Hà Nội: Hướng dẫn chăm sóc da, make up cá nhân online. Free nhá các mẹ ^^

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi TomMum, 24/10/2012.

?

Có nên tổ chức lớp dạy trang điểm cá nhân tại nhà không?

1. 2 phiếu
    100.0%
  2. Không

0 phiếu
    0.0%
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Ðề: Tư vấn, hướng dẫn trang điểm cá nhân free ^^

ui không bạn ạ, tớ đang học chưa hoàn thành khóa học, nếu khoảng cuối năm thì chắc là ok rùi. kaka

Đang tải...

2. chIP.xik

chIP.xik Thành viên tích cực

mún đc dạy trang điểm cá nhân giản đơn nhất + giản lược nhất đồ trang điểm :p

3. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Hi em, chị chỉ có time tư vấn trên topic thui vì chị tranh thủ lúc rảnh rỗi không phải làm gì mà vẫn phải ngồi ở cty. Hic, buổi tối thì chị con nhỏ nên chịu rùi. Nhưng chị thấy em bảo là em thỉnh thoảng có mụn nhưng không nặn vì sợ bị sẹo. Không phải như thế em nhé. Khi da em bị mụn em vẫn phải nặn, nhưng cách nặn là vệ sinh da mặt sạch bằng sữa rửa mặt, chờ cho da khô rồi em bắt buộc phải nặn mụn ra, nặn từ từ thui tránh bị xước da em nhé, sau đó em rửa lại bằng nước muối nhạt tránh nhiễm trùng. Khi có mụn bắt buộc phải nặn em nhé vì nếu không nó ủ lại trong da sau này sẽ thành mụn bọc hoặc nốt ruồi.
    Trước khi học trang điểm thì em phải học cách chăm sóc da cho đẹp đã. ^^ . Hàng ngày em nên dùng sữa rửa mặt, ít nhất là 2 lần vào buổi sáng và tối, nếu da em nhạy cảm thì dùng loại celtaphil, ngoài hiệu thuốc có bán đấy, sau đó phải dùng dưỡng da giúp cân bằng độ ẩm, toner giúp se khít lỗ chân lông. 2 thứ này em dùng vào buổi tối trước khi đi ngủ, dưỡng môi cũng rất quan trọng nhé vì dùng son muốn lên màu đẹp thì môi cũng phải mềm, không được để bị khô hay nẻ.
    Hi. Đọc sơ qua thì khuyên em như thế, có gì không rõ thì cứ hỏi chị trên topic nhá. ^^

4. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

chi can 1 bo co trang diem gom co chan may, co ma, co song mui, co mat, co moi, 1 kem lot, 1 kem nen, 1 duong da, 1 nuoc hoa hong, 1 phan phu, 1 nuoc tay trang la ok em a. Em bo sung them ca mau mat nua, mua hop 4 mau thui, chon tong mau phu hop voi sac to da la ok roi. ^^

5. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

chi can 1 bo co trang diem gom co chan may, co ma, co song mui, co mat, co moi, 1 kem lot, 1 kem nen, 1 duong da, 1 nuoc hoa hong, 1 phan phu, 1 nuoc tay trang la ok em a. Em bo sung them ca mau mat nua, mua hop 4 mau thui, chon tong mau phu hop voi sac to da la ok roi. ^^

6. nghiemhai

nghiemhai Bắt đầu tích cực

em có dùng sữa rửa mặt, nhưng rửa xong hay bị căng, có nhiều vảy da khô chị ạ, cứ như là bị mốc ấy ạ. Có phải em chọn srm ko phù hợp k ạ?

7. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Đúng rùi, em chọn loại sữa rửa mặt ít kiềm thui, da sẽ không bị căng nữa, Chị không bít da của em thuộc loại da nào nhưng em thử dùng celtaphil xem, chị đảm bảo là da em sẽ không bị căng như thế nữa. Loại này là sữa rửa mặt thảo dược rất dịu nhẹ và phù hợp cho mọi loại da mà. ^^

8. thaocao

thaocao Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi cho em hỏi, da em nhạy cảm, vùng chữ T có dầu. Khi trang điểm em bôi kem dưỡng ẩm rồi đến bbcream nhưng vẫn bị xù sì lên không mịn. Em phải làm thế nào để khắc phục được ạh? thanks c!

9. nana196

nana196

Da e là da hỗn hợp,bị mụn thâm và cũng nhạy cảm, đánh phấn hay bị mốc. C tư vấn và cho e xin địa chỉ tới học vs ạ.e cảm ơn

10. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Da em có mụn không? Trước khi trang điểm em nên tẩy trang trước khi trang điểm nữa, sau đó em dùng toner, thoa dưỡng ẩm, rồi đến bbcream, sau bb là phấn phủ, tác dụng của phấn phủ là làm cho da nhìn mịn màng em ạ. Nếu sau khi trang điểm mà da vẫn bị xù xì thì do khâu chăm sóc da rùi em nhé. Mún có 1 lớp trang điểm đẹp thì em phải có 1 làn da khoẻ đã. Các chăm sóc cho da khoẻ thì chị đã nói ở trên rùi, em chịu khó xem lại nhé. ^^

11. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Hi em, da em nếu có mụn thì da em thuộc loại da nhờn rùi. Em lưu ý khi có mụn em vẫn phải nặn mụn nhé (Rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt, nặn mụn, rửa lại bằng nước muối ấm loãng). Đánh phấn bị mốc là do da em bị khô. Em phải chú ý chăm sóc da thật tốt trước khi trang điểm nhé. Thứ tự trang điểm sẽ thế này: Tẩy trang, toner, dưỡng da, kem chống nắng (có thể có hoặc không có bước này), kem nền, phấn phủ (nén hoặc bột hoặc có thể kết hợp cả 2). Chúc em thành công nhá. ^^

12. kimoanh020186

kimoanh020186 Bắt đầu nổi tiếng

da mình nhờn, có mụn trước khi trang điểm mình có rửa mặt bằng sửa rửa mặt. bôi kem dưỡng da, BBcream, nhưng đến phẩn phủ thì nó có vẻ như da bị bong không ăn phấn. như vậy có phải là phấn rởm hay mặt không ăn phẩn. mình hơi gà.. thông cảm nhé.hihi

13. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Bạn làm đúng trình tự rùi, thiếu 1 bước nữa là toner, nhưng toner không ảnh hưởng gì đến việc bạn bị bong phấn, có thể là da bạn dặm bb chưa đều, bạn chú ý bôi bb mỗi điểm cách nhau khoảng 2cm, bôi đến đâu thì dặm đến đấy, bạn dùng bông mút dặm là đều nhất bạn nhé. Sau đó thì dùng phấn nén, phấn nén thì có bông dặm, nhưng khi lấy phấn bạn cũng phải chú ý lấy phấn cho đúng cách mới được (xoay bông theo chiều kim đồng hồ để lấy phấn rồi lăn bông đều tay trên da, lần lượt bạn nhé. ^^) Tối nay về bạn thử làm lại xem sao. Chúc bạn thành công. ^^

14. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Chăm sóc làn da hay nổi mụn
    Chăm chỉ rửa mặt hàng ngày

Với làn da dễ nổi mụn, bạn gái phải chăm chỉ rửa mặt 2 lần/ ngày (buổi sáng sau khi tỉnh dậy và buổi tối trước khi đi ngủ). Nếu bạn đi ngủ mà quên không rửa mặt, dầu, bụi bẩn, cùng một số tạp chất khác sẽ tích tụ lại, làm tắc nghẽn lỗ chân lông, dẫn đến nổi mụn.
    Làm ẩm da

Giữ ẩm cho da cũng rất quan trọng đối với làn da hay bị nổi mụn bởi vì rửa mặt bằng các loại sữa rửa mặt có chất tẩy rửa mạnh đôi khi sẽ làm mất luôn cả những lớp dầu cần thiết bên ngoài có tác dụng bảo vệ da. Sau khi rửa mặt xong, bạn nên bôi kem dưỡng ẩm ngay lập tức, nhất là với thời tiết mùa đông.
    Lựa chọn sản phẩm chăm sóc da phù hợp

Trên thị trường có rất nhiều loại sản phẩm chăm sóc da khác nhau, và dành cho từng nhóm da riêng biệt. Do đó, các bạn gái nên tìm mua đúng những sản phẩm dành riêng cho da mụn và phù hợp với loại da của mình (da nhờn, da khô, hoặc da hỗn hợp).

Chế độ ăn uống phù hợp

Không những chăm chỉ rửa mặt và dưỡng ẩm da, để đối phó với làn da hay nổi mụn, bạn gái cũng cần quan tâm đến chế độ ăn uống: hạn chế những đồ ăn có chứa nhiều dầu mỡ, tăng cường ăn rau xanh và trái cây. Chất dinh dưỡng và vitamin có nhiều trong các loại rau, củ, quả ít nhất cũng sẽ khiến cho làn da của bạn trông tươi tắn hơn (ngay cả khi có mụn).

Uống nhiều nước

Nước không chỉ tốt cho sức khỏe, mà còn rất hữu ích cho làn da mụn, giúp dưỡng ẩm da (nhất là vào mùa đông). Đồng thời, nước cũng có tác dụng rửa trôi những tạp chất ra khỏi cơ thể, trong đó có những vi khuẩn gây mụn. Thay vì uống các loại nước ngọt, nước tăng lực, hay soda, hàng ngày bạn gái nên bổ sung nhiều nước lọc cho cơ thể.

15. S2chjp_c0y

S2chjp_c0y Thành viên tích cực

e trang ddiemr như sau: bôi kem nền là kem nivea hoặc kem veryme của oriflame ( tùy hứng theo hôm ạ), đánh phấn gì của hàn e mua cẩm tú gần 500k, kẻ mắt ganadia có tem bảo hành của bộ công an (cái bút này kẻ cự thích mẹ nó ạ :D ), marcara skinfood, má hồng của bà chị cho mang từ đài loan về, son tfs, son bóng elf.
    nhưng sau khi đi chơi về e toàn rửa mặt bằng sữa rửa mặt acnes rồi đi ngủ luôn. k biết nv có s k ạ?!

TomMum thích bài này.
  16. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

ok em, như thế là tạm ổn rùi, nhưng trước khi trang điểm em chú ý, để có được 1 hiệu quả tự nhiên và đẹp khi trang điểm, em nên chọn loại kem nền thik hợp với màu da tự nhiên của mình, màu sắc Màu sắc kem nền đừng quá sẫm để rồi bị đồng hóa với bóng sẫm ở phần cổ. Để có vẻ bề ngoài hoàn hảo, em hãy chọn loại kem nền có màu sáng hơn màu da đôi phần và xoa đều ở khu vực quanh khuôn mặt: má, nhân trung, cằm và trán. Nếu có làn da sáng, em hãy dùng loại kem mờ để che giấu những vùng da quá nhợt nhạt, nguyên nhân tạo nên vẻ ngoài phờ phạc. Nếu có làn da sẫm, em hãy chọn loại phấn nền hòa lẫn với màu da của mình.
    Chị không thấy em đề cập đến việc sử dụng nước hoa hồng và dưỡng ẩm da, trước khi trang điểm em nên dùng nước hoa hồng và dưỡng ẩm nhé.
    Trước khi bỏ lớp trang điểm, em nên dùng nước tẩy trang trước, có loại nước tẩy trang dành riêng cho mắt và môi đó, hoặc em cũng có thể dùng nước tẩy trang đó cho cả khuôn mặt cũng được em ạ.
    Chúc em luôn có làn da khoẻ và đẹp nhá ^^

17. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Ðề: Hướng dẫn chăm sóc da, make up cá nhân online. Free nhá các mẹ ^^

Cách rửa mặt khi làn da bị mụn
    Ngoài việc làm sạch da, những mẹo rửa mặt hay ho dưới đây còn giúp bạn trị mụn hay chăm sóc làn da một cách hữu hiệu nhất.

1. Rửa mặt trị mụn "cấp tốc"

Mùa hè đến đồng nghĩa với nguy cơ nổi mụn tăng gấp 2 bởi thời tiết nắng nóng làm da bóng nhờn, thêm vào đó, môi trường công sở khiến bạn tiếp xúc với máy lạnh trong nhiều giờ liền cũng là một tác nhân khiên da dễ nổi mụn bọc và xấu đi nhiều. Phương pháp cơ bản nhất để trị mụn trong trường hợp này là mát - xa kích thích khả năng lưu thông của các lỗ chân lông và khiến vết mụn bọc nhanh chóng khô lại.

- Chuẩn bị sữa rửa mặt trung tính có ít chất kích thích, một khăn mặt mềm khô và sạch.

- Hòa sữa rửa mặt vào nước ấm (22-23 độ) khuấy nhẹ để tạo càng nhiều bọt càng tốt. Sau đó vớt bọt lên để rửa mặt trong khoảng 1 phút, rửa mặt nhẹ nhàng, vừa rửa vừa mát xa mặt, nếu thấy đau rát thì dừng lại ngay.
    - Tiếp theo bạn rửa mặt 20 giây với nước nóng (38-40 độ), sau đó lại đổi lại bằng nước ấm và rửa 20 giây nữa, lặp lại 3 lần như vậy. Hoặc bạn có thể rửa mặt trực tiếp từ vòi sen, lượng nước từ vòi sen sẽ giúp bạn mát - xa mặt hiệu quả mà không gây đau rát. Đặt vòi sen cách mặt khoảng 0.5 mét, dùng nước nóng phun vào mặt. Sau đó dùng nước ấm phun vào mặt 20 giây.

- Lau sạch mặt bằng khăn khô đã chuẩn bị từ trước, thay vì chà xát, bạn nên dùng khăn chặm nhẹ nhàng lên da để thấm hút nước trên mặt.

- Bước cuối cùng, bạn dùng nước hoa hồng thoa đều lên mặt để kiểm soát lượng nhờn và giữ ẩm cho da.

* Mách bạn: Đây là một cách chữa trị mụn hiệu quả, bạn nên thực hiện 2 lần mỗi ngày vào sáng và tối thì tình trạng mụn của bạn sẽ được cải thiện hiệu quả, đặc biệt là mụn bọc.

2. Rửa mặt trị mụn trứng cá

Chuẩn bị sửa rửa mặt, khăn bông và 1 đôi găng tay bằng vải bông mềm, trong đó 1 chiếc găng cắt cụt 3 ngón giữa bàn tay: ngón giữa, ngón trỏ, và ngón đeo nhẫn để tạo thành 1 găng tay 3 ngón.

- Dùng găng tay nhẹ nhàng chà mặt. Bạn gái có làn da nhạy cảm hay tình trạng mụn trứng cá khá nặng thì có thể đeo thêm bao ngón tay cho ngón trỏ và ngón giữa, thấm bọt xà phòng để rửa toàn bộ khuôn mặt.

- Sau đó đeo găng tay vài bông cho 3 ngón: ngón giữa, ngón trỏ, ngón đeo nhẫn. Bắt đầu thấm bọt xà phòng, nhẹ nhàng rửa sạch hai má, trán và cằm.

- Bỏ bao ngón tay ra, chỉ để bao ngón tay cho ngón trỏ, nhẹ nhàng rửa sạch phần da mềm mại dưới mắt, cuối cùng rửa sạch bằng nước sạch, dùng khăn lau khô.

18. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Có nhiều loại mà em, em mua của maybeline cũng được, có loại dành riêng cho mắt và môi, có thể dùng cho cả khuôn mặt được nữa em ạ. Nước hoa hồng thì em dùng của lancome, không có cồn em ạ.

19. lan.hoa05

lan.hoa05 Bắt đầu nổi tiếng

Hi, nghe chị tư vấn mà thích quá.

Đã lâu lắm rùi e ko dùng bất kỳ mỹ phẩm nào. Hiện tại mẹt của em đã bắt đầu có hiện tượng xám lại, vì tàn hương và vài vết nám. Da của e là da hỗn hợp.

Em đang dùng sản phẩm chăm sóc của naris, ban đầu dùng sữa rửa mặt--> nước dưỡng ẩm cân bằng da--> vitamin dưỡng. Hiện tại thì e đang muốn cho da khỏe trở lại đã.

Nhưng thỉnh thoảng có vụ gì hot hot thì cũng muốn trang điểm một tí. Hiện e đang có bộ trang điểm : kem lót, kem che khuyết điểm, phấn , son. Chị chỉ cho e trình tự sử dụng như thế nào nhé. Khuôn mặt của e hơi dài một tí.

Thanks chị trước.

20. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Hi, em
    Da của em vẫn có thể make up nhẹ nhàng đựơc chứ không cần kiêng kỹ như thế đâu. Thứ tự sẽ là: Nước hoa hồng, kem chống nắng, dưỡng da, kem lót, kem nền, phấn phủ, son, mắt, má.
    Do em có Hiện tượng tàn hương và vết nám nên em nên sử dụng kem chống nắng riêng (1 lọ riêng biệt). Thường thì trong các sản phẩm như kem lót, kem nền và cả phấn thì đều có chống nắng rồi nhưng da có tàn hương và nám nặng thì nên sử dụng kem riêng. Em chú ý khi mua kem chống nắng thì mua loại có chỉ số spf cao nếu da lành, spf thấp nếu là da nhạy cảm và mua loại có chữ PA+++ (Chống được cả 3 tia UV A, B, C)
    Chúc em có 1 làn da đẹp nhé.

lan.hoa05 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.