, thì từ sáng trả đồ, rồi đưa biên lai màu vàng cho bên đồ đó xác nhận vào là đã trả đồ đầy đủ, rồi mang ra phòng hành chính xin cái phiếu ra cổng để bế con về (nếu không có phiếu này thì sẽ không ra được cổng nhé). RỒi chiều quay lại làm thủ tục thanh toán ở phòng hành chính. Khi làm thủ tục thì sẽ có 2 hóa đơn màu vàng, 1 cái là khi mình nộp tiền khi nhập viện và 1 cái là mình nộp thêm tiền lúc sáng, họ kiểm tra số tiền rồi sẽ làm thanh toán cho mình, nếu thiếu thì nộp thêm, thừa thì họ trả lại (đa phần là thừa thôi). Sau khi mọi thủ tục hoàn tất họ sẽ trả cho mình hồ sơ và giấy chứng sinh là xong
    Còn về việc cảm ơn bác sĩ và kíp mổ thì tùy từng gia đình thôi, có gia đình không cảm ơn, có gia đình họ cảm ơn, cái đó không bắt buộc và mình thấy thái độ cũng như cách phục vụ của khoa D VIện PSHN là rất ổn. Nếu so sánh giữa khoa DV của PSHN với PSTW thì có lẽ như thiên đàng với địa ngục mất, he...he

mebin190806HaGiang389 thích.
  10. tran.ngoc.anh

tran.ngoc.anh Thành viên đạt chuẩn

hóng thông tin từ các mẹ. e cũng chưa quyết định sinh ở đâu :-s

11. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, đọc cái này xong yên tâm này.
    Mai em cũng đi đăng kí sinh. Em dự sinh 21/8.

12. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

M sinh giáp tết cơ n mà cũng hóng thông tin các mẹ vì lần này định sinh dịch vụ, tập 1 sinh A2 cũng hãi rùi