Hội yêu Thời Trang Váy Đẹp - Cùng Khám phá Xu hướng VÁY LIỀN công sở 2012 có gì mới?

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi AnTam, 15/3/2012.

1. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Xin chào các bạn đến với Hội yêu Thời Trang Váy Đẹp !!!!!

Mình muốn cùng các bạn chia sẻ - học hỏi lẫn nhau, để cùng nhau Đẹp hơn, Xinh yêu hơn với những em Váy duyên dáng, sang trọng, quyến rũ....đẹp rạng ngời nào!

Mùa Hè này bạn Rinh được những kiểu Váy Đẹp, nhớ show hàng để mọi người cùng ngắm nhé!

Cùng nhau chia sẻ & trao đổi nhé, các nàng ơi.............Bộ sư tập của các nàng có xinh iu, hợp model năm nay ko...hihii;)
    :rolleyes: :) :D

Nóng Bỏng tay - Xu hướng Thời trang Công sở VÁY Liền 2012 có gì mới?!!!!!

Nhà AnTam có nhiều mẫu xinh yêu trong xu hướng Hót mùa Hè năm nay đấy nhé, xin mời bạn chọn nào...:)! www.vaydepthanhly.tk (u)
    [B][COLOR=#ff0066]
    Chúc các nàng vui vẻ Shopping và Rinh ngay Váy Đẹp để luôn Xinh tươi Tỏa sáng trong mùa Hè này nhé![/COLOR]
    [/B]
    *IU*_*IU*_*IU*

I. Thời trang công sở: Duyên dáng váy liền

Bạn có biết váy đầm liền thân luôn là điều ngọt ngào và duyên dáng nhất trong thời trang công sở

Thời trang mùa hè mang đến cho những bạn gái công sở vô vàn điều thú vị. Trong đó, váy đầm liền thân là điều ngọt ngào và duyên dáng nhất. Những chiếc đầm liền thân được thiết kế nhẹ nhàng, với độ ôm vừa phải để vẫn tôn vinh được những đường cong nữ tính mà chị em lại thoải mái, dễ chịu khi ngồi trước bàn làm việc 8 tiếng.
    Váy liền thân cho mùa hè thường có độ dài ngang hoặc trên gối một chút để đảm bảo sự kín đáo, tự tin cho chị em hay di chuyển mà lại không lộ những khuyết điểm trên cơ thể như vòng 3 không gọn và bắp đùi to (bệnh của dân văn phòng).
    Để đẹp và ấn tượng hơn, chiếc thắt lưng luôn được phái đẹp văn phòng khai thác triệt để. Thêm vào đó là những món phụ kiện đi kèm như hoa cài áo, vòng tay, chuỗi vòng cổ, túi xách...

Hãy cùng ngắm nhìn vẻ đẹp ngọt ngào nữ tính của váy đầm trong thời trang công sở mùa hè:

Đầm liền dáng xòe màu cam trẻ trung rất tôn da

[​IMG] [​IMG]
    Chiếc đầm ống sẽ thêm điệu với khăn quàng cổ hờ hững cùng tone màu túi xách và giầy cao gót.

Ấn tượng và nổi bật cùng sắc xanh tươi tắn sành điệu.

Hãy kết hợp đầm xanh với phụ kiện màu đen, hiệu quả sẽ thật diệu kỳ.

[​IMG] [​IMG]

Chiếc váy xếp nếp cầu kỳ, tinh tế sẽ làm bạn sang trọng bất ngờ.

Sắc hoa to bản cũng rất đẹp và trang nhã chốn văn phòng.

[​IMG] [​IMG]

Những thiết kế váy quả bí thanh lịch, duyên dáng.

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Và cả thời trang nhà binh cũng có thể làm cho nữ văn phòng thêm cá tính, mới lạ.

II.Những mẫu váy liền công sở "không bao giờ chán"

Hãy cùng khám phá những mẫu váy liền công sở cực kỳ quyến rũ sau đây. Chắc chắn, nó sẽ khiến bạn hài lòng.

Tác phong nghiêm túc và thanh lịch chốn văn phòng luôn khiến những bộ cánh công sở dễ bị nhám chán và đơn điệu. Điều này khiến các quý cô văn phòng không có nhiều cơ hội để thể hiện nét quyến rũ và gợi cảm của mình.
    Hãy cùng chuyên mục Đẹp đến với những mẫu váy liền cực "cool" sau đây để trở thành quý cô quyến rũ chốn văn phòng bạn nhé.
    Một chiếc váy “kín” một chút sẽ thể hiện sự nghiêm túc của bạn trong công việc và ghi điểm với sếp. Tuy nhiên, nghiêm túc không có nghĩa là đơn điệu bạn nhé. Hãy thêm sắc cho trang phục của mình bằng một chiếc vòng ngọc trai hay một chiếc thắt lưng sắc màu.

Gặp gỡ đối tác để bàn bạc công việc hay để ký các hợp đồng quan trọng thì việc toát lên thần thái của một quý cô thanh lịch và trang nhã là điều ai cũng muốn. Và để có được điều đó thì một chiếc váy vừa thể hiện được “quyền lực” lại vừa toát lên nét duyên dáng, nữ tính sẽ là bộ trang phục lý tưởng để bạn gây ấn tượng tốt với đối tác.

Kiểu váy liền phong cách quân đội kết hợp cùng thắt lưng da bản nhỏ
    sẽ là trang phục hoàn hảo để bạn khẳng định nét duyên dáng của mình.

Váy liền văn phòng thường được may trên chất liệu vải cứng, vì vậy, một chút tinh tế với vòng eo, cổ áo hay kiểu váy không tay là cách để bạn khoe form dáng gợi cảm của mình.

Hãy mang lại nét mới cho vòng eo bằng cách chọn những kiểu váy liền may cúp,
    nhúm hay gấp nếp ở eo để thay thế những chiếc thắt lưng.

Phần cổ được thiết kế điệu bằng những nếp gấp tinh tế như thế này

sẽ là chiếc khung hoàn hảo để cổ cao 3 ngấn và khuôn mặt rạng ngời của bạn tỏa sáng.

Nếu bạn cảm thấy e ngại với những chiếc váy liền không tay
    hãy thêm một chiếc áo vest hay một chiếc áo len mỏng khoác ngoài để lấy lại tự tin.

Cuối tuần tự do thì một chiếc váy liền màu sáng hay váy chữ A sẽ mang lại cho bạn sự trẻ trung, năng động và khỏe khoắn.

Nét rực rỡ của tông màu sáng như vàng, hồng, đỏ san hô,…
    sẽ giúp bạn trở thành cô nàng trẻ trung, sống động

Những chiếc váy liền chữ A điệu đà thế này sẽ

biến bạn trở thành quý cô nổi bật trong mắt đồng nghiệp đấy.

III. 25 kiểu váy liền cho mọi dáng người

Bạn sẽ luôn tìm thấy những thiết kế dành cho riêng mình số đo các vòng có là bao nhiêu đi nữa.

Váy liền luôn luôn có sức hút trong mọi thời điểm, đặc biệt trong tiết xuân mát mẻ hiện nay. Bạn không cần là một người mẫu để diện những chiếc váy đáng yêu này bởi thời trang luôn thích nghi với mọi dáng hình cơ thể bạn. Hãy cùng chúng tôi tìm ra đâu là thiết kế váy mà bạn cần để tôn vinh vẻ đẹp sẵn có, đồng thời hạn chế khuyết điểm của các số đo nhé!

Ngực nhỏ
    Bạn muốn tập trung sự chú ý vào vùng ngực trên? Giải pháp là tạo độ phồng cho phần trên của váy. Hãy chọn những chiếc váy có li gấp và bèo nhún, chúng sẽ giúp ngực của bạn trông đầy đặn hơn. Mỗi thiết kế bèo nhún tạo một hiệu quả khác nhau, bèo ngang khiến ngực trông đầy hơn, bèo dọc khiến bạn trông cao hơn. Đặc biệt đường bó ngang chân ngực sẽ giúp bạn có vóc dáng của chiếc đồng hồ cát ngay tức khắc!

Vòng hông quá nhỏ hay quá to
    Nếu bạn muốn tạo sự cân bằng cho bộ trang phục thì điểm quan trọng là tỉ lệ của cơ thể. Khi chọn váy, những phụ nữ có bộ ngực lớn lại muốn chuyển trọng tâm xuống phần cánh tay, chân và phần thân dưới hơn. Do vậy, lời khuyên là họ nên chọn những chiếc váy có hoạ tiết dưới chân váy hoặc có điểm nhấn dưới vùng thắt lưng.

Những chiếc váy không tay có thể thu hút ánh nhìn vào phần vai, cánh tay thon; trong khi đó những chiếc váy có phần cánh tay rộng lại giúp cân bằng vùng vai rộng.

Từ trái sang: ModCloth — Forever 21 — Charlotte Russe — ModCloth — ModCloth

Cơ thể tròn trịa

Phải nói rằng, là phụ nữ ai cũng mong muốn mình có một bộ ngực đầy đặn, cánh tay thon và hông tròn trịa. Do đó đừng quá phiền lòng khi bạn hơi béo hay vài số đo không vừa ý, dưới đây có thể cho là cứu cánh để bạn tôn vinh những gì đang có:

Những chiếc váy có đai giả ngang eo sẽ giúp bạn tạo dáng nhỏ nhắn cho vòng 2 của mình, đồng thời khiến vòng 1 thêm phần tự tin hơn. Những hoạ tiết nhỏ rực rỡ ở chân váy giúp bạn che được khuyết điểm vì vòng hông quá to hay quá nhỏ. Đặc biệt, dáng váy có cổ yếm, không tay là lựa chọn số 1 cho những ai có vòng ngực nhỏ. Bởi chúng không những giúp vòng một trông đầy đặn hơn mà còn đánh lừa thị giác sang vùng cánh tay, nơi mà bạn cảm thấy tự hào nhất.

Từ trái sang: Forever 21 — Delia’s — Forever 21 — Forever 21 — Forever 21 Resort

Số đo nam tính

Bạn sở hữu một cơ thể với vai ngang và các số đo cứng cáp? Đây là thời điểm để bạn khoe chúng ra một cách nữ tính hơn, gợi cảm và tinh tế. Những chiếc váy phân khúc 2 màu nhấn mạnh vào từng vùng của cơ thể. Bạn có thể thêm vài chút phồng vào nơi mà bạn muốn nhấn mạnh, như vòng ngực, vòng hông.

Từ trái sang: Express — Forever 21 — American Apparel — Forever 21 — Urban Outfitters

Để khoe ra đường cong hoàn hảo, không nhất thiết bạn phải chọn chất liệu thun ôm, thay vào đó có thể là vải mỏng nhẹ với hoạ tiết đơn màu chìm. Những hoạ tiết này không làm mất đi sự chú ý vào vẻ đẹp nữ tính của bạn mà còn rất có tác dụng trong việc làm tôn làn da trắng và giấu các số đo hơi quá khổ.

Chọn những chiếc váy có thắt vùng eo hay vát chéo ở dưới chân ngực, bạn sẽ thấy hiệu quả bất ngờ. Những chiếc váy dài dáng maxi cũng rất hoàn hảo để tôn lên chiều cao cũng như vẻ nữ tính thướt tha của bạn.

Từ trái sang: Urban Outfitters — Ruche — Urban — Urban — Urban

Một số thiết kế đặc biệt khác
    Dưới đây là những mẫu váy chỉ dành cho riêng bạn khi bạn muốn tôn vinh vẻ đẹp một phần riêng nào đó trên cơ thể. Những thiết kế vai trần, lưng đổ hay xếp nếp chạy dọc vùng thân sẽ khiến bạn trông hoàn mỹ như trên sàn catwalk.

Từ trái sang: Urban Outfitters — Guess — American Apparel — Forever 21 — Windsor
    (phununet.com)

*_* TOPIC THÔNG TIN - CHIA SẺ HỮU ÍCH NHÀ AnTam ĐÂY....xin mời các bạn tham quan du lịch ạ:)!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi AnTam
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 9/8/2012
    lanphuongtq thích bài này.
  2. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ðề: Hội yêu Thời Trang Váy Đẹp - Cùng Khám phá Xu hướng VÁY LIỀN công sở 2012 có gì mới?

Show bộ sưu tập của mình hè năm nay nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. tytom11

tytom11 www.webvitamin.vn

Ðề: Hội yêu Thời Trang Váy Đẹp - Cùng Khám phá Xu hướng VÁY LIỀN công sở 2012 có gì mới?

nhiều mẫu đẹp quá, các mẹ up bài nữa đi

AnTam thích bài này.
  4. binbinvahinhin

binbinvahinhin Số 9, ngõ 231 Chùa Bộc

Mặt tiền. :D

AnTam thích bài này.
  5. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Em cung bon chen ạ
    thích mặc váy nhắm, mà chỉ mặc mùa đông đi tất đen, chứ mùa hè phải lột violong mệt quá

AnTam thích bài này.
  6. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Dạo này thấy em im hơi lặng tiếng quá!
    Hôm nào đi off đi, mấy mẹ đang tổ chức off cuộc thi hình cưới bên kia, em bon chen đi off với chị cho vui......
    Hò , mà ko biết hôm ấy, là hôm nào, mình có bố trí được thời gian ko;)

7. huyen_coi

huyen_coi Cafe đắng

chời, em thik váy lém. Mỗi tội chân cong nên chả tự tin tẹo nào

AnTam thích bài này.
  8. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Hihi, cũng phải điệu đà tí chứ nhỉ, Váy cho nó duyên dáng........., để lúc nào chị duyệt xem....chứ chị tin là em diện Váy vẫn đẹp lắm:)

9. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Cho em nhập hội với nào. Chồng em bảo sau này em đẻ con gái không bao giờ phải mua váy cho nó vì mẹ nó quá nhiều rùi. Hic. Cuối cùng em đang bầu bí lại là 1 thằng cu ạ. Hihi

AnTam thích bài này.
  10. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Chúc mừng em....! (u) Thế thì mẹ cháu xinh nhất nhà rối! :)

11. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Dạo này em có quả avatar xì tai quá:D

12. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Nắng đầu hè diện những em váy này thì thật là xinh yêu các mẹ ạ! :D

13. zetafashion

zetafashion

Váy đẹp quá. Cơ quan mình dở hơi bắt mặc áo cổ Đức :(

AnTam thích bài này.
  14. hugonina

hugonina Bắt đầu nổi tiếng

ôi tớ cũng thích váy lắm toàn mặc váy đi làm thôi

AnTam thích bài này.
  15. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Nhìn avatar mẹ Zeta thấy mềm mại dịu dàng rồi, thế này mà diện váy thì chắc duyên dáng lắm đây!;)
    Ơ mà tiếc nhỉ ko mặc váy công sở được à, hì hì, thôi thì khi nào đi chơi diện đầm xúng xinh nhỉ:

16. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ðề: Re: Hội yêu Thời Trang Váy Đẹp - Cùng Khám phá Xu hướng VÁY LIỀN công sở 2012 có gì mớ

Váy là cho chị em chúng mình thêm DUYÊN;)

17. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Hello ngày mới, nắng lung linh..............!!!!!!!!!!!!

18. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mình đang muốn kiếm 1 em Váy như này, vải hoa như này, ai biết mách dùm để mình diện với........hii

Chiếc váy xếp nếp cầu kỳ, tinh tế sẽ làm bạn sang trọng bất ngờ.

19. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mình đang đi săn 1 em, nhẹ nhàng dễ thương lắm!

20. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Em mùa đông hay mặc váy hơn mùa hè, hì
    vì chân violing lắm, nên mõi lần mặc phải tẩy cơ

AnTam thích bài này.