Hỏi về thuốc tiêm của Trung Quốc chữa bệnh tai biến

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MeQuynhHuong, 26/3/2012.

1. MeQuynhHuong

MeQuynhHuong Thành viên chính thức

Chào các mẹ!
    Mình có một việc cần cả nhà giúp mình.
    Anh cả mình bị tai biến đã hơn 1 năm, bị liệt nửa người phải, đã chữa trị ở viện Y Học Cổ Truyền Quân Đội và ai mách gì thì đều áp dụng nhưng hiện tại vẫn chưa tự đi lại được, nếu đi lại phải đi bằng nạng và có người đi bên cạnh (vì sợ yếu sẽ ngã).
    Nay chị dâu mình có nghe nói có một loại thuốc tiêm gì đó của Trung Quốc rất hiệu nghiệm (dạng thuốc tây thì phải), có thể đi lại bình thường trong thời gian ngắn, mỗi mũi tiêm là 7tr, ba mũi tầm 20tr gì đó, nhớ là thuốc tiêm chứ không phải viên An Cung nhé cả nhà. Vậy trong diễn đàn này có mẹ nào đã từng biết đến loại thuốc tiêm này hoặc đã từng có người nhà sử dụng thì có thể cung cấp giúp mình thông tin về loại thuốc này không? Vì đây là lần đầu tiên mình nghe về loại thuốc tiêm của Trung Quốc này và đang muốn tìm hiểu thông tin về nó, nếu có nhiều người đã dùng và có tác dụng nhanh đến vậy thì nhà mình sẽ mua cho anh ấy dùng.
    Hi vọng cả nhà cho mình càng nhiều thông tin càng tốt!
    Chúc cả nhà một tuần làm việc hiệu quả!
    Xin cảm ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeQuynhHuong
    Đang tải...

2. Airizvn

Airizvn Banned

Ðề: Hỏi về thuốc tiêm của Trung Quốc chữa bệnh tai biến

Em không rõ về thuốc tiêm chị muốn hỏi nhung có chút ý kiến thế này chị có thể tham khảo:
    Tây y nó là 3 phần chữa 7 phần tác dụng phụ chỉ cắt ngọn của bệnh thôi được thôi. Các vấn đề liên quan tới huyết áp lại là sau tai biếnn thì cần dùng đông y, mới dưỡng bệnh cho mình được. Tìm tới TQ thì chị cứ xài cái cổ truyền 5 ngàn năm của nó ấy. Tuyệt vời luôn.

MeQuynhHuong thích bài này.
  3. MeQuynhHuong

Có mẹ nào biết về loại thuốc tiêm này không cho mình thông tin với nhé! Thanks!

4. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Mình cũng hóng thông tin.Mẹ mình cũng bị tai biến và đang liệt nửa bên phải,đang quá trình phục hồi.Rất mong các mẹ chia sẻ.
    PS: Cả nhà ai có thông tin gì về thuốc HOA ĐÀ TÁI TẠO HOÀN thì chia sẻ cho mình nữa nhé
    Thanks

5. eveylovefood

eveylovefood Thành viên chính thức

Nhà em đợt trước có chú ở quê cũng bị tai biến, cũng liệt nửa người. Thuốc thang thần dược thì ko có, nhưng có ý chí và tập luyện nên chú em đã đi lại đc cũng đc 70% bình thường chị ạ (đi vẫn bị tật và thi thoảng phải chống gậy).

Còn mới đây thôi, chả xa xôi gì, chú họ em (họ gần ấy) cũng vừa bị tai biến xong. Khổ thân nhà chú ấy lắm, vợ thì bị chân cẳng, chồng thì liệt nửa người, con thì 1 ông làm ăn lương 3 cọc 3 đồng, nuôi mình còn chả xong lại vác thêm đứa con và chị vợ chứ mong gì lo đc cho bố mẹ, 1 đứa em gái thì đang học ĐH may mà nó cũng ngoan nên chưa phải lo lắng gì, nhưng túm lại tiền ăn tiền uống vẫn trông vào mấy đồng lẻ cô ấy bán đồ ăn sáng (mà cô em cũng đang ốm nhé). Đấy, khổ thế thì làm gì có thuốc tiên mà chữa hả các chị.

Em k biết thuốc đắt tiền của TQ kia thì thế nào, em cũng nghe nói trước đây có cái thuốc gì mà chuyên dành để chữa tai biến mà đắt lắm nhà em cũng chưa ai đc thử. Chú em hiện giờ thì chỉ xoa bóp và châm cứu thôi, hiện giờ cũng đỡ lên nhiều rồi. Nhưng em thấy ít ai bị tai biến và liệt xong lại có thể đi lại đc như hồi còn bình thường đâu chị ạ, cùng lắm cũng chỉ đc 80, 90% thôi :(

Em nghĩ về vị thuốc kia thì chị nên hỏi các bác sĩ chuyên môn trong ngành sẽ tốt hơn, vì họ mới biết đọc thành phần thuốc mà, còn mình thì có biết gì đâu cơ chứ (cũng có thể thuốc hợp cơ địa người này, ko hợp người kia thì sao, đây cũng là chuyện bình thường khi dùng thuốc chị ạ). Mong rằng anh chị sẽ sớm khỏi bệnh chị nhé :)

6. bonbaby

bonbaby hồng sâm baby Gold Kids

thuốc tiêm giờ minh mới nge thấy đấy không biết có tốt không nhỉ

7. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Mình không biết thuốc này nhưng mà bọn Trung Quốc thì mình không chơi

8. MeQuynhHuong

Chị dâu mình nghe vậy nên nhờ mình xem xem có ai đã dùng chưa, nếu mẹ nào có người nhà đã dùng loại thuốc này thì cho mình thông tin với nhé! Cảm ơn cả nhà rất nhiều!

9. demvang.com

demvang.com Thành viên sắp chính thức

Mẹ phải xem vị bác sĩ này đã chữa khỏi cho nhiều người chưa ? hàng trung quốc nói chung em cũng thấy cứ sợ sợ :(

MeQuynhHuong thích bài này.