hôm nay vợ chồng em đã bỏ nhau

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mẹ mói con, 5/7/2014.

1. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

em không nói gì về lý do cũng như nói ai đúng ai sai. Vì khi cãi nhau ai cũng cho mình là đúng. Tiện em cũng vừa đọc đc 1 tâm sự của 1 bạn hỏi có nên lấy ng k cân xứng. Như trg hợp của em. Chồng đẹp trai, nhà có điều kiện, k r*** bia, k chè thuốc, k gái gú... Em đi học từ lớp 1 đến đại học đều là đứa xấu nhất lớp. Nhà rất nghèo... Cs vợ chồng baoh chả có sóng gió.em cứ nghĩ chồng k tôn trọng mình khi mắng chửi, đánh đập mình. Nhưng khi chồng xin lỗi và nói hối hận. Em nghĩ chỉ vì chồng giận quá nên thế. Và em vẫn nghĩ chồng yêu em rất nhiều. Cho đến chiều nay. Bọn em cãi nhau. Chồng bảo em là cave. Bảo em không bằng ai cả... Em hỏi chồng là em có xứng vs anh ấy k? Nếu 10ph k trả lời thì thì em tự hiểu là không. Và 10ph. Anh ấy k nói gì. Em mới bảo bỏ nhau. Anh nói ok. Em hụt hẫng quá. Cái tình cảm em ao ước từ anh hoàn toàn chưa từng tồn tại. Em sẽ phải bắt đầu 1cs mới từ ngày mai. Cs của 1 con cave bị bỏ rơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ mói con
    Đang tải...

2. Red-Rose

Red-Rose Thành viên tập sự

Ðề: hôm nay vợ chồng em đã bỏ nhau

cố lên chị :( em chưa lấy chồng mà thấy cũng sợ cs hôn nhân quá...

3. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

bạn ơi bỏ nhau ko dễ đâu, nhưng nc cs mà chồng ko tôn trọng vợ thì cũng có nguy cơ tan vỡ lắm. nhiều khi cả giận mất khôn, cố gắng nói chuyện với chồng cho rõ ràng một lần rồi qđ cũng chưa muộn.

4. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

Cảm ơn chị. Đã nhiều lần nc rồi chị ạ. Nhưng có lẽ trong tâm trí họ đã k coi mình ra gì thì đến lúc giận những suy nghĩ trong đầu sẽ lại dc trực quan hóa bằng lời nói. Chứ em k nghĩ ai đó tôn trọng mình mà lúc giận lại như thế cả.

5. cuty's mum

cuty's mum Thành viên đạt chuẩn

bát đũa còn có lúc xô, vợ chồng tránh làm sao được, bạn cũng không nói rõ mâu thuẫn gì mà chồng bạn lại nói bạn như thế, liệu có phải hiểu lầm gì nhau không? mình nghĩ nên bình tĩnh suy xét kỹ mọi chuyện, lúc nòng giận thường hay mất khôn, lời lẽ không chính xác nữa đâu, đừng để vì một chút nóng giận mà hất đổ đi hạnh phúc đã xây dựng, bỏ nhau vừa dễ vừa khó, muốn bỏ, dắt nhau ra tòa, có sẵn mẫu đơn rồi, không cần phải viết hay ký trước ở nhà đâu, nhưng mâu thuẫn đã thực sự đên mức ấy chưa? chúc các bạn sớm bình tĩnh lại mà suy xét và quyết định cho đúng đắn nhé.

6. nganle127

nganle127

em nói thật, qua những bài viết của chị thì chị bỏ quách cái thằng khốn ấy đi cho nhẹ nợ, nhẹ đầu. Chồng cái gì mà vác mồm lên chửi vợ ngoa ngoắt ko ngượng, rồi đánh vợ được ngay. thế này là có dấu hiệu bệnh thần kinh chứ ko đơn giản đâu chị ạ

bỏ được thì em xin chúc mừng chị!

me_minhtrang thích bài này.
  7. hoanglongmc

hoanglongmc Thành viên chính thức

Mình còn trẻ nhưng cũng đã từng co gia đình? Mình bỏ ko phải vì hết yêu thương mà người ta phản bội mình có thai với người đàn ông khác^^ chuyện của bạn vẫn là bình thường_ Bỏ nhau ko phải là cách tốt nhất nhưng nếu cảm thấy thoải mái thì oki? H mình sống độc thân ổn
    chúc bạn thành công

8. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Ở đời có quy luật bù trừ, mẹ nó tự tin và mạnh mẽ lên nhé, mình nghĩ nên duyên vc là cái số. Đừng tự ti để người ta coi thường. Dù gì mình cũng phải ngẩng cao đầu để ko hổ thẹn với công nuôi dưỡng sinh thành của bố mẹ. Nếu cảm thấy ko còn tc nữa thì chia tay cũng là một giải pháp

9. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

cuộc sống vk ck mà bát đũa có xô nhưng rồi sẽ đâu vào đấy thôi

10. mauxanhcuabien1

mauxanhcuabien1 Banned

k hiểu rõ chuyện của bạn lắm nhưng bj chồng mắng chửi mất hết nhân phẩm, thiếu tôn trọng vậy thì k nên sống với ng chồng này nữa, họ k tôn trọng cũng như coi mình k ra gì cả.

11. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mỗi người nhịn một chút chắc sẽ không nóng quá mà phát ngôn bừa bãi như vậy đâu bạn ạ.

12. H79

H79 Mầm yêu con

Khi hết giận ngồi lại với nhau xem thế nào chứ nhiều khi giận quá cũng mất khôn, với lại vc son cái tôi vẫn lớn nên chưa hiểu đc hết tính nết của nhau thôi thì khuyên bảo dần. Mong mn sáng suốt nhé!

13. henrivietnam

henrivietnam Thành viên chính thức

Bình tĩnh đi bạn. Chưa thể kết luận đc gì sau vài câu nói. Đàn ông không thích bị áp đặt lối chơi khi bạn đưa ra yêu cầu " 10 phút..." nếu bạn đưa ra yêu cầu đó trong lúc 2 người vui vẻ,trò chuyện bình thường thì chả có vấn đề gì. Còn lúc đang nóng giận thì hoàn toàn trái lại. Chúc bạn tìm đc quyết định đúng đắn nhất

Lexus2010 thích bài này.
  14. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

chia sẻ với mẹ cháu nhé
    Vc giận nhau vẫn bỏ qua dc
    Cố gắng lên nhé nhưng chồng nói vậy là hơi quá rồi

15. MeBiii

MeBiii Thành viên đạt chuẩn

Chồng gì chửi vợ là con cave? Như vậy 1 chút tôn trọng nhau cũng chẳng còn nữa rồi. Nếu anh ta tồi đến mức như vậy, mn hãy xem là mn đã tự giải thoát được cho cuộc đời của mình mn nhé

Boos_Bi thích bài này.
  16. Ðề: hôm nay vợ chồng em đã bỏ nhau

Một điều nhịn chín điều lành. Nhưng đã đến mức chửi vợ như thế thì không còn chút gì gọi là tôn trọng nhau nữa rồi. Cuộc sống bây giờ không khắt khe như trước nữa. Nếu cảm thấy không ở được với nhau thì nên giải thoát cho nhau thôi.
    Tuy nhiên mn cũng cần cân nhắc kỹ nha.
    Chúc mn có một qđ sáng suốt

17. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Chẳng biết khuyên em thế nào, cả giận mất khôn em ah. Có thể còn nguyên nhân khách quan mà em không biết chăng? Còn t/c thì cứ suy nghĩ chín chắn trước khi quyết định mọi việc em nhé.

18. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Mình nghĩ rằng bạn đã sai lầm khi đặt vấn đề chia tay quá nhanh và quá vội như vậy. Điều tối kỵ nhất trong hôn nhân là luôn nghĩ đến chia tay khi cãi nhau. Xây thì khó chứ phá thì dễ lắm

19. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

hic, chả lẽ ko còn có thể ngồi lại để 2 vk ck nói chuyện sao bạn, kết thúc như vậy có vội vàng quá ko?
    Hạnh phúc gia đình mong manh lắm, gia đình nào cũng sẽ có lúc sóng gió bạn ạ

20. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

bạn nghĩ trẻ con quá, vc với nhau ko thể nói bỏ là bỏ đc. còn nhiều vấn đề lắm, khi nóng giận thì vậy thôi rồi mọi chuyện sẽ qua
    cả 2 sẽ cần pải có nhau. cứ bình tĩnh b nhé, chúc b luôn hp