Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Giao Dịch Bitcoin

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thangdo66, 13/6/2020.

1. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

Lúc mình viết bài này thì có lẽ cụm từ tiền kĩ thuật số, bitcoin đang được bàn tán xôn xạo với viêc bitcoin lập đỉnh mới hơn 17k USD. Đầu tư tiền điện tử hiện nay đã và đang trở thành một xu hướng HOT. Vì vậy, hôm nay mình sẽ viết bài hướng dẫn về Binance, một trong những sàn giao dịch mới xuất hiện mà mình thấy rất ổn để bạn có thể mua bán trao đổi nhiều loại tiền điện tử, trữ coin dài hạn.

Giới thiệu và đánh giá sàn Binance

Link đăng ký: Binance.com

Binance là một sàn giao dịch mới xuất hiện của Trung Quốc, đang thu hút được nhiều nhà đầu tư quan tâm. Tuy chỉ mới xuất hiện nhưng có thể nói Binance đã làm rất tốt và thu hút một lượng lớn nguồn vốn đổ vào. Tại thời điểm mình viết bài, khối lượng BTC trên Binance đã lên đến 50, 738 BTC, 295, 234 ETH và 278, 742, 343 USDT. Đây là một khối lượng giao dịch hết sức lớn với một sàn mới xuất hiện như Binance.

Bên cạnh đó, hiện tại Binance bên cạnh những altcoins thường thấy thì mình để ý còn có list nhiều ICO mới lên sàn mà điển hình nhất là CyberMiles (nhiều bạn đã chốt được lời ở mức giá x20, x10 khi đầu tư theo Discoinver Team). Đây là một thuận lợi để bạn có thể dễ dàng trao đổi, mua bán những đồng coin mới ICO thành công, thay vì phải chờ đợi một thời gian dài để nó được list lên Bittrex hay Poloniex (việc phê duyệt của 2 sàn này khá khó khăn)

Về việc xác minh danh tính trên Binance: Cũng khá dễ dàng. Nếu như bạn gặp rất nhiều khó khăn khi xác thực trên Bittrex, Poloniex thì với Binance chỉ cần cài đặt mã 2FA là đã có hạn mức rút 2BTC/ngày.

Về bảo mật: Cá nhân mình thấy Binance bảo mật khá tốt, có 2FA và xác thực danh tính. Bên cạnh đó, khi bạn login Binance sẽ yêu cầu bạn xem lại có đúng là đang sử dụng đường link Binance.com hay không. Việc này là để tránh trường hợp có đối tượng giả mạo trang web bằng cách thêm 1 vài kí tự như dấu "." để lừa đảo.

Về rút/nạp tiền từ Binance: Mình đã test thử việc rút/nạp BTC từ ví Remitano vào Binance, khá là OK và nhanh chóng, kể cả khi blockchain đang xảy ra tình trạng nghẽn giao dịch.

Về giao diện: Mình đánh giá giao diện của Binance đẹp và dễ sử dụng hơn so với các sàn khác. Tuy nhiên có điểm trừ nho nhỏ là lệnh mua/bán order nếu mình đã cancel nó vẫn hiện bên cột history dù không thực hiện, theo mình điều này là không cần thiết.

Về các cặp tiền điện tử: Binance có đủ các cặp tiền theo BTC, ETH, USDT và đặc biệt là BNB – đồng coin phát triển bởi chính Binance.

Về độ an toàn khi trữ coin: Mình đánh giá Binance cũng an toàn như Bittrex hay Poloniex

Hướng dẫn cách đăng ký Binance

2.1 – Hướng dẫn tạo tài khoản trên Binance

Bước 1: Bạn đăng nhập vào Binance bằng cách click vào đây:

ĐĂNG KÝ NGAY

Bạn sẽ nhận được giảm 50% phí giao dịch qua BNB khi đăng ký qua link của Team mình

Bước 2: Sau khi giao diện Binance hiện ra, bạn click vào ô Register để đăng ký như hình.

Bước 3: Bạn điền đầy đủ các thông tin như hình nhé. Sau đó nhấn vào Register

Referral ID nhớ điền 10833905 để được giảm phí giao dịch nha.

Lưu ý:

Khác với nhiều sàn khác sử dụng điền capcha dạng tick, Binance khi login hiện một capcha dạng kéo mảnh ghép. Bạn dùng chuột kéo từ trái sang phải (hướng nhìn vào màn hình) điền mảnh ghép vào đúng vị trí là OK nhé.

Bước 4: Tiếp theo, sau khi xác thực bạn Login sẽ có thông báo yêu cầu bạn cài đặt xác thực 2FA. Bạn lưu ý phải thực hiện thao tác này để đảm bảo việc rút tiền. Nếu không có 2FA bạn không thể rút tiền từ Binance.

Bạn chọn Google Auth nhé.

Để hoàn thành việc bật 2FA, bạn tiếp tục thao tác như sau:

Tải ứng dụng Google Auth trên Appstore hoặc CHPlay trên Smartphone.

Tiếp theo, bạn hướng camera vào mã QR được cung cấp trên Binance, sẽ có một mã 2FA hiện ra, bạn lần lượt điền mã 2FA và password Login vào.

Lưu ý: Bạn nên lưu lại mã backup hoặc chọn Print a backup và lưu file đó lại. Nếu sau này mất hoặc hư hỏng Smartphone, bạn có thể dùng mã này để lấy lại 2FA.

Cuối cùng bạn nhấn vào Enable 2FA. Vậy là xong, từ nay khi đăng nhập bạn sẽ phải thêm 1 bước là nhập mã 2FA nhé.

2.2 – Hướng dẫn xác thực tài khoản

Bước 1: Bạn click vào biểu tượng con người trên góc phải màn hình, sau đó chọn Account.

Bước 2: Bạn click vào Submit Verification Documents.

Bước 3: Sẽ có giao diện xác nhận danh tính hiện ra. Bạn điền như hướng dẫn sau đây:

• Type: Chọn International.
    • First Name: Điền tên của bạn.
    • Last Name: Điền họ + tên đệm.
    • Country And Terrioty: Chọn VietNam hoặc một quốc gia khác bạn đang sinh sống.
    • Passport ID: Điền số Passport hoặc CMND, bằng lái xe của bạn.

Bước 4: Tại Passport Cover, upload ảnh bìa Passport hoặc mặt trước của CMND, bằng lái xe. Lưu ý: Ảnh phải ở dạng JPG, rõ ràng, không bị nhòa mờ.

Bước 5: Tại Passport Personal Page, upload ảnh mặt trong Passport, hoặc mặt sau của CMND, bằng lái xe. Lưu ý: Ảnh định dạng JPG, chụp rõ nét không bị nhòa.

Bước 6: Ở mục Selfie With Photo ID and Note, bạn lấy một mẩu giấy trắng, ghi chữ Binance, cầm cùng với Passport hoặc CMND, bằng lái xe và selfie. Ở đây cần lưu ý tờ giấy ghi trên Binance phải có ghi thêm ngày tháng tại thời điểm đó.

Cuối cùng bạn nhấn Submit là xong. Đợi tầm vài ngày tài khoản của bạn sẽ được nâng hạn mức giao dịch.

Hướng dẫn thao tác nạp/rút tiền và mua bán trên Binance

Hướng dẫn nạp/rút tiền trên Binance

Để nạp, rút tiền, bạn chọn Funs (trên thanh menu) -> Deposit/Withdrawal

Mình lấy ví dụ với nạp BTC. Bạn chọn Deposit ở hàng BTC. Sẽ có ví từ Binance hiện ra cung cấp cho các bạn. Các bạn gửi BTC đến ví đó là xong nhé. Làm ngược lại phần nạp.

Hướng dẫn thao tác mua bán trên Binance

Để thao tác mua bán, bạn vào Exchange -> Basic, chọn cặp tiền điện tử muốn giao dịch.

Ví dụ với CMT/BTC, lệnh mua:

Price: Nhập giá bạn muốn mua

Amout: Nhập số lượng muốn mua, có thể chọn 25%, 50%, 75%, 100% số dư BTC đang có.

Total: Tổng BTC bạn phải trả.

Tương tự là ngược lại với lệnh bán nhé.

Như vậy, mình đã hướng dẫn xong các bạn những thao tác đăng ký, xác thực, nạp/rút và giao dịch trên sàn Binance. Hy vọng bài viết này giúp ích cho các bạn.

Ngoài Binance, các bạn có thể tham khảo thêm các sàn sau:

CoinEx, Bitforex, Bibox, Kucoin, DigiFinex, Okex, Coinbase

Hãy ủng hộ mình bằng cách tham gia các dự án của Discoinver Team hoặc đăng ký các link của mình nhé.

Mọi thắc mắc hãy để lại phần comment, mình sẽ trả lời sớm nhất có thể.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangdo66
    Đang tải...

2. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

3. Kiếm Tiền Nuôi Con

4. Kiếm Tiền Nuôi Con