Toàn Quốc: Hướng Dẫn Cách Kiếm 500k Khi Đăng Ký Momo

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi vn.hello, 24/11/2019.

1. vn.hello

vn.hello Bắt đầu tích cực

MOMO là ứng dụng thanh toán trực tuyến phổ biến nhất hiện nay ở Việt Nam phủ sóng gần như toàn bộ các siêu thị, nhà hàng, cửa hàng tiện lợi trên toàn quốc và thường xuyên có những chương trình khuyến mãi khủng dành cho người sử dụng ví MOMO để thanh toán. Đặc biệt, chương trình giới thiệu thành viên kiếm tiền của MOMO cực kỳ HOT với số tiền quà tặng nhận được vào ví MOMO lên tới 500.000 vnđ cho mỗi lượt giới thiệu thành công người sử dụng ví MOMO.

Dưới đây là hướng dẫn các bạn cách kiếm tiền từ chương trình này.

Đầu tiên thì các bạn phải có 1 tài khoản MOMO.

Nếu chưa có thì đăng ký qua link sau để được nhận gói quà lên tới 500.000 đ

Đăng ký MOMO

Sau khi đã đăng ký tài khoản, các bạn tải về ứng dụng MOMO tại đây:

Itunes — MOMO cho điện thoại Iphone, Ipad

Google Play — MOMO cho điện thoại Android

Để nhận được gói quà trị giá 500.000đ, các bạn bắt buộc phải hoàn thành đủ các bước sau:

Liên kết MOMO với tài khoản ngân hàng

Nạp tối thiểu 10.000 từ tài khoản ngân hàng vào MOMO

Quà sau khi giới thiệu thành công

Nhận ngẫu nhiên 1 trong 4 gói quà 500.000đ — 600.000đ — 800.000đ — 999.000 đ

Không giới hạn số lần giới thiệu và nhận thưởng.

Giới thiệu càng nhiều, nhận quà càng lớn.

Dưới đây là hình minh họa gói quà 500.000đ

Quà người được giới thiệu

03 thẻ quà nạp tiền điện thoại trị giá 70.000đ

02 thẻ quà thanh toán hóa đơn, vay tiêu dùng, bảo hiểm trị giá 100.000đ

01 thẻ quà mua vé máy bay, tàu lửa trị giá 200.000đ

01 thẻ quà đi cửa hàng tiện lợi, siêu thị trị giá 50.000đ

01 thẻ quà thanh toán Google Play trị giá 50.000đ

02 thẻ quà hoàn phí chuyển tiền ngân hàng trị giá 20.000đ

01 thẻ quà mua data 3G/4G trị giá 10.000đ

Quy định người giới thiệu

Chương trình CHƯA ÁP DỤNG với khách hàng đang tham gia “Đối tác giới thiệu MoMo”; “Cộng tác viên giới thiệu MoMo” & Luồng chia sẻ link giới thiệu.

Có thể tham gia giới thiệu và nhận quà không giới hạn.

Phải duy trì liên kết ngân hàng với MoMo trong thời gian diễn ra chương trình.

Khách hàng cần cập nhật MoMo phiên bản mới nhất để nhận thưởng.

MoMo sẽ ngừng trả thưởng ưu đãi chương trình trong trường hợp phát hiện các sai phạm trong quá trình Giới thiệu MoMo hoặc lợi dụng ưu đãi Giới thiệu MoMo để trục lợi.

Về người được giới thiệu

Khách hàng có Ví MoMo trên điện thoại thuộc hệ điều hành Android hoặc iOS

Khách hàng có tài khoản ngân hàng thuộc 22 ngân hàng: Vietcombank, Vietinbank, Agribank, BIDV, ACB, TPBank, VPBank, Eximbank, OCB, VIB, Shinhan Bank, SCB, Thẻ nội địa Sacombank, VRB, BAOVIET Bank, ABBANK, OceanBank, MBBank, PVcomBank, SHB, Nam A Bank, VietCapital Bank

Tài khoản Ví MoMo chưa từng liên kết với tài khoản ngân hàng nào trước đó

Tài khoản ngân hàng chưa từng được liên kết với tài khoản ví MoMo nào trước đó

Mỗi khách hàng chỉ được nhận thưởng tối đa 1 lần (1 lượt nhận thưởng/1 ví/1 CMND/1 tài khoản ngân hàng/1 thiết bị)

Không áp dụng khi khách hàng liên kết Ví MoMo với thẻ Visa/Master/JCB và thẻ ATM qua cổng Napas

Quy định về thẻ quà tặng

Các thẻ quà dịch vụ không được cộng gộp để sử dụng trong một lần thanh toán.

Tất cả thẻ quà tặng không được quy đổi thành tiền mặt hoặc Cho/Tặng người khác.

Thẻ quà đa năng chỉ dùng để Mua sắm/Thanh toán tất cả dịch vụ trên Ví MoMo (trừ Chuyển/Rút tiền). Riêng thẻ quà dịch vụ chỉ dùng để thanh toán từng dịch vụ nhất định.

Thẻ quà tặng chỉ được sử dụng 1 lần. Trường hợp giá trị thanh toán không sử dụng hết giá trị thẻ quà, Ví MoMo sẽ không hoàn lại tiền chênh lệch.

Ví MoMo có quyền thu hồi các thẻ quà đối với các trường hợp có dấu hiệu gian lận hoặc lợi dụng chương trình khuyến mại để trục lợi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vn.hello
    Đang tải...

2. vn.hello

Bật mí cách kiếm tiền từ MoMo vô cùng đơn giản giúp bạn “hốt tiền triệu” mỗi ngày

Có thể kiếm được tiền từ MoMo?
    Kiếm tiền từ MoMo như thế nào?
    Có thể kiếm được bao nhiêu tiền từ MoMo mỗi ngày?

Đây là những thắc mắc của rất nhiều người khi nhắc tới hình thức kiếm tiền mỗi ngày qua MoMo. Để giúp bạn giải đáp được những thắc mắc này, Unica sẽ chia tới bạn sự thật về kiếm tiền qua ứng dụng MoMo ngay trong bài viết dưới đây. Hãy tham khảo ngay nhé!

MoMo là gì?
    Khái niệm “ví điện tử” chắc chắn sẽ không quá xa lạ với những người thường xuyên sử dụng các dịch vụ thanh toán online hay thanh toán trực tuyến. MoMo là từ viết tắt của Mobile Money, đây là một ví điện tử giúp bạn dễ dàng thanh toán trực tuyến bằng điện thoại.

Những ưu điểm của ví MoMo:
    - Ví MoMo được bảo chứng từ ngân hàng: Tiền trong tài khoản MoMo của bạn được bảo chứng bởi ngân hàng rất uy tín và có độ tin cậy cao, được Ngân Hàng Nhà Nước cấp giấy phép và quản lý dịch vụ Ví điện tử năm 2015.

- MoMo sở hữu hệ thống bảo mật đa tầng: Bạn sẽ hoàn toàn yên tâm khi sử dụng ứng dụng MoMo bởi hệ thống bảo mật của nó. Khi đăng nhập, bạn cần nhập mật khẩu, mỗi lần thanh toán bạn cũng cần nhập lại mật khẩu và mã OTP gửi về điện thoại của bạn. Bên cạnh đó, nếu bạn không sử dụng ứng dụng trong vòng 5 phút, ứng dụng sẽ tự khóa lại.

- Đạt chuẩn quốc tế: Bạn có thể yên tâm hoàn toàn khi sử dụng ví MoMo với nền công nghệ bảo mật đáp ứng các tiêu chuẩn quốc tế khắt khe nhất trong ngành tài chính ngân hàng, đạt chứng nhận bảo mật toàn cầu PCI DSS cấp độ cao nhất.

Ví MoMo cung cấp rất nhiều tiện ích tiện lợi cho bạn trong thanh toán

Ví MoMo cung cấp rất nhiều tiện ích tiện lợi cho bạn trong thanh toán như thanh toán tiền điện nước, chuyển tiền, thanh toán tiền điện, nước, ăn uống, thanh toán hóa đơn, mua vé xem phim,... và rất nhiều những tiện ích khác nữa chỉ thông qua một chiếc điện thoại của bạn. Không chỉ cung cấp cho bạn những tiện ích tuyệt vời trong thanh toán, ứng dụng MoMo còn giúp bạn kiếm tiền rất đơn giản và hiệu quả. Hãy cùng Unica khám phá cách kiếm tiền qua ứng dụng MoMo ngay nhé!

Cách kiếm tiền từ MoMo đơn giản, hiệu quả
    Bạn có thể dễ dàng kiếm tiền từ ứng dụng MoMo mỗi ngày bằng cách giới thiệu ứng dụng MoMo cho một người dùng khác. Mỗi lần giới thiệu thành công, bạn sẽ nhận được 100,000 đồng. Để kiếm tiền từ MoMo đầu tiên bạn cần đảm bảo người bạn giới thiệu đã có thẻ ngân hàng và được cài đặt Internet Banking của một trong số những ngân hàng sau đây : Vietcombank, OCB, VPBank, Eximbank, Sacombank, TPBank, ACB, BIDV, VietinBank, VIB, Shinhan Bank, Agribank, SCB,...Tiếp đó, bạn sẽ bắt đầu thực hiện theo những bước cụ thể dưới đây để nhận được 100k từ MoMo:

Bước 1: Tải và đăng ký ứng dụng Momo
    - Đầu tiên, bạn cần tải ứng dụng miễn phí của MoMo về điện thoại thông từ khóa “ví momo” trên App Store hoặc Google Play Store.
    - Sau khi tải ứng dụng thành công, bạn mở ứng dụng và nhập số điện thoại của người bạn giới thiệu (đây là số điện thoại mà sẽ sử dụng để thanh toán trên MoMo). Bạn cần lưu ý đây là số điện thoại trùng với số điện thoại mà người đó đã đăng ký Internet Banking của ngân hàng muốn liên kết với ví MoMo
    - Sau khi nhập xong số điện thoại, MoMo sẽ gửi cho bạn một mã xác thực gồm 6 số về số điện thoại mà bạn đã đăng ký. Bạn tiến hành nhập chính xác mã xác thực vào ô "Nhập mã xác thực" rồi nhấn "Tiếp tục".
    - Tiếp theo, bạn tiến hành cài đặt mật khẩu đăng nhập ví MoMo của mình. Mật khẩu bảo vệ ví MoMo của bạn là một dãy số gồm 6 chữ số và mật khẩu ở 2 ô phải hoàn toàn giống nhau. Sau đó bấm "Xác nhận".
    - Sau khi lập mật khẩu thành công, màn hình điện thoại sẽ hiện ra yêu cầu bạn nhập thông tin cá nhân theo yêu cầu. Hãy nhập tên, Email của bạn và nhấn "Xác nhận" để hoàn tất đăng ký.

Các bước tải và đăng ký ứng dụng Momo

Bước 2: Nhập mã chia sẻ
    - Sau khi vào màn hình chính của MoMo, bạn nhấn chọn mục “Ưu đãi”
    - Trên thanh “nhập mã khuyến mãi chia sẻ”, bạn nhập số điện thoại của bạn vào
    - Tiếp đó, bạn nhấn chọn “liên kết ngay” để liên kết tài khoản của mình với ứng dụng MoMo

Nhấn “ưu đãi” và nhập mã chia sẻ trên ứng dụng MoMo

Bước 3: Liên kết ngân hàng
    - Sau khi hoàn thành xong bước 2, màn hình điện thoại sẽ hiện ra một loạt logo của các ngân hàng. Bạn nhấn vào logo ngân hàng mà bạn muốn liên kết
    - Sau đó, màn hình sẽ hiện ra những yêu cầu thông tin đăng nhập vào tài khoản liên kết Internet Banking của bạn.
    - Sau đó, bạn hoàn thiện những thông tin tài khoản để liên kết ngân hàng: Chọn "Số điện thoại" là số Ví của bạn, chọn "Số tài khoản", chọn hình thức nhận OTP "qua SMS", nhập "mã kiểm tra".
    - Cuối cùng, nhập mã xác thực mà MoMo gửi về điện thoại của bạn.

Những ngân hàng được phép liên kết với ví MoMo

Bước 4: Nạp tiền vào ví MoMo
    - Sau khi liên kết thành công, tiến hành 'Nạp tiền ngay' từ ngân hàng vừa liên kết để nhận quà.
    - Tiếp theo, bạn chọn nguồn tiền và số tiền cần nạp. Nhập tối thiểu 10.000đ từ tài khoản ngân hàng vừa liên kết; hoặc 50.000đ đối với ngân hàng Agribank.
    - Kiểm tra lại thông tin và nhấn “xác nhận” giao dịch.

Các bước bạn cần thực hiện khi nạp tiền vào ví MoMo

Bước 5: Nhận quà và sử dụng thẻ quà
    - Mở quà bằng cách nhấn vào mục “ưu đãi”
    - Tại “quà của tôi” bấm chọn thẻ quà tặng mà bạn muốn sử dụng. Tiếp đó, nhấn “sử dụng” để xác nhận sử dụng thẻ quà và làm theo hướng dẫn.

Khi giới thiệu MoMo, người giới thiệu sẽ nhận ngay 100.000đ thẻ quà thanh toán đa năng mỗi lần giới thiệu MoMo cho bạn bè người thân. Không giới hạn số lần nhận thưởng, giới thiệu càng nhiều nhận quà càng lớn. Chỉ cần giới thiệu cho khoảng 10 người mỗi ngày, bạn đã có ngay 1 triệu trong tài khoản MoMo rồi. Bên cạnh đó, người được giới thiệu cũng sẽ được nhận quà, đó là 03 thẻ quà đa năng (tổng giá trị 100.000đ) trong 3 ngày sau khi liên kết ngân hàng với MoMo. Thẻ quà đa năng dùng để thanh toán tất cả các dịch vụ trên MoMo (trừ Chuyển/Rút Tiền).

Bạn sẽ được nhận quà và sử dụng quà khi đã giới thiệu thành công MoMo

Bên cạnh đó, ngoài cách kiếm tiền qua MoMo bằng cách chia sẻ, giới thiệu sử dụng ứng dụng. Hằng tháng hay tùy vào từng sự kiện của mình, MoMo cũng sẽ tặng cho những cá nhân sử dụng ứng những chương trình khuyến mãi, giảm giá hấp dẫn như giảm giá đồ uống, phiếu mua sắm, voucher thanh toán hóa đơn điện nước, thanh toán vé xem phim ...và những phiếu quà tặng này bạn có thể sử dụng tặng cho người khác. Bạn có thể bán những Voucher khuyến mãi này cho người khác để kiếm tiền mặt, đây cũng là một cách kiếm tiền qua MoMo nhanh chóng, đơn giản.

Những điều bạn cần lưu ý khi kiếm tiền từ MoMo
    Cách kiếm tiền từ MoMo khá đơn giản và bất cứ ai cũng có thể dễ dàng thực hiện. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý những vấn đề về những quy định của MoMo với cách kiếm tiền này để biết cách kiếm tiền đúng nhất. Một số vấn đề bạn cần lưu ý như sau:

- Đối tượng người có thể tham gia kiếm tiền trên MoMo đó là những khách hàng có Ví MoMo trên smartphone thuộc hệ điều hành Android hoặc iOS và luôn cập nhập phiên bản mới nhất của MoMo. Cách kiếm tiền này không áp dụng cho các số điện thoại đã làm Điểm Giao Dịch MoMo hay người sử dụng sim MLoad, website/điện thoại/tablet không có sim, các phần mềm giả lập Android trên máy tính.

- Đối với người giới thiệu, thẻ quà đa năng 100.000đ có thời hạn sử dụng là 90 ngày (kể từ ngày thẻ quà được kích hoạt). Đối với người được giới thiệu sẽ được nhận cùng lúc các thẻ quà đa năng tổng 100.000đ (gồm 3 thẻ quà 30.000đ, 30.000đ, 40.000đ) với hạn sử dụng là 30 ngày (kể từ ngày thẻ quà được kích hoạt).

- Những quy định về sử dụng thẻ quà được MoMo quy định như sau: Bạn có thể sử dụng các thẻ quà đa năng gộp trong một lần thanh toán, thẻ quà của bạn sẽ không được quy đổi thành tiền mặt và không tặng hay cho người khác, thẻ quà tặng chỉ được sử dụng 1 lần. Trường hợp giá trị thanh toán không sử dụng hết giá trị thẻ quà, Ví MoMo sẽ không hoàn lại tiền chênh lệch và thẻ quà chỉ dùng để Mua sắm/Thanh toán các dịch vụ trên Ví MoMo (trừ Chuyển/Rút tiền)

- Một điều bạn cần lưu ý đó là, nếu MoMo phát hiện có dấu hiệu gian lận hoặc lợi dụng chương trình khuyến mại để trục lợi ví MoMo có quyền thu hồi các thẻ quà của bạn.

Kiếm tiền qua MoMo áp dụng cho những khách hàng có Ví MoMo trên smartphone thuộc hệ điều hành Android hoặc iOS

Trên đây là những chia sẻ của Unica về cách kiếm tiền từ MoMo và cách giúp bạn biết cách tạo ra nguồn thu nhập thụ động cho riêng mình đơn giản và hiệu quả. Mong rằng thông qua những chia sẻ trong bài viết trên đây sẽ giúp bạn biến ước mơ giàu có thành sự thực.

Chúc bạn thành công!

3. vn.hello

Tiết Lộ Bí Mật Kiếm Tiền Triệu Mỗi Tuần Từ MoMo

Xin chào 500 anh em đang đọc bài viết này của tớ và Tớ là The K. Như anh em đã biết MoMo là một trong những dịch vụ điện tử nổi tiếng tại Việt Nam giúp anh em nạp tiền vào điện thoại, thanh toán các loại hóa đơn như tiền điện, tiền nước, tiền Internet…

Nhanh tay đăng ký ngay bây giờ nha các bạn ! Hướng dẫn chi tiết đăng ký Momo nhận 999k ở phía dưới đây.

Ứng dụng Momo không những tiện lợi mà có thể giúp anh em có thể kiếm tiền từ những chương trình khuyến mãi đặc biệt từ MoMo. Trong bài viết này The K sẽ chỉ anh em từng bước chi tiết cách kiếm tiền với Momo và làm thế nào có thể kiếm được tiền triệu mỗi tuần từ ứng dụng này.

Đ..Ợ..I..C..H…Ú…T: Trên Website của tớ có giới thiệu rất nhiều ứng dụng khác giúp bạn kiếm tiền triệu tiêu vặt mỗi tháng, khi bạn đọc xong bài viết này hãy đọc thêm các bài viết dưới đây nhé:

Anh em không nhầm đâu. Anh em có thể kiếm được 100.000 VNĐ cho mỗi lượt giới thiệu người dùng đăng ký MoMo và liên kết tài khoản của họ với một trong những ngân hàng sau:

• Shinhan Bank
    • Eximbank
    • Vietcombank
    • Sacombank
    • VietinBank
    • TPBank
    • VPBank
    • ACB
    • Agribank
    • SCB
    • VIB
    • BIDV
    • OCB
    Nguyên tắc cơ bản khi kiếm tiền với Momo: Cài đặt ứng dụng MoMo trên điện thoại >> Đăng ký tài khoản MoMo >> Liên kết ví MoMo với tài khoản ngân hàng Vietcombank/ ACB/ VietinBank… >> Nhập mã khuyến mãi 0914791284 >> Nạp ít nhất 10.000 VNĐ từ một trong các ngân hàng trên vào ví MoMo => Nhận thẻ quà tặng trị giá 100.000 VNĐ để mua thẻ cào /thanh toán các dịch vụ thông qua ứng dụng MoMo hoàn toàn miễn phí.

Hướng dẫn chi tiết cách kiếm tiền với Momo
    Bước 1: Download và cài đặt ứng dụng MoMo trên điện thoại của bạn.

Tải ứng dụng Momo từ của hàng CHplay hoặc Applestore

Bước 2: Khởi động ứng dụng MoMo rồi cập nhật số điện thoại và bấm “Tiếp tục“.

Điền số điện thoại đăng ký tài khoản Momo

Bước 3: Bấm “Tiếp tục” để nhận mã các thực tài khoản qua tin nhắn SMS.

Mã xác nhận được gửi tới số điện thoại mà bạn đăng ký khi ấn tiếp tục

Bước 4: Nhập mã xác nhận đã được gửi vào số điện thoại rồi ấn nút “Tiếp tục“.

Nhập mã xác minh của bạn vào Momo

Bước 5: Nhập mật khẩu và xác nhận mật khẩu(6 số) rồi ấn nút “Tiếp tục“.

Xác nhận mật khẩu tài khoản Momo của bạn

Bước 6: Đăng nhập tài khoản MoMo ấn vào phần “Ưu đãi” trong ô “Nhập mã khuyến mãi/mã chi sẻ” các bạn điền mã 0914791284 để nhận được 100k sau khi liên kết thành công với thẻ ngân hàng nhé !

Điền mã giới thiệu 0914791284 vào Momo

Bước 7: Đăng nhập vào trang dịch vụ Internet Banking của ngân hàng Vietcombank, ACB, OCB, BIDV, VPBank, Eximbank, TPBank, VietinBank, VIB, Sacombank, SCB, Agribank hoặc Shinhan Bank của bạn. Trong ví dụ này tôi dùng tài khoản Vietcombank, với các ngân hàng khác, các bạn tham khảo thêm tại đây. Click vào mục “Tiện ích gia tăng” trên menu và chọn “Đăng ký dịch vụ” trong phần “Ví điện tử“.

Liên kết tài khoản Momo trong tài khoản ngân hàng

Bước 8: Nhập mã kiểm tra và click vào nút “Xác nhận. Một tin nhắn chứa mã OTP sẽ được gửi vào số điện thoại của bạn.

Nhận mã xác nhận để nhận mã OTP

Bước 9: Nhập mã OTP và click vào nút “Xác nhận.

Nhập mã OTP để xác nhận liên kết thành công

Bước 10: Nếu nhận được thông báo phía dưới có nghĩa là bạn đã đăng ký thành công.

Thông báo liên kết tài khoản ngân hàng với ví momo thành công

Bước 11: Đăng nhập vào ứng dụng MoMo => ấn vào nút “Nạp tiền ngay”.

Nạp tiền sau khi liên kết tài khoản ngân hàng với Momo

Bước 12: Nhập số tiền tối thiểu là 10.000 nghìn đồng. Ở đây mình ví dụ nạp 50.000 nghìn đồng (I’m rich kid mà !) >> chọn ngân hàng >> ấn vào nút “Nạp tiền”.

Nạp tối thiểu 10k vào tài khoàn

Bước 13: Sau khi nạp thành công bạn sẽ nhận được thông báo như hình bên dưới.

Thông báo nạp tiền vào momo thành công

Tất cả đã xong bây giờ bạn vào mục Ưu đã để xem 100.000 VNĐ mà bạn đã nhận được

Quà tặng 100.000 VNĐ của ví điện tử Momo

Nếu bạn muốn kiếm thêm được nhiều tiền hơn thì ấn vào “Ví của tôi” => chọn mục “Chia sẻ bạn bè”. Bạn sẽ thấy xuất hiện trên giao diện điện thoại một mã giới thiệu, hãy copy mã này và gửi cho bạn bè hoặc đăng lên bất kỳ diễn đàn nào bạn muốn. Khi có một người đăng ký tài khoản MoMo và sử dụng mã giới thiệu của bạn thì cả người đó và bạn đều sẽ nhận được 100.000 VNĐ

Chia sẻ mã kiếm tiền với momo để nhận đươc 100.000 VNĐ

Thật đơn giản phải không nào?

Chúc các bạn thực hiện thành công nhé.

4. vn.hello

Cơn bão kiễm tiền mang tên MOMO – kiếm tiền lên đến 500k/ngày

Bạn đang tìm kiếm một giải pháp thanh toán online để nạp tiền điện thoại, thanh toán hoá đơn…. thì có người đưa cho bạn một giải pháp tốt hơn cả Ibanking và tặng luôn bạn 100k lại còn bảo bạn hãy giới thiệu cho bạn bè để nhận thêm 100k/1 người thì bạn nghĩ sao?

[​IMG]Đảm bảo bạn sẽ nhảy cẫng lên vì sung sướng sau khi đọc xong bài viết này.

Chắc bạn cũng giống như tôi, đã từng thử nhưng kiếm tiên online và sớm bỏ cuộc vì quá phức tạp, tốn nhiều thời gian mà số tiền thu về lại ít. Và thực tế, tôi chưa bao giờ kiếm được một đồng xu nào từ việc kiếm tiền onine. Nhưng tôi đã thành công và kiếm được 500 – 1000k / ngày đấy? Có thể bạn không tin nhưng bạn cũng hoàn toàn có thể làm được như tôi. Vì việc này vô cùng đơn giản đấy bạn à?

Bạn đã bao giờ nghe nói đến ví điện tử MoMo chưa? Có thể bạn cũng thấy quen quen đúng không? Một lần tình cờ lên mạng tìm kiếm một trang nập thẻ điện thoại online ( chả là tôi dùng mạng Gmobile, Dạo này Gmobile có chính sách nạp 200k một lần mới được khuyến mãi 100%, mà ngoài hàng không mua được thẻ 200k) Tôi đã tìm thấy ví điện tử Momo. Nghe tên quen quen, và giới thiệu có nhiều ưu đãi khi nạp thẻ nên tôi đã tìm hiểu. Và tôi đã vô cùng bất ngờ khi Momo có chính sách : Khi bạn đăn ký sử dụng ví Momo bạn sẽ nhận ngay 100k, Khi bạn gới thiệu 1 người sử dụng momo bạn sẽ nhận được 100k và người đó cũng nhận được 100k. Bạn nghĩ sao ạ, quá tuyệt vời phải không ạ?

Tôi đã đăng ký và có ngay 100k trong tài khoản. Sau đó tôi giới thiệu cho bạn tôi đăng ký và nhận thêm 100k nữa. Đến đây tôi đã nhảy cẫng lên vì chưa bao giờ kiếm tiền online lại dễ thế.

Vậy momo là gì?
    MOMo là ví điện tử hàng đầu Việt Nam, được cấp phép bởi ngân hàng nhà nước việt NAm và là là đối tác chiến lược của các ngân hàng Vietcombank, VPBank, Vietinbank, OCB, Eximbank, Sacombank và các tổ chức thẻ Visa/Master/JCB.

Sử dụng Ví momo là cách tiêu dùng thông minh với các ứng dụng tuyệt vời :

Chuyển – Nhận tiền: cho người có Ví MoMo và người không có Ví MoMo;

• Nạp – Rút tiền: tại gần 4.000 điểm giao dịch trên toàn quốc;
    • Nạp tiền điện thoại: luôn luôn có hoa hồng;
    • Thanh toán hóa đơn: Điện, Internet, Nước, hóa đơn điện thoại trả sau, điện thoại cố định;· Thanh toán dịch vụ: Truyền hình cáp Mobi TV, Truyền hình cáp Việt Nam (VTVCab), Vé máy bay Jetstar, Vietjet Air, SJC LifeOn,…
    • Mua sắm: Jupviec, Vé Xe rẻ, Nhóm mua..
    • Mua vé xem phim: Galaxy, BHD
    • Thanh toán khoản vay tiêu dùng cá nhân: Prudential Finance, Home Credit; Doctor Dong, FE Credit, ACS;
    • Thanh toán bảo hiểm: PTI, PVA
    Đặc biệt bạn có thể nạp tiền vào ví miễn phí và rút được tiền ngay lập tức khi liên kết ví với tài khoản ngân hàng VCB/ VPBank/ OCB/ Vietinbank/ Eximbank/ Sacombank.

Tại sao MoMo lại cho chúng ta nhiều tiền thế?
    Rất đơn giản, Dịch vụ thanh toán online là một xu hướng mới đang dần trở nên thông dụng vì nhứng tiện ích mà nó mang lại. Đây quả thực là một thị trường tiềm năng cho các công ty kinh doanh trong lĩnh vực này. MoMo là công ty Công nghệ Tài chính đầu tiên tại Việt Nam nhận được khoản đầu tư khổng lồ 28 triệu USD từ quỹ đầu tư Standard Chartered Private Equity và Ngân hàng đầu tư Toàn cầu Goldman Sachs để có thể cung cấp một sản phẩm đẳng cấp thế giới và một dịch vụ vượt trội cho bạn. Vì thế họ đầu tư rất nhiều cho marketing và chịu lỗ trong giai đoạn đầu.Sau này tất nhiên họ sẽ thu lại lợi nhuận nhiều hơn, nhưng bạn cũng không bị mất mát gì mà còn hưởng nhiều lợi ích từ việc sử dụng mĩ điện tử thông minh này. Chính Sách của MOMO hiện nay là bạn sẽ nhận ngay 100k Khi giới thiệu được một người bạn cài đặt Ví MOMO. WOW, 5 người là 500k rồi đấy. Không giống như kiếm hoa hồng từ việc bán hàng, giới thiệu người dùng ví MOMO là việc rất dễ vì chính những tính năng ưu việt của nó, hơn nữa, ai cũng có thể kiếm tiền, tại sao lại không làm nhỉ?

Giời thì bạn đã hiểu cách kiếm tiền rồi
    Hãy bắt tay vào kiến tiền với mình nhé.
    – Trước khi cài đặt ứng dụng MoMo, bạn cần phải đảm bảo với tôi rằng: Bạn có tài khoản Internet banking của 1 trong 5 ngân hàng Vietcombank, OCB, VPBank, EXIMBANK, SACOMBANK và các tài khoản này chưa liên kết với ví MoMo lần nào. Đây là điều kiện tiên quyết để có thể nhận thưởng 100k và bắt đầu kiếm tiền với MoMo. Nếu các bạn chưa có tài khoản của 1 trong 3 ngân hàng trên thì hãy nhanh chóng mở thẻ và đăng ký Internet Banking nhé, khi đến điểm giao dịch ngân hàng chỉ cần mang theo CMND là được!

Bước 1: Cài đặt ứng dụng MoMo và điền số điện thoại để đăng ký tài khoản: Lưu ý là số điện thoại điền vào nên là số mà bạn đang sử dụng dịch vụ SMS Banking của ngân hàng.

Bước 2: Đăng nhập vào MoMo và nhập mã khuyến mãi: Đăng nhập vào ứng dụng MoMo, sau đó bấm vào khuyến mãi và điền mã khuyến mãi: 01684534238 (Nhập chính xác mã nhé).

[​IMG][​IMG]

Bước 3: Bấm “nhận khuyến mãi”, bạn sẽ nhận được thông báo như dưới đây. Tiếp theo bạn cần phải liên kết với tài khoản ngân hàng để nhận 100k khuyến mãi

Bước 4: Liên kết đến tài khoản ngân hàng: Bạn cần phải đăng nhập Internet Banking của các ngân hàng để thực hiện việc liên kết này (Lưu ý: tài khoản ngân hàng phải lần đầu tiên liên kết đến MoMo, nếu đã liên kết trước đó sẽ không được khuyến mãi 100k)

* Liên kết với ngân hàng VietcomBank theo các bước sau:
    1. Đăng nhập vào trang Internet Banking

2. Chọn: Tiện ích gia tăng –> Chọn: Ví điện tử

3. Điền số điện thoại đăng ký ví MoMo

4. Nhập mã OTP và xác nhận

– Tiếp theo, bạn vào ứng dụng MoMo để xác nhận liên kết: ( nếu không thấy xác nhận này thỉ bạn thoát ra rồi vào lại ứng dung nhé)

* Liên kết đến EXIMBANK, SACOMBANK, OCB, vpBANK… có thể xem hướng dẫn tại đây

* Sau khi liên kết MoMo với ngân hàng các bạn vẫn chưa nhận được 100k tiền thẻ cào nhé, bạn cần phải thực hiện tiếp bước dưới đây để hoàn tất và nhận quà tặng 100k từ MoMo.

Bước 5: Thoát khỏi MoMo và đăng nhập lại, sau đó nạp 10k vào ví MoMo qua tài khoản ngân hàng vừa liên kết

Nạp 10k từ ngân hàng vừa liên kết vào ví MoMo

10k không mất nhé, nó sẽ nằm trong ví MoMo bạn có thể mua thẻ cào bất cứ lúc nào. Đến đây bạn vào lịch sử giao dịch sẽ thấy:

Chúc mừng bạn, bây giờ bạn chỉ việc vào mục nạp tiền điện thoại -> nhập số điện thoại cần nạp -> nạp 100k từ quà tặng MoMo (Nhớ là nạp 100k luôn nhé, vì nếu bạn nạp dưới 100k thì MoMo vẫn trừ mất 100k), hoặc vào mục mua thẻ cào để mua thẻ cào mệnh giá 100k cũng được nhé!

Đến đây thì bạn đã có 100k thẻ nạp điện thoại rồi đúng không? vậy thì kiếm >= 500k tiền mặt như thế nào? tôi tiết lộ bí mật cho bạn ngay đây:

– MoMo đang có chương trình “Thêm bạn thêm quà” khi giới thiệu bạn bè cùng trải nghiệm ví điện tử MoMo và liên kết ví với tài khoản ngân hàng, cả 2 cùng được nhận 100k cho mỗi người (tức là người cài đặt nhận được 100k và người giới thiệu cũng nhận được 100k) Tin chính thức từ MoMo: https://momo.vn/chiasemomo/

kiếm tiền qua điện thoại dễ dàng

– Nếu bạn đã hoàn thành các bước mà tôi hướng dẫn thì đến tôi cũng nhận được 100k rồi đấy. Và bạn nhận ra gì chưa nào? bạn chỉ cần dùng số điện thoại vừa đăng ký MoMo làm mã khuyến mãi và giới thiệu cho bạn bè cài đặt theo các bước mà tôi hướng dẫn. Chỉ cần thay số điện thoại 01684534238 của tôi bằng số điện thoại đăng ký MoMo của bạn là bạn sẽ kiếm được 100k hoa hồng từ MoMo rồi nhé (100k hoa hồng này là tiền mặt bạn hoàn toàn có thể rút về ngân hàng).

– Giờ thì bạn biết phải làm gì để có 100k thẻ cào và kiếm >= 500k tiền mặt hoặc nhiều hơn rồi nhé (giới thiệu 5 người cài MoMo bạn có 500k, 10 người bạn sẽ có 1 triệu và……WOW!!!).

Nếu bạn cảm thấy chia sẻ này của mình hữu ích thì hãy dùng mã khuyến mãi của mình để cài đặt MoMo lần đầu tiên và sau đó tha hồ kiếm tiền khi giới thiệu bạn bè nhé!

Chúc các bạn cũng kiếm được nhiều tiền và có thật nhiều vui vẻ.

5. vn.hello

Kiếm tiền với ví điện tử MoMo, tại sao không!

Kiếm tiền với ví điện tử MoMo vô cùng đơn giản, tại sao không!

MoMo (viết tắt của Mobile Money) là một trong những dich vụ thanh toán tiền trực tuyến bằng điện thoại rất nổi tiếng tại Việt Nam. Nếu bạn là người thường xuyên thực hiện các giao dịch trực tuyến thì chắc hẳn đã từng một vài lần nghe tới cái tên này. Với MoMo, các bạn có thể tiến hành nạp tiền điện thoại, thanh toán hóa đơn điện nước, internet… và rất nhiều thứ khác, ngay trên chiếc smartphone (Android hoặc iOS) của mình. Không dừng lại ở đó, bạn còn có thể kiếm tiền từ những chương trình khuyến mãi đặc biệt của MoMo.

Đúng vậy, bạn hoàn toàn không nhìn nhầm đâu. Bạn có thể kiếm được 100.000 VNĐ trên mỗi lượt giới thiệu người dùng tham gia MoMo và liên kết tài khoản của họ với một trong các ngân hàng sau:

• Vietcombank
    • OCB
    • VPBank
    • Eximbank
    • Sacombank
    • TPBank
    • ACB
    • BIDV
    • VietinBank
    • VIB
    • Shinhan Bank
    • Agribank
    • SCB
    Thể lệ chi tiết của chương trình này, các bạn có thể tham khảo thêm tại đây. Còn trong bài viết hôm nay, tôi sẽ giới thiệu cho các bạn các bước cụ thể để làm điều đó.

Nguyên tắc cơ bản: Cài đặt ứng dụng MoMo trên điện thoại => Đăng ký tài khoản MoMo trên ứng dụng => Nhập mã khuyến mãi 0375753894 => Liên kết ví MoMo với tài khoản ngân hàng Vietcombank/ OCB/ VPBank/ Eximbank/ Sacombank/ TPBank/ ACB/ BIDV/ VietinBank/ VIB/ Shinhan Bank/ SCB/ Agribank => Nạp ít nhất 10.000 VNĐ từ một trong các ngân hàng trên vào ví MoMo => Nhận 3 thẻ quà tặng tổng trị giá 100.000 VNĐ trong 3 ngày sau khi liên kết, để thanh toán các dịch vụ thông qua ứng dụng MoMo hoàn toàn miễn phí.
    Hướng dẫn kiếm tiền với ví điện tử MoMo
    1. Đầu tiên, các bạn phải download và cài đặt ứng dụng MoMo từ App Store (đối với iOS) và Play Store (đối với Android) lên chiếc điện thoại của mình.

2. Tiếp theo, khởi động ứng dụng MoMo lên. Ngay lập tức, bạn sẽ nhận được yêu cầu bật thông báo. Nếu bạn không muốn nhận thông báo từ MoMo, hãy chọn Không, tôi sẽ tự cập nhật.

3. Bấm vào nút Bỏ qua hoặc Tiếp tục để xem các trang giới thiệu ứng dụng của MoMo.

4. Bấm vào nút Bắt đầu ngay.

5. Nhập số điện thoại của bạn rồi bấm vào nút Tiếp tục.

6. Tick vào mục Tôi đã đọc và đồng ý… rồi bấm vào nút Tiếp tục.

7. Một mã xác nhận gồm 6 số sẽ được gửi vào số điện thoại của bạn. Hãy copy và nhập nó, sau đó bấm vào nút Tiếp tục.

8. Nhập mật khẩu và xác nhận mật khẩu của bạn (6 số), sử dụng cho tài khoản MoMo. Bấm vào nút Xác nhận.

9. Sau khi đăng nhập thành công, các bạn sẽ nhìn thấy giao diện ứng dụng MoMo trông giống như thế này.

10. Hãy bấm vào mục Ưu đãi, sau đó nhập mã khuyến mãi 0375753894 (mã này sẽ giúp bạn có được 3 thẻ quà tặng tổng trị giá 100.000 VNĐ ở bước tiếp theo) vào khung Nhập mã khuyến mãi, chia sẻ rồi bấm nút Xác nhận.

11. Đăng nhập vào trang dịch vụ Internet Banking của ngân hàng Vietcombank, ACB, OCB, BIDV, VPBank, Eximbank, TPBank, VietinBank, VIB, Sacombank, SCB, Agribankhoặc Shinhan Bank của bạn. Trong ví dụ này tôi dùng tài khoản Vietcombank, với các ngân hàng khác, các bạn tham khảo thêm tại đây. Click vào mục Tiện ích gia tăng trên menu và chọn Đăng ký dịch vụ trong phần Ví điện tử.

12. Nhập mã kiểm tra và click vào nút Xác nhận. Một tin nhắn chứa mã OTP sẽ được gửi vào số điện thoại của bạn.

13. Nhập mã OTP và click vào nút Xác nhận.

14. Nếu nhận được thông báo như thế này thì có nghĩa là bạn đã đăng ký thành công.

15. Đăng nhập vào ứng MoMo, các bạn sẽ nhận được thông báo như hình bên dưới. Bấm vào nút Xác nhận.

16. Bấm vào mục Nạp tiền vào ví.

17. Nhập số tiền cần nạp tối thiểu là 10.000 VNĐ và chọn nguồn là Vietcombank (OCB, ACB, TPBank, Sacombank, Eximbank, VietinBank, VIB, SCB, Shinhan Bank, Agribank, BIDV hoặc VPBank). Bấm vào nút Nạp tiền.

18. Sau khi nạp tiền thành công, bạn sẽ nhận được thông báo như thế này.

Ngay lập tức bạn sẽ nhận được 3 thẻ quà tặng tổng trị giá 100.000 VNĐ (trong 3 ngày liên tiếp) áp dụng cho giao dịch nạp tiền điện thoại, mua mã thẻ điện thoại, thanh toán dịch vụ điện, nước, internet, mua vé xem phim… bằng ví MoMo. Thẻ quà tặng có thời hạn sử dụng trong vòng 30 ngày, tự động giảm giá khi thanh toán, áp dụng cho 1 giao dịch duy nhất. Nếu giao dịch thấp hơn mệnh giá thẻ quà tặng, bạn sẽ không được hoàn tiền. Thẻ không được cho, tặng, hay quy đổi thành tiền mặt.

19. Và cuối cùng, cũng là phần quan trọng nhất. Thứ sẽ quyết định bạn có kiếm thêm được nhiều tiền hay không. Hãy bấm vào Ví của tôi, chọn mục Chia sẻ bạn bè. Tại đây, các bạn sẽ thấy mã giới thiệu (cũng chính là số điện thoại đăng ký ví điện tử MoMo của bạn).

Công việc còn lại mà bạn cần làm chính là copy mã này và gửi nó cho bạn bè, người thân hoặc đăng lên bất cứ đâu mà bạn cho là người khác sẽ dễ nhìn thấy, kèm theo hướng dẫn chi tiết về cách làm như trong bài viết này. Khi ai đó đăng ký ví MoMo và sử dụng mã giới thiệu của bạn, cả hai người đều sẽ nhận được thẻ quà tặng trị giá 100.000 VNĐ. Với số lượng dịch vụ hỗ trợ thanh toán qua MoMo ngày càng nhiều, các bạn có thể làm được rất nhiều việc từ những thẻ quà tặng này (nạp tiền điện thoại, thanh toán hóa đơn điện, nước, internet, mua vé máy bay, vé xem phim…). Thật tuyệt vời phải không nào? Chúc các bạn thành công!

Đừng quên xác thực tài khoản của bạn bằng ảnh chụp CMND để hoàn thiện thủ tục đăng ký và đảm bảo quyền lợi khi sử dụng ví MoMo nhé.

Nếu bạn thích bài viết này, hãy subscribe blog của tôi để thường xuyên cập nhật những bài viết hay nhất, mới nhất qua email nhé. Cảm ơn rất nhiều. :)

6. vn.hello

Hướng dẫn kiếm tiền momo cho người mới bắt đầu

Làm thế nào kiếm tiền với momo là chủ đề được lượng tìm kiếm rất nhiều trên google trong thời gian gần đây. Trong bài viết này Phú sẽ hướng dẫn bạn chi tiết cách kiếm nhanh từ ứng dụng momo. Một trong những hình thức kiếm tiền khá dễ dàng hiện nay tại Việt Nam. Tiền sẽ về ngay ví của bạn.

[CẬP NHẬT]: Để nhận được tiền thưởng từ Momo:
    Momo cập nhật ưu đãi: Mỗi người dùng đăng ký mới sẽ được nhận thưởng 500.000đ – 999.000đ ngẫu nhiên.

Lưu ý: Chương trình có thể sẽ hết rất nhanh, do đó bạn hãy tranh thủ đăng ký ngay nhé.

Để nhận được tiền thưởng từ Momo bạn cần thực hiện các bước bên dưới:

• Bước 1: cài đặt ứng dụng Momo vào điện thoại Iphone trên Appstore trên Playstore theo hướng dẫn bài viết bên dưới
    • Bước 2: Nhập mã giới thiệu của ứng dụng Momo: 0908678787
    • Bước 3: Liên kết tài khoản ATM ngân hàng của bạn với ứng dụng Momo, và nạp 10.000đ vào tài khoản Momo.
    Trả lời thắc mắc: Lý do một số bạn không nhận được tiền thưởng từ Momo vì đơn giản bạn không chịu nạp 10.000đ và o tài khoản của bạn. Do đó, bạn cần thực hiện đúng 3 bước phía trên để đảm bảo bạn nhận được tiền thưởng nhé.

Nhiều bạn lo lắng ở bước 3 không dám đăng ký tài khoản ngân hàng với ví Momo. Cứ lo lắng bị mất tiền, nhưng bạn ơi đây chỉ là tài khoản ATM và bạn chỉ cần nạp 10.000đ vào đó là nhận được tiền thưởng rồi.

Hơn nữa, Ví điện tử Momo đã được thành lập 2007 tồn tại gần mười mấy năm rồi đó bạn ơi. Hiện tại đã có hàng triệu người dùng đăng ký Momo để thanh toán tiền điện, nước, ăn uống và nhà hàng với ví Momo rồi thì bạn còn lo lắng điều gì nữa.

OK bây giờ chúng ta cùng kiếm tiền với ví Momo nhé.

Momo là ứng dụng gì
    Nếu là người thường xuyên sử dụng thanh toán online hoặc dịch vụ trực tuyến thì chắc bạn cũng không quá xa lạ với từ Ví điện tử.

MoMo (viết tắt của Mobile Money) là một trong những dich vụ thanh toán tiền trực tuyến bằng điện thoại rất nổi tiếng tại Việt Nam.

TUBE BUDDY - Để kiếm tiền Youtube đây là công cụ MIỄN PHÍ bạn cần !!!

Ứng dụng Momo là một sản phẩm độc đáo từ công ty Fintech, nhận được sự tài trợ lớn với nguồn vốn 28 triệu USD từ quỹ đầu tư Standard Chartered Private Equity và Ngân hàng đầu tư toàn cầu Goldman Sachs, đây là một sản phẩm đăng cấp mang tính quốc tế.

Momo cung cấp dịch vụ gì
    Bạn có thể sử dụng Momo để thanh toán với rất nhiều dịch vụ khác nhau như: chuyển tiền, thanh toán tiền điện, nước, ăn uống, thanh toán hóa đơn, mua vé xem phim … hay thanh toán tiền café chẳng hạn. Chỉ cần với chiếc điện thoại của mình.

Ngoài ra bạn còn nhận được các ưu đãi giảm giá & kiếm tiền online với chương trình liên kết với Momo.

Trong bài viết này Phú không hướng dẫn bạn sử dụng ví Momo như thế nào. Mà Phú sẽ hướng dẫn bạn bằng cách nào để kiếm ngay 100k chỉ bằng việc giới thiệu bạn bè sử dụng ví Momo.

Ví Momo có tiện lợi khi thanh toán không
    • Có thể thanh toán nhanh chóng bằng điện thoại cá nhân với tính bảo mật cao
    • Momo là 1 trong những ứng dụng ví điện tử uy tín nhất Việt Nam hiện nay. Cũng đã có rất nhiều người Việt Nam đang sử dụng
    • Bạn có thể tích điểm nhận quà và kiếm tiền bằng việc giới thiệu bạn bè
    Quá tuyệt vời phải không nào, bây giờ bắt tay vào kiếm tiền với Momo nào

Bước chuẩn bị để kiếm tiền với Momo
    • Có 1 tài khoản ngân hàng và phải kích hoạt chức năng internet banking
    • 1 chiếc smartphone có thể chạy được ứng dụng Momo
    • 1 list danh sách bạn bè để chia sẽ và kiếm tiền thật nhiều tiền với Momo
    Lưu ý:
    Nếu bạn chưa có tài khoản ngân hàng thì chỉ cần cầm chứng minh nhân dân ra ngân hàng Vietcombank (hoặc 1 ngân hàng nào khác) yêu cầu làm thẻ thế là xong. Nhớ đăng ký luôn dịch vụ internet banking để sử dụng sau này luôn nhé
    Ngân hàng liên kết với ví Momo
    Hiện tại Momo đang liên kết rất nhiều ngân hàng lớn tại Việt Nam như:

• ACB
    • Agribank
    • DongABank
    • VietinBank
    • Eximbank
    • VIB
    • VPBank
    • OCB
    • TPBank
    4 Bước kiếm tiền với momo
    Người bạn giới thiệu cần thực hiện 4 bước sau thì cả 2 bạn đều nhận được tiền khuyến mãi nhé:

1. Đăng ký tài khoản trên ứng dụng Momo
    2. Nhập mã khuyến mãi (là số điện thoại di động – ví dụ: 0908678787)
    3. Liên kết với tài khoản ngân hàng online
    4. Chỉ cần nạp 10.000 VNĐ vào tài khoản Momo là nhận được tiền khuyến mãi
    Cách kiếm tiền từ Momo

Nói 4 bước thì nghe có vẻ nhiều, nhưng thực tế khi bạn thực hiện thì chỉ mất khoảng 5 phút mà thôi.

Ok. Bây giờ Phú sẽ hướng dẫn bạn thực hiện các bước này nhé.

Hướng dẫn kiếm tiền với Momo cho người mới bắt đầu
    Bước 1: Cài đặt ứng dụng Momo lên điên thoại
    Đầu tiên, bạn cần cài đặt ứng dụng Momo vào điện thoại của bạn bằng cách.

Mở App store (nếu sử dụng Iphone) hoặc Play Store (nếu sử dụng Android). Sau đó, vào tìm kiếm ứng dụng Momo.

Chọn & download app có biểu tượng như hình bên dưới.

Cài đặt ứng dụng Momo

Bước 2: Đăng ký tài khoản trên ứng dụng Momo
    Mở ứng dụng ví điện tử Momo lên. Momo sẽ có những yêu cầu về bảo mật

Bạn chỉ cần chọn Tiếp tục để đi tiếp nhé. Sau đó, chọn Bắt đầu ngay để sử dụng ví.

Đăng ký ví Momo

Momo sẽ yêu cầu bạn nhập số điện thoại của bạn để đăng ký. Sau này bạn cũng sẽ dùng chính số này để đăng nhập nhé.

Bạn chọn Tiếp tục. Momo sẽ xác nhận đây đúng là số điện thoại của bạn. Chọn Tiếp tục

Điền số điện thoại của bạn

Sau đó, Momo sẽ gửi cho bạn 1 mã xác nhận gồm 6 số OTP qua tin nhắn. Hãy nhập nó vào mục xác nhận OTP

Nhập mã OTP

Bây giờ, hãy tạo cho bạn 1 password bao gồm 6 số

Mẹo: nên tạo password khó đoán ra nhé. Đây chính là password dùng để log in tài khoản Momo của bạn

Chọn Xác nhận để tiếp tục.

Nhập password đăng nhập

Momo sẽ yêu cầu bạn nhập Họ & tên, Email để bảo vệ tài khoản của bạn tốt hơn. Hoặc bạn có thể sử dụng tài khoản Facebook của mình để đăng nhập.

Nhấn Xác Nhận để tiếp tục

Nhập mật khẩu và email của bạn

OK, như vậy là hoàn thành thủ tục đăng ký tài khoản với ứng dụng Momo rồi.

Bước 3: Nhập mã khuyến mãi Momo (mã giới thiệu)
    Đây là bước quan trọng nhất xác định bạn có nhận được 100.000 VND hay không. Để có thể nhận được 100.000 VNĐ miễn phí vào tài khoản bạn làm như sau.

Bạn chọn mục Ưu đãi ở góc dưới màn hình.

Tại ô Nhập mã khuyến mãi và chia sẽ ở thanh trên cùng. Bạn nhập mã bên dưới:

Nhập mã này: 0908678787
    Chọn XÁC NHẬN để tiếp tục.

Nhập mã 0908678787 để nhận 100k

Đến bước này, để có thể nhận được tiền khuyến mãi bạn cần phải liên kết với tài khoản ngân hàng của bạn.

Bước 4: Liên kết ngân hàng với ví Momo
    Một Pop up hiện lên yêu bạn liên kết tài khoản ngân hàng với ví Momo.

Chọn Liên Kết Ngay.

Liên kết ngân hàng ngay với ví Momo

Một danh sách các ngân hàng có liên kết với ví điên tử Momo sẽ hiện ra. Bạn chỉ cần chọn loại tài khoản mà bạn đang có là được.

Ở đây, Phú đang sử dụng tài khoản Vietcombank nên mình sẽ hướng dẫn bạn liên kết với tài khoản Vietcombank. Nhưng nếu bạn sử dụng tài khoản khác thì các bước cũng sẽ làm tương tự nhé.

Liên kết tài khoản ngân hàng với ứng dụng momo

Click vào Vietcombank logo. Sau đó, bạn cần nhập đúng những thông tin để đăng nhập tài khoản ngân hàng online của bạn.

Đó là chính là lý do vì sao Phú muốn bạn đăng ký sử dụng tài khoản ngân hàng online – internet banking từ trước.

Mẹo: Bạn chỉ cần gọi lên ngân hàng thì họ sẽ có nhân viên hướng dẫn cho bạn chi tiết nhé. Nếu bạn mới làm thẻ thì yêu cầu họ làm tại quầy luôn.

• Nhập tên đăng nhập: là tên bạn dùng để đăng nhập tài khoản Vietcombank – internet banking
    • Nhập mật khẩu: mật khẩu ngân hàng của bạn
    • Nhập mã kiểm tra: dãy số kế bên
    Sau đó, Click Đăng nhập

Điền thông tin tài khoản internet banking

Bây giờ, bạn chọn loại ví điện tử là Momo.

Sau đó, bạn chỉ cần nhập mã xác nhận do Vietcombank cung cấp. Tiếp tục, chọn Xác Nhận

Đăng ký dịch vụ ví điện tử kiếm tiền online với momo

Vietcombank sẽ gửi cho bạn mã xác nhận OTP qua tin nhắn điện thoại. Hãy nhập dãy số này vào ô OTP.

Chọn XÁC NHẬN nữa là xong.

Nhập mã OTP của ngân hàng

Nếu bạn liên kết với tài khoản ngân hàng thành công thì bạn sẽ nhận đươc thông báo như sau

Đã liên kết thành công

Bước 5: Nạp 10.000 VNĐ vào tài khoản Momo
    Bạn chọn Nạp tiền vào ví.

Ở đây bạn chỉ cần nạp 10.000 VNĐ là được nhé. Nhập 10.000 vào ô Nhập số tiền

Click Nạp tiền

Nạp tiền vào ví momo

Chọn Xác Nhận, ví Momo sẽ yêu cầu bạn nhập password để gia tăng tính bảo mật.

Hãy điền 6 số password mà bạn đã tạo ở bước 1 vào ô này. Bên phía Momo sẽ gọi điện lại để cung cấp cho bạn 1 mã OTP để nhập vào ô bên dưới. Bạn đã thấy Momo bảo mật như thế nào chưa ?

Nhập mật khẩu để nạp tiền

XIN CHÚC MỪNG, bạn đã nhận được 100.000VNĐ từ Momo rồi đấy.

Để kiểm tra quà, tại giao diện chính bạn chọn mục Quà của tôi

Để giúp các bạn có thêm động lực kiếm tiền với Momo, Phú chia sẽ 1 vài món quà Phú đã nhận được từ ứng dụng Momo nhé.

Quà kiếm được từ momo

Như vậy bạn đã biết cách làm thế nào để nhận được 100k miễn phí.

Bây giờ là phần hấp dẫn nhất, nó quyết định bạn có thể kiếm được nhiều tiền hơn nữa với ứng dụng Momo hay không đó là Mã giới thiệu bạn bè.

Để lấy được mã này bạn vào mục Ví của tôi, chọn tiếp chia sẽ bạn bè

Bạn sẽ thấy mã giới thiệu chính là số điện thoại của bạn

Lấy mã giới thiệu

Một hướng dẫn bao gồm 3 bước sẽ giúp bạn kiếm được 100.000 ngay lập tức bằng việc chia sẽ mã giới thiệu của bạn

Mã giới thiệu của bạn chính là số điện thoại

Nhấn vào nút Chia sẽ mã giảm khuyến mãi đến danh sách bạn bè của bạn và yêu cầu họ nhập mã khuyến mãi là số điện thoại của bạn để cả 2 cùng nhận 100.000 VNĐ vào tài khoản nhé.

Quá dễ dàng phải không nào.

Chúc bạn thành công với kiếm tiền online của ví Momo nhé.

Lưu ý:
    Số tiền khuyến mãi 100k bạn chỉ có thể thanh toán trên Momo không có giá trị quy đổi thành tiền mặt. Tuy nhiên, hiện tại ví Momo hỗ trợ rất nhiều dịch vụ thanh toán khác nhau.
    Làm thế nào kiếm nhiều tiền hơn với Momo
    Để có thể kiếm nhiều tiền hơn với ví Momo bạn cần chia sẽ mã giới thiệu của bạn trên nhiều kênh khác nhau.

Cách Phú thường hay sử dụng là: Trong mục Ví của Tôi, bạn vào Chia sẽ với bạn bè.

Sau đó bạn hãy nhấn nút Chia sẽ mã khuyến mãi để gửi mã khuyến mãi đến danh sách bạn bè của bạn. Nhưng đừng quên hướng dẫn họ sử dụng mã của bạn để đăng ký tài khoản Momo nhé.

Hoặc bạn có thể chia sẻ mã này trên các Group, Fanpage facebook … để người dùng click vào link của bạn. Như thế cả bạn và người bạn giới thiệu đều kiếm được tiền.

Bạn cũng có thể dùng chính bài hướng dẫn của Phú để hướng dẫn cho bạn bè, nhưng thay mã giới thiệu của mình bằng mã giới thiệu của bạn để kiếm tiền nhé.

Lời kết
    Bạn thấy không kiếm tiền với Momo khá dễ dàng mà thu nhập lại rất cao. Nhưng quan trọng hơn hết là Momo hữu ích dành cho người dùng. Bạn có thể sử dụng Momo với nhiều mục đích khác nhau rất tiện lợi mà còn an toàn nữa.

Nếu bạn thấy bài viết này có ích cho bạn. Xin hãy đăng ký email theo dõi và chia sẽ bài viết này nhé.

7. vn.hello

8. vn.hello

Chấm

9. vn.hello

10. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Thành viên rất tích cực