3 tháng đầu: hot-gơn 12 tuần 5 ngày 66g có nhỏ quá ko các mẹ?^^

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi asatsuyu1987, 3/6/2014.

1. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

Tình hình là hôm chủ nhật vừa rồi e có đi siêu âm thai 3 tháng, siêu âm 4D thì đc bít con e là "Hoàn Châu Cách Cách" hihi......mặc dù năm nay mà sinh con gái thì ko hợp tuổi với mẹ, với lại con gái tuổi ngựa mọi ng bảo ko đẹp nhưng có con là e mừng lắm rồi, tập 1 nên trai hay gái đều đc, mặc dù mẹ ck xính zai hơn :rolleyes: . Siêu âm e đc bít con e đc 66g rùi, chiều dài xương đùi là 8mm, ko bít với cân nặng đó thì con e có bị nhẹ cân ko ạ, chả là e mang bầu trộm vía ko nghén ngẩm gì nhưng chả lên đc lạng nào, ăn uống vẫn bình thường mà ng vẫn tong teo kinh khủng nên mẹ ck cứ lo cháu nội sẽ bị bé sợ đẻ ra khó nuôi nên toàn giục e ăn với ăn. Có lẽ trc e bị đại tràng nên ko hấp thụ đc, chỉ hi vọng ko vào mẹ thì vào con cho vừa lòng mẹ ck.

Cũng chả bít vì sao từ khi mang bầu e toàn bị đau vùng xương chậu, xương hông, mỗi khi ngủ dậy hoặc nằm lâu 1 tý là đau nên khó ngồi dậy. Đứa e dâu e thì bảo có khi chị bị mang bầu to, nhưng nó bảo mang bầu to thì phải đến những tháng cuối mới đau còn e thì đau ngay từ những tháng đầu. Hôm đi siêu âm bị ông bác sỹ quát 1 cái thế là e cũng quên luôn chẳng hỏi vấn đề này. ko bít có fai e bị thiếu canxi hay ko mà lại bị như thế, nhưng e đi siêu âm cũng ko thấy bác sỹ siêu âm nói thiếu canxi hay thiếu chất gì cả, e cũng ko hỏi có phải bổ sung gì ko; e tưởng nếu thiếu gì thì tự bác sỹ sẽ nói chứ nhỉ. Dạo này e có uống procare đều đặn ngày 1 viên, e uống đc cả sữa tươi và sữa bầu.

À, còn vấn đề này nữa ạ, giờ e siêu âm lúc 12 tuần 5 ngày thì có thể bít chính xác giới tính thai nhi chưa ạ, e nghe nhiều người nói nhiều khi bác sỹ chẩn đoán sai. E thì ko xính zai đâu nhưng nhiều lúc nghĩ kể ra mà có con zai thì mẹ ck mừng mà lại yên tâm hơn vì tuổi 2 vk ck e đã xung khắc rồi, con lại xung khắc nữa thì ko tốt. Còn ck e thì cứ bảo con nào cũng đc nhưng e bít là nếu có con zai thì ck sẽ mừng hơn, tâm lý đàn ông mà, cứ thích có con zai để vỗ ngực bố cáo với thiên hạ và khoe khoang với bạn bè hihih.

E quên mất còn vấn đề này e ko bít nên muốn hỏi các mẹ ạ: Bình thường m đi siêu âm thai thì nếu thiếu chất gì bác sỹ sẽ yêu cầu bổ sung (hoặc là kê đơn thuốc cho) hay là mình tự ý mua uống ạ. E ko thấy bác sỹ nói thiếu cái gì nên cũng chưa bổ sung gì, procare cũng là tự ý e mua uống ạ. E chỉ siêu âm ở phòng khám tư nhân nhỏ ở trong làng thôi chứ ko khám ở viện ạ.

Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ, e cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ạ! ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi asatsuyu1987
    Đang tải...

2. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Ðề: hot-gơn 12 tuần 5 ngày 66g có nhỏ quá ko các mẹ?^^

chỉ số này là binh thường mẹ nó à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111111111111

asatsuyu1987 thích bài này.
  3. kagome

kagome

66g là tốt ý chứ ạ! Nhà em hôm 12w3d có 57g thui! Mà cái vụ giới tính cũng phải 17w mới chắc nhé! Nhà em 12w BS cũng bảo giống mẹ mà 17w lại bảo giống bố xịn! Em đang chờ 22w s.a lại :D

4. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

e tra các bảng cân nặng thai nhi theo tuần ở trên mạng thì thấy 12 tuần trung bình chỉ có 14g thui nên e cứ tưởng bsy siêu âm nhầm chứ, vậy là bình thường hả mn?

5. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

vậy hả mn, vậy thì 17 tuần e cũng fai đi siêu âm lại mí đc, e đang tính nếu đi siêu âm lại thì siêu âm chỗ khác xem sao, cơ mà ông bác sỹ e siêu âm mọi ng bảo ông ý siêu âm chuẩn lắm nên khó mà sai đc. hì

6. mẹ HỷTiên

mẹ HỷTiên Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi, bị đau vùng xương chậu ở tháng thứ 3 kể cũng hơi sớm, nhưng đó là tùy vào cơ địa mỗi người khi mà trong cơ thể mình có sự thay đổi, bé lớn nhanh, nhưng mẹ nó siêu âm bs bảo ok là được. Bác sĩ sẽ tư vấn bạn đến tháng thứ 3 rồi thì ngoài bổ sung sắt (procare) bạn cần bổ sung thêm nhiều chất hơn cho bé nhé. Bé càng lớn, nhu cầu về dinh dưỡng càng nhiều mà. Bạn có thể uống thêm Stuart one (+DHA)=> Nếu sợ ợ hơi cá, hoặc Prenatal vitamin + DHA cho bé khỏe mạnh và thông minh nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha.
    Còn nữa, trước mình thấy nhiều mẹ căn cứ vào nhịp tim thai, nếu đập >160 là gái, còn thấp khoảng 120 là trai. Nhưng bạn siêu âm 4D thì có lẽ xắc xuất nhầm là ít (cái này là kinh nghiệm truyền miệng thui nhé). Hy vọng chia sẻ của mình làm bạn hài lòng.

7. Me_moka

Me_moka

Mn ơi chỉ số bình thường o có vấn đề gì đâu mn ah,yên tâm nha

8. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

mn ơi cho e hỏi nếu phải bổ sung thì bác sỹ sẽ bảo bổ sung hay là tự mình mua uống ạ. E khám ở phòng khám tư nhân của làng thôi chứ ko fai khám ở viện ạ. Cảm ơn mn nhìu nhìu ạ!

9. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

vâng nghe các mẹ nói vậy e cũng yên tâm rồi ạ. e cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ạ!^^

10. mẹ HỷTiên

mẹ HỷTiên Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó tham khảo ý kiến bác sĩ cho yên tâm nhé, và sử dụng sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng để cả mẹ và bé đều khỏe mạnh.

11. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

vâng e cảm ơn mn nhiều ạ. Lần sau siêu âm e phải hỏi ký mới đc chứ bình thường bác sỹ chả nói gì, híc.

12. Rubybeby

Rubybeby Thành viên rất tích cực

Sao e 12t4 ngày mà bsy siêu âm thai 25g nhỉ? Bsy cũng bảo con hơi còi nhưng mà sao thai của các mẹ 12 t mà gần gấp 3 lần e nhỉ?huhu

13. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

đúng rùi mn ạ, theo như e tra ở bảng cân nặng thai nhi theo tuần thì 12 tuần cần nặng trung bình chỉ có 14g thui ạ.

14. Mẹ bé San San

Mẹ bé San San Bắt đầu tích cực

lúc đi siêu âm bác sỹ cũng chẳng nói mình uống thêm sắt và canxi, nhưng mình đọc trên mạng nên tự ý uống sắt và canxi bổ sung hàng ngày.