Cần giúp: hỏi về trường cấp 2 Cát Linh (ở phố Cát Linh)

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me be zin zin, 4/3/2015.

1. me be zin zin

me be zin zin Thành viên tích cực

Chào các mẹ thông thái! Tình hình là mình ở Hàng Bông mới chuyển về phố Cát Linh, nhà m có 1 bé năm sau vào lớp 1, tuy nhiên m vẫn chưa chuyển hộ khẩu từ Hàng bông về Cát linh vì còn đang băn khoăn về trường học của con. Hiện, nếu theo hộ khẩu thì con m sẽ được học trường tiểu học Thăng Long (Ngõ Trạm), cấp 2 Nguyễn Du (Hàng Quạt). Còn nếu chuyển hộ khẩu về cát linh thì con e sẽ học cấp 1 Cát Linh (trường này thì không cần phải bàn nhiều). Tuy nhiên, lên cấp 2 cháu sẽ học trường cấp 2 Cát Linh, theo tìm hiểu thì e thấy trường này có vẻ không tốt lắm (tất nhiên viecj học hành tốt hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố trong đó có việc con mình học ra sao nữa nhưng giáo viên và môi trường cũng vô cùng quan trọng, e nghe nói môi trương học sinh ở cấp 2 Cát Linh cũng k ổn, giáo viên dạy cũng bt chỉ được cái rất gần nhà. Các mẹ có con học ở Cát Linh hoặc bạn nào đã từng học cấp 2 Cát Linh thì cho mình xin comment về trường này nhé để mình quyết định nên chuyển hộ khẩu hay không. Tks các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me be zin zin
    Đang tải...

2. me be zin zin

có mẹ nào biết về trường cấp 2 Cát Linh thì cmt giúp e với ạ!!

3. Math_can_fun!

Math_can_fun! Thành viên rất tích cực

m có bạn dạy học ở đó tôi m hoi cho mn

4. bopbie

bopbie Thành viên chính thức

mn chuyển khẩu về Cát Linh cho cháu học ở tiểu học Cát Linh, rồi lên cấp 2 lại chuyển hộ khẩu cho bé học cấp 2 Nguyễn Du, mất công tí nhưng mà con được học trường mn muốn và yên tâm

5. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

2 bé hàng xóm nhà mình đang học lớp 6 ở đây
    nói chung là trình đọ kém lắm
    riêng Tiếng Anh thì k biết gì cả

6. me be zin zin

huhu, tình hình này chắc m vẫn phải để hộ khẩu ở Hàng Bông cho cháu học Thăng Long và Nguyễn Du thôi...

7. bopbie

tiếng anh phải có môi trường, mn chịu khó động viên con học TA đi, cần thiết mà

8. bopbie

bài toán khó, mn trao đổi với ox xem sao

9. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

Cháu Tớ học cấp 2 Cát Linh đây, theo Tớ bạn k nên cho Cháu học trường này, chán lắm, T k tiện nói ra đây, các lớp khác Cháu T kể cũng chán lắm.

10. IEC

IEC Insight Education Center

mn ơi, cháu học lớp nào thế

11. me be zin zin

tks các mẹ đã chia sẻ về trường CL 2 nhé. sáng nay tớ tình cờ đọc được topic cũng hỏi về trường này nhưng trên wtt và có 1 cô giáo đã từng dạy tại trường (sau khi tớ hỏi qua FB) thì cô giáo bảo là chất lượng dạy và học ở mức trung bình, hi vọng là thày hiệu trưởng mới về sẽ vực trường lên..haiz, khổ thể trường ngay gần nhà mà vẫn phải đưa con đi học xa..chẹp chẹp. Với tình hình này tớ cho con học ở khu hoàn kiếm, đành vất vả đưa đón con vì tương lai của nó vậy...

12. _SummerGirl_

_SummerGirl_ Thành viên rất tích cực

Loạng quạng bên box này thì lại thấy mẹ cháu, thế là cuối cùng mẹ nó quyết cho con học cấp 1 Thăng Long r phải ko ah? E là cựu học sinh Thăng Long Ngõ Trạm đây, mẹ e đến giờ vẫn tự hào vì trc e dc học trường đó (theo như mẹ trường đó nề nếp tốt, HS viết chữ đẹp) mặc dù hồi e học trường đang xây dựng dở những năm lớp 1-3 toàn ra ngoài học các địa điểm thuê gần đó như Hàng Bông với Nguyễn Quang Bích thì phải, đến lớp 4 trở đi mới dc vào trường học, đến khổ.
    Mẹ nó cứ yên tâm cho con học Thăng Long, đừng tiếc trường Cát Linh nữa, TL cũng là trường điểm mà muốn vào hình như ko phải dễ. Nhà e hồi đó ở Bát Đàn, phường Cửa Đông, trường TL đúng tuyến luôn nhưng ko vào dc phải ra Thanh Quan phố Hàng Cót học may là quen PCT phường nên mới dc vao (người ngày xưa nên ko mất gì cả, chỉ xin hộ) còn giờ trái tuyến muốn vào nghe đâu mất tiền nghìn.
    Con e mà đc vào TL như con mn thì e đã chẳng đau đầu tìm trường, hiện e đang ở quận Đống Đa đúng tuyến có trường Bế Văn Đàn, đi có mấy bước chân nhưng cô e chồng lại bảo e chuyển hộ khẩu về phường Cửa Nam, quận HK để học mấy trường trên phố, Bế Văn Đàn ko thể bằng nhưng e vẫn lăn tăn quá

13. me be zin zin

hihi, chúng mình có duyên phết nhỉ mn... tớ hồi trước ở Hàng Bông, vua chuyển sang phố CL mấy tháng, tớ cũng cựu hs Thăng Long đây (khóa 89-94) công nhận trường TL thì ổn rồi nổi tiếng vở sạch chữ đẹp, trường ấy vừa xây lại lần nữa, giờ khang trang lắm rồi. trường cấp 1 thì tớ k lo lắm, lăn tăn mỗi vụ cấp 2, học CL thấy nhiều mẹ kêu, mà chạy sang GV thì lục tốn mà chưa chắc đã chạy được, đành giu hộ khẩu cho học Nguyễn Du..đúng là bụt chùa nhà k thiêng, nhà tớ ngay sát trường CL 1 lun ý..

14. Minh Đức Gia Sư

Minh Đức Gia Sư gia sư dạy toán

trường nào cũng được chứ mẹ nó ăn thua ở con mình thôi và các thầy cô nữa

15. me be zin zin

tớ hiểu điều đó, nhưng vấn đề là thày cô cũng k ổn nữa thì làm sao đây bạn? Với lại nếu như chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là CL2 thì tớ đã k vào đây hỏi các bố/mẹ rồi, và có sự lựa chọn tốt hơn với con mình thì tội gì (sau khi tham khảo ý kiến của mọi ng trên forum).

16. Minh Đức Gia Sư

Minh Đức Gia Sư gia sư dạy toán

Mỗi người một cánh suy nghĩ chúc mẹ nó tìm được trường ưng ý

me be zin zin thích bài này.
  17. _SummerGirl_

_SummerGirl_ Thành viên rất tích cực

Mn SN 83 ah, e SN 84 :D Trường TL thi thoảng e qua nhìn đẹp phết mỗi tội trường hơi bé :D
    cấp 2 Nguyễn Du ok ko mn? Nếu dc thì mẹ nó cứ để con học cấp 1 TL, cấp 2 Nguyễn Du. (Nói thật e cũng hơi mù tịt vụ trường lớp). Kể ra nếu học dc cấp 1 CL ngay sát nhà thì tiện thật đấy nhỉ.