Nơi khác: Hướng Dẫn Giao Dịch Bitcoin Kiếm Tiền Tại Nhà

Thảo luận trong 'Nhà đất' bởi thangdo66, 14/6/2020.

1. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

Giao dịch Bitcoin kiếm 450 triệu trong 1 tuần

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn giao dịch tiền ảo theo kiểu mì ăn liền làm sao đơn giản và thao tác nhanh nhất. Hiểu đơn giản giao dịch tiền ảo hay còn gọi là trade coin là bạn dùng bitcoin để mua các đồng tiền khác để ăn lợi nhuận từ nó. Sau này tự trade rồi bạn sẽ hiểu những cái cao cấp hơn.

Ví dụ giá của Ethereum hôm nay là 0.02 btc / 1 eth tức là bạn dùng 1 bitcoin sẽ mua được 50 eth

Hôm sau eth có tin tức tốt và nhiều người mua, nó lên giá 0.05 btc / 1 eth tức là 50 eth hôm qua bạn mua bán ra bạn được 2.5 bit, bạn lời 1.5 bit tương đương 300 triệu (ở giá bit hiện tại đầu năm 2018)

Vậy sau đây là cách để các bạn có thể trade tiền ảo kiếm tiền.

Cần chuẩn bị:

Tài khoản vietcombank và tiền trong tài khoản đủ để mua 0.01 bitcoin - giá hiện tại khoảng 2 triệu hoặc có thể mua bao nhiêu tuỳ bạn nhưng mới chơi thì nên bắt đầu từ 0.01 btc.

Xem giá bitcoin mới nhất ở đây: Remitano

Vietcombank phải đăng ký Internet banking hoặc mobile banking để có thể chuyển tiền online trên máy tính hoặc điện thoại.

Bước 1: Mua bitcoin

Sau khi chuẩn bị xong các bạn vào đây để mua bitcoin: Aliniex

Tại sao mình giới thiệu Aliniex mà ko phải Remitano, vì Remi bắt xác minh tài khoản, Ali thì ko nên giới thiệu các bạn mua bên Aliniex cho nhanh.

Bước 2: Đăng ký tài khoản ở sàn để trade

Các bạn đăng ký ở đây: Binance

Sau khi đăng ký Binance xong thì vào đây lấy địa chỉ ví bitcoin để gửi bitcoin lên đó trade:

Gửi Bitcoin vào Binance

Bấm vào nút Gửi tiền, Ok nó sẽ cho bạn 1 địa chỉ để gửi bitcoin vào sàn như thế này:

Chép cái địa chỉ đó qua Aliniex để chuyển tiền vào đó (cái địa chỉ nó giống số tài khoản ngân hàng vậy)

Nhập số bitcoin cần rút, địa chỉ chuyển bit vào:

Ok đợi khoảng 15-20 bitcoin sẽ được chuyển vào sàn.

Bước 3: Đặt lệnh mua coin mà bạn thích, sau đó đợi nó tăng giá rồi bán

Quay trở lại trang chủ Binance, ở đây mình đặt mua coin ICX, 1 con nổi tiếng của Hàn Quốc, giá của nó hiện tại đang là xấp xỉ 0.0004300 bit / 1 ICX

Đặt giá cần mua, số lượng coin muốn mua sau đó nhấn Mua thế là xong, để bán ra các bạn đợi giá nó lên rồi làm tương tự ở cột bên phải.

Ví dụ cụ thể kiếm 1.5BTC trong 1 tuần

Lời con BTT 1.5 bit trong vòng 5 ngày tương đương lợi nhuận 450tr trong 5 ngày.

Giá bit hiện tại đang là 300tr / bit: Aliniex

Cách chơi:

Dùng Bitcoin mua BTT, một đồng coin mới nổi được nhiều người quan tâm.

Giá 1 BTT = 0.00000017 bitcoin hay còn gọi là 17 sat, 1 bitcoin chia nhỏ ra = 100 triệu sat

Các từ khóa:

Filled / Amount: Số coin đã khớp lệnh - mua được ở giá 17 / số coin đặt mua

Price: Giá 17

Fee: Phí trả cho sàn khi khớp lệnh thành công ~ 0.05%

Total: Số tiền đã dùng để mua - ở đây là 0.44 bit

Ngày 1: Mua BTT ở giá 17 sat

Ngày 2: Mua 15

Ngày 3: Mua 14

Ngày 4: Mua 13

Ngày 5: Bán 28, chốt lời 1.5 Bit

Thực chất những coin x2, x3 tài khoản trong vài ngày như thế này rất nhiều, mua được ICO lúc sàn mở bán thì còn x10 lần (BTT mở bán ở giá 3, giá cao nhất lúc đỉnh là 37, mình ăn non chỉ bán ở 28), đầu tư 1bit có thể lời 10 bit, đó chính là lý do những người chơi bitcoin có thể giàu lên nhanh chóng.

Đăng ký sàn: Binance.com

Cách tối ưu quản lý vốn khi chơi bitcoin:

Share cho anh em trang web có tính năng quản lý các lệnh ra vào, tính toán lợi nhuận thời điểm hiện tại so với khi đặt lệnh, đầu tư một cách khoa học và có kiểm soát, hạn chế được tình trạng ko kiềm chế được cảm xúc ra vào lệnh liên tục dẫn tới thua lỗ. Công cụ này cực kỳ hữu ích với những anh em ko đủ kiên nhẫn để kiểm soát được bản thân ra vào lệnh liên tục hay gặp tình trạng mua vào thì nó tụt mà bán ra thì nó tăng, các bạn chỉ cần vào nó xem, OK thấy có lời 1 khoản cảm thấy đủ ăn thì ta chốt, ko cần phải vào sàn nhìn ngó liên tục rồi lại ngứa tay buy sell dẫn tới thua lỗ. Nhờ công cụ này mà mình đã kiếm được rất nhiều. Với công cụ hỗ trợ này, mình chia sẻ 2 phương pháp đánh của mình cho anh em.

Website: Giacoin.net > Quản lý đầu tư

Demo:

Như ở bên dưới, ngày hôm qua mình có mua 100BNB ở giá 15 USD, hôm nay nó lên 16, tổng lời 102 USD

Cách 1: Đầu tư vào 1 altcoin tiềm năng duy nhất

Với cách chơi này, anh em có thể tập trung vào nó được nhiều hơn, nắm được các tin tức của nó, chủ động hơn trong việc mua bán, tuy nhiên nếu vào không đúng thời điểm thì có thể sẽ phải hold rất lâu nếu nó vẫn đang trong giai đoạn down trend.

Chia nhỏ tài khoản của bạn ra thành 5 hoặc 10 lần tuỳ vào vốn nhiều hay ít, nhiều thì nên chia nhiều lần và ít thì nên chia ít để tối ưu hoá lợi nhuận. Ví dụ ở đây tài khoản của mình có 1 bit mình sẽ chia thành 1/5, mỗi lần giá xuống thật sâu mình sẽ vào 0.2 bit, lên thì ok mình bán > có lãi, xuống thì tốt nhất bạn nên kiên nhẫn chờ trong 1 thời gian dài, đợi nó tụt thật sâu thêm (ít nhất 40, 50% trở lên thì hãy vào) và cứ thế cho đến khi hết 1 bit để trung bình giá, ok cứ lên thì ta bán, xuống thì ta lại vào tiếp.

Với cách chơi này mình đã rất nhiều lần x2 tài khoản chỉ trong một thời gian rất ngắn.

Cách 2: Đầu tư vào nhiều altcoin tiềm năng

Cách chơi này phù hợp cho những bạn nào vốn lớn và dày có thể chơi lâu dài không bị áp lực về vốn, và nếu vào đúng thời điểm thì đem lại lợi nhuận cực kỳ lớn, đó là đánh với chu kỳ ngắn hạn, cũng chia tài khoản ra thành nhiều phần như cách chơi ở trên, bạn theo dõi cứ thấy coin nào trong danh sách tiềm năng đang tụt mạnh thì mua vào rồi để đó. Bạn mua thật nhiều loại coin, và cứ coin nào pump lên có lời khoảng 10, 30% thì bán, vì trong chu kỳ của nó coin nào cũng lâu lâu sẽ có 1 sóng dao động thật mạnh kể cả là đang down trend. Phương pháp chơi này rất an toàn và không gây áp lực cho bạn, rất thoải mái cứ việc làm các công việc hàng ngày của bạn, coin nào lên và có lời thì vào chốt, còn không thì thôi ngồi chơi đợi nó tụt thật mạnh thì mua vào.

Cách chơi này có thêm công cụ hỗ trợ ở bên trên nữa thì rất hiệu quả, mỗi ngày bạn chỉ cần vào kiểm tra lệnh nào đang có lời thì vào chốt. OK

Các sàn giao dịch mà các bạn nên chơi:

Binance, CoinEX, Kucoin, Okex, Bitforex, Coinbase

Mua bitcoin hoặc USDT tại đây sau đó nạp lên sàn:

Aliniex, Remitano

Chúc các bạn thành công!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangdo66
    Đang tải...