Cần giúp: Hỏi về vấn đề kinh nghiệm sau phẫu thuật!!!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi con_gio_la, 8/2/2011.

1. con_gio_la

con_gio_la Thành viên chính thức

Chào các chị ạ!
    Em đang có 1 thắc mắc rất mong các chị nhiệt tình giúp em ạ, em mới đi phẫu thuật cái móng chân bị quặp về, móng em quặp sâu và dính vào thịt nên bác sỹ phẫu thuật rất sâu, em phẫu thuật được 1 tháng vài ngày rồi ạ, nhưng vấn đề là em không biết là phải kiêng các đồ như trứng, đồ tanh, thịt gà, đồ nếp nên em rất hay ăn, nhất là trứng, trong 1 vài ngày vì vậy chân em nó sưng to lên (ko có mủ), ấn vào đấy đau và rất cứng nhé! Rồi bạn em cho biết phải kiêng những thứ đó, em đã kiêng khem rất nghiêm ngặt thì 1 thời gian cũng thấy cái chân (cụ thể là quanh chân móng và bên ngoài nó) nó xẹp đi nhiều, nhưng bên chân phải thì có vẻ vẫn sưng to, nhưg đỡ hơn chút. Hôm trc nhà em ăn lẩu, mẹ em ninh thịt gà lấy nước lẩu, rồi em nấu mỳ nước đó (tuyệt đối ko ăn gà) thì chân lại sưng lên (ko phải sưng kiểu có mủ mà kiểu phù nề cứng cứng ý ạ), em muốn hỏi có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì chỉ cho em với, em muốn mua 1 loại thuốc nào (tốt nhất là đông y) vừa uống vừa bôi cho nhanh khỏi để em còn đi lại được!!!
    Em cảm ơn các chị đã đọc!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi con_gio_la
    Đang tải...

2. con_gio_la

con_gio_la Thành viên chính thức

Ðề: Hỏi về vấn đề kinh nghiệm sau phẫu thuật!!!

up! ko ai giúp em à? hix, các chị cố gắng giúp em nhé!