Hôm nay mình đã ly hôn!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi dothuthuy84, 25/2/2014.

1. Minh Liberi

Minh Liberi

Ðề: Hôm nay mình đã ly hôn!

Em cũng đang rất rối bời....người thân li hôn nhiều quá...liệu nó có vận vào cuộc hôn nhân của em khi giờ đây mọi thứ cũng đang rất chông chênh. Em từng nghe bảo 5 năm là khoảng thời gian quan trọng của cuộc hôn nhân, qua được thì sẽ ổn, còn ko thì giải quyết luôn...chị em cũng rạn vỡ khi bắt đầu được 5 năm, cố gắng được thêm 2 năm rồi giờ đã đặt bút chấm hết mọi thứ....em giờ cũng đã được 5 năm hơn rồi...đang rất chông chênh, hi vọng bên kia đừng xô em nữa

Đang tải...

2. HT109

HT109 Thành viên tích cực

phía trc sẽ k phải là con đường trải hoa hồng
    c rất dũng cảm khi dám đưa ra quyết định như vậy khi con chị còn nhỏ
    mong là 2 mẹ con c sẽ hạnh phúc!

3. Mam_ngon

Mam_ngon

Có vẻ rối bời lắm rồi đây, bình tĩnh em ơi nếu vượt qua thời gian này đâu rồi sẽ vào đấy, hãy bình tĩnh cho nhau thời gian suy nghĩ đi, đừng quá bi quan, nếu thấy khó chịu quá, tạm thời hai người xa nhau 1 chút về nhà mẹ chẳng hạn, lúc này có mẹ vẫn là nhất em ạ. MẸ sẽ giúp được mình nhiều vì mẹ đã trải qua những giai đoạn đó mà, đừng quá vội vàng em nhé.

4. Minh Liberi

Minh Liberi

Em cũng khá hơn rồi chị ạ :) Cảm ơn chị nhé.
    Tặng cả nhà bài :Người lớn cô đơn....Giá như có người đợi tôi đâu đó giữa cuộc đời...giá như có thể ôm lấy ai và khóc lên :)
    [video]http://mp3.zing.vn/bai-hat/Khi-Nguoi-Lon-Co-Don-Pham-Hong-Phuoc/ZW677U88.html[/video]

5. maithu2806

maithu2806 Thành viên chính thức

Em nghĩ mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, tính cách của con người cũng có sự khác biệt chẳng ai là giống ai cả. Bố mẹ em ly hôn năm em lớp 10, rạn nứt thì từ năm em học lớp 6, nhà em hồi đó không khá giả, làm nông nghiệp, nhà em lại cách xa mọi người, từ lớp 2 đến lớp 10 chỉ những lúc đi học mới tiếp xúc với bạn bè, về nhà thì ở một mình, chơi một mình. Nói chung có thể tính em khác người hoặc vì từ bé chẳng mấy khi ở cùng bố mẹ, mà bố mẹ em cũng bận bịu với cuộc sống, lại không phải tuýp người tâm lí quan tâm con cái, những người như bố mẹ em, chỉ cần con cái đủ ăn đủ mặc, đi học tử tế là được rồi, mà em nghĩ cũng không có gì to tát lắm nên khi bố mẹ ly hôn em cũng thấy bình thường. Em ở với mẹ, nói thật, bây giờ bố em ở đâu làm gì em cũng không biết, mẹ em thương em lắm, lúc đầu mới ly hôn em với mẹ ngày nào cũng cãi nhau, nhiều khi em ước mình chưa từng tồn tại thì thật tốt biết bao nhưng em biết mẹ em mắng mỏ em thế, đánh em thế thôi, vẫn thương em lắm, em đi học như này mẹ em sắm sửa cho em không thiếu gì, tiền nong cũng rất thoải mái, hiện tại đang học một trường đại học cũng không đến nỗi lắm. Nhưng chị ạ, một đứa bé lớn lên trong một gia đình đầy đủ bố mẹ vẫn hơn một đứa như em chứ, 22 tuổi nhưng em chưa một mảnh tình vắt vai, mà em cũng chẳng muốn, nói túm lại là em sợ, lúc nào em cũng muốn ở một mình, muốn sống trong thế giới của chính em, bên ngoài vẫn cười nói nhưng chẳng ai có thể bước vào thế giới của em cả, bạn bè cũng vậy. Bây giờ cũng có người ngỏ ý với mẹ em nhưng mẹ em thì vẫn còn lưỡng lự, lúc đầu em không thích lắm, nhưng mà mẹ sống một mình bằng đấy năm là đủ rồi, cũng cần có người bầu bạn để khi về già đỡ cô đơn nhưng chuyện người lớn em cũng chẳng tham gia vào sâu được, chỉ nói mẹ em là tái giá đi thôi.
    Con chị còn bé, em nghĩ nếu sau này chị tìm được người ưng ý thì cũng nên tái giá thôi, đừng để nó đến tuổi hiểu biết như em, lúc đó sẽ đau lòng lắm. Có thể môi trường sống của mỗi người khác nhau, trưởng thành cũng khác nhau nhưng tâm lí ít nhiều vẫn có điểm tương đồng, chị sẽ không hiểu được cảm giác dù chị có quan tâm con chị như thế nào thì trong lòng nó, vẫn có một khoảng trống về bố nó mà nó không thể chia sẻ được với chị đâu. Con gái, cần có một người bố tốt, để dựa vào. Mẹ em bây giờ thi thoảng vẫn nói hối hận, để em 7 năm tách biệt với mọi người, sau đó bố mẹ lại ly hôn nên bây giờ em mới thế, hồi trước mẹ em cứ cấm yêu đương này nọ, lại không biết con mình sợ yêu đương như sợ cọp, giờ 22 tuổi không thấy có bạn trai lại lo cuống cuồng, mà em thấy cũng bình thường.
    Nhiều khi thấy bạn mình gia đình đầy đủ cũng tủi thân lắm chị ạ, nhưng chẳng có ai biết cả, người như em lúc nào cũng sợ hãi bị bỏ rơi. Một mình chị, dù có cho con chị bao nhiêu yêu thương cũng không đủ, kể cả bình thường nó vẫn vui vẻ, hạnh phúc nhưng em tin chắc, một lúc nào đó, chỉ là khoảnh khắc ngắn ngủi cũng sẽ thấy chạnh lòng. Em nói thật đấy, chẳng hiểu sao vừa viết những dòng này em lại khóc nhưng, đây là lần đầu tiên em chia sẻ chuyện của em với người khác như này, có lẽ, vì chúng ta chẳng biết nhau là ai nên mới dễ dàng nói ra chăng?

6. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nỗi buồn nào rồi cũng qua đi, chúc bạn sớm tìm được hạnh phúc mới

7. minhhangsang

minhhangsang

Chia sẻ tâm sự với bạn, mình cũng sợ cs gia đình,mặc dù gđ mình ko như bạn, nhưng giờ cs ly hôn nhiều quá nên ko dám bước

8. minhhangsang

minhhangsang

Em chưa có gđ, và thật shwj thì giờ em cũng ko yêu ai cả vì sợ nhiều thứ, cảm giác cs gia đình có quá nhiều thứ phức tạp ko giống thường ngày, nhìn những đứa con bé bỏng sinh ra đc bố mẹ cưng chiều thì thích lắm, nhưng nếu như bé nhà chị thì sẽ thật là khó khănn cho chị. Chúc chị may mắn và hạnh phúc sau này!

9. bich_zero

bich_zero Thành viên kỳ cựu

Fai nói sao trong TH này của chị nhỉ??? Fu nữ luôn như vậy luôn chịu thiệt thỏi về cho mình. Ở TH của chị Ly hôn là cách giải quyết tốt nhất cho sự bất đồng của 2 vc trong 1 thời gian dài. Khi 2 người ko còn tình cảm, ko còn đồng cảm thì nên kết thúc. Nhưng e cũng fai xin lỗi chị khi nói câu này: 2 vợ ck chị quá ích kỷ vì khi chia tay chỉ có con cái là người chịu thiệt thòi nhất. Ko fai chỉ về mặt vật chất vì có thể chị thừa khả năng tài chính để chăm con nhưng chúng thiếu thốn tc của người cha vì trong mắt những đứa con người cha luôn là những ngọn núi vững trãi sẽ che chở cho cả gd dù ông ý giàu hay nghèo dù yếu hay khỏe. Chúng có thể ngồi nc với đám bạn cả giờ về ông bố của chúng!!! Nhưng thôi mọi sự đã an bài, hi vọng vc chị sẽ cố gắng bù đắp lại cho con thật nhiều dù ko chung mái nhà! Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe, vui vẻ ^^ Chị là người fu nữ thật mạnh mẽ!

10. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Cuộc sống của mình có thể nói là khá yên ấm( có thể là do được sông độc lập ko phải sông chung với BMC). Nhưng trong cuộc sống mọi thứ đều có thể xảy ra và mình coi đó như 1 cái duyên, còn duyên thì ở lại hết duyên thì ra đi. Cũng đừng nên đau khổ vật vã làm gì cả. Pn vẫn độc lập được mọi thứ mà,

11. trethomart

trethomart Ghế ăn dặm, xe tập đi, chắn cửa cầu thang

thấy hơi tiếc ... dù sao đó là quyết định của 2 bạn, chúc mn và con gái luôn may mắn và vui cười bên nhau!!!

12. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

chia se cam giac voi me nó. chuc 2 me con luon manh khoe va vui hon voi nhieu dieu khac trong cuoc song.. Ban minh cug dag song 2 me con, minh thay ban ay da manh me , truong thanh hon rat nhieu.

13. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Cs 2mk sau này chắc chắn sẽ gặp nhìu khó khăn , nhưng 2mk cố gắng lên nha.

Sửa lần cuối: 1/3/2014
  14. myhat

myhat Thành viên tích cực

Mong 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé, làm mẹ đơn thân sẽ phải cố gắng nhiều mẹ nó nhỉ? Nhưng có khi sự kết thúc này lại là 1 sự bắt đầu mới tốt đẹp hơn

15. hoadaquy2009

hoadaquy2009 Thành viên chính thức

mạnh mẽ lên mẹ nó mình cũng kết thúc hôn nhân sau 2,5 năm chung sống cũng 1 mình ra đi nuôi con khôn lớn bây giờ mọi thứ ổn hơn 1 tí nhưng cũng còn vô vàn vất vả khó khăn

cunyeu_2012 thích bài này.
  16. xoăn tít

xoăn tít Tặng yến sào KN Miễn Phí

Thương mẹ nó quá, vững vàng lên mẹ nó nha

17. cunyeu_2012

cunyeu_2012 Manager

em thì đang nuôi con gái 20 tháng tuổi, bố thì không muốn nuôi, < vì sợ ko lấy đc vợ hoặc sợ người ta lấy cớ đó để đè đầu cưỡi cổ>
    lúc đầu ko muốn chu cấp cho con, nhưng tháng vừa qua mới đưa em 1tr5
    bố bé bảo rằng : nếu em ko yêu ng khác, thì anh mới có thể bên em và chăm sóc con.< trong khi đó anh được quyền yêu ng khác và đang yêu rồi>
    vậy thì hỏi các mẹ , trong trường hợp của em thì tính ntn nào a?
    dù giờ em và bố bé ko ở với nhau nữa, chấp nhận bình thường hóa quan hệ để bố bé đc hạnh phúc cho riêng và chung, còn em phải chấp nhận nhìn ng ta đc hạnh phúc?

18. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Hic, chẳng nhẽ lúc chị đi yêu người khác thì đứa bé lại ko phải là con anh ta nữa.
    Vô lý quá.

19. cuavatom

cuavatom Bắt đầu nổi tiếng

Chúc e vượt qua khó khăn và tìm được những hạnh phúc mới bên công chúa nhỏ của mình.

20. lanlan1281993

lanlan1281993 Thành viên rất tích cực

Dù sao mọi chuyện đã qua hãy cố gắng lên chị ah....